Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Madame Tussauds Amsterdam - bayanin yawon shakatawa

Pin
Send
Share
Send

Shin kun taɓa son ganin Barack Obama, Robert Pattinson, Messi, George Clooney da Adele a rana ɗaya? Madame Tussauds Amsterdam wurin taro ne ga mutanen da suka zama alama ta zamanin su. Anan aka tara taurarin wasanni, sinima, kiɗa da wakilan dangin masarauta. Kuma mafi mahimmanci, duk mashahuri zasu sami lokaci don ɗaukar hoto wanda ba za a taɓa mantawa da shi ba.

Game da gidan kayan gargajiya

Madame Tussaud ta Wakilin kayan tarihi a Amsterdam shine ɗayan manyan gidajen tarihi da abubuwan jan hankali a duniya. Na farko da aka buɗe shine gidan kayan gargajiya a London, kuma alamar Amsterdam ita ce mafi tsufa reshe, wanda aka buɗe a rabi na biyu na karni na 20, wato a cikin 1971. Shekaru biyu bayan haka, gidan kayan tarihin yana cikin wani gini a cikin cibiyar tarihin babban birnin, a kan Dam Square, inda yake karɓar baƙi a yau.

Gaskiya mai ban sha'awa! A yau akwai gidajen tarihi guda 19 makamantansu a duk duniya - rassan wuraren tarihi na London.

A lokacin buɗewa, tarin Yaren mutanen Holland sun ƙunshi nune-nunen 20, a yau yawan mashahuri ya riga ya kai dozin biyar kuma yana ƙaruwa kowace shekara. Baƙi sun lura da kamanceceniya mai ban mamaki na zane-zane da na asali - yana da matukar wahala a gaskata cewa wannan ba mutum mai rai bane, amma siffar kakin zuma.

Kyakkyawan sani! Ofaya daga cikin fa'idodin gidan kayan gargajiya shine cewa an share iyakoki tsakanin mutane na yau da kullun da taurarin duniya. Ana iya taɓa kowane nuni, a manna ta baya kuma a ɗauki hoto.

Saitin gidan kayan gargajiya yana haifar da kyakkyawan ra'ayi na zahiri. Tsarin asali na kowane zaure, haske, kiɗa da tasiri na musamman zai bar abubuwan da ba za a taɓa mantawa da su ba.

Shin akwai wasu fa'idodi ga gidan kayan gargajiya? Zai yiwu, biyu ne kawai za a iya bambanta:

  1. adadi mai yawa na baƙi;
  2. tikiti masu tsada.

Tunanin tarihi

Nunin kakin farko ya faru a rabi na biyu na karni na 18 a Faransa. Philip Curtis ne, wanda ya yi aiki a gidan sarauta na Louis XV ne ya kirkiro wadannan adadi. A baje kolin farko, an gabatar da mashahuran wancan zamanin, da masarauta da matarsa, ga masu sauraro.

'Yar Maria Tussaud ta yi sa'a ta ziyarci bitar Curtis kuma ta lura da aikin gwani. Maria ta sadaukar da rayuwarta gaba ɗaya don yin aiki da kakin zuma da kuma yin zane-zane na shahararrun mutane. Na farko a cikin tarin shi ne Jean-Jacques Rousseau, shi ne ya kawo wa mace shahara a duniya. Madame Tussauds ta fara karɓar umarni da yawa. Bayan Rousseau, hotunan Voltaire da Franklin sun bayyana. Bayan Juyin Juya Halin Faransa, tarin ya ɗan sauya hankali da taken - abin rufe fuska na 'yan siyasa da sanannun Faransawa waɗanda ba su tsira daga masifu ba.

Bayan mutuwar ƙaunataccen malamin ta, Madame Tussauds ta ɗauki dukkan ayyukan ta tafi London. Shekaru da yawa Maria tana yawo cikin ƙasa kuma tana gabatar da Bature zuwa ayyukan fasaha na musamman. Matar ta yanke shawarar buɗe gidan kayan gargajiya a 1835. A saboda wannan dalili, an zaɓi gida a sanannen titin London Baker Street. Bayan rabin karni daga baya, sai gidan kayan tarihin ya canza wurin yin rajista ya sauka a titin Merilebon. Wannan wurin ya zama rashin sa'a ga gidan kayan gargajiya - a farkon ƙarni na 20, yawancin abubuwan da aka gabatar sun ƙone. Mun sami damar adana siffofin samfuran, don haka aka yanke shawarar mayar da su. Bayan 'yan shekaru baya, jan hankalin ya sake karɓar baƙi.

A rabi na biyu na karni na 20, an buɗe rassan Gidan Tarihi na Landan a ƙasashe da yawa, kuma alamar Amsterdam ita ce farkon su.

Kuna iya sha'awar: Gidan Tarihi na Jima'i wuri ne na nune-nunen ban mamaki a Amsterdam.

Nemo Farashin kuɗi ko ajiyar kowane masauki ta amfani da wannan fom

Gidaje da mashahurai

An zaɓi keɓaɓɓen maudu'in tattaunawa don ɗakunan taruwa, amma a lokaci guda, Gidan Tarihi na Waxakin inan a Amsterdam ya kiyaye asalin ƙasashen da dandano na Netherlands. Masu yawon bude ido suna gaishe da corsair wanda ke gayyatar baƙi don yin tafiya mai ban sha'awa cikin tarihin babban birnin Netherlands, a lokacin manyan abubuwan da suka faru, binciken duniya da balaguron teku. Dukkan bayanai da zane-zane an yi su ne tare da kiyaye gaskiyar abubuwan tarihi da kuma gwargwado. An sake kirkirar cikin gida zuwa mafi kankantar daki-daki. Masu sana'ar hannu da mazauna ƙauyuka cikin tsofaffin sutturar ƙasa suna ba da ɗanɗano na musamman ga wannan ɗakin. A cikin wannan ɗakin, an gabatar da Rembrandt - maigidan wanda ya ɗaukaka zanen Dutch a duk faɗin duniya.

