Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Shawarwari don sanya ɗakunan ajiya sama da tebur a cikin ɗakunan daban-daban

Pin
Send
Share
Send

Kayan kowane daki, ya kasance gidan zama ne ko ofis, suna da wuyar tunani ba tare da ɗakuna ba. Baya ga manufar su kai tsaye, waɗannan gine-ginen sune kyakkyawan ƙari ga cikin ciki. Karfe, gilashi ko ɗakunan katako a saman tebur ba kawai faɗaɗa ayyukan wannan yankin sau da yawa ba ne, amma kuma yana ƙara masa daɗi. Ana iya siyan su a cikin shago na musamman ko kuyi da kanku - a kowane hali, ya zama mai sauƙi ne, amma a lokaci guda ana amfani da kayan kwalliyar da duk membobin gidan zasu yaba.

Kayan samfur

Theididdigar ɗakunan ajiya ya dogara ne da manyan ƙa'idodi huɗu, wanda ke nuna babban ƙira da kayan masarufin waɗannan samfuran.

Ta wurin wuri

Wuri ne da ya kamata a rataye ɗakunan da ke ƙayyade tsarin su, da kuma nau'in. Dogaro da aikin aikin ɗakin ko wani yanki na daban a ciki, ana sanya kayayyakin:

  1. A saman teburin rubutu. Ana iya amfani da irin wannan samfurin don adana kayan ofis, littattafai, ko sanya kayan adon. Babban aikin shine ƙirƙirar iyakar ta'aziyya ba tare da tsayawa daga ciki ba, ba tare da shagaltar da mutum daga tsarin kirkirar abubuwa ba.
  2. Sama da teburin aiki. Aiki shine babban abin damuwa ga irin wannan samfurin. Ba tare da la’akari da ko teburin waye ba, ana sanya kayan aikin daban-daban a saman wanda ya kamata ya kasance a kowane lokaci.
  3. A kan teburin kwamfutar. Kwanan nan kwanan nan, ana iya ganin adadi mai yawa na laser diski a nan. Yanzu an maye gurbinsu da ƙarin ƙananan kafofin watsa labarai masu adanawa da fasahar girgije, amma na'urori da adabi daban-daban har yanzu suna buƙatar sararin ajiya, kuma yana da dacewa don sanya su a kan shiryayye sama da teburin kwamfutar.
  4. A saman teburin cin abinci. Sau da yawa, ana iya ganin ɗakuna a cikin wannan yanki a cikin salon salon Provence. Kwalba tare da ruwan inabi ko man zaitun, kwalba na kayan yaji, kayan abinci iri-iri an sanya su, wanda ke haifar da yanayi na musamman na ta'aziyyar gida.

Kari akan haka, ana iya sanya shelf a saman teburin da ke cikin wani ɗaki:

  1. A cikin gandun daji Wataƙila, ga kowane ɗaki a cikin gida ko ɗaki, keɓaɓɓun ɗakunan ajiya ba su dace da na gandun daji ba. Yawaitar kayan wasa, zane na ilimi da litattafai na buƙatar sarari da yawa, yayin da dole ne wadatar su ga mai su a kowane lokaci.
  2. A cikin kicin. Ana yin amfani da ɗakunan ajiya a cikin wannan ɗakin don adana kayan da aka yi amfani da su kai tsaye a cikin aikin girki, da kuma sanya abubuwa na ado a kansu. Wannan gaskiyane ga girke-girke waɗanda suma ana amfani dasu azaman ɗakin cin abinci.
  3. A cikin falo. Kayan gargajiya na gargajiya sun hada da kayan aiki na sauti da bidiyo, hotunan hoto, kayan tarihi da litattafai. Duk wannan, ana sanya shi daidai a kan ɗakunan ajiya, na iya jaddada dandano na mai gidan a cikin mafi kyawun hanya.
  4. A cikin ɗakin kwana. A cikin wannan ɗakin, ana iya amfani da su duka don sanya abubuwa masu ado da kuma adana ƙananan ƙananan abubuwa, galibi ana sama da teburin kayan shafa.

A cikin gidan zama ko ofishi, kowane sarari kyauta a saman tebur ana iya haɓaka tare da ɗakunan ajiya waɗanda zasu dace da ƙwayoyin halitta a cikin mafi ƙarancin ƙirar ƙira.

