Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Zaɓuɓɓukan kayan daki don ƙaramin hallway

Pin
Send
Share
Send

Masu mallakar gidaje tare da falo mai faɗi mai faɗi na iya yin alfahari da ɗumbin kayan ɗaki da kuma tunanin ƙira lokacin da suke shirin yin ciki. Abin baƙin cikin shine, irin waɗannan kyaututtukan suna faruwa ne kawai tare da ginin mutum, lokacin da mai shi da kansa ya tsara gidansa. Sau da yawa gidaje suna sanye da ƙaramin ɗaki, kuma idan lokaci ya yi da za a zaɓi kayan ɗaki don ƙaramin hallway, suna fuskantar matsaloli. Don kauce wa matsaloli, ya zama dole a bincika dalla-dalla zaɓuɓɓuka don tsarawa da tsara ƙaramin ɗaki a ƙofar.

Featuresananan fasalulluka sarari

A gaban ƙananan hanyoyin daga ƙofar shiga zuwa ɗakin, yanayin ya ta'azara. Dole ne masu mallaka su gano hanyoyin sanya kayan daki yadda za ayi amfani da kowane inci na sarari. Abubuwan da aka keɓance na ƙananan yankuna a cikin gida shine amfani da kayan daki cikin hankali da mahimmancin sa. Roomsananan ɗakuna suna da halayen nuances masu zuwa:

  • matattun hanyoyi;
  • rashin yiwuwar cikakken sanya kayan daki;
  • ƙananan haske;
  • abubuwa masu ado ba za a iya sanya su ba;
  • kayan daki su zama masu karamin karfi.

Idan aka ba da abubuwan da aka lissafa, za mu iya yanke hukunci cewa mutane da yawa ba za su iya shiga irin wannan hanyar ba. Lokacin shiga cikin gidan, yan uwa ko baƙi zasu jira har sai wanda ya gabata ya cire kayansu na waje da takalmi. Don kauce wa irin waɗannan matsalolin, masu zane-zane suna ba da shawarar kula da waɗannan shawarwari masu zuwa yayin samar da ƙaramin hallway da kayan ɗaki:

  • kar ayi amfani da launuka masu duhu don samfuran. Launuka kamar goro, itacen oak mai haske da pine, da beech zaɓi ne mai kyau. Inuwar wenge da sauran zaɓuɓɓukan duhu za su tara ɗakin ne kawai;
  • amfani da madubai a kan kayan daki. Kamar yadda kuka sani, a cikin tunani zaku iya ganin wani ɗaki: irin wannan motsi yana taimaka wajan fadada hallway na gani;
  • kiyaye yanayin daidaituwar abubuwa. Bai kamata ku sayi tufafi masu tsayi ko kujerun takalmi wanda zai ɗauki sararin samaniya ba. A cikin karamin ɗaki - ƙananan kayan daki;
  • Salon minimalism zai yi amfani sosai: kar a sanya ƙananan abubuwa da yawa a saman. Idan babu wadataccen fili, zai fi kyau a sauke shi ba tare da tilasta jiragen sama kwance ba. Bada fifiko ga kayayyakin hinged tare da dull ko facades translucent;
  • amfani da hasken bango - ta wannan hanyar, haskoki daga fitilar suna warwatse tare da bangon kuma suna fadada faɗin hallway da gani.
  • yi amfani da kayan daki mafi mahimmanci don karamin hallway: yana da kyau a barshi a gyara shi a bango idan rufin ya ba shi damar;
  • kula da kayayyakin masarufi. Akwai zaɓuɓɓuka lokacin da akwatin kirji na takalmi ya juya zuwa ƙaramin tebur, ko kuma a ciro ƙarin zani a bango don tufafin waje. Don haka, kayan alatu zasu sami ma'ana biyu da haɓaka aiki.

Yin amfani da shawarwarin da aka gabatar, zaku iya ba da damar tsarukan wani karamin hallway a cikin gidan, yayin da ba a rasa babbar manufa ba.

Abin da kayan daki ake sakawa a cikin hallway

Wannan dakin ba wai kawai "fuskar gidan" bane, amma kuma yana dauke da ma'anar aiki. Anan ne baƙi da magidanta ke tashi da sanya kayan waje da takalmi. Hakanan ana adana wasu abubuwa anan: huluna, takalma na yanayi, kayan haɗi don tsabtace tufafi. Aikin tsarawa dole ya haɗa da samfuran masu zuwa:

  • sararin ajiya don tufafin waje;
  • takalmin tsayawa;
  • kirji na zane don kayan haɗi: huluna, huluna da safar hannu;
  • wurin da aka tanada don adana laima;
  • samfurin madubi;
  • kujera ko jakar kuɗi don takalma.

