Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Kuching - "garin birni" a cikin Malesiya

Pin
Send
Share
Send

Idan kuna mafarkin ziyartar wani birni na Asiya na zamani wanda ke kewaye da dajin daji, to lokaci yayi da zaku tashi zuwa Kuching City, Malaysia. Babban birnin jihar Sarawak ta Malesiya da ke gefen wani babban kogi mai ban sha’awa, keɓaɓɓiyar haɗuwa ce da sababbin gine-ginen gine-gine da kuma tsarin zamanin mulkin mallaka, wuraren shakatawa da kasuwanni masu cike da mutane, gidajen ibada na tarihi da manyan otal.

Yana da wahala ga masu yawon bude ido su yanke shawarar garin da ya fi kyau zama - Kuching ko Kota Kinabalu. Kuma da yawa daga cikinsu har yanzu sun zaɓi zaɓi na farko. Bayan haka, garin Kuching tare da yawancin wuraren shakatawa na dare da cibiyoyin siye da siyarwa, abubuwan jan hankali na al'adu da wuraren ajiya na musamman wani abu ne da ba zato ba tsammani ga yawancin matafiya.

Janar bayani

A yanayin kasa, an kasa Malesiya zuwa gida biyu: yankin bakin teku, wanda yake kusa da Thailand, da kuma tsibirin, wadanda suke makwabtaka da Indonesia da Brunei. Ya kasance a ɓangaren tsibirin ƙasar (tsibirin Borneo) cewa garin Kuching ya girma. Tana da nisan kilomita 32 daga Tekun Kudancin China, ita ce birni na huɗu mafi girma a cikin Malesiya tare da yawan jama'a 325,000. Mafi yawan mazaunan babban birnin Sarawak musulmai ne, amma a nan zaka iya haduwa da wakilan addinin Buddha da na Kiristanci. Jama'ar garin sun haɗu da Malesiya, Sinawa, Dayaks da Indiyawa.

Kuching cikin fassara daga Malay yana nufin "kuli", wanda shine dalilin da yasa ake kiranta da ɗan birni. Haka kuma, jama'ar gari suna matukar son kuliyoyi kuma suna nuna girmamawarsu a garesu ta hanyar alamomi daban-daban: a kusancin zaku iya samun mutummutumai da yawa da zane a jikin wannan dabba. Kuching har ma yana da Gidan Tarihi na Cat. Irin wannan soyayyar ga wadannan halittu an bayyana ta ta hanyar imanin mazauna wurin, wadanda suka yi imanin cewa kyanwa tana kawo farin ciki da jituwa a rayuwa.

Jihar Sarawak ta kasance saniyar ware daga yankin tsibirin Malaysia. Bayan isowa nan za a ba ku ƙarin hatimi a fasfo ɗin ku. Hatta harshen da ke nan ya ɗan bambanta da wanda aka yarda da shi gaba ɗaya: mazauna yankin suna magana da yare na musamman na Malay. Gabaɗaya, Kuching birni ne mai kyau kuma a lokaci guda tsabtace, daga inda zaku iya fara balaguronku zuwa Malesiya.

Farashin masauki da abinci

Kuching a cikin Malesiya za a iya yaba masa don ingantaccen tsarin yawon buɗe ido. Otal-otal, gidajen cin abinci da wuraren shakatawa na dare don kowane ɗanɗano da aljihu suna jiran yawon buɗe ido kusan a kowane mataki.

Otal

Tare da manyan otal-otal a cikin birni, akwai gidajen baƙunci mai tsada da kuma gidajen baƙi, waɗanda farashinsu a cikin dare a cikin ɗakuna biyu daga $ 11-15. Hakanan akwai otal-otal masu taurari uku da yawa a Kuching, suna saita farashin masauki a cikin kewayon $ 20-50 kowace rana don mutane biyu. Koyaya, wasu ra'ayoyi sun haɗa da kyauta kyauta a farashin da aka nuna.

Gano Farashi ko sanya kowane masauki ta amfani da wannan fom

Gina Jiki

A cikin babban birnin Sarawak, zaku sami wuraren shan shayi iri iri da gidajen abinci waɗanda ke ba da abinci na gida da na Sinanci, Indonesiya, Jafananci da na Indiya. A lokaci guda, abincin Malay a wannan birni ya ɗan bambanta da abincin gama gari a cikin Malesiya. A nan ne kawai za ku iya ɗanɗana ainihin stew "Sarawak-Laksa" - tasa da aka yi daga cakulan abincin teku, kayan lambu da 'ya'yan itatuwa, daɗin karimci tare da miya mai zafi.

