Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Zaɓuɓɓuka masu ban sha'awa don ado na bango sama da gado mai matasai a cikin ɗakin

Pin
Send
Share
Send

Cikin gidan ba cikakke bane ba tare da amfani da kayan ɗaki masu yawa ba, babban ɓangarensu shine gado mai matasai. Mafi yawanci ana girka ta a bango, amma tare da wannan tsari, bango baya zama mara kyau kuma ba mai daɗi sosai ba. Wannan shine dalilin da ya sa, koda a matakin tsara yadda za'a tsara falo, yana da kyau ayi rudani game da hanyoyin kawata wannan yankin. A yau, masu zanen kaya suna ba da ra'ayoyi da shawarwari da yawa game da yadda za a kawata bango a cikin ɗakin da ke sama da gado mai matasai don daidaitaccen tsarin ɗakin. Combinationwarewar haɗuwa da ado tare da cikin ɗakin shine babban ƙa'idar canjin sa da ƙirƙirar yanayi mai daɗi.

Hanyoyin rajista

Zaɓin don ado bangon bayan gado mai matasai ya dogara da salon salon ƙirar falo, ayyukan yankin da kayan ɗakuna suke, da fifikon abubuwan da masu gidan suke so. Haɗaɗɗen ƙwayoyin irin wannan kayan kwalliyar da aka kawata tare da kayan ado na launuka iri ɗaya hanya ce ta gargajiya don cika fanko. Don ƙirƙirar zane bango wanda ba a saba da shi ba tare da gado mai matasai, ana ba da shawarar zaɓar tabarau masu bambanta, kwatankwacin salo na zane. Za'a iya yin ado sarari kyauta, haske ko amfani dashi.

Entarin karin haske

Za'a iya haskaka bangon da ke sama da gado mai matasai tare da tabarau masu bambanci, abubuwan rubutu, da kayan kammalawa. Launinta ya kamata ya kasance cikin jituwa da ƙirar yanayin. Amfani da sautunan da ke bambanta, kayan ado suna da ban tsoro, tsayayye. Dokokin yau da kullun yayin zabar inuwa don yin ado da farfajiyar kyauta:

  1. Amfani da launuka masu dumi na gani zai rage sarari, yayin da launuka masu sanyi zasu fadada.
  2. Inuwar da ta dace da babban sauti za ta haifar da kwanciyar hankali, da kwanciyar hankali.
  3. Launuka masu akasin haka zasu ƙara bayyanar da rayuwa zuwa ƙirar ɗakin.

Entawataccen lafazin yana ba ka damar raba falo zuwa yankuna daban-daban, fadada gani ko rage sararin ɗakin, kuma kawo lafazi mai haske. Babban zaɓuɓɓuka don yin ado bango sama da gado mai matasai:

  • fuskar bangon waya;
  • Kayan ado;
  • itace;
  • drywall;
  • zanen zane, fresco;
  • zane;
  • gyare-gyaren.

Za a iya cike sararin saman kayan da aka ruɓe da hotunan bangon hoto, wanda, a cikin zancen faɗakarwar lafazi, ya kamata ya bambanta da yanayin salon ɗakin. Adon ya kamata ya zama mai aiki, amma ba mai haske ba. Don ƙaramar lafazi, ana ba da shawarar zaɓar fuskar bangon hoto tare da tasirin 3D, wanda ke nuna hoton macro na abubuwa, lambobi masu ado na nan gaba.

Yawan launuka masu yawa na hoton zane ƙirar falo.

Fuskar bangon waya kyakkyawa ce, adon bangon zamani a cikin ɗakin. Hanyar kammalawa ta dace da ɗakunan da aka yi su a cikin salo daban-daban. Fuskar bangon ado tare da geometric, m, kayan adon fure, tsarin mosaic shine isasshen kayan ado na sararin samaniya. Ruwa iri-iri, waɗanda suke haɗuwa da cellulose tare da polymer na halitta, suna yin kwaskwarima lokacin da aka shafa su. Amfani da stencil, samfura yana ba ku damar ƙirƙirar zane na musamman, bangarori.

