Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda ake zaban kayan daki don ɗakin saurayi, sabbin dabaru, yanayin salo

Pin
Send
Share
Send

Yawancin iyaye suna ƙoƙari su ba yaransu duk abin da suke bukata. Kulawa da iyaye mata da iyaye maza suna sanya gidan cikin nutsuwa da kwanciyar hankali. Don sanya ɗakin yaron yayi aiki, mai amfani da kwanciyar hankali, ana amfani da kujeru don ɗakin matashi. Yana da wasu sifofi wadanda suke ba da izinin amfani dashi a cikin wannan ɗakin.

Fasali:

Daki don ƙaramin ƙarni shine duniya duka. Ga sauran yaron idan ya dawo daga makaranta. Anan zai iya shakatawa kamar yadda ya yiwu, ya manta da darussa da matsaloli. Bugu da kari, dakin matashi wuri ne da zai iya kawo abokansa. Idan aka yi la’akari da dukkan matakan da ke sama, iyaye ya kamata su tsara wurin zama na matashi yadda ya kamata.

Lokacin tsara ciki na wannan ɗakin, yana da mahimmanci a raba shi zuwa yankuna 3 a gaba:

  • Ilimi, inda yaro zai yi ayyukan;
  • Bedroom - inda gadon zai kasance;
  • Yankin sha'awa. Anan matashi zai iya yin abin da yake so, wanda ake buƙatar wasu kayan ɗaki a cikin ɗakin.

Sau da yawa yakan faru cewa iyali na mutane huɗu, inda yara biyu matasa ne, ba za su iya iya keɓe ɗakuna daban ga kowane memba na iyali ba. Saboda haka, iyaye suna yanke shawarar sanya theira childrenansu a cikin ɗaki ɗaya. Sannan kuna buƙatar kula da kayan daki don matasa 2, waɗanda zasu dace da yara.

Don zaɓar zaɓuɓɓuka masu dacewa, yakamata kuyi la'akari da sifofin kayan ado na samari:

  1. Bayyanar - lokacin da yara sun riga sun bar ƙuruciyarsu, ba sa son a bar su su kaɗai tare da kabad masu ruwan hoda ko kabad masu launin shuɗi tare da lambobi na hotunan zane-zane. Taken matasa shine zanga-zanga a komai. A bayyane yake, matasa za su so canza canjin irin kayan dakile, don haka za su yi farin ciki da mafita mai haske da baƙon abu;
  2. Adon manya - kayan daki don matashi ya ƙunshi abubuwa masu ado da kyau. Ya zama kamar samfuran samari: siffofi masu ƙarfi, kayan haɗi masu inganci;
  3. Kayan aiki - galibi ana yin waɗannan abubuwa ne daga ɗanyen kayan ɗorewa. Ofirƙirar kayan ɗanta na matasa daga mdf, ƙarfe, abubuwan saka gilashi sun yi daidai a cikin ɗakin samari;
  4. Amintacce - kowane samfurin kayan kwalliya dole ne ya kasance barga, abin dogara kuma ergonomic. Yana da kyawawa cewa a yi ado a cikin launi mai kyau mai kyau;
  5. Daidaitawa - Matasa suna girma cikin sauri kamar na yara. Idan yau aiya mace tana buƙatar ƙaramar kujera don komputa, to cikin watanni shida tana iya buƙatar babban baya. Don kaucewa sayan kayan daki na yau da kullun, yakamata ku mai da hankali ga samfuran tare da aikin daidaitawa.

Dole ne a yi kayan ɗaki daga albarkatun ƙasa marasa ma'amala don tabbatar da iyakar lafiyar yaro. Kada ku zaɓi samfurorin da kanku; yana da kyau ku tambayi yaron game da abubuwan da yake so a gaba.

Iri-iri

Kamar yadda aka ambata a sama, ɗakin matashi daki ne mai aiki inda ya zama dole a shirya shiyoyi 3 lokaci guda. Kowane ɗayan filayen ya kamata ya ƙunshi saitin kayan daki wanda zai cika aikinsa. Da ke ƙasa akwai tebur na nau'ikan kayan ɗaki na ɗakin saurayi.

