Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda za a soya yawo a kwanon rufi - girke-girke 4 zuwa mataki-mataki

Pin
Send
Share
Send

Ana ɗaukar shimfidar ƙasa wani abu ne mai ban mamaki na rayuwar ruwa. Ba abin mamaki bane, saboda yanayi ya cire mata kayan kwalliyarta. Jikin kayan kwalliyar yayi laushi, kuma idanun suna gefe ɗaya. Ba za mu shiga cikin cikakken bayani game da tsarin ba, amma za mu yi la'akari da yadda ake toya kayan ƙira a cikin kwanon rufi.

Baya ga tsari na musamman, kifin yana mamaki da ɗanɗano mai ban mamaki. Ana gishiri, busasshe, gasa shi a cikin tanda kuma ana dafa shi da kayan lambu, amma ana ɗaukan soyayyen fulawa mafi daɗi. Bari muyi magana game da girki a cikin kwanon rufi a gida.

Abincin kalori na soyayyen yashi

Fresh abun cikin kalori shine 90 kcal, dafa - 105 kcal a kowace gram 100. Abincin kalori na soyayyen kayan yawo shine 220 kcal a kowace gram 100.

Filaye yana da yawan furotin, mai ƙarancin mai kuma kusan babu carbohydrates. Idan aka kwatanta da naman shanu da sunadarai na sunadarai, sun fi saurin nutsuwa, don haka masanan gina jiki sun ba da shawarar yin amfani da yawo don yara na yara, 'yan makaranta, mata masu juna biyu,' yan wasa da kuma mutanen da ke cikin aiki mai wuya na jiki ko na ilimi.

Soyayyen yawo a cikin kirim mai tsami abinci ne mai ban mamaki. Ina ba da fasaha na soya a cikin kwanon rufi tare da cikewar goro, godiya ga abin da kulawa ta zama mai daɗi. Idan babu kwayoyi, kada ku damu, zai yi dadi ba tare da su ba.

  • underanƙwara mai ɗorewa 500 g
  • kirim mai tsami 250 g
  • gari 2 tbsp. l.
  • man kayan lambu 1 tbsp. l.
  • man shanu 20 g
  • goro 50 g
  • albasa 1 pc
  • tafarnuwa 1 hakori.
  • gishiri, barkono dandana

Calories: 192 kcal

Sunadaran: 10.1 g

Fat: 16.2 g

Carbohydrates: 1.2 g

  • Wanke da kwasfa abubuwan da aka kwashe. Yin amfani da wuka, yanke cikin manyan guda.

  • Yanke albasa a cikin zobe sannan a aika da ita a soya, mai soya mai mai. Cook na minti 5.

  • A wannan lokacin, mirgine yankakken filletin a cikin gari sannan sanya su a cikin kwanon rufi tare da albasa. Lokacin da ɓawon zinare ya bayyana akan kifin, rage wuta.

  • Niƙa kwayoyi zuwa yanayin gari. Add kirim mai tsami, gishiri, barkono a gare su. Muna aika duk wannan zuwa kwanon rufi zuwa kwandon shara. Bayara ganyen bay kuma a dafa shi na minti 5 bayan tafasa. Aara ɗan gari kaɗan don miya ba ta da zafi sosai.


Sanya abincin da aka shirya akan farantin kuma kuyi aiki. Frenda da aka soya a cikin kirim mai tsami zai samar da babban hanya mai ban mamaki ko kuma ƙari mai mahimmanci game da ingantaccen kayan girke-girke. Pilaf ko salad din kayan lambu zaiyi.

Dadi mai ban sha'awa a cikin batter

An kifin kifin a cikin fure don samun ɓawon burodi na zinariya. Idan kun shirya batter na kifi, zaku sami m da laushi mai taushi. Ana ba da shawarar dafa irin wannan tasa a kan babban zafi.

Sinadaran:

  • Filayen filawa - guda 4.
  • Tafarnuwa - 2 cloves.
  • Mayonnaise - 100 grams.
  • Lemon tsami - cokali 1.
  • Giya mai sauƙi ko farin giya - 1/2 kofin.
  • Qwai - guda 2.
  • Gari - gilashi 1.
  • Gishiri.
  • Man kayan lambu don soyawa.
  • Lemon yanka.
  • Ganyen albasa domin ado.