Abubuwan da aka zazzage suna kallon kwayoyin a cikin ɗakunan zama waɗanda aka yi su a cikin kwatancen salo daban-daban. Mashahuri zaɓuɓɓuka don yin ado bango a bayan gado mai matasai:

  • lu'u-lu'u na karya;
  • yumbu;
  • tubali;
  • tayal;
  • itace;
  • drywall;
  • bangarori da aka yi da filastik, MDF, eco-leather.

Shirye-shiryen ra'ayoyi don ado bangon da ke sama da sofa a cikin falo zai taimaka ƙirƙirar cikakke, kuma, idan ya cancanta, mafi launi mai ciki.

Abubuwan ɗabi'a ko kayan ƙarewa na wucin gadi suna ƙara haɓaka da ta'aziyya ga ƙirar ɗakin zama. Dutse, bangarorin yumbu, kwaikwayon aikin tubalin ya dace da kayan gargajiya, salon zamani na kayan ado na ciki. Za a iya yin kayan bangon do-da-kanka da ke sama da sofa a cikin hotunan hotuna masu yawa daga bangon bushewa na launuka daban-daban. Fuskokin bangarori waɗanda aka yi da katako, allon halitta suna sa ɗakin ɗumi da haske.

Asalin asalin bangon da ke sama da sofa shine amfani da zane-zane. Don ado, acrylic, mai, fenti mai kyalli, alamomi, gwangwani aerosol ana amfani da su. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don dabarar don sauya sarari, ana gabatar da sifofinsu a cikin tebur.

Nau'in kayan aikiFasali
EncausticAmfani da narkewar fentin don ruɓar ɗakunan wuya.
AlseccoAikace-aikacen cakudadden fenti mai ɗumi zuwa filastar busassun busasshe.
SgraffitoJerin bangon da aka jere tare da share fage na launuka daban-daban don zana hoton abin da zai biyo baya har sai an fallasa kasan.
GrisailleHoton gine-gine, abubuwa masu ƙyalƙyali a cikin inuwar gradient, galibi launin toka ne.
Zanen zaneYin maimaita farfajiya tare da filastar don ƙirƙirar kumburi da ake buƙata.
Manne rubutuAmfani da gwangwani aerosol, alamomi don ƙirƙirar hoto.

Moldings sune bangarorin ado na sama waɗanda aka yi da filastik, kumfa, itace, dutse na halitta, polyurethane, gypsum. Ana ba da siffin kayan rubutu a cikin rubutu mai kama-da-ciki, concave, iri iri. Moldings suna taimakawa don fadada sararin gani, ƙirƙirar yankuna daban a cikin ɗakin. Irin waɗannan bangarorin kayan kwalliyar sun dace da daidaitaccen ɗakin cikin ɗakin, yana ƙara haɓaka da alheri a gare shi.

Dutse

Finisharshen itace

Gyarawa

Zanen zane

Fuskar bangon 3D

Fuskar bangon waya

Grisaille

Manne rubutu

Yin ado

Toari da kayan kammalawa, abubuwa masu laushi, kayan adon za a iya amfani da su don cika fanko - wannan wani babban zaɓi ne don ado bango sama da gado mai matasai a cikin falo. Na'urorin haɗi suna ba ka damar kiyaye mutuncin ciki ko ƙara haske a ciki. Zaɓuɓɓukan ado na bango na zamani:

  • fastoci;
  • zane-zane;
  • hotuna;
  • Taswirar kasa;
  • madubai;
  • jita-jita;
  • agogo.

Fastoci wani yanki ne na kayan adon da ake amfani dashi don cike sararin falo a cikin bene, salon fasahar zane. Fastocin za su duba waje da wuri a cikin ɗaki tare da kayan ciki na yau da kullun. Tsarin launi na iya bambanta daga babban sautin ko zoba tare da inuwar wani yanki na kayan daki daban. Abubuwan da ke cikin fosta ya kamata su sami darajar fasaha, suna yin nuni da jigon ƙirar falo.

Zai fi kyau sanya fosta a farfajiyar fili don kaucewa haɗuwa da kayan adon tare da kayan kammalawa.

