Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Menene fararen tufafi don ɗakin kwana, tukwici don zaɓar

Pin
Send
Share
Send

Yakamata a zaɓi cikin gida mai dakuna domin ya kasance da kwanciyar hankali da nutsuwa don hutawa a ciki. Bayan kwanakin aiki a cikin yanayi na shakatawa, kayan ɗamara na launuka masu ƙuntata ya kamata su kasance, alal misali, fararen tufafi a cikin ɗakin kwana zai dace.

Siffofin launi

Girman ɗakin kwana yawanci ƙananan ne, kuma ciki a cikin launuka masu launi ko fari na iya faɗaɗa sararin samaniya. Farin launi ne wanda aka haɗe shi da kowane inuwa; ana iya amfani dashi azaman babban kuma don haskaka lafazin ɗakin. Misalan hotuna za su nuna yadda za a ba ɗaki mai ɗorawa fari da launuka masu sheki don ɓoye ajizan bango da rufi. Ta amfani da fari, ɗakin zai bayyana girma da haske, wanda ya dace da ƙananan Khrushchevs. Mutane suna yaudarar da gaskiyar cewa fararen kayan daki suna da sauƙin datti kuma suna da datti da sauri, amma, duk da haka, ƙura a irin wannan yanayin kusan ba zai ganuwa ba, idan aka kwatanta da sautunan duhu. Plusari don ɗakin kwana tare da fararen tufafi da gado za su yi adana a kan kayan wuta, waɗanda 'yan kaɗan za su isa.

Me yasa zabi fari don ciki:

  • yawa - da ƙari ana haɗe shi da kowane irin zane, kawai yanayin ciki zai bambanta. Zai iya zama salo na gargajiya ko na zamani, fararen launi zai zama mai jituwa ko'ina. Kasancewar ƙarin abubuwan adon ba zai zama da wahala ba, musamman idan mai sheki ne wanda zai tsawaita rayuwar kayan daki. Haske masu haske suna tafiya da kyau tare da sifofin sama, minimalism ko Faransanci Provence, ba sau da yawa Scandinavian;
  • ma'anar salo - wannan gaskiya ne game da zane-zane ko salon salo na gargajiya, wanda ake haɗuwa da farin sheki tare da zinare ko azurfa. Gidajen mutane masu wadata koyaushe ana yin ado da fararen kayan ɗimbin yawa, wanda ke ƙarfafa alatu. Tsanani da madaidaiciyar layin sun banbanta salo na gargajiya daga wasu;
  • aiki - watsar da son zuciya game da tabarau na haske, yana da lafiya a faɗi cewa, tare da tsaftacewa mai kyau, ba su ƙasa da aiki da kayan ɗaki masu duhu ba, tunda tabo da ƙura ba su cika gani a kansu ba;
  • haɗin launuka - idan ɗakin ya ƙare gaba ɗaya cikin launuka masu haske, to, kayan ɗamara masu duhu na iya ƙirƙirar tasirin ƙima. Idan an sayi farin tufafi don ɗakin kwana, to, sautunan duhu na bangon na iya zama zaɓi mafi kyau, wanda zai haifar da banbancin ban mamaki da ladabi na layuka. Lokacin da ake shirin cikin ɗakin ɗakin yara, ana amfani da inuwa mai laushi mai haske mai launin rawaya, lemu ko kore, wanda ya sa ɗakin wasa;
  • Fadada sarari - fararen kayan daki kuma yana kara sararin dakin, kamar bango da rufi, ciki yayi kyau.

Kalar kayan madara ko kayan hauren giwa zasu dace da hoton ciki, amma karka manta cewa zaku iya wuce gona da iri. Idan kuna son yin ado a daki da fararen fata, kuna buƙatar sanya lafazi a cikin wasu tabarau don kada ku ƙirƙiri ra'ayin ɗakin asibiti.

Irin

Ga mai siyo tufafi a cikin ɗakin kwana, ba wai launi kawai yana da mahimmanci ba, amma har da nau'in da kayan ƙira. Mafi yawan lokuta ana yin kabad ne da katako, MDF, allon rubutu ko veneer, amma ana ba da fifiko ga kayan ƙasa.

Nau'in kwamitocin sune kamar haka:

  • karamin kusurwa zai kasance mai amfani don cikin gida, samarwa yana ɗaukar ƙarin lokaci, tunda an tsara zane don yin oda. Babban zaɓi don ƙananan ɗakuna, yana adana sararin ɗaki. Fararen tufafi na kusurwa a cikin kowane salon ciki zai sami kwanciyar hankali a cikin ɗakin kwana;
  • Tsarin da aka gina zai magance matsalar abubuwan da ba dole ba, yana da ɗakuna da yawa kuma baya ɗaukar yankin kyauta na ɗakin. Duk da cewa gidan da aka gina a ciki yana buƙatar ƙarin tsarin tsaftacewa, ana amfani dashi azaman ɗakin sutura;
  • madaidaiciyar ƙira - kawai raunin irin wannan majalissar shine ikon girka shi kawai tare da bango, in ba haka ba yana da faɗi da kwanciyar hankali;
  • Designaƙarin yanki ɗaya yana da amfani a cikin cewa ana iya ɗaukarsa zuwa kowane wuri mai dacewa a cikin ɗakin, misali, kamar fensir.