Yana da wuya ya zama zai yiwu a girka duk abubuwan da aka lissafa a cikin hallway, saboda haka yana da mahimmanci a gaba a tantance wanene daga cikinsu ke da mahimmanci ga iyali. Bugu da kari, za a buƙaci ƙaramin tebur mai mahimmanci, kazalika da shiryayye don jakunkuna.

Sau da yawa duk abubuwan sun haɗa da bangon hallway, wanda aka samar dashi a cikin abu guda ɗaya. Irin wadannan kayan daki suna dauke da tufafi, madubi, wanda a karkashinsa akwai akwatin kirji na kayan kwalliya, shiryayye na huluna, ottoman da sauran kayan aikin.

Wasu lokuta, ana yin irin waɗannan farfajiyar a cikin tsarin tsarin daidaitaccen sassa. Tsarin yana da fa'idodi da yawa:

  • tattara kayayyaki, maigidan da kansa ya yanke shawarar wanene daga cikinsu ya zama dole ga iyali;
  • tsarin na zamani zai iya cika sararin samaniya - masarufi da hutu a bango, sanya ɗakuna ko kabad a can;
  • tare da taimakon samfura, zaka iya sauya fasalin hallway lokaci-lokaci, sake tsara abubuwan da aka tsara bisa ga dama;
  • an tsara matakan don abubuwa mafi mahimmanci su kasance cikin saurin sauri.

Wani nau'in, ba ƙaramin mashahuri a yau ba, shi ne kayan ɗakunan ajiya. Mafi sau da yawa, waɗannan kayan tufafi ne na zina, duk da haka, ba shi da kyau a girka su a cikin ƙaramin ɗaki. Irin wannan kayan ɗamarar za su kasance masu amfani idan aka samar da alkuki a bango, wanda dole ne a cika shi, don kada a rasa sarari.

A cikin ƙaramin ɗaki, aikin kowane ɓangaren kayan daki yana da mahimmanci. Yakamata takalmin takalmin yakamata ya saukar da duka takalmi na yau da kullun da manyan takalma; Yadudduka a tsayi yakamata su sami jaka da jaka ta wasanni. Duk waɗannan nuances ana tunanin su a matakin yin odar kayan ɗaki.

Shimfidawa

Spacearamin fili a cikin ɗaki yana tilasta wa masu mallakar su sanya kayan daki don farfaɗar ta yadda ba za a sami damar shiga ba. Kar ka manta cewa ɗayan bangon yana mamaye da ƙofar gaba, wanda kuma wani lokacin yakan buɗe ciki. Tare da irin wannan hanyar, hallway ta rasa wani bangare na yankin da ake amfani da shi, saboda haka, lokacin shigar da kofa, zai fi kyau a gyara na'urar don samfurin ya buɗe zuwa matakala.

Babban zaɓi mafi fa'ida ga ƙaramin ɗaki shi ne kayan alatu na al'ada - wannan shine yadda masu mallaka ke karɓar samfuran da aka yi su a sarari daidai da ma'aunin mutum. Kafin siyan kayan daki, kuna buƙatar shirya saitin sa. Anan bazai zama mai yawa ba don amfani da nasihu daga masu zanen cikin gida:

  • Da farko, yanke shawara game da wurin tufafi tare da rataye na waje ko ƙugiyoyi. Nan da nan a ƙasan su, zai zama mafi kyau duka a sanya sandar takalmi;
  • shirya wuri don zama da takalmi kusa da matattara;
  • don karamin faɗakarwa a cikin Khrushchev, majalisar kusurwa da ke gefen ƙofar ta dace. Yana ɗaukar sararin ajiya da ƙugiyoyi don tufafin yau da kullun. Irin wannan saitin ya dace idan akwai ottoman mai laushi a ciki;
  • sanya mafi yawan tsawo daga cikin ganuwar. Idan an zaɓi majalisar minista, to ya kamata ya kasance har zuwa rufi, amma idan samfurin yana da ƙarami kaɗan, sanya shiryayye don umbrella a sama da shi;
  • hanyar fita don kananan hallways shine amfani da pantograph - na'ura ce ta musamman wacce ke zamewa daga cikin kabad kuma tana ba da damar samun suturar zamani a cikin ajiya;
  • kada ku zaɓi kayan ɗaki da ƙofofi masu juyawa - ya fi kyau a ba da fifiko ga kayan aikin birgima tare da ƙofofin zamiya;
  • sanya madubi a ƙofar gaba, idan har yana da tushe mai ƙarfi. Idan an sanya kabad, za a iya rataye madubin gilashi a kanta;
  • bai kamata ku ɗauki hoto na ƙirar abin ɗamara kayan ɗamara ba - ta wannan hanyar za a ji yanayin mahalli, don haka ya fi kyau a zaɓi samfuran sarari;
  • idan hallway yayi karami kaɗan, kuyi ɗakunan da ke rataye a saman ƙofar: zaku iya adana abubuwan da ake buƙata a wani lokaci a can.

