Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

TOP 12 rairayin bakin teku a cikin Crete

Pin
Send
Share
Send

Ina mafi kyau rairayin bakin teku masu a cikin Crete - tambaya mafi mashahuri tsakanin ɗaukacin masu shakatawa na tsibirin. A cikin wannan labarin za mu gaya muku wanne ne daga cikin tekun nan guda uku da ke wankan Crete wanda ya fi dacewa ga iyalai da yara, inda za a je don nishaɗi, kuma inda yanayin natsuwa ya yi sarauta. Ka sanya hutun da ba za a iya mantawa da shi ba - zaɓi mafi kyau rairayin bakin teku na Crete a kan taswira (a cikin Rashanci) a ƙasan shafin kuma buga hanya!

Kogin rairayin bakin teku - halaye na gari

Ana wanke Crete daga kowane bangare ta ruwan ruwa daban na Bahar Rum:

  • A gefen arewacin tsibirin akwai Tekun Cretan. Wannan shine wuri mafi soyuwa ga matafiya tare da yara, tunda anan ne akwai mafi rairayin bakin teku masu yashi tare da dacewa shiga cikin ruwa. Tekun Aegean yana da matsala guda ɗaya - a lokacin bazara, galibi ana samun raƙuman ruwa a bakin tekun arewa;
  • Daga kudanci, Tekun Libiya mai natsuwa ya wanke Crete. Zafin ruwan da ke cikinsa ya dara digiri da yawa fiye da na da, kuma bakin teku galibi tsaunuka ne. Kusan babu wadatattun rairayin bakin teku masu a wannan yankin, kuma waɗancan wuraren da zaku iya shakatawa ta ruwa an rufe su da pebbles masu kyau ko baƙin yashi. Idan taguwar ruwa ta riske ku a arewacin tsibirin, ku ji daɗin zuwa bakin Tekun Libiya - za a sami kwanciyar hankali;
  • Tekun Ionia ya kewaye tsibirin daga yamma. Idan kai ne irin mutumin da yake son dawowa gida tare da kyawawan hotuna na mafi kyau rairayin bakin teku masu a Crete, wannan yankin naku ne. Tekun da ba shi da dumi da dumi ya fita waje tsakanin wasu don launinsa, ko kuma, don launuka iri-iri, tunda a lokaci guda zaka iya ganin tabarau na ruwa 17 a kai. Hakanan gabar yamma ta shahara saboda rairayin bakin teku masu ruwan hoda. Idan akwai hadari a arewacin tsibirin, to a cikin Tekun Ionia, da alama, suma.

Yankin rairayin bakin teku a cikin Crete yana farawa daga Mayu zuwa Nuwamba. Mafi kyawun lokacin shakatawa a tsibirin shine kaka, a wannan lokacin yanayin zafin iska ya tashi zuwa 27 ° C (a bazara + 20- + 24 ° C, a bazara har zuwa + 31 ° C), kuma ruwan yana dumama har zuwa 25 ° C (a bazara har zuwa + 22 ° C, a lokacin rani har zuwa + 27 ° C).

Mafi kyawun rairayin bakin teku a cikin Crete - jerin sunaye

Elafonisi

Ofayan kyawawan rairayin bakin teku na tsibirin yana cikin yammacin Kirit, a tsibirin suna ɗaya. Tekun mai natsuwa da tsafta a cikin wannan wuri yana da zurfin zurfafawa - manya da yara zasu sami zaɓi mai dacewa. Shiga cikin ruwan a hankali ne kuma mai aminci, babu wasu duwatsu ko sassan duwatsu a kusa, an rufe bakin tekun da yashi fari da ruwan hoda.

Adadin mutane a rairayin bakin teku suna da yawa a kowane lokaci na shekara. Yawancin yawon bude ido suna zuwa nan ta bas, don haka mafi girman ziyarar Elafonisi shine awanni 11-16.