Bayan yin nazarin hotunan kabad a cikin fari ko duhu na zane daban-daban, an zaɓi zaɓi mafi amfani da kyau.

Gina a ciki

Harka

Madaidaiciya

Mai kusurwa

Sharuɗɗan amfani a ciki

Don yin ɗakin kwana mai kyau wurin hutawa da tsara kayan daki daidai, ya kamata ku bi shawarwarin:

  • don cimma sakamako mai kyau na ciki, m da asali, zaku iya cimma shigarwar launuka masu haske. Idan dakin yana da farin tufafi mai juyawa da gado, to labule ko fuskar bangon waya yakamata a zama masu jan hankali, misali, cakulan ko shuɗi mai duhu. Kuna iya tsarma kayan ciki mai ban sha'awa gaba ɗaya cikin fararen launuka tare da bambancin hasken fitilu;
  • don abokan hamayyar launuka masu duhu, ana iya yin ado a cikin ɗaki fari, amma ana kawata ɗakunan gado, gado ko tebur a cikin inuwa ko inuwa;
  • fararen kayan daki, musamman masu sheki, suna nuna hasken rafuka kuma ba a buƙatar ƙarin kayan wuta. Wannan hanyar ado ta cikin gida zata adana wutar lantarki, tunda ba lallai bane a kunna kwararan fitila da rana;
  • zaka iya haskaka farin farin hukuma a bayan bangon sauran kayan daki da na ciki ta amfani da fuskar bangon waya, wannan zai haifar da kwanciyar hankali a cikin dakin bacci;
  • yana da mahimmanci a yi amfani da salon ado iri ɗaya don ɗaukacin ɗakin don miƙa mulki ya zama mai sauƙi;
  • ya fi kyau a sanya tufafi kusa da wurin bacci don saurin isa ga abubuwa;
  • ana iya sanya tufafi a ciki kusa da taga ta yadda akwai ƙarin haske a ciki;
  • wani zaɓi don wurin da aka tanada na iya zama tsakiyar ɗaki a cikin ɗakin studio, don raba sararin;
  • tufafi a cikin sautunan fararen fata na iya tsayawa tare da bangon, amma zai ja hankali idan akwai bangarori masu madubi;
  • Kyakkyawan bayani mai ban sha'awa zai kasance amfani da tsiri na LED, don haka hasken da ke kewaye da dukkanin kewayen majalisar zai haifar da daɗaɗa da taushi a cikin ɗakin.

Hasken ɗaki mai ɗumi da kyan gani mai haske, bayanan adon ƙarfe da labule masu kyau za su ƙirƙiri kyakkyawan ɗakin kwana.

Salo da fasali

Classicaƙƙarfan salon gargajiya na ɗakin kwana, haɗe shi da fararen kayan ɗaki da ƙyallen zinariya, na iya tsar da matashin kai cikin duhun launuka masu launuka daban-daban. Dogaro da salon da aka zaɓa don ɗakin kwana, bisa ga hoton, zaku iya zaɓar launi na kayan ɗaki, furanni a jikin tagogin windows, teburin gado, yanayin kayan kwalliya, fitilu, da ƙari. Itace ta halitta don ƙera kabad ya fi dacewa, don zaɓin arha MDF ko allon rubutu. Ra'ayoyin zane suna ɗauke da fararen tufafi a cikin salon Faransanci, yana mai da su da gani na zamani don salon Provence.

Da yawa kayan kwalliya da dabarun kammalawa masu amfani da zane suna amfani dasu don yin kabad, amma yakamata yayi daidai da yanayin ɗakin. Da farko, an zaɓi nau'in ciki kuma, bisa ga hoto, cike ɗakin da kayan ɗaki.

Farar tufafi don ɗakin kwanciya ya dace da yanayin gargajiya ko salon masarauta, yana da kyau, an yi masa ado da sassaka abubuwa ko kayan ado. Masana'antu suna yin katako daga katako mai ƙarfi, don tabbatar da dorewarta. Yanayin yana tattare da layuka masu santsi da zane-zane masu kyau, akwai kuma katako.

Baroque sananne ne don dabarun saɓanin sa, launuka masu haske na ciki dole ne a tsarma su da lafazi, fitila ko teburin ado. Lokacin yin kayan ɗamara na zamani, yakamata su miƙe tsaye ko kuma ginannensu, amma tare da kayan ƙarfe da madubi.

