Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda ake kawar da warin baki bayan shan giya, da safe, tare da ciwon ciki

Pin
Send
Share
Send

Wari daga baki matsala ce wacce dukkan mutane ke fuskanta. Zai yiwu a warware ta ta hanyar karanta labarin yadda ake kawar da warin baki a gida mai kyau.

Kafin fara ayyukan aiki, tabbas tabbatar da dalilin abin da ya faru, tun da yake yaƙi da sakamakon sakamakon ba zai bayar ba. Mabudin nasara an ɓoye a cikin asalin dalilin.

Ingantattun hanyoyin mutane

Kwayoyin cuta sune dalilin warin warin. Da zarar sun shiga bakin, sai su fara haihuwa. A sakamakon haka, fitarwa ta bayyana, wanda shine asalin warin. Don yaƙi da shi ya fi kyau tuntuɓi likita, amma wasu hanyoyin na daban na iya taimakawa don maganin kai.

  • Hanya ingantacciya don kawar da warin daga bakinka shine kurkura. Yana buƙatar kurkura tare da cokali na busassun mint da ruwan zãfi. Ki tace tincture din ki yi amfani da shi wajen kurkure bakinki.
  • Hakanan zaka iya kurkurar bakinka da kayan kwalliyar da aka yi da wormwood. Zuba amountan karamin tsiro tare da ruwan zãfi kuma jira har sai an zuba romon. Kurkurar bakinka na kwana ashirin. Godiya ga broth, numfashin ku zai zama sabo da dadi.
  • Kyakkyawan samfurin an shirya daga tushe verbena. Nasara mai sauƙi ce tare da ganye. Tafasa cokali biyu na ganye kadan, kuma bayan sanyaya, yi amfani da ruwan kurkura.
  • Wasu suna yaƙin matsala tare da alder broth. Saka giram ashirin na alder ganye a cikin thermos, zuba tafasasshen ruwa kuma jira na awanni. Bayan haka, bayan sanyaya magungunan, kurkura bakinku.
  • Shayi da aka yi da chamomile, ganyen Birch, nettle, St. John's wort da itacen oak za su taimaka wajen sanya numfashinku cikin tsari. Haɗa sinadaran daidai gwargwado sannan a zuba tafasasshen ruwa. Sha shayi a ko'ina cikin yini.
  • Faski kuma yana taimakawa wajen sabunta numfashi. Tauna kan span tsiron tsire-tsire. Biya kulawa ta musamman ga hanyar, kamar yadda yake na dabi'ar "tafiya".
  • Idan baku son faski, apples zasu taimaka don shawo kan bouquet daga bakin. Ta hanyar cin 'ya'yan itace, sabo da numfashin ku kuma shawo kan warin mara kyau.

Hanyoyin da aka yi la'akari da su a aikace sun nuna kansu mafi kyau. Idan baku da riga da haƙori na haƙori a cikin kayan ajiyar ku, ina ba da shawarar fara amfani da shi. Yi amfani da floss ɗin don share wurare tsakanin haƙoran da abinci ke makale. Kuma kwayoyin abinci suna taimakawa wajen bayyanar wari mara dadi.

Yadda ake cire warin baki bayan an sha

Mutane suna ƙoƙari don aikin rayuwa na yau da kullun, suna ƙoƙarin neman kuɗi ta hanyoyi masu yiwuwa. Kuma bayan lokacin aiki, jiki zai fara buƙatar hutawa. Wani ya tafi yanayin, wani yana son zama a cikin kamfanin masu farin ciki a cikin gidan abinci. Kowane taron ba ya cika ba tare da biki tare da abinci da abubuwan sha mai ƙarfi ba.

Bayan aiki kuna buƙatar hutawa, amma da safe bayan idi ana tare da ciwon kai, ratayewa da ƙamshi mai ban tsoro daga bakin. Yana da kyau idan ba sai ka je wurin aiki ko tuƙi ba. Mene ne idan karshen mako ya ƙare ko kuna da tafiya? Babu abokan aiki ko 'yan sanda masu zirga-zirga da za su so ƙanshin bakin.