DubaBayaniInda za a sanya
Bed ko gado mai matasaiGa matasa, wurin barci yana da mahimmanci, saboda a cikin mafarki yaro ya sami ƙarfi, ya maido da kuzarin kuzari na ranar. Don yin shimfidar kwanciyar hankali, sayi katifa mai saɓo - zai taimaka wa kashin baya ya ɗauki matsayin da ya dace. Idan babu isasshen sarari, ya kamata ku kula da gado mai matasai, wanda ke da manyan zane don adana kayan ƙyallen gado a ƙarƙashin babban ɓangaren.An sanya gadon a yankin da matashin yake kwana. Ya kamata a sanya kayan bacci don matasa biyu a cikin kusancin juna - wannan zai ba da kwanciyar hankali ga yara biyu da dare. Idan an zaɓi kayan ɗaki don ƙaramin ɗaki, ba da fifiko ga gadon shimfiɗa, amma kar ka manta da la'akari da tsayin rufin.
KujeruKujerar kujera ko gado mai kyau ana nufin don taro tare da abokai. Yana da kyau a sanya su cikin mayafin yadudduka masu sauƙin cirewa da wanka. Matasa sukan hadu a ƙananan rukuni a gidan aboki don yin nishaɗi da kallon fina-finai.Wajibi ne a sanya kujerar a yankin baƙon ɗakin. Hakanan za'a iya samun karamin podium inda za a yi tarurruka tare da abokai. Yakamata iyaye su kasance cikin shiri domin sarkakiyar yankin.
Rubutun RubutaWannan ya hada da abin dogaro da ergonomic kujera, tebur wanda yafi dacewa da bukatun saurayi. Ana ba da shawarar shirya shelf don littattafai da kyaututtukan nishaɗi sama da yankin aiki. Kayan daki don ɗakin saurayi ya zama mai amfani, don haka iyaye suna buƙatar tabbatar da cewa ƙarshen ƙarshen samfuran yana da kyan gani.Ana ajiye tebur da kujera mai kyau a yankin aikin yara. Idan akwai matasa biyu, ya zama dole a gani raba daki zuwa kashi 2 a gaba. Misali, taga zata zama jagora, tare da wani matashi zuwa dama wani kuma hagu. Za a sami kwamfyutocin tebur.
Kabet da tsarin adanawaMahimmin bayani dalla-dalla game da kowane ɗaki shine yiwuwar adana tufafi mai ma'ana. Zane tufafi na zamiya zai zama mai dacewa - baya buƙatar sarari don buɗe ƙofofi. Idan akwai samari biyu, sannan kuma, idan ɗakin ya sami izini, sayan ɗakunan tufafi masu faɗi tare da ƙofofi 4.Samfurori tare da fuskoki masu madubi, waɗanda, in ya yiwu, ya kamata su kasance a kan kayan ɗaki, an fi sanya su kusa da taga. Wannan zai ba da haske ga madubi, matashin zai iya ganin kansa daga kusurwa daban-daban.
Shiryayye da suturaIdan dakin an yi wa yarinya, kula da teburin ado. Idan yaro yana zaune a can, yana buƙatar ɗakuna da kantoci don tsara abubuwa da yawa da suka shafi abubuwan sha'awa. Kayan yara na yara ga yara haɗuwa da ɗakunan shinge da yawa waɗanda za'a iya iyakance su.Sayi idan yanki na ɗakin ya ba shi izinin. Za'a iya shigar da Shelving ko'ina, babban abu shine a samar da hanzari zuwa kayan daki.

Tunda duk waɗannan nau'ikan kayan ɗakunan za su kasance a cikin ɗaki ɗaya, dole ne a daidaita su da juna. Don yin wannan, kuna buƙatar zaɓar inuwowi masu jituwa ko zaɓi kayan daki daga jerin guda.

Kabad

Kujeru

Tebur

Gado

Kirjin zane

Andawata da kayan haɗi

Mafi yawan lokuta, ana samar da kayan ɗaba'ar samari cikin launuka mabuɗi. Launinsa masu haske tuni sun nuna cewa an tsara ta ne don samari masu zuwa. Idan, tun yana yaro, yaro yana son yin ado a kowane kusurwa na ɗakin, ya ba da dukkan samfuran tare da lambobi, to yaro babba ba shi da irin wannan sha'awar.