Yadda za a dafa:

  1. Don batter, hada gari da yolks, ƙara ruwan inabi ko giya, motsawa. A barshi na tsawon minti 30 sannan sai a kara fari, an yi bulala har kumfa.
  2. Gishiri da fillet ɗin da aka shirya kuma, tsoma cikin batter, toya a cikin kwanon rufi har sai launin ruwan kasa na zinariya.
  3. Don miya a cikin mayonnaise, aika yankakken tafarnuwa, ruwan lemon tsami da motsawa.
  4. Saka dafaffen kifin a cikin faranti ka zuba a miya.

Shirya bidiyo

Yi ado da tasa tare da lemun tsami ko ganye. Yi aiki tare da dankali ko salatin kayan lambu.

Yadda ake soya kayan kwalliya

Kusan kowace iyali da ta fi son lafiyayyen abinci mai kyau koyaushe suna ba da abincin kifi. Wadannan sun hada da dukkan soyayyen kayan kwalliya. Irin wannan abin da aka haɗa tare da ganye da kayan lambu ba kawai yana da kyau ba, har ma da abubuwan ban mamaki tare da ɗanɗano mai ban sha'awa.

Sinadaran:

  • Fure - 1 kilogiram.
  • Pepperasa barkono don dandana.
  • Gishiri dandana.
  • Man kayan lambu - don soyawa.
  • Fresh ganye da kokwamba don ado.

Shiri:

  1. Shirya kayan hawa. Don yin wannan, yanke kan, cire kayan ciki kuma kurkura sosai da ruwa. Idan kana da caviar, ka barshi a ciki, zai ji daɗin sosai.
  2. Sanya babban skillet akan murhun, kunna matsakaiciyar wuta, sa dan kayan mai mai kadan.
  3. Bushe kifin tare da adiko na goge baki, gishiri, gishiri da barkono a aika zuwa kwanon rufi. Cook na minti 10 a kowane gefe. Sannan a rage wuta zuwa wuta kadan sai a dafa shi har sai an dahu.
  4. Sanya a kan faranti, yi ado da sabbin ganye da kuma dunkulen garin kokwamba, ayi hidimtawa.

Bidiyo girke-girke

Wannan girke-girke mai sauƙi da sauri yana sauƙaƙa don yin kwalliyar gida mai taushi da dadi wanda ke ba da ƙari mai yawa ga shinkafa ko ɗankalin turawa. Idan baku taɓa gwada irin wannan abincin ba, ina ba da shawarar dafa shi.

Soyayyen yawo a yankakke tare da albasa

A ƙarshe, zan raba girke-girke na sirri don soyayyen ɓarawo. Yana bayar da amfani da albasa da lemu a matsayin ƙari. Godiya ga waɗannan sinadaran, dandano yana ɗaukar dandano na ban mamaki. Kayan girke girke ya dace da matan gida waɗanda suke so su ba mambobin gidan mamaki da wani abin da ba a sani ba.

Sinadaran:

  • Underasa - 500 g.
  • Orange - 1 pc.
  • Albasa - kai 1.
  • Kayan kifi - 0,25 karamin cokali.
  • Gari - 1 dintsi.
  • Man kayan lambu, gishiri.

Shiri:

  1. Sanya tukunyar soya a kan kuka, ƙara ɗan man kayan lambu, kunna matsakaiciyar wuta. Zuba albasa, yankakken a cikin rabin zobba, a cikin skillet.
  2. Yayinda albasa ta soya, sai a kurkushe kifin da ruwa, a busar da shi da na goge baki, a yayyanka kanana kanana a yi garin fulawa.
  3. Matsar da albasa mai launin ruwan kasa zuwa gefen kwanon rufi, sanya kayan yawo. Ku zo har sai da taushi a kan matsakaici zafi. Za'a tabbatar da hakan ta bayyanar da launin ruddy.
  4. Daga nan sai a yayyafa da kayan yaji, a sauya albasar da aka nika a cikin kifin sannan a sauke gas din. Yanke lemun tsami a rabi, matsi ruwan a cikin kwanon soya, aika da yankakken yankakken kanana.
  5. Simmer a ƙarƙashin murfin na kimanin minti 10. A wannan lokacin, ruwan lemu zai ƙafe gaba ɗaya, ya bar baya bayan ɗanɗano da ƙamshi mai haske.

Falo da aka dafa a cikin kwanon rufi a haɗe da albasa da lemu za su yi ado a idi kuma tabbas za su baƙi mamaki. Idan kana da kari na sirri naka, raba cikin bayanan.

