Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Siffofin injunan cika kayan daki, nau'ikan su da amfani

Pin
Send
Share
Send

Idan kun riga kun shiga ko kuma kawai kuna son fara ƙera kayan daki, to lallai injin hakowa da filler zai zo a hannu. Zai taimake ka ka huɗa ramin da ake buƙata wanda za'a haɗa abubuwan da shi. Idan na'urar daɗaɗa kayan daki ta sanya sassa bisa ga zane da aka zana, to za ku sami sakamako mafi kyau, zai ɗauki ƙarancin lokaci da ƙoƙari don yin aiki, kuma keɓaɓɓen kayan kwalliyar za su kasance abin dogaro da kyau. Irin wannan injin yana da tsada. Wannan babban sashin fasaha ne, ba'a buƙatarsa ​​don ɗakuna ɗaya ko tebur, amma don ƙaramin samfuri yana da matukar mahimmanci.

Matsayi na amfani

Ana buƙatar abubuwan karin-yi-da kanka don rawar jiki da madaidaitan ramuka a takamaiman wuraren. Ba za su sami zaren igiya ko tsinke. Samfurori masu inganci na kayan aiki suna ba da izinin aiwatar da wannan cikin sauri kuma kusan kawar da yiwuwar samun kayan aiki masu ƙarancin inganci. Yayin zayyano kayan daki, ana kirga duk wani bangare nata don su kasance a wurin da aka tanada musu a baya, duk wani karkacewa yana sanya wahalar hada kayan da aka gama, wani lokacin kuma yakan sanya shi ya gagara.

Aikin injin waldi ya dogara ne da tsarin daidaitaccen sassa. Wannan yana nufin cewa nau'ikan na'urori masu kama da juna da aka makala a kan kai suna aiki lokaci guda.

Kuskuren da aka yarda dashi don wannan kayan aikin shine 0.4mm ta 64cm.

Iri na samfura

A kan injin filler, da yawa irin waɗannan kayan aikin suna aiwatar da ayyukansu lokaci ɗaya - sassan hakowa, ƙididdigar tunani, waɗanda aka gyara a kai tare da sanduna da yawa.

Ta hanyar sanyawa, an rarraba wannan kayan aikin zuwa:

  • Injin kayan daki na duniya;
  • Kayan aiki na musamman;
  • Musamman inji.

Kayan aiki na duniya - an tsara shi don cikakken shirin rami, daga hakowa don kammala aiki tare da wasu na'urori. Sau da yawa ana amfani da su a cikin samar da ɗakunan daki; suna iya aiwatar da ayyuka da yawa. Modelsananan sifofi masu ƙarancin amfani da makamashi sun dace da masu sha'awar nishaɗin farawa. Na'urori na musamman - an tsara su don aikin jigilar kayan aikin sassan. Suna da ikon sarrafa wasu adadin ramuka a lokaci guda. Za'a iya daidaita shi don aiki daban-daban. Yawancin kayan aikin filler na wannan rukuni ne. Hanyoyi na musamman - an tsara su ne kawai don sarrafa kayan aiki na takamaiman tsari. Ba shi yiwuwa a sake tsara su da kansu don wasu ayyukan.

Ta hanyar adadin spindles da traverses, hanyoyin sun bambanta:

  1. Hakowa-filler da Semi-atomatik;
  2. Matsayi mai cikawa;
  3. Yin hakowa da mai cikawa tare da ikon sarrafawa;
  4. Sandaya filing

Mafi kyawun sakamako na ƙarshe ta amfani da waɗannan hanyoyin ana iya samun su ta hanyar fahimtar fasalin ƙirarta da aikinta.

Musamman inji

Duniya

Musamman

Hanyoyi guda ɗaya

A cikin irin wannan injin ɗin, ana ɗaura abin ɗora hannu da ƙuƙumma a saman tebur daidai da alamun mai jagorar. Don haka, an daidaita sahun aikin daidai dangane da kayan aikin. Lokacin da injin ke aiki, kan yakan motsa zuwa ga abin da yake aiki. Injin ɗin yana yin aikinsa, kuma mai ba da sabis, ta amfani da rukunin sarrafawa, yana sakin matattun kuma yana canza abin aiki.

Ana samun karuwar shigarwar ta hanyar matsar da sandar har zuwa digiri 90. Ana amfani da wannan fasalin don ɗorawa da haɗuwa. A cikin teburin aiki, an ƙirƙira ɓoye don motsa motsawar a ƙasan aikin. Irin wannan kayan aikin ana amfani dasu cikin ƙananan ƙungiyoyi tare da ƙaramin kwararar ɓangarorin sarrafawa.

Hanyoyi da yawa

Daga cikin kayan aikin wannan kayan, ana amfani da na'urori daban-daban - kowane irin kawuna don hako kayan, dayan kuma don kammala gefen abin aikin. Akwai tallafi a kan gado, wanda ya zama dole don gyara abin aiki a cikin matsayin da ake so. Ana sanya takaddun aikin a kan takamaimai na musamman kuma an haɗa su tare da ɗamara. Yayin aikin injiniya, kawuna da yawa suna aiki lokaci guda. Wannan kayan aiki ne mai tsada, ƙari yana da hanyoyin sarrafawa, saurin gudu da masu kula da matsayin ɓangare.

