Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Diy algorithm don yin samfuran daban daban na kujerun plywood

Pin
Send
Share
Send

Fim da aka fuskanta ko plywood na fili na daraja ta 1 da ta 2 ana amfani da shi sosai wajen samar da kayan daki. Abin lura ne cewa ana lura da wannan yanayin ba kawai a sikelin masana'antu ba. Wannan kayan aikin ne waɗanda ƙwararrun masanan suka fifita don ƙwarewarsu ta farko ta yin kayan daki. Mafi kyawun zaɓi na samfur a cikin wannan yanayin zai zama kujerar plywood - wannan ita ce hanya mafi sauƙi don koyan kayan ƙira, musamman ci gaban zane, fasahar aikin katako. Kuma kawai daga baya, tare da tarin gogewa, zai iya yiwuwa a aiwatar da ƙarin ƙirar ƙirar ƙira.

Nau'i da fasali na samfura

Characteristicsarfin halaye na kayan yana ba da damar yin kujeru daga plywood don manya da yara, don haɓaka tsari mai haske da kwanciyar hankali don gidan rani, ɗakin girki, gareji, kamun kifi. Ayyuka da zane na samfuran masu zuwa suna cikin buƙatar mafi girma:

  1. Kujerun gargajiya, waɗanda zasu sami wuri a kowane gida da gidan ƙasa. Numberananan ofan sassa, madaidaiciya layuka madaidaiciya na abubuwan mutum suna ba ku damar yin irin wannan kujera tare da ƙaramin saiti na hannu ko kayan aikin wuta.
  2. Kujerun nadawa da aka yi da plywood koyaushe ana iya ɗauka zuwa dacha ko lokacin da za a fita waje, saboda ba ya ɗaukar sarari da yawa a cikin akwati, har ma lokacin da aka ajiye shi a cikin ɗakin ajiya. Idan aka kwatanta da kujeru, ƙirar ta fi rikitarwa, amma ana iya aiwatar da ita da kyau ko da maigidan maɓalli ne.
  3. Canza kujeru masu aiki ne da yawa, suna maye gurbin abubuwa na gida da yawa, misali, kujera don ciyar da yaro da kujera mai babban matsayi tare da tebur daban. Za su iya zama ninki ko waɗanda za a iya tsara su da sauri.
  4. Hanya na musamman ita ce kujeru masu zane, kujerun kujera. Sun bambanta a gaban ɓangarori tare da fasali mai rikitarwa da lanƙwasa, hanyoyin mafi kamala da tsada na kammalawa da ado. Ana ba da shawarar ɗaukar waɗannan ayyukan kawai idan kuna da ƙwarewa; yana da kyau a ba da fifiko ga zaɓuɓɓuka masu sauƙi azaman aikin farko.

Wannan ba cikakken jerin samfuran bane, musamman tunda yawancin masu sana'a sun fi son yin kayan daki da kansu. Ya kamata a lura cewa wannan aikin nishaɗin yana da fa'idodi da yawa:

  • ikon yin kayan daki na musamman, wanda ya dace da duk sigogin buƙatun mai amfani;
  • tsadar kuɗi, tunda farashin abubuwan da ake buƙata sun yi ƙasa da ƙimar kayan aikin da aka gama;
  • kwarewa mai mahimmanci wanda tabbas zai zo da amfani a rayuwa.

Kyakkyawar kujerar plywood da aka yi da hannu na iya zama babbar kyauta ga ’yan uwa ko ƙawaye.

Zane da girman gini

Lokacin zabar wannan ko wancan samfurin, kuna buƙatar tuna cewa har ma kyawawan kujeru masu ban mamaki ya kamata, da farko, su kasance masu daɗi da aminci. Sabili da haka, yakamata mutum ya fara da zaɓin abubuwan da suka dace, girman tsarin. Dokokin yau da kullun don bi:

  1. Don ƙera abubuwa masu ɗaukar nauyi, ana amfani da plywood mai kauri 18-24 mm, don ɗakunan baya ko kujeru 12-16 mm sun isa. Kawai a wannan yanayin, tsarin zai iya tsayayya da nauyin balagagge; ga samfuran yara, za a iya rage kaurin ta hanyar mm mm.
  2. Matsayin daidaitattun kujerun plywood na manya ya bambanta daga 42 zuwa 48 cm, ga yara ƙimar ta ragu zuwa 25-35 cm dangane da shekaru. Babban ma'aunin zabin shine cewa kafafu su kasance a kusurwa dama kuma su isa tallafi.
  3. Idan kun shirya yin amfani da kujera a waje ko cikin ɗakuna masu ɗumi, zai fi kyau a yi amfani da plywood mai jure danshi ko laminated.
  4. Don samun fasalin kayan kwalliya na kayan kwalliya, ya zama dole ayi amfani da kayan aji 1 ko 2 kawai, wasu zasuyi matukar wahalar nikawa da fenti da inganci mai inganci.
  5. Don amfanin gida, kujeru ko samfuran zane sun fi dacewa, yayin ga gareji ko ɗakin ajiya, ya fi kyau a ba da fifiko ga kayan nadawa ko samfura masu canzawa.
  6. Ta hanyar zane, kayan ɗamarar da aka ƙera ya kamata ya dace da yanayin sararin zama. Don ƙarin gini da gareji, saukakkun samfuran da ke da ƙarancin adon sun dace.

