Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Menene zaɓuɓɓuka don kayan kwalliyar kwalliya a cikin hallway

Pin
Send
Share
Send

Kamar yadda aikin yake nunawa, kayan kwalliyar hallway masu kyau suna haɗuwa da gini, ta'aziyya da kuma jan hankali. Yana ba ka damar shirya sarari bisa hankali, koda kuwa hallway kunkuntar ko tana da yanki kaɗan. Wadannan dalilan ne yasa irin wadannan kayan daki suka zama sanannu a 'yan shekarun nan. Bari muyi magana game da yadda za a zaɓi babban hallway na zamani mai nasara a cikin gidanka, da abin da za a nema a wannan yanayin.

Siffofin rarrabe

Sau da yawa, farfajiyar da ke cikin gidajen birni na gine-gine masu hawa da yawa ba ta da girma ko kuma an shimfida ta yadda ya dace. Wannan yana wahalar da aikin zaɓar ɗakuna masu kyau, aiki da kyawawan ɗakuna don irin wannan ɗakin. Wato, babban hanyar da zata biya cikakkiyar bukatun babban iyali.

Limiteduntataccen girman hallway yana tilasta masu zane su yi amfani da kundinsa yadda ya kamata yayin zaɓar kayan ɗaki. Don irin waɗannan dalilai, ta hanyar, ɗakunan hawa na zamani, waɗanda aka kirkira ta amfani da ka'idojin gini, sun dace. Wannan kwalliyar kayan kwalliyar ta ƙunshi watsi da manyan abubuwa don amfani da saiti na ƙananan ƙanana waɗanda za a iya shuffled, sanya su cikin tsari na yau da kullun. A takaice dai, hallways na zamani, kamar yadda yake a hoto, sun dace yayin zaɓar kayan ɗaki don farfajiyar.

Kayan kwalliyar kwandon gyaran kafa wani tsari ne na kowane ɗayan ɗakuna daban-daban da kuma dalilai. Za a iya haɗa kabad, teburin gefen gado, ana ɗora faifai kamar yadda mai gidan yake so. Wani nau'in kayan daki an rarrabe shi ta hanyar motsi, musanyawa, ta'aziyya, aiki. Sabili da haka, irin waɗannan ɗakunan suna buɗe babbar dama ga mai tsara ciki don ƙirƙirar abubuwan ciki na musamman. Bugu da kari, farashin kayayyaki kusan koyaushe sun fi araha fiye da farashin kayan kwalliyar da aka kera.

Fa'idodi da rashin amfani

Wuraren layi daban-daban sun bambanta da kayan ɗakuna na al'ada a cikin babban matakin motsi da musanyawar kowane ɗayan kayan daki a cikin saiti. Irin wannan fasalin sabon abu na hallways na zamani iri ɗaya yana da inganci mai kyau da mara kyau. Aboutari game da wannan:

  • saboda motsi, kowane yanki daga saitin cikin hallway yana aiki ne azaman abu mai zaman kansa mai zaman kansa. Za a iya shigar da shafuka daban-daban masu girma dabam da daidaitawa, teburin gado, akwatunan ajiya, masu ratayewa, mai ɗaukar tufafi a gefe ɗaya ko a wani ɗan nesa. Za'a iya canza tsarin shigarwa na kayan ɗaki na zamani kamar yadda kuka ga dama, saboda haka sun dace da ƙananan hanyoyin;
  • saboda musanyar abubuwa na hallways masu daidaito, zaka iya sabunta abubuwan farfajiyar kai tsaye ta hanyar sake shigar da abubuwan da suke aiki. Idan ana so kuma irin wannan buƙatar ta taso, za ku iya ɗaukar ɗakunan kayan aiki da yawa, kuma bayan ɗan lokaci, ƙara wani teburin gado ko mai rataya ga saitin;
  • ana yin tsarin zamani na gyaran hanyoyi a cikin tarin abubuwa wadanda suka kunshi mafi girman kayan daki na kayan daki da launuka. Idan ya cancanta, zaka iya maye gurbin ko kari saitin tare da wasu kayayyaki;
  • godiya ga nau'ikan kayan daki daban-daban a cikin saitin, zaku iya zaɓar ainihin waɗancan zaɓuɓɓukan waɗanda suke da gaske mahimmanci ga wani iyali.

Amma dangane da fa'idar da aka bayyana na manyan hanyoyin, yana da mahimmanci a san rashin dacewar su:

  • daidaiton yanayin girman sifofin yana ba da damar matsakaicin shigar abubuwan mutum na saiti. Amma yana da matukar wahala a sami cikakkiyar dacewa ba tare da shimfidar ƙasa da bango ba. Sabili da haka, yayin zaɓar ɗakunan kayan aiki masu kyau a cikin farfajiyar, yana da mahimmanci a kula da daidaita bene;
  • sau da yawa kayan saiti a farfajiyar ana alakanta su da karancin launuka, yanayin facades, kuma ƙirar su ba ta keɓancewa ba. Abubuwan da aka tace da kayan kwalliya sun wahalar da tsarin jigilar kayayyaki da haɗuwa da kayan daki, don haka masana'antun sun ƙi amfani dasu a yanayin farfajiyar samfurin.

