Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda za a zaɓi madaidaicin kujerar komputa don babban mutum ko yaro

Pin
Send
Share
Send

A zamanin yau, mutane suna ƙara yawan lokaci a gaban mai sa ido. Ci gaban ci gaban fasaha yana kawo fa'idodi da yawa kuma a lokaci guda yana haifar da matsalolin lafiya. Sanin yadda za a zabi kujerar komputa zai taimaka kare layin kashin baya daga lankwasawa. Abubuwan da ke da inganci suna ba da sauƙi da haɓaka ƙwarewa.

Alkawari

Kujerar komputa kayan daki ne na musamman waɗanda ake buƙata don kiyaye jiki cikin madaidaicin matsayi yayin aiki. Yana da cikakken fasali wanda ya banbanta shi da kujerun talakawa:

  1. Kujeru mai taushi na roba.
  2. Lasticaƙƙarfan maɗaukakiyar roba don tallafi mai inganci.
  3. Restungiyoyin makamai.
  4. Yiwuwar daidaita matsayin wurin zama, mara baya.
  5. Ikon canza tsayi don matsayi mafi kyau a gaban mai saka idanu.
  6. Amincin tsarin tallafi.
  7. Elsafafun don sauƙi motsi a cikin ɗakin.
  8. An yi murfin da kyawawan abubuwa waɗanda suke numfashi.

Soft wurin zama

Kulle baya

Restungiyoyin makamai

Tsawon baya da daidaita matsayin

Amincin tsarin tallafi

Kasancewar ƙafafun

Babban ɗaukar hoto

Kyakkyawan zaɓaɓɓen kujerar komputa yana da fa'idodi masu zuwa:

  • rigakafin cutar herver, osteochondrosis;
  • kiyaye matsayi, gyara wanda ya karye;
  • kawar da ciwo a baya, kumburin wuya;
  • rage gajiya, kara ingancin aiki, horo.

Wajibi ne a zaɓi kujera a hankali, la'akari da lokacin aiki a kwamfutar, halaye na mutum na mutum, dalilin ƙirar. Abubuwan da basu da inganci suna da lahani ga lafiya, suna haifar da lankwasawar kashin baya, hakan yakan shafi yanayin jijiyoyin jini, wanda hakan yakan haifar da ciwon kai da kuma hauhawar matsi.

Kafin zaɓar kujerar komputa, ya zama dole ka nuna wa kanka manufa da maƙasudin amfani da sifofin. Akwai nau'ikan samfuran da yawa:

  1. Ga manya. Lokacin amfani dashi a gida, ƙira da girman samfuran suna da mahimmancin gaske. An zaɓi masu girma dabam ɗayan don dacewa. Tsarin waje yakamata ya dace ya dace da cikin ɗakin.
  2. Ga dalibi. Samfurori suna da ƙirar mara nauyi mai amfani kuma an tsara su don amfani daga shekaru 5 zuwa 13. Kayan daki na zamani suna ba da daidaiton tsayi na mazaunin da kuma bayan gida. Ana zaɓar kujerun orthopedic don ɗalibin ɗalibai kawai idan akwai matsaloli game da tsarin musculoskeletal ko hangen nesa.
  3. Ga yan wasa. Babban fasalin fasalin kujerar shine ƙarfin tsari, wanda aka samar dashi ta hanyar ƙarfe, ergonomics, da ayyuka da yawa. An tsara samfuran don sauƙaƙa tashin hankali a ƙananan baya, kafadu, wuyan hannu, wanda ke saurin gajiya saboda matsayin jikin mutum.
  4. Ga shugabanni. Nau'in kayan ado na musamman tare da babban matakin ta'aziyya. A yayin kera kujerar, ana amfani da fasahohin zamani, kayan zamani, da kayan aiki na zamani.
  5. Ga ma'aikata. Sanye take da injin bazara don tallafawa na baya mai dogaro, wurin zama mai laushi, gicciye kan ƙafafun, abin ɗamara. A cikin kujera mai dadi, ma’aikatan ofis za su iya aiki na tsawon awanni 8 ba tare da jin kasala da rashin kwanciyar hankali ba.