Lokacin zabar zane na kayan daki na gaba, yakamata ku gwada ƙwarewar ku ta aiki tare da itace da wadatar kayan aiki, tun da fasali mai rikitarwa, har ma da ƙari sassa masu lankwasa, ba saukin yin yadda yake.

Zane zane

Yana da kyau a fara aiki daga wannan matakin, tunda lokacin da ake ƙoƙarin yin kayan daki kai tsaye ta ido, daidaita girman aikin, sakamakon da yawa baya ba da dalilin tsammanin. Duk wani sabani a cikin girma, wurin da bai dace ba na ramuka, ramuka babu makawa zai haifar da hargitsi ko rashin yuwuwar tara kujerar. Gabaɗaya, ci gaban aikin ya sauka zuwa matakai masu zuwa:

  1. Zane zane game da rabbai da girma.
  2. Hoton manyan sassan da za'a haɗu da tsarin daga garesu, a cikin hoto.
  3. Gyara bayyanannar bayyanar kowannensu, duba girman wasiku, musamman a wuraren mating.
  4. Bayyana cikakken zane akan takarda. A wannan matakin, ya zama dole ayi la'akari da matsayin dangi na abubuwan daidai gwargwadon takaddar plywood data kasance. Wannan zai taimaka rage kayan amfani.
  5. Dangane da sakamakon da aka samu, ana yanke samfuran, tare da taimakon abin da aka canza yanayin rayuwar mutum zuwa kayan aiki.

Abin lura ne cewa duk waɗannan ayyukan ana iya yin su ta amfani da shirye-shiryen zane na kyauta. Sannan zaku iya buga zane a tsarin da kuke so.

Ya fi sauƙi a warware matsalar ƙira ta bincika cikakkun zane-zane don kujerun plywood akan albarkatun jigo. Wannan zai rage lokaci sosai, saboda zana zane da hannayenku, koda kan kwamfutar, aiki ne mai wahala.

Matakan samar da kai

Domin yin kujerar plywood da hannuwanku, kuna buƙatar aiwatar da waɗannan ayyuka:

  1. Canja wurin zane ko zane-zane zuwa takardar kayan. Kuna iya amfani da hotunan zane na sassa, ƙara girman zuwa sikelin da ake buƙata.
  2. Yanke kayan aiki tare da hannu ko jigsaw na lantarki, yana baka damar yin lankwasa da jujjuya masu santsi. Don yankan layi madaidaiciya, ya fi kyau a yi amfani da zoben madauwari na hannu, a cikin wannan yanayin gefen zai zama mai santsi.
  3. Sand sanduna, kazalika da dukkanin farfajiyar tare da sandpaper, a hankali rage ƙyallen abrasive. A cikin mafi sauƙin lamarin, suna ɗaukar katako na yau da kullun ko mariƙin tare da takarda, amma zai zama da sauri kuma mafi kyau yayin amfani da injin niƙa.
  4. Don kammalawa a ƙarƙashin varnish, yawanci ana amfani da nau'in impregnation mai launi ko tabo. A madadin, ana iya zana shi da mai ko enamels acrylic.

A zahiri, aikin bashi da wahala, amma yana buƙatar cikakken daidaito da daidaito, kawai sai sakamakon ya faranta.

Matsakaici mai sauki

Mafi kyawun zaɓi shine plywood stool. Don ƙera ta, zaka buƙaci jigsaw, plywood har zuwa 20 cm mai kauri, sukurori uku na kai-da kai da mashi, sandpaper mai girman hatsi na P100-P400. Babban matakan taron:

  1. Yanke faranti na tushe guda 3 waɗanda zasu yi aiki kamar ƙafa, kazalika da keɓaɓɓen wurin zama.
  2. Ganin rataye don haɗin haɗi tare da jigsaw, yashi duk gefuna tare da sandpaper.
  3. Haɗa yankakken kafafun da aka shirya da juna ta amfani da raƙuman da ke akwai, kawai ta hanyar saka juna.
  4. Ulla kujerun ta hanyar wani ɓangaren da aka saka tare da maɓuɓɓugun kai-tsaye, wanda tsayinsa bai kamata ya bari a huda plywood ba.

Ba zai ɗauki fiye da awanni 1-2 ba don shirya dukkan abubuwan kuma tara irin wannan kujerun, ban da zane.

