Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Abinda yakamata ya gani a Kazbegi, Georgia

Pin
Send
Share
Send

Tafiya tafiye-tafiye, amma baku san waɗanne wuraren gani a Kazbegi (Georgia) suka cancanci fara gani ba? Ana neman araha da bambance bambancen nishaɗi ga dangin duka? Mun zabi wurare masu ban sha'awa da mashahuri na Stepantsminda (sunan Kazbegi na zamani) don a tuna da tafiyarku shekaru da yawa. Za ku ƙaunaci wannan garin wanda yake a ƙasan Dutsen Kazbek don shimfidar wurare, gine-gine da tsoffin gine-gine. Don haka, zuwa ga hankalinku 6 daga mafi kyawun gani na Kazbegi.

Cocin Gergeti

An gina shi a karni na 14, Cocin Gergeti Trinity shine ɗayan wuraren da aka fi ziyarta a Georgia. Idan ka riga ka zo Kazbegi, lallai ya kamata ka dube shi. Cocin yana a tsawan sama da mita 2000, daga saman ƙauyen Stepantsminda. Akwai kyawawan ra'ayoyi game da tsaunuka da ƙauyukan Georgia daga can, don haka tabbatar da ɗaukar kyamarar ku.

Akwai hanyoyi biyu don zuwa haikalin: a ƙafa da mota. Hawan kanka yana ɗaukar awanni 1.5 zuwa 3, gwargwadon lafiyar jikin ku. Hanyar tana da tsayi kuma koyaushe tana hawa, ƙari, babu wasu abubuwan more rayuwa a hanya, don haka bai kamata ku je coci tare da yara ba. Zai fi kyau a tafi tafiya da ƙafa da sassafe don kar a sami ƙonewa da bugun rana.

Hawan mota yana ɗaukar mintuna 30-40 kawai. A ƙasan dutsen, koyaushe akwai direbobin motocin haya da motocin mazaunan Kazbegi waɗanda za su yi farin cikin kai ku zuwa mafi kyawun wurare har ma su shirya ƙaramar balaguron (don kuɗi). Bai kamata ku je Cocin Triniti a motarku ba. Da fari dai, kawai SUV masu iko sosai zasu iya ɗaukar wannan tafiya, kuma abu na biyu, hanyar tana da tsayi kuma tana da haɗari, direban da bai shirya ba zai iya haɗari.

Tukwici:

  1. Zabi tufafi masu kyau da takalma. Mafi kyawun zaɓi don tafiya zuwa Kazbegi a bazara, bazara da damina ita ce sutturar rigar da aka sa a kan T-shirt, dogon wando da takalmi masu kyau. Kawo jakarka ta baya tare da abinci, ruwa da iska mai hana iska (yanayin yakan sauya yanayi a wannan yankin). A lokacin hunturu, tabbatar da sanya hular hat da gyale, jaket mai ɗumi, amma ba rigar ba, tunda zai zama rashin dacewar motsawa a ciki.
  2. Kada ku je coci a cikin hazo ko ruwan sama. Mafi kyawun gani wanda ya buɗe daga wannan jan hankalin shine gizagizai waɗanda suke "faɗuwa" akan tsaunuka. Anan zaku iya ɗaukar hotunan Kazbegi mai ban mamaki, amma a cikin yanayi mai kyau.
  3. Bai cancanci tafiya tare da hanyar da aka tsara don motoci ba. Kodayake motoci suna wucewa nan ba zato ba tsammani, yana da haɗari sosai kamar yadda ake zubar da duwatsu. Kari akan haka, ya fi kusan sau daya da rabi fiye da wanda matafiya kan yi tafiya tare.

Game da Cocin Gergeti kanta

Ya yi daga dutse, an kiyaye shi daidai har zuwa zamaninmu. Ba a ba mata izinin shiga wando da kawunansu ba shiga, don haka a ƙofar za ku iya ɗaukar ɗan ƙaramin siket da siket kyauta. Ana kunna coci Gergeti kawai da kyandir na mutanen da suka zo. A can za ku iya siyan gumaka da gicciye. Sun ce duk wani buri da aka yi anan zai tabbata. Lallai yakamata ku ziyarci wannan wuri mai tsarki.

Dutsen Kazbek

Yawancin marubuta sun yi rubutu game da wannan dutsen, gami da Lermontov da Pushkin. Dole ne in ce, ba a banza ba. Yankin shimfidar wuri wanda za'a iya gani anan kawai mai ban sha'awa ne, kuma daga saman dutsen, inda tsayi ya kai mita 5000, ra'ayoyi mafi ban mamaki a Georgia sun buɗe.

Masu hawan hawa da aka horar ne kawai za su iya shawo kan wannan tashin, amma matafiya na yau da kullun ya kamata su ziyarci Kazbek (alal misali, zaku iya zuwa Ikilisiyar Triniti, wanda muka yi rubutu a sama). Hakanan, a tsawan da bai wuce mita 400 ba, akwai tsaunuka tare da hangen nesa na haikalin da Kazbegi. Zaku iya zuwa plateau a ƙafa ta siyan taswira a cikin garin ko bincika hanyar akan Intanet. Mafi kyawun zaɓi shine ɗaukar taksi (farashin kimanin GEL 40).

