Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Zaɓuɓɓuka don bumpers don gadaje daga faɗuwa, nuances na zaɓi da shigarwa

Pin
Send
Share
Send

Lokacin da karamin yaro ya bayyana a cikin iyali ko lokacin siyan gadon gado don manyan yara, batun aminci game da bacci yana tasowa sosai. Sau da yawa, zaɓi ɗaya don kare mai bacci shine shigar da shingen kariya a cikin hanyar shinge, gefe ko abin nadi. Idan kuna buƙatar zaɓar allon gefe daga faɗuwa don kare barcin yaro ko babba, yakamata ku ɗauki lokaci don zaɓar zaɓi mafi dacewa wanda ya dace da ainihin buƙatu, yana da isassun ayyuka kuma ya dace da kasafin kuɗin da aka ware. Kudin tsarin kariya da shigarwar kai da kanka ya bambanta sosai. Lokacin yanke shawara don yin gefen kariya da kanku, ya kamata ku kula da amincin sa, saboda amincin da rayuwar yaro ya dogara da shi.

Iri-iri

Dogaro da manufar gefen, ana amfani da tsayi daban-daban, daidaitawa, hanyar ɗorawa da kuma matakin kariya na tsarin. A cikin gadon gado ga jarirai, ana ba da shawarar yin amfani da takunkumi waɗanda ke rufe gaba ɗaya ko dogon gefen gado. Ga yara kanana, an girka tsarin kariya dan kare su daga faduwa daga gado ba zato ba tsammani a dare ko bacci da rana. Za a iya shigar da su ba ko'ina cikin kewayen gadon ba, amma kawai za a rufe wani ɓangare na dogon gefen katifa.

Don dacewar yaro da iyayen, an sanya wuraren cirewa ko tare da ikon sauka. Wannan zai taimaka wa jariri ya shiga cikin kwanciyar hankali.

Sau da yawa, ana samun matattarar gadon tare da dutsen da zai ba ka damar sauƙaƙe cire naúrar daga gadon jariri ka haɗa ta da kowane shimfidar ƙasa da ke buƙatar ƙuntatawa. Yana da kyau a yi amfani da irin waɗannan ƙwanƙwasa yayin motsawa, tafiya da kuma yanayin da yaron ya buƙaci barci a waje da gadon gidansa na yau da kullun. Abu ne mai sauƙin girkawa kuma zai kare ɗanka koda kuwa dole ne ya ko ta yi bacci a gadon manya.

Duk nau'ikan bumpers na gado daga faɗuwa an rarraba su zuwa al'ada zuwa fannoni da yawa, dangane da kayan ƙira:

  • Mai laushi;
  • Ya sanya daga kayan raga;
  • Filastik;
  • Katako.

Mai laushi

Bumpers masu taushi na gado ana yinsu ne da kayan roba ko roba mai kumfa. Ana birgima wani kayan wannan kayan a cikin bututu kuma a manne shi tare domin tsarin da aka samu ya zama mai karko kuma mara lalacewa. Ta hanyar daidaita adadin rollers da aka jeru a saman juna, ana yin bangarori masu tsayi daban-daban.

Don irin waɗannan ƙuntatawa su kasance masu tsabta koyaushe, ana ɗinke su da murfi akan maciji mai cirewa. An rufe kayan rufe kayan inji, an goge su kuma a sake saka su a jikin robobi. Wannan zai taimaka wajen kiyaye gadon jariri koyaushe kuma ɗakin yayi kyau.

Don wannan tsarin ya riƙe da kyau a kan gado, rollers foam, haɗe tare, ana haɗe da katifa. Don wannan, ana amfani da alaƙa na gida, maɓalli ko zikwi na dinki. Wani zaɓin DIY mai sauƙi hawa ne wanda aka ɗinke akan Velcro akan gado kuma akan katifa. Gyara Velcro ɗayan amintattu ne, amma a lokaci guda, hanyoyin sauƙin amfani da sauƙin amfani na haɗa gefunan kumfa zuwa katifa.