A cikin daki na gaba, Madame Tussauds ta karɓi baƙuwa da karimci kanta - mace mai mutunci mai shekaru masu daraja. Sannan shahararrun fuskoki na da da na yanzu suna fara walƙiya a gaban baƙi. Wasu za'a iya gane su cikin sauƙin, amma akwai abubuwan nune-nunen da suke da kwatankwacin yanayi da asali.

Kyakkyawan sani! Tabbatar ɗaukar kyamararka tare da kai. An yarda da yin fim a ko'ina, ban da zauren ban tsoro. Bugu da ƙari, ana ba da izinin kowane nuni ya taɓa kuma ya ɗauki haske, hotunan asali.

A cikin zauren da aka keɓe don ƙididdigar siyasa, baƙi za su haɗu tare da shugaban proletariat na duniya - Vladimir Ilyich Lenin, Mikhail Sergeevich Gorbachov. A nan za ku iya magana kan batutuwan falsafa tare da Dalai Lama, ku yi wa Barack Obama tambaya, ku ga Sarauniyar Netherlands da kyakkyawa Lady Dee. Shin kuna son karɓar albarka daga Paparoma Benedict XVI kansa? Ba zai iya zama sauki ba!

Tabbas, mutane masu haɗaka irin su Albert Einstein da Salvador Dali sun mallaki wuri na musamman tsakanin adadi na Tussaud. Koyaya, yawancin waɗanda suke son ɗaukar hoto tare da shahararrun fina-finai da kiɗa na duniya. Maza sun runguma da Angelina Jolie da Marilyn Monroe cikin farin ciki, mata masu idanunsu masu mafarki suna shan kofi tare da George Clooney, suna yiwa David Beckham murmushi, a zahiri, basa wuce Brad Pitt. Hotunan da Michael Jackson, Elvis Presley da Julia Roberts suka yi daidai suke.

Gaskiya mai ban sha'awa! Wani daki daban a Madame Tussauds an keɓe shi ga mahaukatan da suka kawo tsoro da firgici ga fararen hula a ƙasashe daban-daban, birane da kuma a zamanin tarihi daban-daban. Gwamnatin tana ba da shawarar a daina ziyartar wannan zauren musamman mutane masu kwazo, mata masu ciki, yara. Hanyar gidan kayan gargajiya an tsara ta ta yadda za a bincika tarin ba tare da shiga cikin zauren mummunan ba.

Akwai taron bita a gidan kayan gargajiya a Amsterdam, inda zaku iya nuna gwanintarku ta ƙirƙirar zane-zane da kuma siffar ɗan kakin zuma. Bugu da kari, gidan kayan tarihin yana da nishadi da yawa ga baƙi - ana gayyatar baƙi don yin wasan ƙwallo tare da Messi kuma suna raira waƙa tare da mawaƙa Adele.

Misalin ƙirƙirar kakin zuma daga farkon zuwa matakin ƙarshe an misalta shi da misalin mawaƙa Beyonce.

A bayanin kula: Gidan kayan gargajiya na Vincent Van Gogh shine gidan kayan gargajiya da aka fi ziyarta a cikin Netherlands.

Bayani mai amfani

Adireshin jan hankali: Yankin Dam, 20, Amsterdam. Kuna iya zuwa can ta hanyoyi da yawa:

  • tafiya daga tashar jirgin kasa zai ɗauki mintuna 10 kawai;
  • yi taram zuwa tashar "Magna Plaza / Dam" ko "Bijenkorf / Dam".

Farashin tikiti:

  • balagagge - Yuro 23.5;
  • yara - Yuro 18,5;
  • Ana shigar da yara 'yan ƙasa da shekaru 4 gidan kayan gargajiya kyauta.

Ta yaya zaka iya ajiyewa:

  • zaɓi lokacin ziyarar kafin 11-30 ko bayan 18-00, a wannan yanayin zaku iya ajiye har zuwa Yuro 5,50;
  • zabi haɗakarwa - tikiti waɗanda ke ba da haƙƙin ziyartar abubuwan jan hankali da yawa - yawo tare da magudanan ruwa na babban birnin, ziyarar gidan kurkuku ko ziyarar wasu gidajen tarihi a Amsterdam;
  • tikiti tikiti akan gidan yanar gizon gidan kayan gargajiya don ajiye euro 4.

Gidan kayan gargajiya yana aiki Tussauds a Amsterdam kowace rana daga 10-00 zuwa 20-00.
Don rangadin shakatawa na tarin, keɓe awa 1 zuwa 1.5.

Madame Tussauds Amsterdam ita ce mafi yawan wuraren da aka ziyarta a babban birnin Netherlands, a sanyin safiyar yau akwai layi mai ban sha'awa a ƙofar, amma tabbatar cewa ba za ku yi nadama ba a lokacin da kuka yi na biyu.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Going to Madame Tussauds AMSTERDAM, Netherlands (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com