Za'a iya yin kayan ado na ɗakin saurayi gwargwadon buƙatun wanda yake ciki. 'Yan mata sun fi son ƙarancin kayan ado, yayin da wakilan maza ke son zane mai haske da salo. Yi la'akari da zaɓuɓɓuka don kayan ado:

  • Zanen sandblasting;
  • Finafinan ado na ado;
  • Sanya kayan ado na kayan daki;
  • Amfani da matashin kai mai haske da matasai;
  • Tsarin da ya bambanta.

Zane, wanda aka yi shi da sandblaster, ana amfani da shi zuwa saman gilashi da madubi. Matashi na iya zaɓar hoto da kansa daga zaɓuɓɓukan da aka bayar a cikin salon. Abubuwan fure ko gandun daji zasu dace da yarinya. Yaron zai so ƙaƙƙarfan kayan ado da silhouettes. An ba da izinin yin amfani da fim ɗin ado na ado a saman mai sheki. Waɗannan ƙofofin hukuma ne, ɗakuna, kantoci. Za'a iya yin ado da kayan daki na matasa biyu tare da hotunan da ke da alaƙa da abubuwan sha'awa. Misali, idan 'yan'uwa suna wasan hockey, zaku iya sayan tufafi inda za a yi amfani da fim ɗin jigo.

Daban-daban kayan haɗi sune kyakkyawar hanyar ado. Misali, kayan kwalliya ko na gado. Idan duk kayan ado na ɗakin kwana an yi su ne a cikin salon abu ɗaya, kuma kayan ado suna da haske da ban mamaki, to wannan ɗakin saurayi ne. Yawancin lokaci akan ɗakunan kayan ado, matasa suna son jefa matashin kai masu launuka daban-daban. Suna da sauƙi kawai - don karatu, hira da abokai, jujjuya labarai ta hanyoyin sadarwar jama'a: a kowane yanayi, matashin kai mai haske da kwanciyar hankali zai zama mai taimako mai taushi.

Wani lokaci kayan daki suna da kayan ado na banbanci na asali. Misali, a kan gado mai fararen dusar ƙanƙara, an yi ƙafafun a baƙar fata ko kuma an rufe dutsen shuɗi mai duhu da ɗigon ruwan toka mai haske. Saƙon samari da wuya iyaye su fahimta, saboda haka yana da kyau a tattauna nan da nan tare da yaron yiwuwar canje-canje tare da kayan ɗaki.

Shahararrun salo da jigogi

Generationananan matasa ba sa son a baya da kayan kwalliya kuma koyaushe suna ƙoƙari su kasance cikin yanayin matasa. Wannan yana faruwa tare da ɗakin da yaron zai zauna. 'Yan mata suna ƙoƙari su zaɓi shahararrun jigogi don yin ado da kayan ɗaki, yayin da samari ke zuwa da ra'ayoyinsu na kirkira waɗanda ke ƙarfafa halayensu.

Yawancin salon da jigogi ga matasa:

  1. Mint theme - wannan zaɓin ya dace da matan soyayya waɗanda ke son natsuwa da kwanciyar hankali. Babban launukan da ake amfani da su sune mint da fari. Godiya ga wannan makircin launi, yana yiwuwa a ɗan yi sanyi, amma a lokaci guda sabon ɗaki. Tufafin tufafi tare da fararen gaba da hoton kwalliya na rigar mata za su yi kira ga 'yan fashionistas. Farar teburin rubutu da kujera mai ruwan shunayya suna dacewa da adon bango na mint;
  2. Style Drive - matasa za su yi farin ciki da wannan salon, saboda yana nuna sha'awar motoci da tuki. Babban kayan kayan ɗakuna: tufafi tare da fararen gaba da tsarin motar tsere, kazalika da manya da ƙananan ɗakuna don littattafai. Gadon an yi shi da zane mai launin toka da fari, yana da ƙasa kuma ba shi da baya. Duk saman zasu iya nuna motoci a cikin ja. An haɓaka ciki da tsarin kiɗan da ke kan sandar;
  3. Kiɗa mai launin ruwan hoda - 'Yan mata za su yi farin ciki idan suka ga ɗakin da aka yi wa ado da hoda, ta amfani da fari da ja. Ana nuna guitar mai ban sha'awa akan facades na ɗakin tufafi na haske na ɓangaren, ɗakuna masu faɗi kusa da gado zasu taimaka don tsara duk kayan haɗi don sha'awa. Gadon gado mara kyau ne kuma mai taushi tare da bangarorin launin toka;
  4. Graffiti - salon fasahar titi - zabin samarin samari. Hasken agogon bangon haske mai haske yana jan hankali bayan samfuran kayan asali. Kowane samfurin an yi wa ado da rubutun rubutu. A cikin irin wannan ciki, komai na laconic ne, babu wani wuri ga sauran abubuwa, saboda kowane bayani yana wurinsa;
  5. Haɗin salon kayan daki don ɗakin saurayi na yara biyu - matsaloli yayin zaɓin sun taso idan yara biyu na jinsi daban-daban suna zaune a cikin ɗakin. Sannan dole ne a yi sulhu: yarinya da yaro dole ne su yanke shawarar abin da zai zama gama gari a cikin bayyanar kayan ɗaki. Haka salon kida zai taimaka wajan yiwa dakin kwalliya da kyau. Bari wasu daga cikin samfurorin a yi su cikin ja, da sauran kayan ado cikin ruwan toka ko baki.

'Yanci da zanga-zanga sune halayen halayen samari na yau. Don fahimta a wane salon sayan kayan daki, muna ba da shawarar duban hoto.

Janar zabin dokoki

Lokacin da yaron ya cika shekaru 15, iyaye suna buƙatar canza canjin ɗakin saurayi gaba ɗaya. Don yin wannan, yana da kyau a zana aikin don ɗakin matashi a gaba, gami da canje-canje a cikin kayan ɗaki, kayan haɗi da kayan ado. Yaran da suka manyanta sukan kare matsayin da ba zai iya fahimta ga iyaye ba. Don kauce wa yanayin rikice-rikice, ana bada shawara a tambayi yaro game da abubuwan da yake so a cikin kayan ɗaki.

Tambayi wane irin kayan ɗiyarka matashi zai so ya gani a ɗakin su. Yi tunani tare inda za'a girka shi da irin ayyukan da zai yi.

Lokacin zabar kayan daki don ɗakin saurayi, ku bi ƙa'idodin masu zuwa:

  • Tsaro;
  • Aiki;
  • Kayan halitta;
  • Bakan launi;
  • Accessoriesarin kayan haɗi don matasa biyu.

Kayan gida a cikin ɗaki ya zama mai aminci: matasa galibi suna nuna halayya sosai, wanda ke haifar da lalacewar samfura. Kula da ingancin masu ɗauka, kuma a lokacin shigarwa, tabbatar cewa ɗakuna da kabad suna rataye lafiya. Zaɓi samfurori na nau'i mai sauƙi, saboda a cikin 'yan shekaru saurayi zai so ya canza, kuma irin waɗannan kayan kwalliyar ana iya haɗa su da kowane salon. Kowane yanki dole ne ayi amfani dashi - guji siyan abubuwa marasa mahimmanci.

A cikin zaɓin kayan, ba da fifiko ga zaɓuɓɓukan yanayi. Itace ta gaske tana da farashi mai tsada, kuma katako yana da kyau ga daki. Duk gefunan guntu yakamata ya kasance tare da editan ABS don hana ɓarkewa da gurɓataccen hayaki. Zaɓuɓɓukan MDF za su kasance mafi nasara.

Guji hotunan dabbobi da jarumai a ƙarshen da facades na kayan daki. Bari su zama ɗaya, kuma saurayin da kansa ya ƙawata musu dandano. Idan yara biyu suna zaune a cikin ɗakin, zai dace don siyan allon ado don rarraba gani na sararin. Cikin ciki ya zama mai laconic kuma baya shagaltar da matashi, don haka sayi kayan ɗaki mafi mahimmanci kawai. Yi ƙoƙari don faranta wa ɗanku rai ta hanyar yin sauye-sauye masu dacewa.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Domin maaurata yadda ainihin farjin mace yake (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com