Ya kamata a ba da kulawa ta musamman ga salat mai ban sha'awa "umai" wanda aka yi da sanyayyen kifi tare da albasa da barkono mai barkono, a zuba shi da ruwan lemun tsami. Kuma, ba shakka, a Kuching, kamar kowane birni na Asiya, abincin rana ba ya cika ba tare da noodles ba: a cikin gida, ana haɗa su da ƙwallan nama da yankakken nama.

Ba tare da wata shakka ba, a cikin biranen zaku iya samun gidajen abinci tare da kayan abinci na yau da kullun na Turai, da nau'ikan pizzerias da abinci mai sauri. Don ɗanɗanar abinci mai ƙoshin inganci, muna ba da shawarar ziyartar kamfanoni masu zuwa:

  • Indah Cafe Art & Event Space
  • Lepau Restaurant
  • Munch cafe
  • Gidan Abincin Zinc da Bar
  • Kotun Abinci ta Top Spot
  • Karamin kicin dina
  • Balkanico Pizza

Abun ciye-ciye a cikin kafe mai tsada zai kashe $ 2 a kowane mutum, kuma don cin abincin rana sau uku na biyu a cikin gidan cin abinci na tsakiya, zaku biya $ 12. Kuna iya samun abun ciye ciye a cikin abinci mai sauri anan $ 3. Farashin shaye shaye:

  • Giya na gida (0.5) - $ 2.5
  • Biyan shigo da giya (0.33) - 2.4 $
  • Kofin cappuccino - $ 2.3
  • Pepsi (0.33) - $ 0.5
  • Ruwa (0.33) - $ 0.3

Jan hankali da kuma nishadi

Idan ka ziyarci Kuching, to tabbas ba za a gundura ba: bayan haka, birni yana da wadataccen gani kuma yana ba da abubuwan nishaɗi da yawa waɗanda zasu zama kayan ado mai kyau don hutunku. Wadanne wuraren al'adu da tarihi ne suka cancanci ziyarta tun farko?

Abubuwan gani

  1. Gwanin birni. Katin kasuwancin Kuching yana cikin tsakiyar garin. Wurin ya dace da yawon shakatawa, yana ba da ra'ayoyi game da shimfidar wurare. Anan zaku iya hawa jirgin ruwa (don $ 0.5) ko jirgin ruwa (don $ 7.5).
  2. Haikali na kasar Sin Tua Pek Kong (Tua Pek Kong). Tunawa da Chinesean mulkin mallaka na farko na ƙasar Sin, abin tunawa mafi mahimmanci na al'adu yana nan daidai a tsakiyar shingen birni. Ma'aikatan gidan baƙi masu karɓar baƙi za su taimaka muku don yin al'adun gargajiyar - kunna turaren wuta don haka samun nasarar kuɗi.
  3. Masallacin Kuching. Wani kyakkyawan masallaci mai ruwan hoda wanda yayi kama da kyau musamman hasken dare. Yana cikin tsakiyar gari, tafiyar minti biyar daga bakin ruwa.
  4. Titin Kafinta. Keɓaɓɓen wuri na tarihi tare da wadataccen zaɓi na sanduna da gidajen abinci. Titin yana da nutsuwa sosai, saboda haka yana da kyau don yawon bude ido.
  5. Babban abin tunawa ga kuliyoyi. Har ila yau, yana cikin tsakiyar tsakiyar shinge kusa da otal ɗin "Margarita". Musamman kyawawan hotuna a bayan bangon abin tunawa za'a iya kama su yayin faduwar rana.
  6. Ginin Majalisar Jihar Sarawak a Malaysia. Gine-ginen zamani yayi kaɗan da tsarin gine-gine. Ginin yana da kyau musamman da yamma lokacin da hasken zinariya ya haskaka. Kuna iya zuwa nan ta jirgin ruwa, kuna tsallaka zuwa banki kishiyar daga babban bango.

