Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Inda za a cire kayan ɗakunan ajiya yayin gyarawa, mafi kyawun ra'ayoyi

Pin
Send
Share
Send

Yanayi lokacin da ya zama dole a gyara a cikin ɗakin da ke cike da kayan ɗaki na kowa ne. Dalilai na iya bambanta. Wani maƙwabta sun yi ambaliyar wani daga sama, kuma wani ya yanke shawarar canza canjin sosai. Adana kayan daki don lokacin gyara yana zama matsalar da ba za a iya shawo kanta ba ga mutane da yawa. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don sanya kayan ɗaki, kowannensu yana da nasa fa'idodi da rashin amfani.

Nau'in ajiya

Lokacin fara gyaran gida, kowa yayi tunani game da amincin kayan daki. Ba wanda yake son ganin sabuntawa ta cikin gida ya ɗauki lamuran sofas, kujerun zama da gadaje. Idan kun bar kayan daki a cikin gidan, to wannan zai yi tasiri sosai game da saurin aikin gyara, ba don mafi kyau ba. Zai fi kyau a kiyaye yanayin gida a waje da wuraren da aka gyara.

A makwabta ko dangi

Idan kun kasance abokai da maƙwabta, to wataƙila ɗayansu zai yarda da adana abubuwa da kayan ɗaki na tsawon lokacin gyara. Wannan zaɓin yana da kyau saboda ba lallai bane ku biya kuɗin saka sofa, tufafi da ƙananan abubuwa. Ba zai zama dole ba don amfani da sabis na ƙwararrun masu motsi, saboda zaku iya matsar da gado ko kujera a ƙetaren kanku da kanku.

Madadin ajiya tare da maƙwabta shine gidan dangi. Idan ɗayansu yana da ɗakin ajiya, to zaku iya neman sanya kayan ɗaki na wani ɗan lokaci. Don haka, dukiyar zata kasance ƙarƙashin amintaccen kulawa.

A kowane ɗayan zaɓuɓɓukan, ba kwa buƙatar biyan kuɗi don kayan ɗaki masu sauƙi, amma kuna buƙatar shirya don gaskiyar cewa a nan gaba dangi ko maƙwabta za su yi irin wannan buƙata. Rashin dacewar wannan ajiya shine kasancewar kasancewar dabbobi da yara ƙanana, wanda zai iya lalata kayan ɗari bisa ɗari. Kulawa da dukiyar wani abu ne mai yiyuwa.

Gidan bazara ko gareji

Wannan zabin don adana kayan daki yayin gyara shine fifiko ga mutane da yawa. Kusan kowane mai gidan yana da gidan bazara ko gareji. A matsayin mafaka na ƙarshe, zaka iya amfani da iyaye. Fa'idodin wannan zaɓin sune masauki kyauta, lokaci mara iyaka. Idan gareji yana cikin farfajiyar gidan, to kayan aiki koyaushe zasu kasance.

Rashin amfani:

  • Dole ne a kai kayan daki ga gareji ko gidan rani, kuma kafin hakan zai buƙaci warwatse;
  • Ana buƙatar kayan kintsa mai kyau wanda zai kare kabad, kabad da sofas daga dampness da sanyi, musamman a lokacin hunturu;
  • Yayin ajiya, kana buƙatar kulawa da tsaro ta kullewa ko ƙararrawa.

Hayar akwati na musamman

Adana ɗan lokaci na abubuwa da kayan ɗaki a wurare na musamman yana da matukar dacewa. Akwatin karfe karfe daki ne mai tsaro tare da mashiga ta daban, wacce aka bude ta a kowane lokaci na rana ko na dare. Ana ba kowane abokin ciniki mabuɗin kansa nan da nan bayan biya. Kuna iya ƙayyade lokaci da hanyar isar da kayan ku.

Ribobi: zaka iya sanya manya da ƙananan abubuwa; ana kiyaye danshi da yanayin zafin jiki mafi kyau a cikin akwatin, don haka madafa da sifa ba su da kyau ga kabad da sofas; tsaro ba dare ba rana; ikon yin odar lodi, sauke kaya da kuma isar da abubuwa.

Usesasa:

  • Dambe na iya zama nesa da gida;
  • Ana cajin biyan kuɗi ga duk yankin, ba tare da la'akari da adadin abubuwa ba;
  • Dole ne kai da kanka ka sarrafa tsarin lodawa da sauke abubuwa.

Warehouse sarari

Mafi kyawun zaɓi kuma sanannen zaɓi shine adana abubuwa a cikin shago. Barin abubuwa a cikin daki na musamman wanda yake da dumi kuma mai tsaro yana da aminci da fa'ida. Ana biyan kuɗin kawai don yankin da kuka mallaka.

Mafi dacewa don ajiyar gajere da dogon lokaci. Barin abubuwa a cikin sito, kada ku ji tsoro don amincin kayan ɗaki: wuta, canjin yanayin zafi da ambaliyar an keɓance su. Baya ga adanawa, zaku iya yin odar sabis na shirya abubuwa musamman masu mahimmanci da abubuwa masu rauni: sofas na fata, kabad tare da gilashi.