Nada kujera

Don fita zuwa ƙauye ko gidan rani, zaku iya yin madaidaiciyar kujerar nadawa da aka yi da plywood. Lokacin da aka ninka, ya kusan zama lebur, wanda zai ba ka damar sanya nau'ikan nau'ikan waɗannan samfuran a cikin motar motar talakawa ga babban kamfani. Amfanin wannan samfurin shine cewa tsarin manyan sassan, akwai uku daga cikinsu, yana buƙatar mafi ƙarancin kayan aiki. Wannan shi ne saboda gaskiyar lokacin da ake yanka, kowane ɗayansu yana cikin ɗayan. Wannan karamin tsari yana kaucewa yawan zubar da shara.

Don ƙera masana'antu, kuna buƙatar daidaitattun kayan aiki: jigsaw, magogi, rawar soja, da takarda mai yashi. A plywood kauri ne 16-20 mm, talakawa furniture hinges ana amfani da su don haɗa sassa. Ana yin taron ne bisa ga tsarin algorithm mai zuwa:

  1. Canja wurin zane zuwa takardar plywood.
  2. Yanke abubuwan mutum tare da jigsaw.
  3. Niƙa gefuna da saman sassan.
  4. Alamar wuraren don ratayewa.
  5. Yi ramuka don kwalliyar kwalliyar kai - idan ba a yi haka ba, plywood za ta yi amfani da shi.
  6. Dunƙule a kan madaukai kuma rufe su da tube na yarn.

An samo mafi daidaitaccen tsari na sassan plywood ta amfani da injunan niƙa na CNC. Don wannan dalili, dole ne ku juya zuwa ga masu ƙwarewa, wanda zai ƙara farashin aikin.

Babban kujera

Ana yin irin wannan kujera tare da baya don yaron ya sami kwanciyar hankali ya zauna. Wani rukunin daban shine babban samfurin don ciyarwa, wanda, idan ana so, shima ana iya yin shi. Don tara samfurin, kuna buƙatar plywood 20 mm lokacin farin ciki, jigsaw, mashin tare da rawar jiki da bututun ƙarfe don tabbatarwa (haɗin kayan ɗaki). Zai fi kyau a gyara sassan mutum ta wannan hanyar, wanda ke tabbatar da haɗin haɗi. Aikin yana gudana bisa ga makirci mai zuwa:

  1. Samfura don kowane ɗayan abubuwa (baya, tebur, wurin zama, gefuna, matakala da gicciye) dole ne a canza su zuwa takardar plywood.
  2. Yanke sassa tare da jigsaw daidai tare da kwane-kwane.
  3. Yi alamar haɗin gwiwa tare da tabbatarwa, yi musu rami.
  4. Niƙa gefuna da saman dukkan sassan.
  5. Tattara ta hanyar karkatar da kayan alatu tare da daidaito - babu ƙarin ƙoƙari.

Amfanin irin wannan kujera shine ikon canza tsayin wurin zama, wanda ke haifar da samfurin "girma" ga yara na shekaru daban-daban.

Karamar kujerar kamun kifi

Daga cikin nau'ikan daban-daban, mafi mashahuri shine kujerar kujerar kamun kifi na plywood. Toari da jigsaw, plywood, wani guntun masana'anta (wanda ya fi taɓo), ba a bukatar komai. Galibi masunta ba sa yin nika sosai. Yadda ake samfur:

  1. Yanke manyan abubuwa biyu bisa ga samfurin.
  2. Haɗa su tare ta amfani da tsagi-tsagi na yanzu.
  3. Haɗa masana'anta zuwa gefuna na sama tare da matattara ko maɓallin bugun kai.

Kujerar a shirye take, kuma saboda siffa ta musamman ta tsagi, zai ninka, don haka ba zai ɗauki sarari da yawa ba yayin da aka kawo shi bakin kogin.

Zaɓuɓɓukan ado

Kammalawa zai fi kyau bayan daidaitawar ƙarshe na ɓangarorin mutum, amma kafin haɗuwa. Bayyanar samfurin gabaɗaya zai dogara da ingancin aiki. Dole ne a biya hankali na musamman don yin sandar gefuna bayan yankan tare da jigsaw. Girman farfajiya yana yin sanded tare da raguwar hankali a hankali cikin ƙarar sandpaper, daidai gwargwado har zuwa P400-600.

Plywood yawanci ana lulluɓe shi a ƙarƙashin varnish tare da impregnations ko tabo a da yawa yadudduka. Suna zana galibin kujerun yara don yara, sauran kuma an rufe su da matsakaiciyar ɗabi'a mai ɗaci da abrasion.

Za'a iya yin ado da kayan gida ta hanyar amfani da tsarin jigo wanda ya dace da tsarin ƙirar ɗakin, ana iya yin ado da samfuran yara tare da zane na haruffa daga majigin da kuka fi so. A wasu lokuta, ana ƙara gefunan kujeru masu taushi da bututun mai.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Kerf Bend Plywood with Festool TS55MFT (Yuli 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com