Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda za a zaɓi girman tebur don yaro da babba

Pin
Send
Share
Send

Dangane da ƙididdiga, yawancin cututtukan cututtuka na ɓangaren kashin baya suna tasowa saboda gaskiyar cewa mutum baya zaune da kyau a tebur. Dalilin farko na wannan lamarin shine matakan da aka zaɓa ba daidai ba na kayan ɗaki, wanda kai tsaye ke shafar sauƙin amfani, matsayi da lafiyar baya. Wannan shine dalilin da ya sa, idan kuna buƙatar siyan tebur, girman samfurin shine farkon abin da ya kamata a kula dashi yayin zaɓar. Kewayon samfuran ya banbanta a madaidaicin fanni, daga daidaitattun masu daidaita murabba'i mai tsari zuwa samfuran canji ko tsarin kusurwa. Da farko dai, yana da kyau a mai da hankali kan ci gaban mai amfani, kasancewar wasu alamomin likita, girman ɗakin da aka tsara shi don ajiye teburin, sannan kawai a kan abubuwan ciki da dandano na mutum.

Aiki da girman tebura

Muhimmin ma'auni wanda ke tasiri kan girman tebur shine aikin sa. Idan daidaitaccen tsari ya isa ga ƙaramin ɗalibai, to wurin aikin ɗalibi, mai zanen gini ko ma'aikacin ofis ya kamata ya fi girma. Tabbas, ana la'akari da girman ɗakin da aka shirya kayan kayan cikin su. Idan wannan ƙaramin ɗaki ne, mafi kyawun zaɓi shine shigar da ƙaramin teburin makaranta. Irin waɗannan samfuran sun kasu kashi biyu:

  1. Guda-shafi. Wannan shine mafi ƙarancin ƙira kuma ana tallata shi ƙarami. A gefe ɗaya akwai farfajiyar aiki, ɗayan kuma akwai ginannen kabad tare da ɗiya ɗaya ko fiye. Girman daidaito sune 120 x 60 cm.
  2. Double bollards. Wani karamin kayan kwalliyar gargajiya, masu zane a ciki waɗanda suke gefen duka saman tebur. Matsakaicin ma'auni shine 140 x 60 cm.
  3. Tare da shimfidar ƙasa. Samfurin galibi ana samunsa a ofisoshi, yana ɗan fadada aikin kayan daki. Za a iya amfani da dutsen dutsen a matsayin ɓangare na tebur ko azaman keɓaɓɓen kayan cinikin kai. Girman yawanci daidai yake da takwarorinsu masu kafa ɗaya.

A wasu lokuta, ana haɗa teburin da tebur na kwamfuta, wanda ke shafar girman kayan ɗakin. Zane-zanen L (mai kusurwa) masu aiki sanannu ne, suna da ɗaki, yayin da ba su da girma sosai, suna ba ku damar sanya duk abubuwan da ake buƙata na makaranta, PC ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Faɗin irin waɗannan teburin yana farawa daga 120-160 cm, zurfin yana cikin kewayon 800-120 cm. Ana juya teburin canzawa zuwa ƙananan kayan daki, suna da ɗan girma da faɗi fiye da na yau da kullun, yayin da suke da ƙarin ƙarin fasali, musamman, karkatar kusurwa da saman tebur. Yana da dacewa don sanya irin waɗannan samfuran a cikin ɗakunan gida na yau da kullun, inda kowane murabba'in mita yana da mahimmanci.

Mafi kyawun zaɓi ga ɗalibi shine cikakken lasifikan kai tare da tebur mai ginawa, inda duk abubuwan da ake buƙata na ilimi da ci gaba, gami da kayan gida, zasu iya dacewa. Ya kamata a fahimta cewa ayyuka da nauyin nauyin wannan samfurin daidai suke daidai.

Matsakaici masu girma

An tsara daidaitattun girman teburin haɗin gwiwa ta hanyar masu zane da ma'aikata a cikin dakunan gwaje-gwaje na binciken likita. Lokacin ƙirƙirar kayan ɗaki, kwararru sunyi la'akari da sauƙin amfani da ergonomics. Hakanan, an mai da hankali sosai ga alamun kiwon lafiya. Babban abin da masu zanen ke nema shi ne cewa lokacin da suke aiki a teburin babu wata hanya ta wuce gona da iri, wanda zai iya haifar da cututtukan kashin baya da kuma tsayar da jini a cikin jiki yayin tsawon lokaci a wuri ɗaya. Babban girman tebur don ɗalibi, wanda yakamata ku kula dashi lokacin zaɓar, sune tsayi, tsayi, zurfin.

Madaidaiciya tebur

Tebur madaidaiciya shine mafi bambancin kayan ɗaki. Mafi mahimmancin ma'auni shine tsawo. Tushen lissafi shine tsayin mutum. Tare da matsakaita na 175 cm ga babban mutum da cm 162 ga mace, tsayin kayan daki yakamata yakai kimanin cm 75. Wannan shine matsakaicin matsakaicin girman da ake amfani dashi lokacin yin madaidaiciyar tebur. Girman wannan samfurin na manya za'a iya taƙaita su a cikin tebur.