Daga abubuwan more rayuwa a bakin rairayin bakin teku akwai bandakuna da dakunan canzawa, laima masu biyan kuɗi da wuraren shakatawa na rana. Daga cibiyoyin jama'a - ƙaramin cafe kawai (abin sha da sandwiches / hot karnukan a menu), babu wasu cibiyoyin nishaɗi masu tsari. Saboda yawan yawon bude ido, sau da yawa ya zama dole a tsaya layi don samun damar kayan aiki, kuma yawancin kayan daga gidan kafe ana siyar dasu kafin maraice. Kafin tafiya, muna baku shawara da ku tanadi abinci da ruwa, tare da kawo laima ko rumfa tare da ku (kusan babu inuwar halitta).

Mahimmanci! Idan zaku je rairayin bakin teku ta mota, ku mai da hankali kuma ku ɗan ɗauki lokaci - kunkuntar, hanya mai ƙazanta tare da cunkoson ababen hawa masu yawa zuwa Elafonisi. Babu tsararren filin ajiye motoci a wannan wurin.

Kedrodasos

Yankin rairayin bakin teku mai yashi tare da ra'ayoyi masu ban sha'awa shima yana cikin yammacin tsibirin. Wannan wurin shine aljanna don masoya shakatawa na nutsuwa da yanayi mara kyau. Akwai gandun daji na juniper dama kusa da teku, can gaba kadan akwai tsaunuka da duwatsu masu baƙar fata, kuma daga nesa zaku iya ganin manyan duwatsu.

Kusan babu masu yawon bude ido a Kedrodasos, amma wannan wurin ya shahara tare da mazaunan yankin. Waɗanda ke son sha'awar kyawawan shimfidar wurare su yi la'akari da cewa babu kayayyakin more rayuwa kwata-kwata a bakin rairayin bakin teku, don haka ya kamata ku ɗauki ruwa, abinci, mayuka da sauran abubuwa kawai tare da ku.

Ruwa a Kedrodasos yana da dumi da tsabta. A lokacin bazara, iska mai ƙarfi sau da yawa tana hurawa a nan, wanda ke haifar da taguwar ruwa a cikin teku. Junipers suna ba da inuwa a bakin rairayin bakin teku, amma galibi ana kewaye da su da manyan duwatsu ko duwatsu.

Babban fa'idar rairayin bakin teku shine wurin da bai dace ba. Tana da nisan kilomita 40 daga garin Kissamos kuma ana iya zuwa ta mota ta hanya mai ƙura ko ƙafa (mintina 30 daga Elafonisi a kan ƙasa mai taurin gaske).

Marmara

Marble Beach ya samo sunansa daga kyawawan kogunan da ke kusa da bakin teku. Wannan shine wuri mafi kyau don shaƙatawa da ruwa, yawancin yawon buɗe ido suna ɗaukar shi a matsayin babban abin jan hankali a cikin Crete.

Marmara karamin rairayin bakin teku ne, ba'a tsara shi don yawancin yawon bude ido ba. Kwanan dozin ne da laima masu biyan kuɗi kaɗan, da kuma umbrellas, kyakkyawan ɗakin kwana tare da ƙarancin farashi da abinci mai daɗi, yankin hayar jirgin ruwa. Yankin rairayin bakin teku ya rufe da ƙananan pebbles, shiga cikin ruwa ya dace a nan, raƙuman ruwa ba safai ba. Wuri mai kyau sosai

Lura! Babu hanyoyi zuwa tsibirin, don haka kuna iya zuwa nan ko dai ta jirgin ruwa (suna tashi daga Loutro a kai a kai, yana da nisan kilomita 7), ko kuma a ƙafa, idan kuna kan tsibirin da ake so.

Lagoon Balos

Ba wai kawai shine mafi kyaun bakin teku a cikin Crete ba, Balos Lagoon shine ainihin alamar tsibirin. Hotunan da aka ɗauka a wannan wurin, inda tekuna uku suka haɗu, suka yi ado rabin maganadiso da maɓallan maɓalli a Girka, kuma ra'ayoyi da ra'ayoyin da ke jiran ku a nan za su ƙawata ƙwaƙwalwar ku har abada.

