Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Abubuwan fasalulluka na ɗakunan kayan lantarki, nuances na zaɓi

Pin
Send
Share
Send

Kayan aikin da aka gina suna samun ƙarin farin jini da buƙata tsakanin masu siye. Fa'idodi na sakawa bayyane suke - wannan shine yiwuwar daidaitaccen tsarin mutum na kayan daki da kayan aiki. Wannan yana samun biyan 100% tare da lissafi, ƙirar ɗaki, dandano da bukatun mabukaci. Kayayyaki irin su tufafin lantarki da aka gina a ciki suna cika cikakkun buƙatun ƙira da buƙatun mabukaci.

Babban fa'ida da fa'ida

Masana sun lura cewa kayan lantarki suna da saukin aiki, kwata-kwata basuda matsala, masu saukin aiki, masu sauki ne don girkawa. Yawancin samfuran suna sanye da kashewar gaggawa, zaɓin tanadin makamashi, kulle yara.

Babban fa'idodi masu mahimmanci a cikin ka'idar lantarki na kayan aikin gida:

  • saurin zafin jiki da sanyaya, ikon tsara zafin zafin a cikin murhu tsakanin digiri 300;
  • matsakaicin aiki, hanyoyi iri-iri, zaɓuɓɓuka don dafa abinci;
  • bisa kiyaye adadi da bin fasaha, a cikin 100% harka, ana samun sakamako mara kyau game da bayyanar da dandano jita-jita waɗanda aka dafa a cikin tanda;
  • yiwuwar zaɓin mutum na girma tsakanin mizani / mara misali.

Daga cikin gazawa, za a iya lura cewa kayan alatun dole ne su bi ka'idodin sanya kayan aiki don sakawa. Dangane da ƙa'idodi, ana iya gina tanda a cikin gidan girki tare da nisan hawa mai nisa na 5 mm daga bangon kowane bangare. Injin da aka gina a ciki tushen ƙarfi ne mai ƙarfi, saboda haka dole ne a kalla a kalla 85-90 mm tsakaninsa da bene. Bangon baya na kayan ya kamata ya sami sarari kyauta na 40-50 mm.

Iri da fasali

An rarraba samfurorin da aka gina cikin masu dogaro ko masu zaman kansu, idan har an girka su tare da sauran kayan aikin gidan. An rarraba katunan wutar lantarki zuwa gida biyu:

  • abin dogaro - a cikin wannan sigar ginanniyar majalissar da babban hob suna da tushen sarrafawa ɗaya. A mafi yawancin samfuran, rukunin sarrafawa yana a gaba, ƙasa da sau da yawa ana sanya shi a saman - akan gas ko wutar lantarki. Ana sayar da kayan aikin tare, yana da alama iri ɗaya, kayan aikin yawanci yana cin ƙasa da na'urori masu zaman kansu biyu;
  • mai zaman kansa - a wannan yanayin, kowace na’urar ta kasance mai cin gashin kanta daga ɗayan. A lokaci guda, mai siye da kansa yana zaɓar zane da girman kayan aikin gida. Ba kamar wasu na'urori masu dogaro ba, a nan, idan akwai matsala, na'urorin sun gaza ba tare da sun shafi juna ba. Mabukaci ya maye gurbin kayan aiki da ya karye - tanda ko hob.

Wasu masana'antun suna bawa masu amfani da zaɓi ta hanyar sakin samfura waɗanda suka dace da nau'ikan hobs da yawa.

Kayan masana'antu

Samfurori na zamani na fasaha haɗuwa ce mai ƙirar fasaha ta kayan aiki da yawa. Bambancin zai iya kasancewa a cikin nau'in ko ingancin abin rufin ciki, haka nan kuma a cikin ƙirar waje na na'urorin.