Irin

Kayayyakin kayan daki a cikin hallway sun hada da abubuwa masu zuwa:

  • rataye don kayan waje - na iya kasancewa a cikin tsayayyen abubuwa tare da ƙugiyoyi ko ƙirar ƙarfe tare da mai rataya da shiryayye don huluna. Wannan kayan daki shine mafi matukar mahimmanci a cikin kowane hallway, koda kuwa kunkuntar ne sosai;
  • takalmin takalmin - wannan na iya zama tara ba tare da ƙofofi ba, teburin gado tare da masu zane, benci tare da ɗakuna. Wannan kayan daki na da mahimmanci a kowace hanyar hawa;
  • madubi - idan farfajiyar tana da faɗi, zaka iya ɗaukar babban madubi mai tsawon gaske a ciki. Idan sarari karami ne, zaka iya rage kanka zuwa ƙaramin madubi a ciki daga ƙofar kabad. Amma ba za ku iya ƙi irin wannan abu ba, in ba haka ba hallway na asarar aiki;
  • shiryayye don huluna - na iya zama wani abu daban, ko kuma yana iya zama ɓangare na mai rataya. Zaɓin farko ya fi dacewa da farfajiyoyi masu faɗi, kuma na biyu don ƙananan mashiga;
  • tufafi shine abu mafi girma kuma yana ɗaukar sarari da yawa. Sabili da haka, don ƙaramin hallway, zai fi kyau a zaɓi samfurin tare da ƙofofin ɗaki, wanda, lokacin da aka buɗe su, ba sa cin ƙarin sarari. Kuma ga mai faɗi, babban sigar ɗakuna mai ɗauke da ƙofofin lilo ya dace. Hakanan zaka iya ɗaukar samfuran kusurwa waɗanda zasu ba ka damar amfani da kusurwar kyauta a cikin farfajiyar tare da fa'ida;
  • akwatin fensir an yi niyya ne don kunkuntar corridor Sau da yawa corridor yana da kunkuntar cewa ba shi yiwuwa a shigar da tufafi a nan. Sannan za'a iya maye gurbinsa da sauƙi tare da fensirin fensir. Irin wannan kayan ɗamarar za a iya haɓaka su da ɗakuna ko mai ratayewa, wanda ya haɓaka aikinsa;
  • tara ba tare da kofa tare da ɗakuna - kusurwa da daidaitattun samfuran suna da matukar dacewa don adana ƙananan kayan haɗi;
  • kirji na masu zane tare da masu zane daban-daban. Ya dace da adana tufafi da kayan takalmin, kayan wasa, caja;
  • mezzanine - mutane da yawa sunyi imanin cewa wannan ofakin kayan gidan ya da loste ya rasa dacewa a cikin gidan birni. Koyaya, aikace-aikace yana nuna cewa a cikin yanayin ƙaramar ko ƙaramar eridated corridor, mezzanine yana da babban fa'ida, tunda yana da ƙarfi. An sanya shi a ƙarƙashin rufin, wanda ke ba da damar amfani da wannan ƙirar hanyar don yin hankali don adana abubuwan da ba su da yawa a cikin tufafi.

Ka tuna cewa yawancin masana'antun hallways masu haɓaka suna ƙirƙirar tarin abubuwa da yawa daga ɗakuna daban-daban.

Irin waɗannan nau'ikan iri-iri suna bawa kowa damar zaɓar hanyar corridor ɗin waɗancan abubuwa na hallway waɗanda suka dace da wani gida. Domin don karamin yanki na corridor, yana da daraja zaɓi kawai dacewa, abubuwa na ciki masu aiki.

Rataya

Mezzanine

Kirjin zane

Tara

Fensirin akwati

Kabad

Shiryayye

Madubi

Takalma hukuma

Kayan masana'antu

Kayan daki na zamani don ƙaramin hallway an yi su a cikin madaidaita girman, siffofi, launuka da laushi. Amma komai kyawun kayan daki, gaskiyar abin da aka yi shi yana da matukar muhimmanci. Wannan yanayin shine zai tantance manyan sifofin aiki na samfuran, tsayin daka, da kyan gani na waje.