Zane-zane da hotuna babbar aba ce ta sauya bango sama da gado mai matasai. Abubuwan ado suna haɗuwa da jituwa tare da tsofaffi ko salon zamani. Tsarin launi zai iya dacewa da ainihin sauti na ciki, inuwar kayan ɗaiɗaikun mutum, ko yin aiki azaman lafazin haske. Don haɗuwa mai jituwa tare da ƙirar ɗakin, kuna buƙatar sanin yadda za'a tsara zanen da ke sama da gado mai matasai:

  1. Nisa tsakanin firam da kayan daki ya zama tsakanin 5 da 15-20 cm.
  2. Don amincin abun, zanen ba zai iya ɗaukar ƙasa da kashi ɗaya cikin uku na girman gado mai matasai ba.
  3. Matsakaicin iyakar hoto ɗaya ya kamata ya dace da faɗin ɗakunan kayan ado. Lokacin amfani da hotuna da yawa, ba lallai ba ne a bi ƙa'idar daidaito.
  4. Lokacin sanya hotuna a cikin abun da ke ciki, gefen gefunan ginshiƙan yana kan layi ɗaya.
  5. Zane-zanen da aka yi a fasahohi daban-daban dole ne a sanya su a cikin baguettes iri ɗaya.

Yi amfani da hotuna masu kyau don canza yanayin da babu komai. Hotunan Monochrome tare da launuka masu launi zaɓi ne mai kyau don adon bango bayan gado mai matasai. Hanyar gaye don yin ado ita ce ta amfani da kayan kwalliya. Gutsuttsen haɗin keɓaɓɓen launi, wakiltar hoton makirci, kasu zuwa sassa da yawa, an rataye su daban kuma a ɗan tazara daga juna.

Zaɓin kayan ado mai salo a cikin ƙirar tsarin launi mai tsaka - taswirar ƙasa. Tsohon zane zai yi jituwa a cikin falo irin na gargajiya, salon Scandinavia. Ana iya zartar da hoton azaman hoto, sanya shi a cikin firam, fosta, zanen zane, bangon hoto. Don yin ado bango a bayan gado mai matasai, taswirar zahiri, siyasa ta duniya ko wani yanki na daban tare da hoton nahiya, ana amfani da sassan duniya.

Surfananan wurare masu nuna gani suna faɗaɗa sararin samaniya, suna sanya ɗakin haske. Siffar ɗin da aka fasalta ya jitu da jituwa cikin ɗakin zama tare da zane mai dacewa. Za a iya yin madubi a cikin tsari na gargajiya ko sitika a cikin hanyar mosaic. Yankunan tunani masu daidaitawa daban-daban haɗe da hasken wuta - adon bango mai salo a ɗakin zama sama da gado mai matasai.

Za'a iya canza fasalin ƙasa ko ɗakin girki na kayan girke. Don abubuwan ciki na kabilu, faranti tare da zanen gargajiya sun dace. Tsarin abubuwa na gida na iya zama mai rikitarwa ko wakiltar cikakken abin ɗabi'ar jita-jita iri ɗaya da launi.

Hanya mara kyau don yin ado shine amfani da agogo. Ganuwar ronan kwanakin bango na kamannin ban mamaki suna kama da dacewa a cikin salon zamani, hawa da pop. Don ingantaccen ciki, agogon pendulum na gargajiya ya dace.

Hoto

Lambobi

Fastoci

Agogo

Madubi

Taswirar kasa

Hotuna

Hoto mai daidaito

Jita-jita

Shiryayye

Idan baku da ra'ayin abin da za ku rataya a bangon bayan sofa, zaku iya amfani da mafi kyawun zaɓi - ƙirƙirar yanayi mai kyau a cikin ɗakin tare da ɗakunan ajiya waɗanda zaku iya sanya littattafai, mujallu, ƙananan abubuwa marasa kyau. Kayan masana'antu, sifa, girma, launuka sun dogara da siffofin ƙirar ciki na ɗakin. Oraya ko fiye da ɗakuna tare da gilasai, kyandirori masu ƙanshi, hotunan hoto za su yi jituwa a saman sofa.

Don ƙirar haɓaka, ana ba da shawarar yin amfani da ɗakunan da aka yi daga kayan da suka dace da sauran kayan ɗaki.

Maimakon ɗakunan ajiya marasa mahimmanci, zaku iya rataye katunan bango. Rataya kayan daki wani zaɓi ne mai salo don tsara ajiya a ƙaramin ɗaki. Don kauce wa loda kayan cikin ciki, ana ba da shawarar a zaɓi kabad wanda yake daidai da girman gado mai matasai. Don adana halaye na ado, littattafai, zaku iya amfani da kayan ɗabi'a na siffofi marasa ban mamaki tare da gilashi, kofofin matte.