Abin farin ciki, akwai hanyoyin da za a iya magance irin waɗannan "dandano". Amfani da shawarar, zaka hanzarta freshen numfashin ka kuma ka gujewa wani yanayi mara dadi har abada.

  1. Miyar... Kafin amfani da samfuran, ci farantin gishiri, irin abincin da ake dafa ko miyar kabeji. Tare da abinci mai daɗi, zaka iya kawar da ƙanshin da ba'a buƙata kuma inganta alamomin haɗuwa.
  2. Kayayyakin kantin magani... Duk wani kantin magani yana sayar da wani magani da ake kira Antipolitsay. Ta hanyar kokarin hanyoyin, yana yiwuwa a rabu da warin mara dadi kusan nan take. Ya ƙunshi abubuwa na halitta waɗanda suke tsaftacewa da kuma sabunta numfashi. Amma, kada ku raina 'yan sanda na zirga-zirga. Yawancinsu sun saba da ƙanshin samfurin. Sabili da haka, kashegari bayan fun, kar a tuƙi.
  3. Kofi... Asunƙun wake na gasasshe zai taimake ka ka rabu da matsalolin ƙamshi bayan giya. Tauna wasu insan hatsi kafin barin gidan. Kofi ya rinjayi ƙanshin giya na rabin awa, don haka ɗauki ɗan wake da yawa.
  4. Ganyen Bay... Kyakkyawan magani akan ƙanshin giya. Tauna a leavesan ganye don sanyaya numfashi. Ka tuna kawai, dandanon ganyen bay yana da ɗaci da mara daɗi, amma kayan ƙanshi suna jurewa da ƙanshin hayaki. Alewa na Mint na iya taimakawa wajen kawar da dandanon da laurel ya bari.
  5. Lemon tsami... Hakanan an tsara girke-girke mai zuwa don jimre da ƙanshin giya. Mix ruwan 'ya'yan itace na rabin lemun tsami tare da' yan saukad da apple cider vinegar. Kurkura bakinka da abin da ke ciki. Don haka kawar da warin kuma dawo da microflora a cikin bakin. Ku ci wasu gasasshen tsaba don sakamako mafi kyau.

Kar ayi kokarin gyara matsalar da danko. Da farko, cingam mai ɗanɗano na ɗanɗano zai ze kawar da hayaƙi, amma wannan ƙiren ƙarya ne. Akasin haka, samfurin yana inganta ƙanshin barasa.

Yadda ake warkar da warin baki da safe

Kwayar cuta da ke rayuwa a cikin baki sanadi ne na yawan wari. An yi amannar cewa kurkurar baki a kai a kai na taimakawa wajen jimre wa annoba. Yana tasiri ne kawai lokacin da warin mara daɗi ya haifar da jinkirin ɗan lokaci na kwararar miyau.

A duk sauran al'amuran, kurinta ba ta da amfani. Amma akwai wasu hanyoyi don magance warin mara dadi, kuma bayyanar kamshi ba koyaushe yake nuna matsalolin lafiya ba, kodayake galibi suna tsokanarsa.

Akwai kwayoyin halittu masu yawa a cikin bakin mutum wanda ke cin furotin ɗin da ke ƙunshe cikin ƙwayoyin cuta masu mutuwa da tarkace abinci. Orananan ƙwayoyin cuta suna da fifiko - ci gaba idan babu iska. Oxygenated yau yana rage saurin haifuwar kwayoyin cuta. Lokacin da mutum yake bacci, gudan yawu yana raguwa. A sakamakon haka, an samar da kyawawan halaye don cigaban kananan halittu, wanda hakin sa shine hydrogen sulfide. Wannan shine yake haifar da bayyanar wani numfashi mara dadi daga baki da safe.