Ta hanyar nau'in gini

Tsarin ƙirar samfuran ya dogara da sigar, tunda ba duk zaɓukan ƙira suke dacewa da ƙirar ƙira ba. Misali, zane mai lankwasa, zagaye ko mai zagaye-zagaye sau da yawa bashi da bangon gefe. Classic rectangular, diamond-shaped, triangular - akasin haka, suna da sauƙi, suna ba da zaɓuɓɓukan zane da yawa. Babban su ne:

  1. Consoles. Samfurori tare da ƙarancin tsari, a lokaci guda suna da daɗi da aiki. Abubuwan cantilever galibi ana yinsu ne da ƙarfe, suna samar da tsari mai cirewa, wanda ya dace idan kuna buƙatar canza yanayin lissafin.
  2. Hanyoyi da yawa. Suna aiki kamar yadda zai yiwu, tunda sun bada izinin amfani da hankali ta sararin murabba'i mai sharaɗi guda ɗaya na yankin.
  3. Tare da bangon gefe. An yi su ne a cikin sifar alkuki kuma sun dace don adana littattafan da ba sa faɗuwa saboda kasancewar bangon. Irin waɗannan ƙirar za a iya wadata su da bango biyu ko ɗaya.
  4. Tare da bangon baya. Wannan ƙirar ba ta shafi tasirin aiki sosai, kodayake, a bayyane yake canza yanayin bangon da yake a kansa.
  5. Zaɓuɓɓuka masu yawa. Wadannan shelf din suna da sauki amma suna aiki. A matsayinka na ƙa'ida, suna da madaidaitan sifofi na geometric, abin dogaro da maƙerin aminci, ana iya amfani da su don kowane dalili.

Duk abin da zane na ɗakunan ajiya, dole koyaushe ya dace da manufar aikin su.

Ta alƙawari

Babban manufar samfuran shine tsari da adana kanana da matsakaitan abubuwa. Koyaya, dangane da yadda ake amfani dasu da kuma waɗanda suka mallake su, ƙirar da aka fi so shima an ƙaddara shi. Misali, tilas a cikin dakin gandun daji dole ne ya zama mai aminci, wanda ke nufin cewa dole ne su samar da amintattun masu ɗaurewa waɗanda ke keɓance yiwuwar fadowa, kusurwa masu zagaye, da kuma abubuwan da ke da ƙarancin yanayi. Ga yara maza, an fi so a girka ɗakuna masu ɗakuna inda zaku iya saka babban abun wasa ko samfurin jirgin sama. Don 'yan mata, zaɓuɓɓuka tare da ƙananan ɓangarori da yawa sun fi ban sha'awa, inda zaku iya sanya dukiyarku da tsana.

Auki don ɗalibi ko ɗalibi na iya samun madaidaiciyar sifa kuma a yi shi cikin tsarin launi mai natsuwa wanda ba zai shagaltar da tsarin koyo ba. Ga ƙananan yara masu yara biyu waɗanda ba su da yara, zane-zanen duniya haɗe don abin da aka nufa su - abin da ake kira tsarin adana - zai dace. Irin wannan rakodin na iya samun tiers da yawa, yayin haɗa ɓangarorin buɗewa da rufe waɗanda zaku iya sanya kayan gida, da abubuwan adon ɗaki.

Wani zaɓi shine ɗakunan ajiya waɗanda ke da aikin ado. Irin waɗannan abubuwa na ciki na iya samun siffofi iri-iri kuma an yi su ne da ƙarfe, gilashi, itace.

Zane-zane na tukwanen filawa ba su da ƙarancin sha'awa. Irin waɗannan samfuran suna da sauƙi kuma ba a ɓoye ba, duk da haka, furanni ko kayan adon da aka ɗora a kansu yana canza yanayin ɗakin sosai. A irin waɗannan lokuta, ɗakunan ajiya na iya samun matakan da yawa.

Dogaro da hanyar shigarwa

Ganuwar bango ba kawai mai sauƙi ba ce, amma har ma da kayan ɗamara da yawa. Dogaro da hanyar shigarwa, an raba su zuwa:

  1. Bango ya hau. Wannan ita ce hanyar da ta fi dacewa don sanya ɗakunan ajiya, wanda ke ba da damar yin amfani da yankin bango yadda ya kamata. Babu wani mummunan sakamako ga wannan sanyawa, sai dai watakila don aikin yau da kullun.
  2. Dakatar Ya bambanta da na farko, ba a samo irin waɗannan samfuran har yanzu a cikin ɗakunan gargajiya. Ana iya haɗe su zuwa rufi ko bango a kan tsarin da aka dakatar da haɗin ginin ciki ta hanyar ɗakunan sama, na zamani ko na fasahar zamani. Babu wata matsala ga wannan hanyar shigarwa, amma baza'a iya amfani dashi a cikin dukkan ɗakuna ba.
  3. Kusurwa. Irin waɗannan ɗakunan ajiya suna ba da damar ingantaccen amfani da sararin kusurwa na ciki tsakanin bango biyu da ke kusa da juna, wanda galibi ba a amfani da shi. Abubuwan da aka yi da allo na allo a cikin hanyar niches na gani suna ƙara sarari zuwa ɗakin. Don kusurwar waje, samfuran rectangular masu sauƙi sun dace. Wannan maganin yana da mahimmanci musamman idan akwai ginshiƙai a cikin ɗakin, ƙirar su wanda zai sa cikin ya zama mai salo da ban mamaki. Daga cikin ƙananan kayan samfuran, yakamata a nuna haɓakar masana'antun.
  4. Tebur tare da manyan abubuwa. Wannan ƙirar tana da ƙari guda biyu, wanda ya ƙunshi dacewar motsa kayan ɗaki tare da ɗakunan ajiya, da ƙananan abubuwa, waɗanda suka ƙunshi rashin iya sauya jigilar kayayyaki a tsayi ko faɗi dangane da teburin kanta.

Hakanan masu ban sha'awa sune zaɓuɓɓuka don haɗuwa da amfani da ɗakunan ajiya, misali, rataye da bangon bango, azaman ɗayan hanyoyin ƙirƙirar mafita mara daidaituwa a cikin ciki.

Kayan masana'antu

Masana'antu na zamani suna amfani da abubuwa da yawa don yin ɗakunan ajiya. Zai iya zama guntu, MDF, acrylic. Koyaya, nau'ikan kayan gargajiya na gargajiya basu rasa dacewarsu ba:

  1. Itace. Zai yiwu mafi mashahuri abu. Dogayen katako masu kyau suna da kyau a cikin kowane ciki, galibi ana amfani dasu galibi a cikin salon Scandinavia ko kuma a ɗakunan da aka tsara a cikin ɗakunan hawa. Bugu da ƙari, itacen yana da halayen halayen muhalli masu girma, waɗanda ba za a iya faɗi game da kayan roba da aka yi ta amfani da manne ba. Hakanan akwai wasu matsaloli - farashin na ɗakunan ajiya suna da yawa, tunda kyawawan kayan albarkatu koyaushe suna da mutunci, abokantaka da mahalli da tsada.
  2. Gilashi Gine-ginen da aka yi da wannan kayan suna ba ku damar ƙirƙirar hanyoyin tsara abubuwa da yawa dangane da haɗuwa da kaddarorin shimfidar haske da haske. Mafi yawan kafofin watsa labarai masu tayar da hankali baya shafan gilashi, gami da danshi, yana da sauƙin tsaftacewa kuma ya ƙara ƙarfin juriya. Rashin fa'ida na shelf na gilashi shine cewa suna da rauni da rauni.
  3. Karfe. Kayayyakin karfe suna da sauki da sauki don amfani. Irin waɗannan ɗakunan ajiya galibi suna da rataye don sanyawa a kan raƙuman ƙarfe, wanda ke ba ku damar sauya fasalin samfurin idan ya cancanta. Rashin fa'ida shine ƙananan kayan kwalliya, waɗanda suka fi ƙarfin aikinsu.
  4. Filastik. Fasahohin zamani don ƙera kayan gini suna ba da izinin yin amfani da bangarori na filastik don ƙera keɓaɓɓu tare da kusan zaɓin launuka da launuka marasa iyaka. Kayan roba ko na roba suna da tsabtace muhalli, galibi ana amfani da su a cikin manyan fasahohi, kayan ciki na zamani, inda akwai siffofi marasa daidaituwa da lanƙwasa na layuka. Suna da 'yan matsaloli, ɗayansu shine cewa a ƙarƙashin nauyi mai yawa samfurin zai iya canza fasalinsa ko lanƙwasarsa.
  5. Chipboard. Wataƙila ana iya danganta wannan kayan zuwa mafi ƙarancin kasafin kuɗi. Gilashin Chipboard suna yin aikinsu da kyau, amma suna da rauni sosai, musamman a wuraren haɗin, kuma suna da ƙarancin aikin muhalli saboda amfani da manne a cikin ƙirar kayan.
  6. MDF. Wannan kayan ɗanyen shine mafi yawan amfani dashi don ƙera ba kawai ɗakunan ajiya ba, har ma da sauran kayan daki a cikin Rasha da Turai. Idan aka kwatanta da allo, kayan sun fi ƙarfi kuma sun fi dacewa da mahalli. Lokacin amfani da shi, zai iya yin kwatancen launuka iri-iri da launuka. A lokaci guda, MDF na kayan kayan kasafin kuɗi ne kuma yana da ɗan arha.