Layin Grid

Ana amfani da takunkumi na gado wanda aka yi shi da kayan raga don gado idan yara ba su da ƙanƙanta kuma yana yin bacci dabam da iyayen. Saurin ya zama mai ƙarfi sosai kuma yana tsayayya da yaron idan ya ɗora duk nauyinsa a kai yayin barci. Don amintar da irin wannan kariya, ya kamata a shirya firam don raga kuma a tsare ta da aminci. An yi firam da katako ko katunan ƙarfe. Theauraren kansu suna da laushi ta hanyar saka murfin yadi ko matashin kai na kumfa.

Wannan katangar gadon yana bawa jariri damar ganin abin da ke faruwa a cikin ɗakin. Godiya ga numfashi na kayan raga, iska mai kyau tana da damar shiga gadon jariri kyauta, wanda ke sa shi bacci mafi aminci, lafiya da ƙarfi.

Filastik

Akwai shingen gado na filastik iri biyu:

  • Sayi;
  • Yi da kanka

Gefen da aka yi da filastik suna da ƙarfi mai ƙarfi, haɗe da ƙananan nauyin shigarwar kariya kanta. Plasticuntatattun filastik na kasuwanci waɗanda ke da asali na asali na kayan haɗin da ake buƙata don haɗa tsarin da gadon.

Lokacin yin irin wannan tsarin, zaku iya amfani da kanku da kayan da basu inganta ba, kamar su bututun roba don aikin famfo. Abu ne mai sauƙi a ɗaure su tare, don haka ƙirƙirar gefe tare da shinge na tsaye. An daidaita tsayin daka bisa ga buƙatu da buƙatu, faɗin ramuka tsakanin slats - ya dogara da manufar gefe. Bangaran gado na filastik ga yara yana da nauyi sosai, kuma babu buƙatar saka sutura masu laushi. Amma idan irin wannan shingen gado an yi shi da bututun famfo, saboda dalilai na ɗabi'a, ana rufe shi da murfi ko ɗan siririn bargo.

Katako

Restrauntatawa na katako sune mafi mashahuri kuma galibi ana sayar dasu tare da gado. Babban fa'idar katako na katako shi ne cewa yana da karko, mai yawa, kuma ya dace da kowane ƙirar ciki. Bugu da kari, irin wannan shigarwar na da saukin wankewa, cirewa, yana da cikakkiyar lafiya ga jariri. Za a iya yin gefen katako don gado a cikin zane daban-daban, tsayi da hanyoyin hawa. Ba a amfani da shingen katako ba kawai don yara ba, ana iya amfani da su azaman mai iya cirewa don samari ko gadaje masu kankara.

Girma da tsawo mafi aminci

Ya danganta da shekarun yaron da yake bacci a kan gado tare da gefen kariya, ɗayan masu zuwa an zaɓi ɗaya:

  • Rufe dukkan gefen gadon;
  • Rufe mafi yawan dogon gefen katifa;
  • Dakata mai ado.

An sanya shinge da ke rufe dukkan gefen gadon ko dai a ɗakuna don yara ko don kare mai bacci a hawa na biyu na gado. Koda koda an tanada gado ne na samari ko manya, yakamata a sanya takunkumi akansa, tunda yiwuwar fadowa daga irin wannan gadon yayi girma sosai, kuma yafi girma da yiwuwar fadowa daga gadon shimfida ɗaya.

Tsayin shinge na tsarin kariya don wannan dalili ya fara daga 20 zuwa 90 cm, kuma galibi ya dogara da shekarun mutumin da yake bacci. Ga yara 'yan ƙasa da shekara ɗaya, an saka mai iyaka tare da tsayin daka akalla na cm 70. Don ƙara matakin aminci, an zaɓi mai taƙaita da tsayi har zuwa 90 cm An tsawanta tsawan waɗannan bangarorin don yaro ɗan ƙasa da shekara 1, da kansa tsaye a ƙafafunsa. Wannan tsayin gefen zai hana yaron fadowa ƙasa (ba ya faɗuwa a kan layin dogo). Ga yaron da har yanzu bai san yadda ake zaune ba, yi amfani da bumpers masu tsayin 30 cm, ga yaron da ya san yadda ake zaune, yi amfani da kariya na 50 cm Idan akwai yiwuwar cewa jaririn zai tashi, ya zama dole a yi amfani da shinge don gado 90 cm tsayi kewaye da kewayen.

