Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Zaɓuɓɓukan littattafan ƙofa na gilashi da fasali

Pin
Send
Share
Send

Don adana littattafai, ana zaɓar majallu daban-daban sau da yawa, waɗanda ke da ɗakuna da yawa don sanya jakar littattafai cikin sauƙi. Zasu iya samun girma da fasali daban-daban, don haka kowa zai iya zaɓar mafi kyawun tsari don gidansu. Za'a iya sanya akwatinan littattafai da aka zaɓa galibi tare da ƙofofin gilashi tare da ƙofofin da aka sanya da kyau. Ya zo cikin nau'ikan salo da launuka, don haka zaɓi yana da sauƙi.

Fa'idodi da rashin amfani

Babban fasalin akwatinan littattafai tare da gilashi shine cewa duk abubuwan da ke ciki a bayyane suke a cikin su, sabili da haka, yawanci ana amfani dasu idan akwai wasu tarin littattafai na musamman a cikin gidan.Duk wani daki mai irin wannan zane zai yi kyau da dadi. Mutane da yawa sun fi son yin amfani da lokacin hutu tare da littafi mai kayatarwa, don haka kasancewar irin wannan majalissar da ta dace, inda dukkanin littattafan suke a ciki bisa ga wani tsarin, yana sauƙaƙa aikin nemo littafin da ya dace.

Takaddun littattafai tare da ƙofofin gilashi suna da wasu fa'idodi akan sauran samfura makamantan su:

  • a cikin rufaffiyar abubuwa na ciki, duk littattafai suna da kariya sosai daga fitowar hasken rana da ƙura;
  • duk ɗaurin suna riƙe da kyaun bayyanar su na dogon lokaci, kuma babu wasu shafuka masu launin rawaya;
  • kasancewar fuskokin gilasai suna ba da dama ga kowa da kowa a cikin ɗakin don yaba wa ɗakunan karatu mai faɗi da kyau na masu mallakar dukiya;
  • ta hanyar kofofin bayyane yana yiwuwa a sami littattafan da kuke buƙata da sauri, kuma wannan baya ma buƙatar buɗe ƙofofin;
  • abubuwan gilashi suna ba da gudummawa ga faɗin gani na sararin samaniya, saboda haka yana da mahimmanci a girka waɗannan samfuran a cikin ƙaramin ɗaki;
  • ana samar da samfuran membobi masu yawa na wannan kayan, don haka zaka iya zaɓar ɗakunan kwana ko madaidaiciya, ƙasa ko babba, haka kuma kunkuntar ko faɗi;
  • masana'antun waɗannan abubuwa na ciki suna aiwatar da su a cikin salo da launuka daban-daban, wanda ke ba ku damar zaɓar launi mafi kyau;
  • ana iya balle ƙofofin ta hanyar ƙa'idar wani sashi ko a jingina shi, kuma kowane zaɓi yana da halaye da fa'idodi daban-daban.

Littafin rubutu tare da gilashi yana da wasu rashin amfani:

  • gilashi ana ɗaukarsa takamaiman abu wanda yatsun hannu da sauran abubuwan gurɓatuwa suke bayyane a fili, kuma yana da matuƙar wahala cire su, sabili da haka, zai zama da wuya a kula da tsarin;
  • farashin kayayyakin da aka sanya wa gilashi ana ɗaukarsu mai tsada, don haka dole ne ku biya kuɗi da yawa don siyen su;
  • Tunda majalisar tana da ɗakuna masu ƙofofi na gilashi, ana bayyane abubuwan da ke ciki a kowane ɓangare na ɗakin, don haka dole ne ku kashe kuɗi da yawa a kan siyan littattafai masu tsada tare da ɗauri mai ban sha'awa da ban sha'awa.

Don haka, yayin zaɓin akwatunan littattafai tare da gilashi, yana da mahimmanci a tuna cewa suna da sigogi masu kyau da kuma wasu haɗari, saboda haka ana ba da shawarar a kimanta duk halayen kafin siyan su don yin zaɓin da ya dace.