Babban halayen kayan abu shine ƙawancen muhalli, wanda ke da mahimmanci a cikin iyalai da yara. Sabili da haka, zaɓar ɗakuna dangane da ƙimar ingancin farashi, yakamata mutum ya mai da hankali kan mai nuna alama ta biyu.

Ado

Duk da yawancin zaɓuɓɓukan zane, akwai ƙa'idodi na asali waɗanda za a bi yayin ƙirƙirar kayan ado ko yanki na aiki tare da waɗannan abubuwan cikin. Misali, yadudduka da ke saman tebur a cikin dakin yara kada su kasance masu haske a launi, suna dauke da kwafi masu dauke da zane-zane na zane da zane wanda zai iya dauke hankalin yaro daga babban aikin - ilmantarwa.

Launi mai haske a cikin kowane ciki suna da damuwa, saboda haka ya kamata ayi amfani dasu da sani kawai. Idan yana da matsala sosai don yanke shawara akan zaɓin inuwa, ya fi kyau a ba da fifiko ga launukan pastel da lamuran halitta - dutse, itace.

Don haskaka ɗakunan ajiya, zaku iya yin wata dabara kaɗan: yi amfani da kayan cikin launuka masu haske don yin ɓangarorin samfurin.

Lokacin ƙirƙirar wurin aiki don ɗalibi, zaku iya amfani da samfuran tare da abubuwan ɓoyo don ɗalibin ya sami damar haɗa zanen gado. Bambance-bambancen karatu tare da allon allo ko allon alama, wanda zai ba ku damar amfani da bayanan kula kuma ku sa abubuwan ciki su zama masu ban sha'awa, suna da mashahuri.

Jagororin wuri

Tsarin tsari na iya zama sabani, babban abu ya dace. Koyaya, idan ya zo ga ajiye ɗakuna sama da tebur don ɗalibi, ya kamata a bi rulesan dokoki masu sauƙi:

  1. Tsarin da aka zana bai kamata ya toshe haske ba, musamman idan wurin aiki yana cikin ƙananan haske.
  2. Ya kamata a shimfida saman tebur na kayan daki da na ɗaki don yaron, yana zaune a teburin, yana fuskantar ko gefe zuwa ƙofar. An tabbatar da cewa mutumin da yake zaune tare da bayansa zuwa ƙofar yana fuskantar rashin jin daɗi yayin aiki.
  3. Tsarin yakamata ya zama ya isa tsayi daga kan mutum mai zaune don kada ya rage girman wurin aiki. Amsar tambayar game da wane tsayi don rataye shiryayye, yana da kyau a lura cewa ƙananan allonsa ya kamata ya kasance a tsayin hannu don yaro ya ɗauki abin da ake so ba tare da tashi ba.

Kafin ka rataye shiryayye, akwai ƙarin abu ɗaya da za a yi tunani a kansa. Yana da kyau a sanya ɓangaren sama na tsarin a ƙanƙanin tsayi; mutumin da ke zaune a tebur bai kamata ya yi amfani da kujera da wasu abubuwa don isa ga ɓangarorin da ke nesa ba, saboda wannan na iya zama mummunan rauni.

A cikin yanayin da abubuwan ɗakunan kayan bango ke yin aikin ado kawai, tsayin wurin ba shi da mahimmanci.

Wani ma'aunin yayin zabar wurin shiryayye a saman tebur shine adadin sarari kyauta a cikin ɗakin. Misali, nau'ikan da yawa ko na kusurwa suna da kyau ga ƙananan ɗakuna.

Yadda zaka yi shi da kanka

A kasuwar kayan kwalliyar zamani, akwai adadi mai yawa na nau'ikan samfura da nau'ikan farashi. Koyaya, wannan ƙirar tana da sauƙi da sauƙi cewa zaka iya sa shi da kanka cikin sauki. Don aiki kuna buƙatar:

  • rawar soja;
  • hacksaw ko jigsaw;
  • caca;
  • matakin;
  • da dama sukurori da dowels;
  • Shirye-shiryen shiryayye;
  • abubuwa masu ado waɗanda za'a iya siye su a cikin sarƙoƙi na musamman.