Kwantena

Idan kanason adana kayan daki cikin aminci da rahusa a lokacin gyara, zaka iya yin hayan akwati. Hakanan ana amfani dashi don jigilar abubuwa ta jirgin ƙasa ko jirgin ruwa yayin motsi.

Ribobi:

  • Zaka iya zaɓar ƙarfin da ake buƙata;
  • Tsayayyen-agogo abin dogaro;
  • Toarfin isar da kwantena zuwa gida don lodin abubuwa;
  • Priceananan farashin.

Rashin dacewar kwantenonin jigilar kaya sun hada da rashin karfin zafin jiki da kuma kulawar danshi. Ba'a ba da shawarar barin gadaje da sofas masu tsada a cikin irin wannan wurin na dogon lokaci ba, saboda da sauri za su rasa bayyanar da suke da ita.

Dokokin marufi

Duk wani kayan daki yana cikin hadari yayin safara. Ba tare da la'akari da girma da inganci ba, sofas, tufafi, tebur da sauran kayan kwalliya na iya karyewa kuma su lalace. Kafin fara gyara, kana buƙatar yin tunani akan dukkanin nuances na ajiya da jigilar kayan daki don kiyaye shi cikin ƙimar da ta dace.

Kayayyakin hukuma

Matsalolin sufuri koyaushe suna tashi. Abu ne mai sauƙi don jigilar abubuwa na ciki waɗanda ba su rushewa. Ya isa a tattara su da kyau, loda su a cikin mota sannan a aika su ajiya. Halin ya fi rikitarwa tare da abubuwa masu ruɓewa: kabad, bango, nunin faifai. Don fitar da su daga ɗakin, kuna buƙatar raba sassan, shirya su kuma saka su cikin akwati daban. A lokacin jigilar kaya, dole ne a ninka dukkan bangarorin a hankali, domin kuwa ko da karamar 'yar matsala ba za ta ba ku damar tattara kayan daki a nan gaba ba.

A wasu yanayi, ya isa a kunsa sassan da tsare ko takarda mai kauri. Rsofofi, ganuwar da kuma ɗakunan ajiya an cika su a cikin irin wannan hanyar. Itemsarin abubuwa masu `` laushi '', kamar su kwalaye, ƙarfe da kwandunan wanki na filastik, ana ba da shawarar a lulluɓe cikin kwali.

Lokacin safarar akwatuna na aljihun tebur, tebura da kujerun dare a cikin sifar da ba za ta rugujewa ba, kuna buƙatar kula da masu zane. Don haka yayin motsawa ƙofofin ba sa buɗewa kuma akwatunan ba sa barin, kuna buƙatar kunsa duk abubuwan a cikin da'irar tare da tef mai ƙyalli. Wajibi ne a ɗora fim akan kayan daki kuma a gyara shi a wuraren da ya dace da tef. Kafin shiryawa, ya kamata a bincika duk kabad don abubuwan baƙon, saboda ƙananan sassa masu wuya yayin safara na iya lalata kayan daki daga ciki.

Muna cire ɗakunan ajiya, shirya su a cikin tsare

Kare sasanninta

Rufe da tsare

Kayan daki mai taushi

Dole ne a kwance kayan ɗaki da ke kan bene. Wannan ya zama dole ba kawai don sauƙaƙe sufuri ba, amma kuma don adana bayyanar. Ya fi sauƙi a kunsa kowane matashin kai daban da ƙoƙarin nade dukkan sofa. M polyethylene ya dace da kayan ado, wanda zai kiyaye duka daga danshi da daga ƙwanƙwasa.

Idan gado mai matasai yana da matsala don tarwatsewa, to lallai ne a nade shi kuma a ɗaure shi sosai da igiyoyi ko tef don kada ya buɗe kan hanya. Don kare kayan kwalliya masu tsada daga ƙazanta a kan hanya, zaku iya amfani da shimfiɗa fim wanda ya shimfiɗa kuma ya ɗauki kowane irin fasali. Tare da taimakon marufi na duniya, zaku iya kare jakar kuɗi da kujeru masu ɗorewa, waɗanda suka fi sauƙi don safara a cikin hanyar da ba ta rabuwa.

Ana ba da shawarar da farko a rufe kayan ɗakuna waɗanda aka sanya su cikin fata tare da yadin da aka yi da ulun. Wannan yana da amfani musamman a lokacin sanyi, saboda fatar na iya tsagewa. Dole ne a gyara masana'anta kuma kawai bayan haka yakamata a nade kayan kayan da fim. Wasu kamfanoni da suka kware a jigilar kayan daki suna ba da kayan sofas da kujeru a cikin murfi na musamman, waɗanda suka haɗa da yadudduka na musamman da ɗamara mai ƙarfi.

Kare tare da fim

Muna rufe tare da zane na musamman

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: ASHE ZAMUZA JUNA 1u00262 LATEST HAUSA FILM. UMAR M SHAREEF (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com