Alkuki

Idan babu wasu zaɓuɓɓuka don rataye akan gado mai matasai, me zai hana ku sami gurbi. Amma ya fi kyau a yi tunani a kan irin wannan ado na sararin samaniya kyauta kafin a yanke yanki na zurfin da ake buƙata koda a matakin aikin gini. Don kammala alkuki, zaku iya amfani da kayan da ke da bambanci, abubuwan rubutu. Dalilin aikin bangon hutu:

  • ajiya na kayan ado;
  • sanya zane-zane, hotuna, fastoci;
  • wurin da na'urorin ginannen wuta suke.

Niche hanya ce ta wadatar kai don cikawa da yin ado da farfajiyar wofi; kada ku cika shi da abubuwa masu ado.

Tsarin zane

Kyakkyawan ado na bango sama da gado mai matasai - amfani da halayen da aka yi su cikin salon iri ɗaya kamar na cikin ɗakin. Salon zamani na ƙirar falo shine amfani da kayan daki, kayan adon jigo ɗaya. Hakanan ciki guda ɗaya ya haɗa da kayan ado na tsarin launi iri ɗaya. Shahararrun kwatancen salo don yin ado da falo sune marine, chalet, Egypt.

SaloNauticalChaletBamasaren
LauniFari, inuwar shuɗi, shuɗi mai haske, turquoiseFari, launin toka, launin ruwan kasaRawaya, lemu, yashi, zinariya
Kayan ado, alamuA kwance, ratsi na tsaye, anga, jirgin ruwa, abincin tekuTsarin MonochromeKayan adon fure, hieroglyphs, hotunan fir'auna, dala
Kammala abuItace, abin toshe kwalaba, dutse na halittaItace, dutse na halitta wanda ba a kula dashi baDutse na halitta, yumbu, fale-falen dutse
Hanyar ado bangoFuskar bangon hoto, zane-zanen ruwa, agogon bango, barometer, buɗe shafuka tare da kwandunan wickerBangarorin katako, zane-zanen, dawakan dawa, fatun dabbobiMosaics, frescoes, bangarori, shimfidawa da abubuwan ban sha'awa tare da vases na ƙasa, jita-jita na kabilanci, siffofi

Chalet

Bamasaren

Nautical

Hanyoyin hadawa

Idan 'yan uwa ba za su iya zuwa hada-hada ba game da yadda za a kawata bango a bayan gado mai matasai a cikin zauren, za ku iya haɗuwa da hanyoyin ƙira da yawa. Wannan zaɓin ya dace tare da babban sarari kyauta. Haɗuwa da alkuki da zane-zane, hotuna, madubai, agoguna suna kama da asali. A lokacin hutun bangon, zaku iya sanya fastocin maɗaukaki, hotunan iyali, abubuwan gani, da kayan gida. Haɗuwa da kayan ado tare da bangarori masu ado, yin gyare-gyare tare da fiffike, zane, hotuna suna da jituwa lokacin da aka lura da yadda aka zana hotunan a saman gado mai matasai.

Zaɓuɓɓukan zane don farfajiyar tsaye yakamata su taimaki juna. Amfani da hanyoyi da yawa masu banbanci na ado abin karba ne.

Lokacin da zane bai zama dole ba

Wani lokaci kowane zane da aka bayyana a sama na iya zama bai dace ba a cikin cikin ɗakin. Zaɓuɓɓuka lokacin da ba'a ba da shawarar cika sarari sama da sofa ba:

  1. Babu katangar fanko a saman kayan ɗakunan da aka rufa.
  2. Sofa abu ne na keɓance sarari a cikin ɗakin.
  3. Akwai bude taga da baranda a bayan kayan daki.

Abubuwan da ke ƙunshe da kansu waɗanda ke bayan gado mai matasai ba sa buƙatar ƙarin ado. Tari na "kayan ado" a cikin wannan yanayin zai zama dalilin rage sararin ɗakin. A duk sauran yanayi, canzawa ya dace, musamman lokacin da bangon fanko bai dace da babban ƙirar ɗakin ba.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: GA YADDA ZAKA MOTSO MA MATARKA SHAAWA (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com