Amfani da Provence ko salon rustic yana da alaƙa da kayan ɗabi'a a cikin hanyar tufafi ko tsayayyun dare, gadaje da tebur cikin fararen, amma ba tare da sheki ba. Wani fasali daban na kayan gyaran fuska shine yanayin tsufa na kayan ɗaki, wanda zai iya zama tsohon yayi. Dabarar ƙirƙirar sutura ta ƙunshi yin amfani da fenti na musamman tare da ƙananan tabo. Provence yayi kama da salon Scandinavia na ado da fasa da tsoffin kayan aiki akan kayan daki.

Tsarin Rum na kayan ɗakin kwana ya haɗa da laconic layin katako mai ƙarfi wanda aka yi kayan ɗaki da shi. Amma tufafi mai motsi tare da fararen haske mai walƙiya na iya ba da ɗoki ga ɗakin kwana. Saƙon Victoria ba safai ake amfani da shi ba, amma yana nuna ƙarancin ciki da ƙimar zaɓin kayan ɗaki, layukan ya zama tsaurara, kayan adon ya kamata ba su nan.

Hanyar zamiya ko lilo ta hanyar ƙofa a cikin kayan ɗamara za ta canza cikin ciki kuma ta ba shi daidaiku. Lokacin zabar facades, ana iya amfani da fasahohi iri-iri:

  • hada tabarau da dama;
  • abun sakawa na gilashi da madubai, don haka gilasai masu gilashi-gilashi zasu kara sauki a cikin ciki, fadada sararin. Zaka iya zaɓar launi na gilashin; zaɓuɓɓuka masu yawa, masu sauƙi ko acrylic, sun zama baƙon abu.
  • yin amfani da abubuwan saka fata akan kayan daki ko gadaje a cikin ciki yana kara wajan kyau.
  • za a iya yin ado da tufafi mai zamiya tare da madubai tare da hoto tare da ɗab'in hoto, wanda zai ba da facade wani yanayi na musamman.

Yadda ake kulawa

Yawancin mutane suna jin tsoron sanya kayan daki cikin fararen fata saboda yawan shara da yawan tsafta. Mafi sau da yawa, ɗakuna waɗanda aka yi da katako mai ƙarfi suna da tsada, don haka lalata irin wannan kayan gidan zai ɗauki tsada mai kyau. Idan kayi amfani da mai tsabtace kayan daki ba daidai ba, tabo zai kasance wanda za'a iya cire shi ta hanyar sake ƙazantar da kayan cikin mai tsabtace bushe.

Yana da mahimmanci a tuna cewa yakamata a zaɓi fararen kayan ado a kalla sau ɗaya a kowace kwana biyu, amma ƙwararrun kulawa na yau da kullun ba zai ɗauki lokaci mai yawa ba. Farin tufafi zai yi kama da sabo a cikin fewan shekaru idan kayi amfani da samfuran musamman don tsaftace saman katako. Vwararrun varnishes da aerosols na iya ƙunsar ƙarin abubuwan sinadarai waɗanda ake amfani da su sau ɗaya a wata, in ba haka ba tabo mai taurin kai zai kasance. Cire tabon maiko akan kanku na iya haifar da amfani da wakilai tare da abubuwan haɗari waɗanda zasu lalata kayan daki gaba ɗaya.

Ya kamata a yi amfani da samfuri na musamman akan fararen kayan daki cikin ƙananan yawa.

Kuna iya ɗaukaka kamannin tsofaffin kayan daki da ƙoshin hakori da ruwa. Daga magungunan jama'a, yankakken albasa yayi aiki mai kyau tare da tabon da ya bayyana akan asalin farin.

Don kauce wa zane-zane ko zane-zane, ya kamata ku guji samfuran da ke ƙunshe da ƙwayoyi. Idan kayan tufafi a cikin ɗakin kwana suna da sheki, ba'a da shawarar tsaftace shi da goge goge. Zai fi kyau a wanke tabo akan kayan daki tare da rigar microfiber, kuma idan babu samfuran musamman, to sabulu na yau da kullun zai yi. Bayan wanka, yakamata a goge kayan ɗaki a bushe da kyalle mai tsabta.

Ba tare da la'akari da babban launi na ciki ba, fararen kayan ɗaki za su dace. Lokacin zabar salon ɗaki, kuna buƙatar bin dokoki don haɗa launuka da kuma ado gidan duka bisa ga ƙa'idar miƙaƙƙiyar miƙa mulki. Kula da fararen fata baya buƙatar wasu ƙwarewa na musamman, kuma yana ɗaukar lokaci kamar kowane kayan daki.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Virus Disease Resistance In Wheat (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com