Nishaɗi

Bako na Kasa

Wannan ɗayan ɗayan keɓaɓɓun wurare ne a cikin Malesiya, inda kowa zai iya bincika yanayin dajin kuma ya san mazaunanta. A cikin ajiyar, ana ba masu yawon bude ido hanyoyi sama da dozin masu bambancin tsayi da wahala. Yana shirya balaguron tafiya dare da rana (wurin shakatawa a buɗe yake a kowane lokaci), a lokacin da matafiya zasu iya haɗuwa da dabbobin daji, safa, macaques, kada, macizai da gizo-gizo.

Wurin shakatawa yana da nisan kilomita 38 daga Kuching, kuma yana da sauƙin isa wurin. Mun sami bas a filin ajiye motoci zuwa ƙauyen Bako (yana gudana kowace sa'a), wanda ke sauke fasinjoji a bakin dutsen, sannan sai mu matsa zuwa jirgin ruwan da ke shirye don ɗaukar masu yawon buɗe ido zuwa wurin da aka tsara na $ 7-9.

Kudin shiga zuwa ajiyar $ 7.5 ne na manya da $ 2.5 na yara daga shekaru 6 zuwa 18 (har zuwa shekaru 6 kyauta).

Yankin Yanayi na Semenggoh

Ajiyar yanayi ce wacce ta ƙunshi nau'ikan dabbobi masu haɗari 1000 da ke cikin haɗari. Amma wurin dajin an fi saninsa da shirinta na gyaran orangan, saboda saduwa da waɗanda masu yawon buɗe ido ke zuwa nan. Cibiyar ta kasance kilomita 24 daga Kuching, kuma kuna iya zuwa nan ta bas kan $ 1 (6, 6A, 6B, 6C) daga tashar Chin Lian Long.

  • Wurin shakatawa na bude da safe daga 8:00 zuwa 10:00 da rana kuma daga 14:00 zuwa 16:00.
  • Kudin shiga shine 2,5 $.

Gonar kada (Jong's kada Farm & Zoo)

Cikakken gidan zoo ne, inda nau'ikan kada da tsuntsaye da kifaye daban-daban suke rayuwa, gami da mafi karancin mahara a duniya. Babban abin jan hankalin gonar shine nunin abincin kada, wanda ke faruwa sau biyu a rana - da karfe 11:00 da 15:00. Filin shakatawa yana da nisan kilomita 20 kudu maso gabashin garin.

  • Farashin tikiti ga babban mutum - $ 5.5, ga yaro - $ 3.
  • Lokacin buɗewa: 9.00-17.00.

Kauyen Al'adu na Sarawak

Wannan yanki ne mai ban sha'awa tare da rafuka da tafkuna, inda baƙi zasu iya sanin hanyar rayuwa da rayuwar Malesiya. A yankin akwai gidaje 8 tare da kayan ciki na yau da kullun, inda mata ke yin burodi, juyawa da kunna kayan kida na ƙasa. Wannan nau'in kayan gidan kayan gargajiya ne mai rai, inda ake yin rawar rawa sau biyu a rana (da 11:00 da 16:00). Anan zaku iya yin wasan harbi da kiban kibiya da kuma wasan kidan da ke cikin gida. Villageauyen yana kusa da nisan kilomita 30 arewa da Kuching, kuma mafi kyawun hanyar zuwa anan shine ta taksi.

  • Farashin tikiti – 15 $.
  • Lokacin buɗewa: 9.00-17.00.

Fairy Caves

Babban katako wanda aka kafa a cikin tsaunin farar ƙasa yana da nisan mita 20 sama da matakin ƙasa. Kyakkyawan kyakkyawan kogo mai girma a cikin Malesiya shine abin gani-gani. Ginin yana wajen ƙauyen Bau, kilomita 30 daga Kuching. Kuna iya zuwa nan ta taksi ko safarar haya.

  • Kudin shiga shine $ 1.2.
  • Lokacin buɗewa: 8.30 -16.00.

Rairayin bakin teku

Kodayake Kuching kanta ba a wanke ta da ruwan teku ba, kusancin ta da Tekun Kudancin China na ba masu yawon buɗe ido damar shakatawa a kan rairayin bakin teku masu kyau, wasu daga cikin mafi kyau a Malaysia.