Zaɓuɓɓukan suturar ciki da damar:

  • Enamel mai sauƙi mai sauƙi shine zaɓi mafi arha don cikin cikin ɗakin. Enamel yana tunkude danshi da datti, saboda haka abu ne mai sauki da sauri. Rashin fa'idar enamel ga masu amfani shine buƙatar tsabtace yau da kullun na wannan ɓangaren kayan haɗin ginannen;
  • enamel mai haɗari - wannan farfajiyar yana da tsari mai haƙarƙari, pores ɗin sa suna cike da wani sinadari na musamman wanda ke taimakawa wajen ragargaza kowane irin gurɓatawa a cikin mahaukatan sauƙi - ragowar ƙwayoyi, ruwa, carbon. Tsarin haɓaka yana haɓaka rayuwar tanda mai amfani, amma yana buƙatar tsabtace lokaci-lokaci;
  • kayan kwalliyar halittu - farfajiyar halittun da ke cikin tanda tana da santsi ga tabawa, kwata-kwata mahalli ne, mai lafiya ga lafiya, mai tsayayya da tasirin inji da zafin jiki. Yana samarwa mabukaci da tsawon rayuwar sabis, tsaftacewa mai sauƙi ba tare da buƙatar ƙwayoyi ko ƙoƙarin jiki ba.

Masana'antu suna samar da kayan-ciki tare da tabarau daban-daban. Lambar su tana ƙayyade aminci har da ingancin kayan aikin ginannen.

  • kofofin gilashi guda ɗaya shine zaɓi mafi arha na siye. Gilashin yana da zafi sosai, saboda haka, yana rage kwanciyar hankali da aminci na amfani da fasaha, musamman ga iyalai masu ƙananan yara;
  • tabarau biyu - a cikin irin waɗannan samfuran, yanayin zafin wutar na gaban murhun yana da ƙasa sosai. Suna samar da kyakkyawan tsaro yayin dafa abinci;
  • tabarau uku ko fiye - kasancewar gilashi sau uku a ƙofar yana tabbatar da cikakken aminci daga konewa da karko na amfani. Quadruple glazing is rare, saboda haka ana la'akari dashi dangane da kowane takamaiman tsari.

Halaye da girma

Halayen fasaha don kayan haɗin ciki sune farkon zaɓin farko. Hobs da murhu suna zuwa iri-iri - misali ko mara daidaito. Matsakaicin daidaitaccen ya fi so daga mazaunan gine-ginen gida, ƙaramin girman ya dace da mutanen da ke zaune a cikin ƙananan gidaje. Masu mallakar gidaje masu zaman kansu ko kuma gidaje sun gwammace su gina a cikin kayan aiki masu girman girma.

  • girman - daidaitattun girma don faɗin murhu suna da 50 ko 60 cm. Don ƙananan ƙira, faɗi zai iya zama daga 30 zuwa 50 cm, girman ga masu girman - daga 70 zuwa 120 cm. Zurfin samfurin kuma ya bambanta da girman - 55 cm (misali), 45-50 cm (kunkuntar), 60-70 cm (zurfin) Babu irin waɗannan nau'ikan a cikin tsararrun ɗakunan ajiyar kaya - yawanci yana da 45 cm;
  • internalarar cikin gida - ƙimar fa'ida ta kayan gini daidai take da girmanta. Modelsananan samfuran suna da ƙarfin lita 36 zuwa 44, murhunan matsakaita suna da ƙarar amfani a cikin lita 45 zuwa 55. A cikin manyan ɗakunan lantarki, ana iya dafa jita-jita da yawa a lokaci ɗaya, ƙarar cikin su kusan lita 60-67;
  • iko - lokacin siyan kayan aikin gida, mabukaci bai kamata yayi watsi da alamar wutar da take cinyewa yayin aiki ba. Kewayon amfani da wuta don samfuran daban daban, ya dace a cikin zangon daga 1 zuwa 4 kW / h. Misalan nau'ikan farashin tsakiyar, waɗanda suka shahara, suna da damar kusan 2.5-3 kW / h;
  • hanyar sarrafawa - sarrafawa a cikin kabad, mai dogaro ko mai zaman kanta tare da hob, yana kan gaban na'urar. Akwai zaɓuɓɓuka guda uku masu yiwuwa - na inji, lantarki, sarrafa taɓawa. Ana yin zaɓin ne a kan kowane mutum, dangane da fifikon masu siye;
  • saitin zaɓuɓɓuka - masana'antun suna ƙoƙari don samar da sababbin samfuran tare da matsakaicin adadin ayyuka masu amfani da buƙata. A cikin tantance aikin fasaha, yawan 'yan uwa, al'adun girke-girke, da al'adun abincin mutane suna da mahimmancin gaske.