Amfani masu Amfani

Soyayyen yawo shine tasa mai asalin Faransa. Kuna iya yin odar sa a kowane gidan cin abinci ko shirya kayan girke-girke a gida. Babban abu shi ne yin nazarin dabaru da nuances na tsari a gaba, saboda shiri mara kyau wanda aka haɗu tare da shirye-shiryen karatu da jahilci yana haifar da lalacewar abinci mai daɗi.

Yadda zaka tsaftace kayan kwalliya daidai

A cikin manyan kantunan, ana siyar da kayan fulawa a cikin hanyar cika. Idan kana da sanyi ko sanyi, kada ka karaya. Ta bin shawarwarin da ke ƙasa, zaka iya tsabtace ɓarnatar da kanka da kyau a gida.

  • Sanya wankin kifin a allon, gefen wuta sama. Yanke kanka da farko. Daga nan sai a fitar da kayan ciki, a datse firam din da jela.
  • Yi amfani da wuka mai kaifi don kankare ɓangarorin biyu tare da motsawa a hankali. Tabbatar cewa an cire dukkan tsaka-tsalle da sikeli daga farfajiyar.
  • Dangane da gogaggun masu dafa abinci, lokacin da aka gasa, fatar tana ba da wani wari. Cire shi daga kan gawa mai sanyi ba ya haifar da matsala. Idan kifin sabo ne, sai a yi dogon layi tare da kasan gawar, a goge fatar da wuka sannan a ja da ita sosai ta hanyar da ba haka ba.

Tabbatar an wanke mushen da ruwa idan an gama. Bayan haka, kifin ya shirya don amfani kamar yadda aka nufa.

Yadda ake soya kayan kamshi mara wari

Mutanen da ba za su iya tunanin rayuwa ba tare da abincin kifi ba gaba ɗaya suna bayyana cewa tarnaki yana da matsala guda ɗaya. Yana da game da takamaiman ƙanshi. Cire fatar yana ba da damar magance matsalar. Idan babu sha'awar yin rikici ko lokaci yana ƙurewa, waɗannan shawarwarin masu zuwa zasu taimaka.

  1. Don sa kayan kwalliyar su zama masu daɗi, masu daɗin gaske kuma babu ƙamshi, yi amfani da garin shinkafa don burodi. A zamanin yau, ba a ɗauka samfuran waje kuma ana sayar da shi ko'ina.
  2. Taimaka wajen kawar da wari da yaji. Kada a sanya kayan kamshi a farfajiyar kifin, amma sai a kara wainawar. Flounder yana da kyau tare da ginger da nutmeg. Tare da turmeric, suna kawo ƙanshi mai daɗi da launi mai kyau.
  3. Idan babu kayan yaji a hannu, dafa kifin sai a ajiye shi a cikin hadin mai yaji a cikin firinji tsawon awanni biyu. Don marinade a kowace kilogram na kifi, ɗauki teaspoon na mustard da cokali 4 na ruwan lemon tsami. Bayan lokaci ya wuce, kifin ya shirya don soyawa.

Godiya ga waɗannan matakai masu sauƙi, koda mai dafa abinci wanda ba shi da girke-girke lokaci-lokaci a cikin rumbun makaman sa na iya ƙirƙirar abinci mai daɗi.

Yawan yin bahaya a abinci a kai a kai na kawo amfani ga jiki. Kifin aficionados ya san wannan sabanin bautar soyayyen fure da shi. Jerin kayan abinci na gargajiya an wakilta da dankali, shinkafa da kayan lambu.

Icewarewa yana nuna cewa soyayyen kayan kwalliyar yana da kyau tare da gishiri, sabo, ɗanɗano, stewed da gasa kayan lambu. Wadannan sun hada da tumatir, kokwamba, squash, koren Peas, kabeji, seleri da broccoli. Game da taliya da hatsi, wannan ba shine mafi kyawun mafita ba. Shinkafa kawai ke cikin jituwa da kifi a haɗe da kowane kayan lambu da biredi.

Yanzu kun san duk wasu rikitarwa na girke girke a cikin kwanon rufi. Yi amfani da girke-girke a aikace, kuyi daɗin gidan ku tare da sabbin abubuwan cin abinci kuma kar ku manta da gwaje-gwajen. Wannan ita ce kadai hanya don ƙirƙirar sabbin abubuwan girke-girke. Sa'a!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Wata Mata Ta Yiwa Yayan Ta Guda Biyu Yankan Rago Saboda Anyi Mata Kishiya A Jahar Kano (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com