Irin

Waɗannan kabad ɗin ana ba su ta masana'antun kayayyaki da yawa. Sun bambanta da zane, hanyar buɗe ƙofofi da kayan halitta. Ana ba da shawara don kimanta duk waɗannan abubuwan kafin zaɓar takamaiman samfurin.

Ta nau'in kofa

Tunda ana amfani da gilashi don samar da kofofi, zasu iya zama:

  • lilo - wannan zaɓin yana ɗauke da mafi mashahuri kuma galibi ana siye shi. Don buɗewa da rufe ƙofofin, kawai kuna buƙatar kama karfan da cire su daga gare ku ko zuwa gare ku. Yawancin lokaci abubuwan gilashi suna sanye da maganadisu na musamman, waɗanda ke tabbatar da rashin yiwuwar buɗewar kansu;
  • zina - irin waɗannan ƙofofin ba safai ake amfani da su ba, tunda saboda gilashi akwai wasu matsaloli tare da amfanin da aka yi niyya;
  • sashi - ana ɗaukar ƙyauren ƙofofin da suka fi shahara tsakanin kowane irin. Don haka yayin aiwatar da amfani da majalissar mutane mutane ba sa taɓa gilashin kai tsaye, wanda ke haifar da barin zanan yatsun da ke da wuyar cirewa, akwai ƙananan bangarori na katako ko na roba a gefen. Ana ɗaukar kofofin zamiya masu sauƙi don amfani, kuma kowane tufafin tufafi tare da su suna da ban sha'awa da ban sha'awa.

Irin waɗannan ƙofofin an halicce su ne daga gilashi mai ɗorewa na musamman, mai zafin rai a masana'anta, don haka yana iya tsayayya wa manyan kayayyaki, kuma idan aka fallasa su da tasiri mai mahimmanci, ba ya ragargajewa cikin ƙananan gutsure.

Maɗaukaki

Nadawa

Swing

Ta hanyar kayan ƙira

Doorsofofin irin waɗannan ɗakunan an yi su ne da gilashi, amma firam ɗin da kanta da bangon, da kuma ɗakunan ajiya, ana yin su ne daga wasu kayan.Tunda ana nufin majalisar ministocin don adana littattafai, waɗanda yawanci suna da nauyi sosai, yana da mahimmanci a gina shi da kayan aiki masu ƙarfi da juriya ga damuwa.

Yawancin lokaci ana yin littattafan littattafai daga kayan aiki:

  • Barbashi ko MDF - waɗannan kayan suna da farashi mai karɓa da ƙarfi mai kyau. Maimakon guntu, an ba da shawarar siyan katako, tunda wannan kayan yana samar da tsayayyen kayan daki, saboda haka, an ba shi izinin samun adadi mai yawa na littattafai daban-daban a ciki;
  • daskararrun katako - suna mamakin wayewar su, karko da kuma kyakkyawan muhalli. Sun dace daidai da salo daban-daban na ɗakin, amma kayan da aka fi so shine. Ana amfani da itace daban-daban don wannan. Ana kula da kayan tare da maganin antiseptics, bayan haka an rufe shi da varnishes daban-daban ko wasu mahaukatan makamantan wannan;
  • filastik - wannan kayan yana ba ku damar ƙirƙirar kabad mai tsada, amma dole ne a kula da shi da kyau don kada a sanya ƙararraki. Kula da shi yana da sauƙi, sabili da haka an ba shi izinin amfani da sabulun maganin sabulu don tsaftacewa, amma ba za ku iya rinjayar abubuwan da goge mai wuya ba.

Bayyanar majalissar ya dogara da kayan ƙirar ministocin, kuma ana iya kallon hotuna iri daban-daban a ƙasa.

Itace

Filastik

Chipboard

MDF

Ta hanyar cikawa

Littattafan littattafai na iya samun abubuwa daban-daban a ciki, kuma yawanci ana ba su ta masana'antun samfuran tare da cikawa:

  • ƙananan ɗakunan da aka tsara don daidaitattun littattafai;
  • ƙananan ƙananan ɗakuna waɗanda zasu iya ɗaukar littafi guda ɗaya kawai;
  • manyan kabad da aka yi amfani da su wajen adana manyan littattafai;
  • zane-zane wanda za'a iya adana ƙananan ƙananan abubuwa daban-daban.