Sigogi

Girma

Tsawo

70-80 cm

Tsawon

60-120 cm

Zurfi

35-80 cm

Waɗannan su ne daidaitattun alamun da yawancin masana'antun ke bi.

Tebur madaidaiciya na yaro ya bambanta da na babba. A cikin sifofin yara, wannan ma'aunin yana farawa daga 52 cm. Yanayin da aka zaɓa daidai zai ba da tabbacin cewa ɗalibin zai ci gaba da miƙe baya a lokacin aji. Idan ana amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfuta, allon saka idanu, tare da tsayin kayan ɗakunan da ake buƙata, zai kasance a matakin ido, wanda kuma ba zai cutar da lafiyarku ba.

An zaɓi nisa da zurfin la'akari da ayyukan tebur. Idan kun shirya amfani dashi kawai don rubutu, ƙananan girma zasu isa. Lokacin aiki tare da kayan ofishi, ya kamata ku ba da fifiko ga babban tebur mai faɗi.

Don sanya kayan daki suyi aiki sosai, ana haɓaka shi da zane, ɗakuna, kantoci da manyan gine-gine, waɗanda aka tsara don adana littattafai, littattafai, littattafan rubutu, fayafa, kayan ofis. An taƙaita sifofin mafi kyau na kayan haɗi a cikin tebur.

Sigogi

Girma, cm

Tsawon gado, sigogi, manyan gine-gine

210

Distance tsakanin shelf

Don littattafai - 30,

don ƙamus - 40-50,

don manyan fayiloli, kundin kundi - 40,

don litattafan rubutu - 25

Zurfin shiryayye

Bai fi 30 ba

Misalin kusurwa

Ana ganin wannan teburin yana da matukar kyau da fadi saboda zane da girmansa. Babban sigogi na ƙirar manya masu kusurwa bisa ga GOST:

Sigogi

Girma, cm

Tsawo

70-80

Tsawon gefen farko

150-170

Tsawon gefe na biyu

120

Zurfi

50-95

Ofirƙirar teburin yara a tsayi kuma yana farawa daga cm 52. Idan ana so, za a iya yin odar samfuri mai girman girman mutum, amma wannan sabis ɗin zai ɗan fi kuɗi kaɗan fiye da sayen samfuran samfuran.

Sau da yawa, teburin kusurwa yana haɗuwa da ayyukan kwamfuta. Tsarin yana da kayan aiki don faifan maɓalli, sashin tsarin da mai saka idanu. Ana ba da waɗannan sigogi masu zuwa:

  • shiryayye-fito - 10-15 cm ƙarƙashin saman tebur, wannan tsari ya dace don bugawa a kan madannin;
  • saka idanu akan - 10-12 cm, wanda zai ba da idanu gajiya yayin aiki;
  • tsaya don tsarin tsarin - 10-15 cm sama da murfin bene, wanda zai ware zafi fiye da kima.

Amfanin teburin kusurwa shi ne cewa yana adana sarari, yayin da yana da yankuna daban-daban guda biyu: don aiki tare da kwamfuta da takardu.

Girman gini

Ga yaran da suke shirin zuwa makaranta, mafi kyawun zaɓi shine teburin girma, wanda za'a iya haɓaka tsayinsa yayin yaro ya girma. Irin wannan samfurin ba kawai zai ba ka damar kula da madaidaiciyar matsayi ba, har ma da adana kasafin kuɗi na iyali, tunda ba za ku buƙaci siyan samfu da yawa yayin karatunku ba.

Tsayin tebur yana daidaitacce ta hanyar zamiya ko hanyoyin lantarki. Hakanan zaka iya daidaita shi da ƙafafu waɗanda suke da sifar harafin "X". An nuna girman wannan zane a cikin tebur.

Sigogi

Girma

Tsawo

46-82 cm

Tsawon

70-120 cm

Zurfi

50-95 cm

Matsakaicin mataki don canza tsayin irin wannan samfurin shine 5-6 cm.

Ga yara biyu

A cikin iyalai masu yara biyu, galibi akwai matsala tare da sarari a cikin ɗaki don saka tebura da yawa. Don adana sarari, zaka iya siyan abu na musamman. Wannan zane yana kama da tebur na yau da kullun, yayin da ya ɗan fi girma girma. Lengtharin tsayin ya ba yara biyu damar yin aikin gida lokaci ɗaya, zane, zane-zane da sauran kerawa, ba tare da tsoma baki ba. Kasancewar akwai ɗakunan ajiya, zane a ciki wanda zaku iya adana kayan ofishi da littattafai suma zasu zama ƙari. Girman tebur na mutum biyu na iya zama kamar haka:

Sigogi

Girma, cm

Tsawo

Kimanin 75 cm

Tsawon

Daga 200 cm (aƙalla mita ɗaya ga kowane yaro)

Zurfi

Daga 90 cm

Idan akwai bambanci tsakanin shekaru da yawa tsakanin yara, zai yi wuya a zaɓi irin tebur ɗin. A wannan yanayin, ana ba da shawarar kula da samfurin tare da aikin daidaita daidaiton kowane wurin aiki. Magani mafi kyau shine kuma sayan kujeru tare da daidaitaccen tsayi da ƙafafun kafa.