Ana aiwatar da shirin daidai da bukatun dangi da yiwuwar yankin da aka ware. Yi amfani da waɗannan nasihun kuma yi ado cikin hanyar hallway.

Launi da kayan abu

Lokacin zabar kayan daki, ku kula sosai da launi da kayan ƙira. Don daki mai ƙarancin haske, launuka masu launin shuɗi, fari ko na itace mai yashi zasu dace. Idan ba kwa son juya sararin a cikin wani fili mai kyau, zaku iya amfani da amfani da bambanci. Misali, za a shirya fuskoki masu haske a cikin firam masu duhu.

A yayin samar da kayan daki don hallway, ana amfani da waɗannan abubuwa masu zuwa:

  • katako mai ƙarfi;
  • guntu da katako;
  • mdf;
  • gilashi;
  • karfe;
  • filastik.

Nau'ikan nau'ikan albarkatun kasa guda uku na ƙarshe ana amfani dasu azaman ƙarin su. Suna tsara facade na kayan ɗaki, wanda ke sanye da ƙaramin hallway. Bayan sanya ɗakuna da kabad ta amfani da gilashi, kuna iya ƙara girman ɗakin ido, amma ku yi hankali: samfuran gilashi masu rauni ne kuma suna buƙatar kulawa ta musamman.

Abu mafi tsada ana ɗaukar itace mai ƙarfi. A yayin ƙera kayan ɗaki, ana amfani da katako ɗaya, a sakamakon haka - ana iya ganin zoben itacen halitta da alamu a kan kayan. A cikin gidajen ƙasa, irin waɗannan samfuran zasu yi kyau koda da ƙaramin yanki.

Mafi mashahuri albarkatun kasa don samar da kayan daki shine lalataccen guntu. Akwai shi a launuka iri-iri. Abubuwan keɓaɓɓen wannan kayan shine fim ɗin laminated wanda ke rufe zanen gado. Yana ba samfurin samfuri mai kayatarwa kuma yana kariya daga ɓarkewar haƙarƙarin.

Ana yin facades da ƙofofi na MDF, launuka waɗanda aka zaba bisa ga ƙirar ƙira: yawancin kayan hallway ana yin su ne cikin salo iri ɗaya.

Nasihu don zaɓar

Lokacin siyan kayan daki a cikin hallway, ku tuna cewa wannan ɗakin yana da mafi ƙura. Wet tsaftar ya kamata a yi mako-mako ko fiye akai-akai. Sabili da haka, suturar ɗaki dole ne ya zama mai hana ruwa ruwa.

Muna ba da shawarar yin la'akari da shawarar masu zane na ciki waɗanda ke ba da shawarar yin la'akari da waɗannan ƙa'idodin yayin zaɓar:

  • saboda gaskiyar cewa za'a sami mafi karancin kayan ɗaki a cikin ɗakin, sayi samfurin madubi mai tsawon gaske. Don haka zai yiwu a ga kanku kwata-kwata, kuma ba za a buƙaci keɓaɓɓen sayan tufafi tare da madubi ba;
  • ƙananan hallways suna da siffofi masu tsauri - yawanci murabba'i ɗaya ko murabba'i mai dari. Don saukakawa, zaɓi ɗaki mai laushi, madaidaiciya mai shimfiɗa don wurin zama;
  • Yi tunani a kan shimfidawa don kowane yanki na ɗakin ya haskaka. Lokacin zaɓin, kula da yiwuwar samar da wayoyin lantarki zuwa ɗakunan da aka rufe. Zai zama mai sauƙin gaske idan, lokacin samun damarsu, wani ɓangare na sararin ciki an sanye shi da haske.

Kada ka sanya kyawun samfuran sama da aikin su. Kafin zabi, yanke shawarar abin da za a adana a cikin hallway. Idan babu tufafi da yawa, to babu buƙatar sayan samfuran adadi mai yawa - yana da kyau a wadata ɗakin tare da ƙananan zaɓuɓɓukan kayan ɗaki.

Kusan kowane sarari dangane da ƙarar za a iya wadata shi da kayan daki tare da amfaninta na gaba. Kula da zaɓin ku a hankali: kuyi tunani akan kowane zaɓi don tsara samfuran, bincika fa'idodi na launin launi, koya game da kayan saitin da kuke so. Hanyar da ta dace don shirya ƙaramin hallway zai sa ya zama mai sauƙi da kwanciyar hankali.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Lefe Da Kayan Daki Ba Dole Bane 2 (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com