Babban mai tsoratar da wari shine bushewar baki. Hakan na faruwa ne sakamakon yunwa, numfashin baki, cushewar hanci, tsayayyar maganganu da yawaitar shan barasa. A wasu lokuta, ana ɗaukar lamarin a sakamakon sakamakon damuwa. Me yasa wannan ya faru ba zai yiwu a bayyana ba.

  • Warin giya, tafarnuwa, ko albasa yana shiga cikin iska da mutum yake shaka ta huhu. Shan karin ruwa idan kanaso sabo maka numfashi. A sakamakon haka, kamshin zai bace da kansa.
  • Akwai hanyoyin da za su iya taimakawa hanzarta aikin, amma babu wani magani don kawar da ƙanshin abubuwan abinci nan take.
  • Idan sanadin warin baki ya kasance bushewar ilimin lissafi, ba abu mai wahala a dawo da sabo ba. Kyakkyawan kwararar miyau na taimakawa wajen wanke ƙwayoyin cuta. Karin kumallo zai taimaka don jimre ƙanshin. Kwanon miya ko kopin kofi da mirgina ya isa.
  • Idan kun damu da bushewar baki, ina bada shawarar ɗauke da alewa mai tauri, cingam, fakiti na ruwan 'ya'yan itace, ko kwalban ruwa. Duk wani samfurin yana tsarkake bakin bakin daga kwayoyin cuta.

Nasihun Bidiyo

Da fatan, godiya ga shawarwarin, za ku mayar da numfashin ku zuwa al'ada, wanda zai kare ku daga rashin jin daɗi. Zan kara cewa tsofaffi suna da wari mara daɗi fiye da matasa. Wannan saboda gudan yawu yana raguwa da shekaru.

Fitar da warin baki sakamakon ciwon ciki

Wasu mutane sun sami kansu cikin wani yanayi mara dadi inda ciwon ciki ke tare da warin baki. Wannan yana bayyana kansa safe da yamma.

Ba kasafai ake samun warin tayi daga cututtukan ciki ba. Maganin mutum ba ya barin gas a cikin ɓangaren sama na ciki ya hau zuwa cikin baki. Koyaya, wasu cututtukan, gami da stenosis na pyloric, suna haifar da wari mara kyau. Kuma likita ne kawai zai taimaka wajen kawar da masifa.

Akwai dalilai da yawa na warin da ke tura fenti cikin zanen. Zan bayyana su, wanda zai taimaka muku game da tambayar. Zan kuma kula da hanyoyin magance matsalar.

  1. Rashin tsaftar baki... Goge hakora sau biyu a rana, kula da tsaftar harshe. Kurkura bakinku bayan kowane cin abinci.
  2. Cututtukan hakori... Cutar lokaci-lokaci, caries, da ciwace ciwace mai ciwon hakori suna haifar da wari mara daɗi. Sannan maganin matsalar ya sauko zuwa maganin hakori.
  3. Bakin bushe... Rage aikin gland na yau da kuma yawan shan ruwa yana haifar da kyakkyawan yanayi don ci gaban kwayoyin cuta. Sakin su yana da kyau ga numfashi na sabo.
  4. Taɓarɓarewar ɗumbin kuɗi... Rage yawan gumis na haifar da bayyanar tushen hakori. A sakamakon haka, karfin hakora na karuwa, wanda ke haifar da goga mai ciwo da matsala.
  5. Yunwa... Rashin na gina jiki yakan shafi tasirin metabolism. A sakamakon haka, mutum yakan ji daɗin furanni marasa daɗi.
  6. Hormones... Nutsuwa da yanayin yawan yaudare suna dogara ne akan asalin halittar hormonal, wanda ke da mummunan tasiri akan ma'aunin bakin-acid. Mata suna da irin wannan matsalolin.
  7. Yanayin damuwa... Tashin hankali mai tsanani yana haifar da cututtuka daban-daban, gami da halitosis.
  8. Cututtukan numfashi... Tare da irin waɗannan cututtukan, phlegm yana tarawa a cikin mashin, wanda shine wuri mafi kyau don rayuwa da orananan ƙwayoyin cuta. Daga nan, tare da kalmomin daga bakin, wani ƙamshi ke fita.