Ofayan mafi kyawun rairayin bakin teku a cikin Crete yana cikin bayin suna ɗaya, don haka zuwa nan ba aiki bane mai sauƙi. Abin hawa kawai da ke zuwa lagoon shine taksi ko motar haya (Mahimmanci: ana biyan titin kusa da rairayin bakin teku), amma kuma zaku iya zuwa nan ta jirgin ruwa a matsayin ɓangare na balaguro.

Baananan Balos an lulluɓe shi da siririn yashi mai ruwan hoda, wanda a ƙarƙashinsa akwai ƙananan da manyan pebbles. An sanya laima da wuraren shakatawa na rana a ko'ina cikin yankin, wanda za a iya yin hayar kuɗi. Tekun da ke cikin wannan wuri yana da dumi sosai, amma ba shi da zurfi, wanda shine kyakkyawan labari ga iyalai da yara.

Abubuwan haɓaka a bakin rairayin bakin teku ba su haɓaka ba, amma wannan ba shine dalilin da ya sa yawon buɗe ido ke zuwa nan ba. Idan kuma kuna son ɗaukar hoto mafi kyau rairayin bakin teku a cikin Crete, zuwa hawan kallo, tafi kaɗan zuwa filin ajiye motoci - akwai mafi kyan gani kuma mafi aminci.

Nasiha! Ku zo da silifa na ninkaya ko keɓaɓɓu tare da ku, tunda akwai ƙananan duwatsu a bakin gabar teku da ƙasan tekun. Hakanan, kar a manta da ruwa, abinci, da huluna.

Skinaria

Skinaria ita ce mafi kyawun rairayin bakin teku a cikin Crete don masu shaƙatawa. Anan, ba da nisa da Plakias ba, a cikin tsaftataccen ruwan da yake zagaye da tsaunuka, kyawawan algae suna girma, ɗaruruwan ƙananan kifi suna rayuwa har ma dorinar ruwa suna iyo. Hakikanin abin da ke tattare da rairayin bakin teku shine cibiyar ruwa, wanda ke jan hankalin masu yawa daga ko'ina cikin duniya.

Skinaria tana zaune a wani ƙaramin yanki da aka rufe da faranti masu aman wuta. Akwai filin ajiye motoci na kyauta don motoci, kyakkyawan gidan shakatawa na Aljanna, sananne ne saboda farashi mai sauƙi da abinci mai daɗi, ƙananan numberan raƙuman rana (2 € / rana) da umbrellas (1 €). Shiga cikin teku yana da dutse, amma amintacce. Sau da yawa akwai raƙuman ruwa a kan Skinaria, don haka ya kamata ku zaɓi bakin teku daban don iyalai da yara ƙanana. Ba da nisa da gabar akwai kananan tafkuna tare da ruwa mai dadi daga maɓuɓɓugan tsaunuka - wuri mafi kyau don hotuna masu kyau.

Shaitan Limani

Wannan rairayin bakin teku ne don masu yawon buɗe ido masu aiki waɗanda ke samun hawa kan tsaunuka a ƙarƙashin rana mai zafi mai kyau. Wani ɗan ruwan turquoise ya faɗi a ƙasan dutsen - kuna iya ganin Tekun Aegean, kewaye da duwatsu ta kowane gefe.

Wannan wurin ba'a nufeshi don dogon iyo ba, wankan rana ko ayyukan ruwa - mutane suna zuwa nan don sabbin abubuwan gani da kuma wahayi. Kada kuyi mamaki idan baku sami gidan cafe ko canza ɗakuna anan ba - abubuwan more rayuwa a wannan wurin basu da ci gaba sosai.

Shaitan Limani na ɗaya daga cikin bean rairayin bakin teku masu da ake iya kaiwa ta bas. Farashin tikiti - daga yuro 3, tashi sau uku a rana daga tashar bas ta Chania. Yankin rairayin bakin teku yana kilomita 22 gabas da Chania kuma yana cikin yankin Akrotiri.

Mahimmanci! Tabbatar zuwa Shaitan Limani cikin takalma masu kyau.