Kujerar orthopedic ergonomic ne, yana ba ka damar daidaita tsayin wurin zama da matsayin baya ga kowane sigogin mutum. Kudin irin waɗannan samfuran suna da tsada sosai. Idan babu matsaloli tare da kashin baya, ya kamata ku ba da fifiko ga samfuran sauƙi.

Ga manya

Ga 'yan makaranta

Don mai wasa

Ga shugaba

Orthopedic

Zane

Idan an tsara kujerar komputa na gida da ofishi don aiki na dogon lokaci, kuna buƙatar tabbatar da cewa ya kasance mai sauƙi da aminci kamar yadda zai yiwu. Masana'antu suna ba da samfuransu tare da kujerun jikin mutum, daidaitattun wuraren baya, ƙafafun hannu, ƙafafun kafa. Daidaitaccen zane shi ne kujera a kan shafi tare da gicciyen katako biyar. Samfurin na iya juyawa a kusa da sasanninta kuma an sanya shi ta kayan kwalliya da rollers.

Kujeru ya kamata a zagaye da santsi. Yana da kyawawa cewa kayan ado suna da kyauta don wuce iska da ruwa kuma baya fitar da abubuwa masu guba. An bayar da taushi ta hanyar lokacin farin ciki na kayan ƙasa da ginannun maɓuɓɓugan ruwa. Wannan shine abin da ke ba da sauƙi yayin amfani da dogon lokaci. M kayayyakin da aka sanya daga kayan roba, ba tare da dabe. Wannan zaɓin yana da lahani masu haɗari: jiki da sauri ya dushe, mutum yana fuskantar rashin jin daɗi mai tsanani, don haka ba zai dace da amfani akai ba.

Zabin kujerar komputa kuma ya dogara da fasalin baya. Tare da taimakon ƙusoshin gyare-gyare na musamman, ana canza sigoginsa. Don saita tsayi mafi kyau duka, kana buƙatar zama a kan kujera, sanya ƙafafunku ƙasa a ƙasa kuma ku ji daɗi mai kyau ga duk ƙwanƙolin baya. Zurfin ya dogara da yanayin da mutum ya fi so. Ba da shawarar a jingina da nisa ba, a huta da tsarin tare da ƙoƙari ko don jingina gaba. Wajibi ne don ɗaukar mafi kyawun matsayi da daidaita dukkan sigogi don shi.

Kujera don aiki a kwamfuta an sanye ta da nau'ikan hanyoyin aiki. Ofayan su shine hawan gas da ake buƙata don canza tsayin tsarin. Learƙwasa mai daidaitawa yana ƙarƙashin kujerar. Canjin murfin roba na baya yana ɗaukar sifa ta anatomical lokacin da aka fallasa shi zuwa loda, yana sauƙaƙa damuwa daga kashin baya da yankin sacral. Matashin lumbar yana kwantar da tsokoki a bayan baya yayin kiyaye ƙirarta ta halitta.

Kasancewa da abin ɗora hannu yana ba da amintaccen tallafi lokacin da mutum ya miƙe ko zaune. Amma yayin aiki, hannayenku kada suyi kwance akansu, saboda wannan yana takura motsi, da sauri yakan haifar da gajiya. Ana sanya goge a kan tebur a kusurwar dama, yayin motsawa a hankali taɓa farfajiyar abubuwan iyawar. Bisa ga wannan ƙa'idar, an kafa mafi tsayi mafi kyau a gare su. Ana amfani da tsayuwa a cikin yanayin inda ba shi yiwuwa a sanya ƙafafunku madaidaiciya a ƙasa.

Girman ya bambanta. Kafin zaɓar kujera don gado mai matasai, kuna buƙatar fahimtar a fili yadda irin wannan jaka zai shiga cikin ciki. Yawancin lokaci yawan aiki yana iyakance, don haka amfani da kayan ɗaki ya kamata ya kawo ta'aziyya ba tare da tsangwama tare da motsi kyauta a cikin ɗakin ba. Gajeren baya ya kai 60 cm, babba - 90 cm. Faɗi ya bambanta tsakanin 45-60 cm. Za'a iya canza zurfin samfuran wasa ta 5-6 cm don tabbatar da ƙyalli.