Yadda za a ƙayyade mafi kyau duka tsawo

Kafin zaɓar tebur don ɗalibi, yana da mahimmanci nazarin shawarwarin masana:

  1. Lokacin rubutu, ƙafafunku su zama madaidaiciya a ƙasa. Wajibi ne su isa murfin bene. Legsafafun kafafu suna nuna tsayin da ba daidai ba. Duk gwiwar hannu biyu ya kamata su kasance a kan tebur. Ba za ku iya barin su rataya ba.
  2. Nisa daga saman tebur zuwa kwatangwalo bai fi cm 18. Wannan shi ne daidaitaccen tsayin da dole ne a bi shi koyaushe. Banda shine zane tare da zane mai jan hankali, wanda ya ɗan rage waɗannan girman.
  3. Lokacin aiki a kan kwamfuta, sa idanunka kai tsaye a gaban mai saka idanu. A wannan halin, bai kamata a karkata kan ba.
  4. Lokacin karanta shi yana da matukar mahimmanci cewa tazara tsakanin littafin da idanuwa yayi daidai da tsayin hannu daga gwiwar hannu zuwa yatsan hannu.

Tebur, wanda aka zaɓa daidai a tsayi, ya cire ci gaban scoliosis da sauran cututtukan kashin baya a cikin yaro. A lokaci guda, sigogin kujerar yara ba su da mahimmanci: yayin hutawa a baya, wurin zama bai kamata ya danna ƙarƙashin gwiwoyi ba. Lokacin da aka cika waɗannan sharuɗɗan, bayan yaron koyaushe zai kasance madaidaiciya. Dokoki iri daya dole ne baligi ya bi su.

Abubuwan buƙatun asali na tebur don ɗaliban makaranta

Na dabam, yana da kyau a lura da abubuwan da ake buƙata don girman tebur, wanda ɗalibai ke ɓatar da lokaci mai yawa, farawa daga aji na farko kuma ya ƙare da na goma sha ɗaya. Don zaɓar samfurin aiki, wanda yakamata ya zama mai shiryarwa ba ta yanayin ɗakin ba ta hanyar lafiyar yaron. Masana sun haɓaka manyan sigogin tebur - daidaiton ɗalibai:

  • nisa dole ne ya zama mita 1 ko fiye;
  • zurfin - daga 0.6 m kuma mafi;
  • wuri don saita hannaye - 50 x 50 cm.

Tsayin tebur ya dogara da tsayin ɗalibi. Waɗannan sigogi za a iya taƙaita su a cikin tebur.

Tsawo

Tsawon tebur

110-115 cm

46 cm

115-130 cm

52 cm

145-160 cm

58 cm

160-174 cm

70 cm

Daga 175 cm

76 cm

Abubuwan da aka ƙayyade suna jagorantar lokacin siyan samfuran samfuran yara, zaku iya guje wa matsaloli tare da kashin baya, waɗanda kawai ke haɗuwa da dacewa mara kyau.

Lokacin zabar samfur, yana da mahimmanci a yi la'akari da cewa ergonomic ne, wanda zai hana rauni yayin buga matattun kusurwa. Ya dace da aiki zai zama zane tare da saman tebur mai karkata, wanda ba zai yi amfani da matattarar littattafai ba. Kusassar kusurwa ya zama digiri 30. Hakanan ya cancanci ɗaukar zaɓin ƙarin ɗakunan ajiya da teburin gado, waɗanda galibi aka tanada su da tebura. Ya kamata su buɗe a sauƙaƙe kuma kada su tsoma baki tare da yaron yayin aikin gida.

Amfani masu Amfani

Don tabbatar da cewa azuzuwan kowane zamani suna da daɗi kuma basa cutar da lafiyar yaro, iyaye yakamata suyi la'akari da shawarwari masu amfani akan yadda za'a zaɓi teburin da ya dace. Kyakkyawan mafita ga ɗalibi zai zama sifa mai canzawa ("girma"). Ya dace a cikin hakan yana ba ku damar daidaita tsayi zuwa tsayin yaron, da kuma canza gangaren saman tebur. Irin wannan ginin zai ɗauki tsadar oda, amma zai ɗauki shekaru da yawa.

Lokacin zaɓar samfurin misali na tebur, zaka iya daidaita tsayinsa tare da kujera tare da wurin zama mai tasowa. Wata hanyar fita daga yanayin na iya zama takun ƙafa na musamman, wanda zai rage nisan daga tebur zuwa bene. Aaramin tsari ne wanda aka yi da roba ko ƙarfe. Zai iya zama a tsaye - an sanya shi kusa da kayan daki, ko šaukuwa. A yanayi na biyu, za'a iya cire shi idan wasu yan uwa suna aiki a tebur, da kuma lokacin da yaron ya girma. Zaka iya maye gurbin irin wannan tsayayyar tare da ƙaramar kujerar.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: idan Baka Balaga ba kada ka kuskura ka kalla Abinda yafaru Tsakanin wani Malami da matar Aure (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com