Flasarna

Wannan ba shine mafi kyaun bakin teku a cikin Girkanci Ba, amma ɓangare ne na kyakkyawan wurin shakatawa mai suna iri ɗaya, wanda yake kilomita 50 daga Chania. Anan, a kan doguwar gabar teku mai yashi, Shukayen Tutar Turai, wanda aka ba shi don tsabtace shi, ya kasance yana da kyau tsawon shekaru. A nan ne ake jin kukan ƙaramin matafiya kowace rana, kuma manyan yawon buɗe ido suna sha'awar faɗuwar rana.

Yankin rairayin bakin teku yana da cikakkun kayan aiki don sauƙin hutu, wanda akwai su da yawa a kowane lokaci na shekara. Akwai wuraren shakatawa na rana da laima, bayan gida, dakunan canzawa, filin wasan kwallon raga, yankin haya na jirgin ruwa. Akwai gahawa biyu kusa da inda zaku ɗanɗana mafi kyawun abincin Cretan.

Samun zuwa Flasarna abu ne mai sauƙi - wata motar bas tana aiki anan. Idan kuna tafiya a motar haya, ku natsu, tunda hanya madaidaiciya ce kuma kwalta, za a sami ƙaramin maciji kawai a ƙarshen hanyar.

Shiga cikin teku a Flasarne yana da matukar kyau - yashi kuma mai laushi. Zurfin yana ƙaruwa a hankali kuma na dogon lokaci, saboda haka sananne ne sosai tsakanin iyalai da yara. Rashin ingancin rairayin bakin teku shine yanayin zafin ruwa, saboda koyaushe akwai darajoji da yawa a nan fiye da sauran sassan Kirit.

Triopetra

Wannan kyakkyawan wuri mai dauke da tsaftataccen ruwa bai fada cikin rukunin mafi kyaun rairayin bakin teku a cikin Crete ga iyalai da yara ba, amma ya kasance tabbataccen masoyin yan kwalliya da masu ruwa da iri. A cikin teku mai zurfin haske, wanda ke kewaye da tsaunuka guda uku, ɗaruruwan ƙananan kifaye suna rayuwa, waɗanda ke iyo kusa da gabar, tunda akwai touristsan yawon buɗe ido a wannan wurin.

An tsara Triopetra daidai da bukatun masu hutu - akwai laima da wuraren shakatawa na rana, shawa, bandakuna, babban filin ajiye motoci, ɗakunan shakatawa da yawa da gidajen shayi. Hanya a ƙofar bakin rairayin bakin teku tana da sauƙi (wanda yake a cikin garin Plakias), kodayake yana kan iska, yana da faɗi da aminci. Wani lokaci iska mai ƙarfi za ta tashi a nan, tana hura ƙananan ƙananan duwatsu, amma yawanci yakan tsaya ne cikin sa'a ɗaya.

Koutsounari

Tambayi ɗan yawon buɗe ido wanda ya taɓa zuwa Girka inda akwai mafi kyau bakin teku da teku a cikin Crete don jin ƙaunataccen "Koutsounari". An rufe shi da ƙananan pebbles, tare da sauƙin shiga cikin ruwa da kyawawan kayan more rayuwa, yana jan ɗaruruwan mutane kowace rana.

Samun Koutsounari, wanda yake kilomita 7 daga wurin shakatawa na Yerapetra, abu ne mai sauƙi. Motocin bas na yau da kullun suna barin garin akai-akai, kuma ta mota ko taksi za ku iya ɗaukar hanyar datti kai tsaye zuwa ruwa.

Ba za ku gundura ba a kan iyakar bakin teku: akwai otal-otal 3, gidajen shakatawa da yawa, gidajen shakatawa da gidan shakatawa na ruwa. Abin birgewa ne anan, tunda ruwan sanyi a wannan yankin yana cike da mazauna ruwa daban-daban. Ba da nisa da rairayin bakin teku ba akwai zango mai suna iri ɗaya.