Ba za ku iya jimre wa matsalar da kanku ba saboda ciwon ciki. A duk sauran halaye, yawan shan ruwa, goge baki, cin abinci, yawaita zuwa likitan hakora, amfani da danko da kurkurar bakinka zasu taimaka.

Ka tuna cewa wari mara daɗi cuta ne a gare ku da kuma mutanen da ke kusa da ku. Idan kana neman miji ko budurwa, yi iyakar kokarinka don sanyaya numfashin ka.

Abin da za a yi tare da warin baki a cikin cutar ta tonsillitis

Akwai dalilai da yawa na sanya warin baki. Wadannan sun hada da cututtukan ciki, caries, tonsillitis, da sauransu. A cikin wannan labarin, zamuyi magana game da kawar da numfashi daga tonsillitis.

Kumburi na tonsils shine sanadin asalin sanadin warin wari. Don fahimtar abin da matakai ke faruwa a cikin su a cikin al'ada da kuma tare da tonsillitis, za mu sami masaniya da tsarin ƙwarjiyoyin da kuma dalilin aikin su.

Caofar bakin wata irin ƙofa ce wacce mai cutar cuta ke shiga cikin jiki. Don rage yiwuwar kamuwa da cuta ta bakin, yayin juyin halitta, jiki ya kirkiro wata hanyar kariya - zoben pharyngeal, mai dauke da tonsils shida.

Tonsil suna da tsari mai kyau kuma suna kunshe da lobules, a tsakanin abin da purulent compartments suke tarawa. Saboda wahalar fitowar su, toshe ya bayyana, wadanda sune dunkulelen dunkule.

Ciwon mara na baya ba shi da wata alama mai ma'ana sai dai warin tayi, toshewa, da yalwar tonsils. Idan cutar tana tare da redness na tonsils, zazzabi da zafi, wannan ya riga ya zama makogwaro.

Idan akwai alamun buguwa, tare da warin tayi da ciwon wuya, maganin rigakafi zai taimaka wajen magance matsalar. Yin jurewa da cutar ta baya baya da sauki, saboda matakan wucin gadi basu da tasiri.

  • Variousin nau'ikan maye. Ina baku shawara ku daina shan taba.
  • Sake shirya ramin baka: cire deken rubabbun hakora, warkar da caries da kawar da cututtukan danko.
  • Kula da karfafa tsarin garkuwar jiki. Ayyukan lafiya na gaba ɗaya zasu taimaka. Ba kwaɓaɓɓu ba ne don shan ƙwayoyi waɗanda ke kara karfin garkuwar jiki.
  • A lokacin da ake magance cutar qwaji, wanke tonsils zai yi tasiri ne na ɗan lokaci. A lokaci guda, rinsing kayan aiki ne na taimako wanda ke cire kumburin purulent kuma yana kawar da wari.
  • Lubric na tonsils tare da antiseptics da anti-mai kumburi jamiái. Tare da aikin gyaran jiki da kuma kula da ilimin cikin gida, matsalar zata ɓace da sauri.

Bayanin bidiyo

Ina fatan ilimin da kuka samu zai taimaka muku wajen kawar da bala'in. Gabaɗaya, ya fi kyau a nemi likita, saboda yin barkwanci tare da lafiya mummunan ra'ayi ne.

Yin watsi da warin wari a cikin kuliyoyi da karnuka

Warin wari daga bakin dabbar gidan wata matsala ce babba ga maigidan, domin hakan yana cutar da sadarwar mai gidan da dabbar. Bugu da kari, bayyanar kamshi yakan nuna alamun akwai cuta a cikin dabba. Duk mai gida mai mutunta kansa ya kamata ya san yadda ake kawar da warin baki daga kuliyoyi da karnuka.