A bayanin kula! Don ziyartar wannan jan hankalin a cikin Kazbegi kuma ku kashe ƙananan ƙoƙari akan hawan, sami gogaggun abokan tafiya ko tafi yawon shakatawa na bas. Yi amfani da jagororin da ke sama don taimaka maka zaɓi tufafi da lokacin da za ka yi tafiya.

Ruwan Gveleti

Tana cikin ƙaramin kwazazzabo dutse, nesa da tsakiyar hanyar Kazbegi. Kuna iya zuwa gare ta da ƙafa ko ta mota. Tafiya mai nisa mai ban sha'awa yana ɗaukar kimanin awa ɗaya, amma bai dace da tsofaffi da mutanen da ke da ƙoshin lafiya ba. Har ila yau, ya kamata ku yi hankali yayin yawo tare da ƙananan yara - a wasu lokutan hanyar tana da kunkuntar kuma m. Don isa ga ruwan kanta, kuna buƙatar wucewa ta cikin kogin dutse (sanannen wuri don hotuna a Kazbegi da Georgia gaba ɗaya) tare da gada ta katako kuma ku haye sama.

Tafiya da mota daga ƙafa zuwa dutsen zuwa filin ajiye motoci sanye take yana ɗaukar mintuna 15 kawai, amma don isa ga ruwan rijiyar, kuna buƙatar shawo kan mita 700 a ƙafa. Kuna iya iyo a ciki, amma akwai ƙarfi mai ƙarfi kuma koyaushe akwai yawon buɗe ido da yawa.

Tukwici

  1. Zai fi kyau ziyartar ruwan Gveleti a ranar sanyi mai sanyi don samun ƙimar kwarewa da kyawawan hotuna.
  2. Ruwan ruwan yana ɗayan ɗayan wuraren jan hankalin da za a iya gani a cikin Kazbegi a lokacin hunturu da lokacin rani, tunda wuraren da ke kewaye da su kyawawa ne a ƙarƙashin murfin dusar ƙanƙara da cikin kayan kore.
  3. Har yanzu akwai dusar ƙanƙara a farkon bazara, don haka idan kuna son yin tafiya a cikin yanayi mai ɗumi, zai fi kyau ku jira har zuwa ƙarshen Afrilu. Lokaci mafi dacewa don ziyartar ruwan ruwan shine Mayu-Yuni, lokacin da yake cikakke.
  4. Da fatan za a sanya tufafi masu kyau da takalma, kuma a kawo abinci da ruwa tunda babu shaguna a yankin.

Kwarin Truso

Wannan kyakkyawan wurin ba shi da kyau sosai ga masu yawon bude ido, ya dace da waɗanda ke son hutu da annashuwa. Don cikakken jin daɗin shimfidar wuri, zaku iya yin zango tare da tanti, saboda yawanci babu iska mai ƙarfi anan kuma yana da dumi sosai a lokacin bazara da bazara. Hanya ta hanyar kwari ta ƙare a kan iyakar iyaka, don haka shirya hanyar tafiyarku a gaba kuma kar ku manta da ɗaukar taswira.

Kuna iya tuka abin hawa-hanya tare da kwari ta hanyar yin odar shi a cikin birni. Zagayawa zai ɗauki awanni 1-2, ban da tsayawa. A kan hanya, zaku iya kallon kogin dutse, wani tafki da ruwan "tafasasshen" ma'adinai, kwazazzabo na ɗabi'a, hasumiyoyin wuta. Akwai wurin shakatawa a daidai cikin kwari inda zaku iya shakatawa kuma ku sami ƙarfi, da ƙaramin ƙauyen da ke sayar da cuku mai daɗi da sauran kayayyakin da ake yi a gida.

Nasihun tafiye-tafiye:

  1. Mafi kyawun abokai don ziyartar kwarin Truso su ne mazauna gari waɗanda yawanci suke taruwa a farkon hanyar. Wadannan jagororin yawon shakatawa masu ban sha'awa ba kawai zasu adana ku da kudi ba idan aka kwatanta da kungiyoyi na hukuma, amma kuma za su nuna muku kyawawan wurare, dafa abincin dare a kan wuta kuma ku zama babban kamfani.
  2. Hanya ta cikin kwarin yana yiwuwa ne kawai ga motocin da ke kan hanya. Kada ku amince da direbobi a cikin sauran motocin - da alama za ku iya makalewa a kan hanya.
  3. Tafiya tana ɗaukar awanni 3-4 a ƙafa, saboda haka bai kamata ku hau kan hanya ba idan ba ku da ƙoshin lafiyar jiki. Kwarin yana da girma ƙwarai da gaske, wuri ne mai kyau don tafiyar zango na kwana biyu ko uku.
  4. Kada kayi tafiya kai tsaye bayan ruwan sama ko washegari. A wannan lokacin, hanyar da ba ta da daidai, hanya mai duwatsu ta zama mafi haɗari, saboda abin da direbobi ke ɗaga kuɗaɗe ba tare da tabbatar da cewa ba za a sami matsala a hanya ba.
  5. Yi alƙawari tare da direban game da lokaci a gaba. Yawancin lokaci suna jiran masu yawon bude ido ne kawai na awa guda, don haka idan kun yi jinkiri ba tare da fara yarda da shi ba, kuna iya zama a cikin kwarin ba tare da rakiyar ku ba.
  6. Mafi kyawun lokacin don ziyartar wannan jan hankalin shine ƙarshen bazara ko farkon kaka. A wannan lokacin, zazzabi mafi dacewa ya kasance anan kuma yana cike da kyawawan shuke-shuke.