Kaurin wurin zama yawanci baya wuce 5 cm, sigogin nisa zasuyi daidai da na baya. Wurin zama yana a tsayin 45-55 cm daga bene.

A cikin ciki

Tsarin tsari

Restungiyoyin makamai

Girma

Kayan samfur

Kujerun da ya fi dacewa don ofishi da gida ya zama abin dogaro da kwanciyar hankali. An yi firam da filastik mai ƙarfi ko ƙarfe. Samfurori da aka yi da aluminum mai ɗorewa mai nauyi, waɗanda suke hidiman har zuwa shekaru 100, gama gari ne. Chromium galibi ana amfani dashi wajen sarrafa wasu kayan don haɓaka karko da kyan gani.

Wurin zama da bayan baya na iya ƙunsar tushe da murfi, kuma akwai samfuran tare da cikawa. Yawancin masana'antun suna amfani da roba mai kumfa, kumfa polyurethane don ba da laushi. Suna ɗaukar asalin su aan daƙiƙu bayan mutumin ya tashi. Kayan aiki masu inganci suna aiki na dogon lokaci, karka rasa kayansu na asali.

Mutanen da zasu ɗauki dogon lokaci a gaban mai saka idanu ya kamata su zaɓi kujerar komputa tare da yankunan tausa. Samfurori masu aiki da yawa suna ba da dumama, janar da tasirin tasiri. Akwai samfuran da aka haɓaka tare da hanyoyi daban-daban da ake buƙata don farfadowa, shakatawa.

Kayan kwalliyar an yi su ne da fata ta halitta da ta wucin gadi, textiles, raga. Kowane abu yana da halaye na musamman:

  1. Ainihin Fata. Zaɓi mai tsada tare da bayyanar alatu, taushi ya dogara da ƙimar aikin. Ya bambanta cikin babban ƙarfi, juriya ga abubuwan waje. Rashin dacewar sun hada da karancin iska, neman kulawa, tsada. Kujerar ta dace da mai gudanarwa, hakan zai dace da kayan cikin gida.
  2. Fata ta wucin gadi. An bayyana shi da taushi da ƙarfi, yana riƙe da asalin sa na dogon lokaci. Zaka iya zaɓar kujera don ɗalibi ko babba, kazalika ga ma'aikatan ofis.
  3. Yadi. Mafi shahararrun su ne yadudduka na roba: microfiber, polyester, nailan. Dukansu suna ba da iska kyauta, suna da ƙarfin hali, juriya don sawa. Ya dace da yara da manya.

Ainihin Fata

Fata ta wucin gadi

Yadi

Layin Grid

Zaɓuɓɓukan raga na zamani suna numfasawa don ta'aziyya a kowane yanayi. Samfurori sun dace da ofishi; galibi ba ma kawai ma'aikata ke amfani da su ba, har ma manajan. Kujerar ta dace da saurayi, da kuma wani babba wanda ke aiki a gida. Wanne ne mafi kyau - kowane mai amfani ya yanke shawara da kansa, dangane da fifikon kansa.

Kujerun komputa suna sanye da kayan ɗagawa. Piastra yana baka damar ɗaga wurin zama, ƙaramin farantine tare da lever. Saduwa ta dindindin zane ne na bazara wanda yake aiki don daidaita zurfin wurin zama, kusurwa kusurwa da tsayin baya.

Gaslift tsari ne na dagawa na musamman wanda duk kujerun kwamfyuta ke dauke dasu. An hana rarraba wannan na'urar. Ba za a keta mutuncin gilashin ba, ba za a iya gyara shi ba. Idan akwai rashin ƙarfi, lallai ne ku maye gurbin abin da ya lalace da sabo.