Nemo Farashin kuɗi ko ajiyar kowane masauki ta amfani da wannan fom

Gialiskari

Kyakkyawan kalmar Girkanci tana nuna hadadden rairayin bakin teku da ke kilomita 5 gabas da Paleochora. Anan, a kan tsaunuka masu tsafta da tsafta, kowane mai hutu zai sami wurin da suke so: tsakuwa ko yashi, bakin rairayin bakin teku ba tare da abubuwan more rayuwa ba ko kuma sunbathing akan wuraren shakatawa masu dadi, kwanciyar hankali na kwanciyar hankali ko tsalle cikin ruwa daga duwatsu.

Kuna iya zuwa Gialiskari ta bas ko mota (hanyoyi suna da kunkuntar kuma suna kan hanya, an biya filin ajiye motoci na hukuma). Yankin rairayin bakin teku yana kewaye da tsaunuka da tsaunuka, a wasu wuraren bishiyoyi masu banƙyama suna girma, suna ba da inuwa ta halitta. Ruwan kan Gialiskari yana da dumi, faɗuwar rana tana da taushi, a nan zaku sami hutu sosai tare da ƙananan yara. Nishaɗi: catamarans, jiragen ruwa, skis na jirgin sama, wasan motsa jiki.

Caravostavi

Beachananan rairayin bakin teku da ɗayan mafi kyau a cikin Crete. Manyan duwatsu, tsarkakakkun kyawawan ruwa da tsire-tsire masu yawa - irin waɗannan ra'ayoyi ba a mafarkin su har ma da mafarkai masu ban mamaki.

Ruwa mai zurfi amma dumi yana tsoratar da matafiya tare da kananan yara daga Karavostavi. Shiga cikin ruwa ya dace, an rufe gabar da ƙananan ƙanƙan duwatsu. Akwai manyan tsaunuka kusa da rairayin bakin teku suna ba da ra'ayoyi masu ban sha'awa game da mafi kyaun wurare a cikin Crete. Nishaɗi - gidan shakatawa da cibiyar ruwa (akwai gada a ƙarƙashin ruwa da wurare masu ban sha'awa da yawa don bincika). Yankin rairayin bakin teku yana da duk abubuwan da ake buƙata don kwanciyar hankali.

Lura! Karavostavi bai dace da masu yawon buɗe ido na kasafin kuɗi ba, saboda babu inda za a shimfiɗa tawul ko darduma - kuna buƙatar yin hayan wuraren zama na rana + laima don yuro 7 kowace rana.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Kokchini

Ididdigar jerin mafi kyawun rairayin bakin teku a cikin Crete (Girka) shine Kokkini, wanda ke ƙauyen Matala, a kudancin tsibirin. Abinda ta kebanta da shi shine, manyan baƙi anan sune masu yin tsiraici, suna hutawa a inuwar bishiyoyi suna jin daɗin raƙuman ruwan dumi.

Don zuwa Kokchini, kuna buƙatar haye dutsen, wanda shine babbar matsala ga yawancin yawon bude ido. Amma waɗanda suka yi nasarar shawo kan wannan shingen ana samun lada ne ga mafi tsaftar gabar teku, da tsaftataccen ruwa mai kyau da shimfidar wurare masu ban mamaki. Akwai kogwanni masu ban sha'awa ga masu sanko, manyan duwatsu tare da mafi kyawun panoramas na Crete don masu ɗaukar hoto, da jan yashi tare da kyawawan duwatsu kewaye da waɗanda suka zo shakatawa kawai.

Mahimmanci! Daga cikin duk abubuwan more rayuwa akan Kokkini, ƙaramar cafe ce mai tsada mai tsada ake gabatarwa, don haka ɗauki duk abin da kuke buƙata don shakatawa daga gida.

Mafi kyawun rairayin bakin teku a cikin Crete wani abu ne wanda zai kasance har abada a cikin ƙwaƙwalwar ku. Yi tafiya mai kyau!

Yankin rairayin bakin teku na tsibirin Girkanci na Crete, wanda aka bayyana a cikin wannan labarin, an yi alama a kan taswirar cikin Rashanci.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Crete Island, Greece. The 10 things that made me fall in love with it. Part 1 (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com