Idan an sanya irin wannan shingen don gadon matashi ko wani babba da ke bacci a hawa na biyu a gadajen gado, to an saita tsayin mai iyaka da yawa ƙasa da 90 ko ma 70 cm. Tsayin 20-30 cm zai isa don hana mai bacci faduwa. Katangar gado, waɗanda ba a sanya su a tsawon tsawon katifa ba, suna kuma kiyaye yaron mai bacci. Irin wa ɗ annan matattarar an girka su ne ga yaran makarantu, ko kuma a saman bene na gadaje, idan ba yara kanana suna kwana a kansu ba. Wannan iyakar yana da fa'idodi da yawa akan rufe gefen gado. Da fari dai, shiga irin wannan gadon ya fi dacewa, kuma abu na biyu, aikin girkawa da saukar da irin wannan iyakan ya fi sauki.

Bumpers na ado halaye ne na gadaje waɗanda aka girka a ɗakunan bacci mai zane. Suna da wuya suyi ayyukan kariya, kuma lokacin da aka sanya su, ba za a iya tsammanin babban matakin kariya ba. Waɗannan abubuwan ƙirar zane an girka su a ɓangarori da yawa akan gado ɗaya, kuma akwai manyan ratayoyi a tsakanin su. Idan wannan gado ne ga yaro, to ya fi kyau kada ku tsaya kan wannan zaɓi. Gibba tsakanin bumpers galibi suna da girma don hana yaro ƙasa da shekara biyu faɗuwa. Amma har ma da irin waɗannan ƙananan masu tsalle-tsalle suna iya kare saurayi ko saurayi kuma su zama nau'ikan ƙuntatawa.

Zaɓuɓɓukan hawa

Akwai hanyoyi da yawa don lika kayan aikin hannu don katanga gadon yaro. Ana amfani da tsarin tsaro na kasuwanci koyaushe tare da amintaccen tsarin haɗe-haɗen da zai ba ka damar haɗa allon gefe zuwa tushen gado, bangon gefen, ko amintar da naúrar da kayan ƙarfe ƙarƙashin katifa. Irin waɗannan ƙirar sun haɗa da riƙe gefe da nauyin mutumin da yake bacci.

An sanya firam ɗin ƙarfe a ƙarƙashin katifa, kuma an haɗa gefen kariya a ciki a tsaye. Don haka, saboda nauyin jikin mai bacci, ana riƙe gefen a tsaye. Wannan saitin bai dace da kare yara yan kasa da shekaru biyu ba. Nauyin jikinsu yayi kadan don tallafawa tsarin ƙarfe ƙarƙashin katifa.

Lokacin zabar zaɓi na yadda ake yin do-da-kanku don gadon gado, ya kamata ku yi la'akari da nauyin tsarin kariya, nauyin nauyin yaron da ke bacci, buƙatar tsarin ya zama mai cirewa, da kuma tsayawa a gefe.

Lokacin amfani da shamaki ɗaya don saman shimfidar ƙasa da dama wanda aka shirya don barcin jariri, yi amfani da dutsen da za a iya sanyawa a saman saman da kwance, wanda zai ba da damar sanya shi a kan kowane gado. Ana iya siyan irin waɗannan hawa ko dai cikakke tare da tsarin kariya, ko dabam da su. Idan an girka tsarin aminci a kan gadon yara, wanda yaro koyaushe yana bacci, zaka iya haɗa shingen zuwa ƙasan gado ta amfani da maɓuɓɓugun kai da ƙyallen. A wannan yanayin, ba zai yiwu a cire bangon kariya ba, amma yaron zai kasance ƙarƙashin kariya mai aminci.