Kasancewar ƙarin ɓangarori da sauran abubuwa tabbas zai shafi kuɗin majalisar minista.

Zaɓuɓɓukan masauki

Ana iya shigar da ɗakuna a wurare daban-daban na wani ɗaki, kuma zaɓin wuri ya dogara da girman ɗakin, kazalika da dacewar amfani da tsarin don manufar da aka nufa.

Mafi yawan zaɓaɓɓun wuraren shigarwa sune:

  • tare da bangon ɗakin - saboda wannan, ana iya siyan kunkuntar ko babban littafi mai faɗi, kuma zaɓin wani samfurin na musamman ya dogara da yawan littattafan da aka shirya don adana su a ɗakunan ajiya. Yawancin lokaci samfurin yana kusa da bango ko wuraren kafa. Sau da yawa ana sanya gado mai matasai ko kujera mai hawa kusa, tunda yana da kyau da kuma daɗin karanta littattafai a cikin wannan kayan ɗakin;
  • a cikin kusurwa - an zaɓi akwatin littattafan kusurwa tare da gilashi don wannan tsari. Yawancin lokaci ana siye shi don ƙaramin ɗaki, saboda baya ɗaukar sarari da yawa, amma yana da faɗi mai kyau. Za'a iya wadatar da akwatin littattafan kusurwa da ƙarin abubuwa da yawa waɗanda ke haɓaka aikinta;
  • a tsakiyar ɗakin - ɗakunan ajiya tare da bango masu haske a kowane bangare zai zama kyakkyawan zaɓi. Ana amfani dashi don raba sarari guda ɗaya zuwa yankuna daban daban. An saya shi idan akwai manyan wurare.

Don haka, wurin samfurin ya dogara da dalilinsa, adadin littattafan da za a ɗora a kan ɗakunan ajiya, da kuma girman ɗakin da kansa. Sau da yawa, ana ɗora kabad a cikin ɗakin, tunda wannan ɗakin ne wanda yawanci ana amfani dashi don karatun littattafai.

A cikin kusurwa

A bango

A tsakiyar dakin

Nuances na zabi

Lokacin zabar mafi kyawun akwatin littattafai sanye da ƙofofin gilashi, dole ne a kula da manyan abubuwan:

  • masu girma - ana zaɓar su ne la'akari da yawan littattafan da aka shirya shigar a ɗakunan ajiya, kuma an kuma tantance irin girman falon da kansa yake da shi. Ana ɗaukar ƙaramin hukuma mafi kyau ga ƙananan littattafai, kuma an ba shi izinin shigar da TV, fitila ko wasu ƙarin abubuwa a kai. Wannan yana da kyau ga aikin kayan daki;
  • canza launi - ya kamata yayi kama da tsarin launi na ɗakin da kanta. Ana ɗaukar farin akwatin littattafai sananne, saboda yana haifar da yanayi na tsabta da ta'aziyya. Lokacin zabar farin yanki, ana bada shawara don tabbatar da cewa akwai wasu kayan aikin wannan launi a cikin ciki;
  • kayan ƙira - tunda za a adana littattafai akan ɗakuna, itace mai ɗauke da ɗayan zaɓi mafi kyau ga irin wannan majalissar. Idan babu wadatattun kuɗi don irin wannan sayan, to, zaku iya zaɓar samfura daga MDF ko allon rubutu;
  • salon zane - mafi shahararrun sune samfura a cikin salon salo, amma zaka iya zaɓar samfuran kowane irin salo.

Don haka, akwatunan littattafai sanye da gilashi, ɗakuna ko ƙofofin lilo ana ɗaukarsu zaɓi mafi kyau ga kowane ɗakin zama. Suna da fa'idodi da yawa, amma kulawarsu tana da rikitarwa ta gaban gilashi. An halicce su daga abubuwa daban-daban, kuma suna iya samun girma dabam da sauran halaye. Wannan yana ba da dama ga kowane abokin ciniki don siyan samfurin da ya dace da abubuwan da yake so.

Hoto

Mataki na ashirin da:

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Isah Ayagi SABON LABARI ft Maryam kk latest hausa love song 2020# (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com