Yadda zaka zabi daya

Ana zaɓar samfura ne bisa laákari da buƙatun mutum da fifiko. Don ƙayyade wane kujera mafi kyau don aiki a kwamfuta, dole ne a yi la'akari da mahimman abubuwa da yawa:

  1. Capacityaukar nauyi. Kusan dukkanin kayayyakin an tsara su don 110-120 kg. Yana da wuya a sami babban kujerar komputa wanda zai iya ɗaukar kilogiram 160-200.
  2. Tsawan aiki. Idan mutum ya ciyar a gaban mai saka idanu bai wuce awanni 3 a rana ba, ba shi da daraja kashe kuɗi a kan gini mai tsada. Idan wasanni da sadarwa a kan hanyoyin sadarwar jama'a suna ɗaukar awanni 4-5, lallai ne kuyi tunanin saukakawa. Don aiki na yau da kullun a kwamfutar, ya fi kyau zaɓar samfuran orthopedic tare da ƙarin ayyuka.
  3. Kayan tallafi da tsarin daidaitawa. Dole ne su zama masu inganci, abin dogaro da karko. Yawancin lokaci filastik, aluminin da aka saka da Chrome, ana amfani da abubuwan saka itace.
  4. Kayan kayan ado. Zaɓuɓɓuka masu dacewa suna da tsayayya don sakawa, ba sa buƙata a cikin kulawa, masu kyau a cikin bayyanar. Kafin zaɓar kujeru don gado mai matasai, yana da mahimmanci a yi tunani tun da wuri yadda za a haɗa su da juna.
  5. Kasancewar abin kai tsaye. Abun yana samar da sauƙin amfani, yana inganta hutawar tsoka.
  6. Restungiyoyin makamai. Za su kasance da amfani don amfani na dogon lokaci, ƙara daɗaɗa lokacin bugawa.
  7. Restafafun kafa. Yana da amfani idan ƙafafunku ba su kai bene a mafi kyau duka kujerar ba.
  8. Inganci da ƙarewar ƙafafun. M polypropylene da nailan rollers sun dace don amfani a kan dutse da kuma tiled saman. Softure polyurethane zai kiyaye mutuncin laminate da parquet dabe.
  9. Alamar A yau, kamfanoni da yawa sun kware game da samar da kayan ɗaki don aiki a kwamfuta. Kamfanoni na China suna samar da kujeru na yau da kullun da samfura masu aiki, Italiyanci - kayayyaki masu tsada, na Turai - samfuran da ke da darajar darajar ƙimar da ta dace.

Sanin yadda zaka zabi kujerar da ta dace don aiki a kwamfuta na iya kiyaye lafiyar ka da haɓaka ƙimarka aiki. Game da farashi, kowane mai siye da kansa yana yanke shawarar nawa yake shirye ya biya samfurin da yake so.

Capacityaukar nauyi

Tsawan aiki

Tsarin gyarawa

Kayan kayan ado - fata na gaske

Jin dadi headrest

Kwalliyar kwanciyar hankali

Restafafun kafa

Inganci da murfin ƙafafun

Alamar Jamusanci Brabix

Abubuwan buƙatu na kayan ɗaki na yara

Duk wani samfurin da yaro yayi amfani da shi ya zama mai aminci da amfani sosai. Lokacin zabar kujerun zama mai inganci, kuna buƙatar kula da halaye masu zuwa:

  1. Daidaitawar tsawo. Jarirai suna girma da sauri, saboda haka dole ne kuyi amfani da wannan aikin sau da yawa.
  2. Kujerun gado Wannan sifar yana hana jijiyoyin jini dunkulewa a yankin gwiwa.
  3. Zurfin kujeru da daidaitawar tsawo. Ayyuka sun zama dole don daidaita daidaitaccen yanayin jiki.
  4. Kayan jikin mutum. An zaɓi kujera don dalibin aji na farko la'akari da tsawo, nauyi, shekaru. Wannan zai taimaka rage damuwa a kan kashin baya.
  5. Rashin abin hannu. Wannan ba rashin amfani bane kwata-kwata, amma fa'ida. Yaron ba zai iya jingina ba, saboda haka koyaushe zai kiyaye bayan sa a tsaye. A sakamakon haka, an ƙarfafa tsarin muscular kuma an sami daidaitaccen matsayi.
  6. Tsaron Muhalli. Abubuwan da jiki, filler, da kayan ɗamara suke daga ciki bazai fitar da abubuwa masu guba ba.