Babban abu don samar da kai shine katako na katako, allo ko kuma MDF panel. Idan maigidan ba shi da gogewa a cikin ƙirƙirar shiryayye tare da hannayensa a da, za ka iya farawa tare da samfurin fasali mafi sauƙi - mai kusurwa huɗu, daga abu mai sauƙin samun dama - allon katako da aka shirya.

Babban matakan masana'antu zai kasance kamar haka:

  1. Zane shiri. Babu buƙatar yin cikakken zane na kowane ɗayan abubuwa. Ya isa ƙayyade girman samfurin na gaba, la'akari da wurin da za'a girka shi. Idan bango ne, yi amfani da ma'aunin tef don ƙayyade tsayin da ake buƙata da faɗin shiryayye, da kuma wurin shigar da dowels don masu ɗaurewa. Sannan zane mai sauki akan wata takarda, misali, murabba'i mai dari, kuma an yiwa tsayi da faɗin samfurin alama a santimita da milimita. Zanen yana nuna wurin da aka sanya kayan kwalliya ko rumfa.
  2. Kirkirar sassan shiryayye Dangane da girman zane, an yanke alluna guda huɗu, zaka sami bangarorin sama da ƙasa da bangon gefe biyu na tsayi ɗaya. Sanya gefunan allon don cire duk wani ƙunci. Don inganta bayyanar, ana iya rufa kayan ta da tabo wanda zai inganta kaddarorin kayan kwalliya na farfajiyar da kuma jaddada tsarin katako.
  3. Majalisar. An sanya maɓallin ƙasa a farfajiyar ƙasa, ana amfani da bangon gefen a madadin daga ƙarshen kuma an yi alamun wuraren da za a zuga sukurorin.Yakamata a shigar da bangarorin domin iyakar su a bude suke, kuma gefunan kasa da bangarori na sama sun tsaya akan bangon gefen kuma basa gani. Haɗa bangon gefen, tare da bakin ciki mai kauri wanda ya dace da diamita na maɓuɓɓugun kai-da-kai, yi rawar ciki ta cikin ramuka tare da baƙin ciki zuwa ɓangaren ƙasa na kwance. Wannan ya zama dole don hana ɓarnatar da allon yayin dunƙulewa a cikin alamomi. Gyara bangon gefen tare da matattun kai tsaye. Haka kuma anyi tare da saman panel. A sakamakon haka, kuna samun shiryayye na madaidaicin siffar rectangular.
  4. Yin ado. Don bawa shiryayye bayyanar kyan gani da juriya na danshi, zaka iya yin shi akan itace ko amfani da abin da ake kira "Yacht varnish", ya ɗan kashe kuɗi fiye da yadda aka saba, amma a lokaci guda yana da matukar juriya ga danshi kuma yana haifar da ƙyalli mai ƙyalli mai inganci. Bayan jiyya ta bushe, kuna buƙatar shigar da kayan ɗamara wanda za'a rataye shiryayye da shi a bango.
  5. Girkawar fasteners da rataye Kafin rataye shiryayyen, an saka fasten a ɓangaren sama na ganuwar gefen a tazara daidai (kusan santimita 3-5) daga saman sama. Kada ku ɗora kwatancen a saman panel, saboda wannan zai rage juriya na kayan samfurin. Ana amfani da abin ɗamarar a bango a wurin da aka ɗora shi, tare da taimakon matakin, suna ba shi matsakaicin matsayi kwance kuma tare da alamar fensir wuraren shigarwar dowels ɗin da za a rataye samfurin a kansu. Idan bangon katako ne, ba a buƙatar dowels, kawai a dunƙule cikin dunƙule. Bayan haka, ta amfani da naushi ko guduma, gudummawar ramuka a bangon kuma shigar da dowels tare da maɓuɓɓugun kai ko maɓuɓɓuka. Rataya samfurin da aka gama akan bango.

Yin shimfiɗa mai sauƙi tare da hannunka babban aiki ne na farko. Amma samfuran sabbin abubuwa masu banƙyama ta amfani da gilashi ko ƙarfe ba su da rikitarwa kamar yadda yake a farkon kallo. Babban abu shine sha'awar ƙirƙirar ingantaccen kayan ɗamara da hannuwanku da hannuwanku.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Après avoir essayé ce mélange aloe vera u0026 dentifrice, tu seras très heureux (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com