Za mu gano yadda za mu magance matsalar kuma mu nemi hanyoyin guje mata a nan gaba. A sakamakon haka, kare ko kyanwa za su bar kyan gani kawai.

  1. Yourauki dabbobinku zuwa likitan dabbobi kowace shekara. Binciken hakori wani bangare ne na ziyarar. Tsohuwar dabbar, mafi yawan buƙata akan ganewar asali ta zama.
  2. Tabbataccen abu yakan zama sanadin mummunan wari daga bakin dabba. Dry abinci yana taimakawa rage saurin samuwar. Cikakken biskit din yana tausa gumis da cire tartar. Hakanan ana amfani da kayan abinci na musamman waɗanda aka tsara don narkar da allo.
  3. Kada ku ciyar da dabbobin gida na abincin gwangwani, saboda irin wannan abincin yana inganta samuwar abun tarihi da tartar. Lallai yakamata a haɗa magungunan Chewy a cikin abincin dabbobi. Muna magana ne game da ƙasusuwa, kifi, ɗanyen fata da sauran kayayyakin kuliyoyi da karnuka.
  4. Haske hakori shine hanya mafi inganci wajan kawar da warin. Yi amfani da buroshin hakori da na goge baki na dabba don wannan dalili. Matsi fitar da lika kadan, kula da gefunan haƙoran.
  5. Dabbobin manya suna da mummunan ra'ayi game da waɗannan hanyoyin. Amma idan kuna koya musu tun daga yarinta, ba za a sami matsaloli ba. Tare da ƙoƙari da sha'awar, har ma tsohuwar dabba za a iya abota da buroshin haƙori.
  6. Kar a manta da aerosols da wanke baki. Ina ba da shawarar siyan irin wannan samfurin a asibitin dabbobi ko kantin magani. Yana dauke da enzymes wadanda ke narkarda allon roba da rage yawan kwayar cutar a baki. Wadannan kwayoyi ba sa kwatanta su da goge hakoran ka dangane da inganci, amma sun fi kyau fiye da kin kula da kyanwa ko karen ka.

Rigakafin ramin baka a gida

Partarshen labarin zai kasance ne don rigakafin bakin bakin da kuma taƙaitawa. Akwai wasu matakan kariya wadanda zasu taimaka wajen daidaita daidaiton microflora na baki a cikin mutane. Idan kun haɗu da matsala, kula da kayan.

  • Kula da hakora akai-akai... Lokacin goge baki, gwada kokarin taba dukkan bakin bakin. Ingantaccen burushi ya kunshi gogewa daga gumis zuwa saman hakora.
  • Kwasfa da harshe... Ana sayar da goge goge baki, wanda aka tsara bayansa don harshe. Amma idan baka da irin wannan kayan aikin a hannunka, kayi amfani da karamin cokali. Wanke allo daga cokali koyaushe, kuma kurkura bakin da ruwa.
  • Yi amfani da magogin hakori da kuma zaren hakori... Waɗannan kayan haɗin suna taimakawa wajen cire abincin da ke makale tsakanin haƙoranku.
  • Tabbatar shan ruwa da yawa... Wannan zai taimaka ma moisturize bakinka kuma ya fitar da kwayoyin cuta. Shan karin ruwa ne.
  • Ku ci abinci mai kyau... Rage narkewar abinci yana haifar da ƙamshi.
  • Duba tare da likitan hakora lokaci-lokaci... Yayin da kake hana ruɓar haƙori, kiyaye kanka da wasu daga warin baki.
  • Bi da sanyi... Idan kuna da cutar sanyi, kada ku jinkirta jiyya har abada, in ba haka ba rikitarwa za su wuce, tare da wari mara daɗi da sauran rikitarwa.

Zan yi farin ciki idan shawarar ta sami aiki a cikin aikinku. Idan sun tabbatar basu da inganci, ina bada shawarar tuntubar likita. Wataƙila numfashi manzo ne na rashin lafiya. Har sai lokaci na gaba!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Shugabar mata masu magani gargajiya (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com