Iyaye, gwargwadon abubuwan da aka ambata a sama, za su iya zaɓar kujerar ɗalibi ta ɗalibi wanda zai zama mai amfani da aminci. Wani mahimmin ma'aunin shi ne cewa samfurin ya dace da kayan aikin cikin gidan gandun daji don farantawa yaro rai.

Daidaitawar tsawo

Kujerun gado

Daidaita zurfin wurin zama

Kayan jikin mutum

Rashin abin hannu

Tsaron Muhalli

Fasali na samfuran yan wasa

Kujeru don masoyan wasan bidiyo sun bambanta da samfuran da suka dace a cikin haɓakar tsarin su, kasancewar jikin ƙarfe, adadi mai yawa na ƙarin ayyuka, da ergonomics. Misalan suna ba ka damar zama a gaban mai saka idanu tare da dacewa mai kyau. Tare da taimakon ɗaga gas, an saita wurin zama a mafi tsayi mafi kyau duka. Restunƙun hannu da abin ɗamara suna tabbatar da yanayi na jiki, mai annashuwa.

Zaɓin kujerar komputa na gidan ku daidai, lallai ya kamata ku kula da kewayon daidaitawa don daidaita dukkan sigogi don bukatun mutum. Babban amfanin samfuran shine rage damuwar da mafi kusancin kashin baya, kafadu, da wuyan hannu suka fi bayyana.

Wasu samfura suna haɗuwa da zane na musamman don sanya keyboard. Suna huta jiki duka kuma suna ba da ta'aziyya ga tsokoki da idanu.

Gamer kujera a cikin ciki

Gamer kujera tare da tsayawa

Shahararrun masana’antu

Kowane kamfani yana da nau'ikan nau'ikan samfuran da suka bambanta ba kawai a cikin aiki ba, har ma da tsada. Zaka iya zaɓar kujera ga maigida, ɗan makaranta ko wani babba a cikin samfuran shahararrun samfuran:

  1. Shugaba. Wani kamfani na cikin gida wanda ya saki tarin kayan daki 14 don aiki a kwamfuta. An kirkiro samfuran raka'a miliyan 1 a kowace shekara. Adadin ƙarin ayyuka ƙanana ne - ɗaga gas, lilo.
  2. Brabix. Alamar Jamusanci tare da nau'ikan samfura masu yawa, waɗanda ƙirar su na iya zama laconic ko ƙirƙira. Yawancin kayayyaki an sanye su da kayan ɗamara, maɗaurai, raga ta baya. Ana kirkirar kujeru wadanda zasu iya jure har zuwa kilogiram 200.
  3. Kwaleji. Kamfanin yana ba da kulawa ta musamman ga ta'aziyya da ergonomics na bayan.Abubuwa masu laushi masu yawa suna ba ka damar shiga cikin kwanciyar hankali tare da ƙaramin tashin hankali na tsoka.
  4. Metta. Aya daga cikin mafi kyawun masana'antar kayan ofis. Karfe kawai ake amfani dashi don ƙirƙirar gimbiyoyi, wanda ke ƙarfafa ƙarfi da rayuwar sabis na samfuran.

Shugaba da Metta suna samar da samfuran kwanciyar hankali tare da zane mai kyau. Ya kamata ku kula da nau'ikan waɗannan kamfanonin idan tambaya ta dace - yadda za a zaɓi kujerar zartarwa. Salo masu salo suna ba da matsayi na musamman, suna ba da ta'aziyya a cikin ranar aiki.

Kujerun komputa na gida da ofis, na manya da yara dole ne su sami ƙarfi, aminci, kayan aikin mutum. Lokacin zabar, fasalin zane, kayan aiki, ƙarin ayyuka, da ƙira suna da mahimmanci.

Shugaba

Brabix

Kwaleji

Metta

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: मतहर म दव करबर क मर गल, पलस क सरडर! (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com