A yau, masana'antun suna amfani da waɗannan abubuwa don yin kayan ɗaki a cikin farfajiyar:

  • Particleboard shine zaɓi mafi arha, wanda, a lokaci guda, ke da kyawawan halaye. Chipboard yana da karko, mara nauyi, amma ba mai amfani sosai ba. Yana nuna ƙarancin juriya ga ruwa, kumburi da nakasawa. Sabili da haka, a lokacin ruwan sama, bai kamata a watsa rigunan ruwan sama masu laima ko laima a rataye ba. Bugu da kari, bambancin launukan guntu ba shi da fadi sosai;
  • MDF ya fi MDF ɗorewa. Koyaya, ruwa na iya shafar tasirin facade da aka yi da wannan abu mara kyau; sabili da haka, ba a ba da shawarar a tsabtace su daga ƙura da danshi mai ɗanshi ba. Amma ina so a lura da launuka iri-iri da launuka iri iri na MDF. Wannan kayan na iya, a cikin kayan kwalliyar waje, su yi kama da itace na ƙasa, marmara, filastik da sauran kayan, don haka kowa da kowa zai zaɓi zaɓi gwargwadon ɗanɗano da walat ɗin sa;
  • ba safai ake amfani da katako na halitta don samar da hanyoyin hawa na zamani ba. Kayan yana da adadi mai yawa na halaye masu kyau, amma yana da babban farashi da nauyi mai mahimmanci. Don karamin corridor, kayan kwalliyar samfurin katako mai tsada tsada ne mara kyau. Amma wasu masu siye suna ba da umarnin irin waɗannan abubuwan na ciki don yin oda, Na lura da ƙimar muhalli da kyakkyawar ƙirar itace ta ƙasa.

A kowane hali, yayin zaɓin kayan ɗaki don mashigar hanya, yana da mahimmanci a kimanta ingancin wani samfurin. Rugujewar fasaha a cikin aikin samar da samfuran na iya shafar mummunan rayuwar su da aikin su. Misali, katako na halitta zai iya bushewa, wanda zai haifar da gurɓata majalissar, kuma ƙyamar vene daga facin MDF. Bugu da ƙari, yana da mahimmanci don hallway na zamani da za a kula dashi koyaushe don ya dawwama muddin zai yiwu kuma baya rasa asalin kwalliyar sa.

Chipboard

Tsararru

MDF

Dokokin zaɓi

Masu sana'ar kayan kwalliya a yau suna amfani da abubuwa iri-iri, abubuwa masu ado, kayan ɗamara da kayan ɗamara don yin ɗakunan farfajiyar samfurin. Amma ba kowane alama bane zai iya yin alfahari da kyakkyawan ingancin kayan aikin da aka gama. Don neman riba, masana'antu da yawa suna amfani da kayan aiki masu arha tare da ƙaramar sabis.

Amma yaya game da mutanen da suke neman zaɓar mafi kyawun kayan ɗaki don gidansu? Don babban hallway na zamani yayi aiki ba tare da asarar sigogin aiki ba don mafi tsawo lokaci, yana da mahimmanci a kiyaye game da zaɓinsa, a kula da maki da yawa.

Bari muyi la'akari da manyan abubuwan da ke ƙayyade zaɓin masu siye.

Abubuwan zaɓiHalin hali
Ingancin kayan ƙiraMafi girman kayan inganci, kayan aiki, kayan kwalliya, tsawan zaiyi aiki da kusurwa da daidaitattun hanyoyin. Idan an gyara ɗakin, yana da daraja zaɓar kayan ɗaki mafi tsada, to ba lallai bane a maye gurbinsu da sabon ba har sai gyara na gaba.
Matakan aikiDon ba da layin babban aiki, aiki, ta'aziyya, yana da kyau a zaɓi irin waɗannan abubuwa na hanyoyin hawa na zamani waɗanda ke biyan bukatun wani iyali. Bai kamata ku debi kayan daki wanda baza kuyi amfani dasu ba.
ZaneSamfurori masu kusurwa na musamman a mafi yawan lokuta sunfi tsada fiye da daidaitattun zaɓuɓɓuka, don haka ya fi kyau a nan da nan a tantance ko mabukaci yana shirye ya biya ƙarin don sabon kayan kayan daki.
KudinKa tuna cewa kayan ɗaki masu arha galibi ba su da inganci, saboda haka yana da kyau a ƙi sayan shi.

Hakanan, tabbatar da kasancewa a farke a shagon kayan daki. Yi nazarin samfuran da aka ba ku daga kowane bangare. Kimanta darajar fasteners, facades, bayan ƙofofin. Kada kayan kayan daki su sami kwakwalwan kwamfuta ko karce, fasa ko ɓarna. Hakanan mahimmanci shine ingancin kayan da aka yi amfani dasu a cikin aikin ƙera kayan ɗaki. Kada ya canza launi, ya bushe, ya zama mai lalacewa ko ba zai iya yin juriya ba. In ba haka ba, da sannu zaku iya tsammanin lalacewa a cikin halayen waje na kayan daki.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: MAKEUP TUTORIAL IN HAUSA (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com