Kogon Betlem

Wani wuri mai jan hankali a kan Dutsen Kazbek, wanda yake a tsayin mita 4000. Wannan ita ce haikalin kogon Kirista mafi tsufa, wanda aka kafa a ƙarni na 6 AD, wanda wani ɗan Georgia mai hawan dutse ya samo a cikin 1950s.

Amfani masu Amfani

Kogon yana tsakanin glaciers, wannan ɗayan ɗayan wurare ne na musamman a cikin Georgia, wanda dole ne a gan shi a Kazbegi. An samo ɗakunan sufaye, kaburbura da sauran abubuwan tunawa da yawa a nan, waɗanda yanzu ke cikin gidan kayan gargajiya na birni.

  1. Akwai sanyi sosai a cikin kogo, don haka yana da daraja a kawo gyale da hula a tare da ku. Kar ka manta da takalmin gyaran kafa - ɗayan ɗayan ya kamata ya zama mai daɗi (don hawa kanta), na biyu ya zama dumi.
  2. Idan kuna son ziyartar wannan wurin, amma ba ku da isassun horo, kuna iya ziyartar ɗayan waɗannan kogunan (akwai da yawa daga cikinsu a kan Kazbek, duk a tsayi daban-daban), wanda ke ƙasa kaɗan.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Kazbegi National Park

Wannan ɗayan ɗayan shahararrun wuraren adana yanayi a cikin Georgia. Tana cikin tsaunuka, ɓangaren mafi ƙasƙanci yana tsaye a tsawan mita 1400. Yawancin yanki na wurin shakatawa an keɓance, tare da kogunan tsaunuka masu rikicewa.

Akwai dazuzzuka da yawa a kan yankin jan hankali tare da nau'ikan nau'ikan bishiyoyi. Birananan birches, tokar dutse da bishiyun pine suna girma a nan. Bugu da kari, wannan shine kawai wurin da birde Radde, waɗanda aka jera a cikin Littafin Ja, suna girma.

A gefen kudu na wurin shakatawa, akwai makiyaya da nau'ikan shuke-shuke da shuke-shuke. Wakilan nau'in nau'in fauna da ba su da yawa suna rayuwa a nan, misali, lynxes da mikiya na dutse, idan kun yi sa'a, za ku iya kallon su daga nesa kusa da nesa.

Zuwa yau, yankin ajiyar ba shi da kayan aiki, kayayyakin more rayuwa kusan ba su ci gaba ba kuma babu cikakken cibiyar yawon bude ido tukunna. A cikin Kazbegi National Park, ana yin balaguron tafiya da na bas koyaushe, wanda za'a iya yin oda duka a gaba da kuma lokacin isowa. Bugu da ƙari, kuna da damar da za ku ji daɗin hawan dawakai ta wurin ajiyar ko ku zama memba na ƙwararrun yawon shakatawa na ilimi, wanda aka shirya kowace rana don kowa ya lura da dabbobin dajin.

Gano yadda zaka isa Stepantsminda akan wannan shafin.

A bayanin kula!

Don tafiya a wurin shakatawa, kuna buƙatar ɗaukar sutura biyu - dumi da haske. Tun da wurin shakatawa yana a wurare daban-daban, yanayin zafin jiki ya canza dangane da ɓangaren ajiyar da kuke tafiya a ciki. Don haka, a yankunan da suke a tsawan sama da mita 2000, babu lokacin bazara, saboda haka, koyaushe yana yin sanyi a nan kuma komai ya rufe da dusar ƙanƙara.

Nemo Farashin kuɗi ko ajiyar kowane masauki ta amfani da wannan fom

Muna fatan cewa zaɓinmu da nasihunmu zasu taimaka muku ziyarci abubuwan gani mafi ban sha'awa a Kazbegi (Georgia). Wannan birni ne mai ban sha'awa inda zaku more hutun hutu da kyawawan wurare masu ban mamaki. Yi tafiya mai kyau!

Duk alama a cikin kusancin Kazbegi an yi alama a kan taswirar cikin Rashanci.

Bidiyo mai amfani ga waɗanda zasu ziyarci Stepantsminda.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: GEORGIAS MOST ICONIC CHURCH isolated in the mountains (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com