Ga babban iyali, samfurin lita na 45-50, tare da saitin tire, tofa, sanye take da gasa, turawa, aikin girki da yawa, da yiwuwar tsabtace kai, zasu zama masu kyau. Ga dangin mutane 2-3, ƙaramin ƙarami, jerin zaɓuɓɓuka mafi sauƙi sun isa.

Zaɓi da ma'aunin sanyawa

Kafin siyan kayan ginannen ciki, yakamata ku fahimci abubuwan da aka bayar, koya game da masana'antun masana'antu daban-daban. Zai fi kyau cewa masana'antun suna da suna mai kyau, sanannen suna, gogewa mai yawa a cikin haɓaka da samar da kayan aikin gida.

Sabbin zaɓuɓɓuka suna haɓaka ƙimar samfurin ƙwarai; kafin siyayya, yakamata ku ƙayyade buƙatar ƙarin yanayin girki, kimanta yawan amfanin ta.

Ya kamata a zaɓi kayan haɗin ginannun don halaye masu zuwa:

  • daidai kiyaye abubuwan sigogi na kayan aiki da girman girkin girki;
  • ikon iya daidaita yanayin-zafi da lokacin girki;
  • bayyanar kayan aiki ya kamata ya dace da salon da palette na dukkan cikin ciki;
  • farashin samfurin da ya dace ya dace da ƙimar samfurin.

Dole ne sanya kabad na lantarki a cikin kicin dole ya bi ƙa'idodin aminci da ƙa'idodi don tsara filin aiki. Hakanan ne kawai tsarin girki zai kawo farin ciki da jin daɗi ga duk yan uwa, ba tare da togiya ba.

Yadda za'a sanya samfurin tanda a ciki daidai:

  • mahimman wurare uku na girkin da suke aiki alwatika uku (dafa abinci-wanki-ajiya) ya zama ya zama mai sauƙi da kwanciyar hankali yadda zai yiwu don amfani. Ya kamata a tuna cewa nisan da ke tsakanin su bai wuce mita shida ba;
  • madaidaicin wuri ana tantance shi ta girman girkin da kuma muradin masu shi. Dayawa suna bin tsarin sanyawa na gargajiya, amma akwai wasu zaɓuɓɓuka. Yana da mahimmanci a yi la'akari da cewa ya fi dacewa mutum ya yi amfani da rukunin sarrafawa, wanda ya kamata koyaushe ya kasance a matakin ido;
  • ba shi da kyau a sanya kayan kusa da firiji ko wasu kayan aikin gida. Tsananin wuri na na'urori yana shafar aikin su, da kuma rayuwar sabis. Bangon baya na kayan wutar lantarki da aka gina dole ne ya zama 5-10 cm nesa da bangon;
  • yana da mahimmanci don tabbatar da cewa soket ɗin yana cikin sauƙin isa ga na'urar.

A al'ada masu saye suna la'akari da siyan kayan aikin gida dangane da farashi, inganci, aiki, ƙira, saukin kulawa, tsaftacewa, tattalin arziƙi, aikin samfuran daban-daban. Wannan daidai ne, saboda an sayi kayan haɗin ciki don amfani mai kyau cikin dogon lokaci!

Hoto

Mataki na ashirin da:

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Yanda zaki gane idan mijinki yana bun matan mutane ko yan talla (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com