Takaddun zabi

Lokacin zaɓar hana gado, ya kamata ku kula da maƙasudin gefe kuma kuyi la'akari da ainihin damar. Babban ma'auni don zaɓar tsarin kariya shine:

  1. Shekarun yaro - don kula da ƙaramin yaro zaku buƙaci gado mai aiki tare da shinge, kuma ƙaramin yaron, yakamata tsarin kariya ya zama abin dogaro. Tare da babban motsi na yaro da yuwuwar yin wasan kwaikwayo a gado, masu tsauraran kariya daga fadowa suma suna aikin hana hana rauni da rauni. Yana da kyau a kirkiresu da taushi. Idan kuna buƙatar ƙirƙirar kariya don gadon manya, ya kamata ku fara tunani game da dalilin shinge. Ana amfani da igiyar hannu na nakasassu don ƙirƙirar ta'aziyya yayin ɗagawa, saboda haka dole ne da farko su zama masu ƙarfi kuma masu yuwuwa. Babu buƙatar ƙirƙirar matashin kumfa. Babban mahimmancin abubuwa masu laushi shine kare kan yaro da jikinsa daga rauni;
  2. Girman gado - lokacin yin ko yin odar abin tsayawa don gadon jariri, ya zama dole a auna tsayi da faɗin katifa, tunda ba kowane irin samfuri ake yin sa ba. Ana iya amfani da shinge masu cirewa don rufe dukkan katifa a cikin gadon yara da iyakance sararin kwance wanda aka tilasta wa yaro yin bacci kuma wanda ke buƙatar katanga;
  3. Tsarin ɗaki - idan wannan ma'aunin yana da mahimmanci yayin zaɓar tsarin kariya, ana bada shawara don zaɓar kariya la'akari da ƙirar ɗakin yara. Amma lokacin shigar da tsarin kariya, da farko, ya kamata ku kula da amincin shigarwa.

Abu mai mahimmanci yayin zabar takunkumi kuma iyawar kuɗi ce ta iyaye. Zaɓuɓɓukan cikin gida ba sa buƙatar mahimman kuɗi na kuɗi, kodayake, samarwarsu na buƙatar lokaci mai yawa da ƙoƙari. Shirye-shiryen da aka shirya suna da tsada wasu lokuta kuma suna buƙatar ƙarancin ƙwarewar gini don girkawa, amma suna da babban matakin kariya da aminci.

Lokacin tunani, zabar, yin ko siye da sanya shingen tsaro ga gado, ana mai da hankali sosai ga manufar gefen gadon da nauyin mutumin da yake bacci. Waɗannan sigogi suna da asali yayin zaɓar tsarin kariya.

Dangane da ikon kuɗi, abubuwan da aka zaɓa na mutum, ƙirar ɗaki da sifofin kowane takamaiman ƙira da aka ɗauka, zaɓin mafi kyau duka ga kowane takamaiman gado an zaɓi. Lokacin tafiya akai-akai tare da ƙananan yara, ana bada shawara don zaɓar shinge masu cirewa waɗanda aka girka a saman saman daban daban. Za su zama amintaccen kariya ga yaro duk inda ya kwana.

Idan jariri koyaushe yana bacci a cikin gadon jininsa, ana ba da shawarar a sanya gefen da yake tsaye wanda ke haɗe da asalin gadon. Zai saurari kariya ga yaro ba kawai lokacin barci ba, har ma yayin wasanni. Yaron na iya tsayawa ta riƙe gefen da hannayensa kuma ya dogara da shi. Don kare barcin samartaka ko na manya, ana zaɓar tsarin kariya waɗanda ke rufe wani ɓangare na gefen katifa kawai, tunda sun fi kyau da kyan gani, amma suna cika cikakkun ayyukansu na aiki.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Duniya ta karrama Haj Balaraba Abdullahi Umar Ganduje (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com