Kogin Damai

Ya buɗe saman rairayin bakin teku masu na Kuching a cikin Malesiya. A tsayi na kakar, daruruwan yawon bude ido daga ko'ina cikin duniya suna hutawa a nan. Tana kusa da kilomita 30 arewa da garin. A gefen rairayin bakin teku akwai manyan otal-otal guda uku, gidajen cin abinci da gidajen cin abinci inda koyaushe zaku sami abun ciye-ciye bayan iyo da wanka da rana. A lokacin damina, akwai manyan raƙuman ruwa da cunkoson jellyfish.

Amma tare da ƙarshen mummunan yanayi, rairayin bakin teku yana buɗewa kuma yana bayyana a gaban masu yawon buɗe ido cikin ɗaukakarsa. Farin yashi mai tsabta, shuɗi mai haske shuɗi, wanda itacen dabino na wurare masu zafi ya tsara ya haifar da yanayi na aljanna ga masu hutu. Wannan kyakkyawan rairayin bakin teku ne mai kyau don hutu, amma saboda sanannen sa, ya cika da jama'a.

Yankin Santubong

Ba sanannun sanannun tsakanin rairayin bakin teku na Kuching ba, wanda ke da nisan kilomita 25 arewa da garin da kuma kilomita 6 kudu da Damai Beach. An bayyana ƙaramar shaharar Santubong ta ɗan ƙaramin zaɓi na masauki a kan iyakarta: babu otal a nan, amma akwai gidajen baƙi guda biyu. Ba zaku sami gidajen cin abinci mai ban sha'awa kusa da rairayin bakin teku ba, amma akwai yan shagunan kaɗan don kiyaye yunwa. Rashin yashi mai haske, kyakkyawan ruwan turquoise, kwanciyar hankali da karancin taron yawon bude ido - wannan shine ainihin abin da ya sanya wannan wuri mai daraja.

Tsibiran Talang

Yankunan rairayin bakin teku na Palau Talan Besar da Palau Talang Kesil, wadanda ke da nisan mintuna 30 daga bakin tekun Sematan da ke kudu maso yamma na Sarawak, ba wai kawai suna da ban mamaki ba, har ma da duniyar da ke karkashinsu. Wannan ita ce ainihin aljanna ga masu nishaɗi da ɗimbin yawa, har ma ga masoya otal. Tsibiran sun zama matattara ga kunkuru mai jerin-kore. Abubuwan haɓaka na yawon shakatawa na wannan yanki suna ba ku damar jin daɗin hutu mara kyau.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Yanayi da yanayi

Tunda Kuching yana can cikin ƙasan kudu, canjin yanayin sa yana da yanayi mara kyau. Zafin shekara a cikin birni ya kasance kusan alama ɗaya. Matsakaicin yanayin rana yana zuwa daga 30-33 ° C, da daddare - a kusa da 23-24 ° C. Koyaya, lokacin daga Nuwamba zuwa Fabrairu ana ɗaukarsa lokacin damuna. Saboda haka, lokacin daga Maris zuwa Oktoba an dauke shi mafi dacewa don ziyartar Kuching City, Malaysia.

WatanMatsakaicin yawan zafin jikiMatsakaicin zazzabi da dareZafin jiki na ruwaAdadin kwanakin ranaTsayin ranaAdadin kwanakin ruwa
Janairu30.4 ° C23.8 ° C28.5 ° C3126
Fabrairu30 ° C23.5 ° C28.1 ° C312,17
Maris31 ° C23.7 ° C28.8 ° C712,16
Afrilu32 ° C24 ° C29.5 ° C712,17
Mayu32.7 ° C24.5 ° C30.1 ° C1112,26
Yuni33 ° C24.3 ° C30.2 ° C1112,24
Yuli33 ° C24 ° C30 ° C1412,23
Agusta33 ° C24.5 ° C29.8 ° C1012,17
Satumba33 ° C24.6 ° C29.4 ° C1012,18
Oktoba32.7 ° C24.4 ° C29.5 ° C912,110
Nuwamba31.6 ° C24.2 ° C29.6 ° C41214
Disamba31 ° C24 ° C29 ° C41211

Bidiyo: kallon Kuching daga sama.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: THIS IS KUCHING IN 2 MINUTES OR LESS in 4K! (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com