Bambanci tsakanin injina tare da sanduna da yawa da inji tare da dunƙule ɗaya:

  1. Wurin kawunansu an tsara su ta hanyar na'urar lantarki, saboda wannan dalili ana sarrafa sassan tare da madaidaiciyar madaidaiciya, ana aiwatar da ƙarin gyare-gyare da sauri;
  2. Kuna iya aiwatar da jirage 2 a lokaci ɗaya, ana yin aikin tare da madaidaici da sauri. Babu buƙatar sake gyara naúrar don sake gudanar da abubuwa masu yawa iri ɗaya;
  3. Shugabannin tsaye suna iya yin ramuka a kusurwar da ake so;
  4. Bugu da ƙari, akwai na'urori don sauya abubuwa a kan teburin tallafi, waɗanda ke 'yantar da mutum daga aikin hannu. Wannan kayan aikin na kayan shigarwa ne. Sau da yawa ana amfani da su a cikin kayan ɗamarar jigilar kayayyaki. A wannan yanayin, injunan suna sarrafa ɓangaren yayin motsi tare da mai jigilar kayayyaki, wannan aikace-aikacen yana adana lokaci sosai kuma yana kawar da buƙatar aiwatar da aikin hannu.

Yawancin kayan aikin masana'antu na wannan nau'in ne.

Rawar soja kai

Kowane injin filler yana da kashi wanda ake kira da rawar rawar kai. Ya ƙunshi spindles, wanda ke nesa daidai. Wannan kayan aiki ne na yau da kullun don yin kayan daki kuma ana buƙata ta duk masana'antun injin waldi. Bambanci kawai zai iya kasancewa a cikin raka'a-manufa ta musamman, misali, a cikin waɗanda ke shirya ramuka don haɗa ƙyallen gaba. Yin hakowa na iya bambanta dangane da kaddarorin hinges.

Motsi daga motar lantarki zuwa kai ana watsa shi ta hanyar kayan aiki waɗanda suke a cikin kai. Dogaro da adadin sandar da aka yi amfani da ita, ana iya ɗaukar kai ta injunan lantarki biyu. Irin wannan na'urar ana amfani da ita don juya sandunan juyawa a cikin kwatance. A wannan yanayin, zaku iya amfani da motsa jiki tare da yanke hagu da dama.

Yadda zaka yi shi da kanka

Rashin ingancin ƙananan injunan hakowa kusan bayyane ne, saboda a wannan yanayin baku buƙatar yin ɓangarori da yawa. Kuma mafi sauki kayan aiki na iya shirya daidaito har ma da ramuka wanda zai ba ku damar yin ɗakunan ajiya masu ɗorewa da inganci. Injin da ake kera kujeru da kansa yana da nasa fa'ida da rashin amfani.

Suna da kyau saboda:

  • Na'urorin suna da sauƙin amfani;
  • Suna da tsari mai sauƙi, ba kwa buƙatar samun ilimi na musamman don aiki da kiyayewa;
  • Ana iya yin rami ba tare da lahani bayyanannu ba;
  • Idan ya cancanta, zaka iya haɓaka aikin su;
  • Maras tsada;
  • Don girka da aiki da naúrar, ba kwa buƙatar sarari da yawa, ƙaramin ɓangaren tebur ya isa.

Koyaya, injunan gida suma suna da rashin amfani:

  • Yayin aiki, ana amfani da kayan aikin yanka guda ɗaya kawai;
  • Rashin aiki;
  • Ba za ku iya aiwatar da ayyuka da yawa ba, ana buƙatar ƙarin hanyoyin sarrafa abubuwa daban-daban;
  • Babu aiki da kai;
  • Ba shi yiwuwa a ba da halaye daban-daban.

Tambaya mai ma'ana ta taso - waɗanne nau'ikan kayan aikin cikon gida na iya zama, da yadda ake yin sa. Babu shakka ba zai yuwu ayi wannan na'ura da CNC a gida ba, amma mai inganci, kodayake za'a iya yin injinan kayan daki.

Kara hoto a matsayin inji

Kuna iya yin inji mai cika gida ta gida daga tsohuwar hoton photomagnifier. Yanzu wannan na'urar kusan ba a taɓa amfani da ita ba, saboda wannan dalilin ana amfani da sassanta don samfuran gida da yawa.

Ana amfani da enlarger hoto azaman tushen tushen tsarin. Abu mafi mahimmanci shine yana da teburin aiki mai sauƙi tare da tsayayyen tsayayyen tsaye, wanda aka kera shi da tsari na musamman. An kwance casing daga magnifier. Madadin haka, an haɗa motar lantarki da rawar rawar ciki. Mafi sau da yawa, ana saka injin akan faranti mai ɗaukar hoto ta amfani da matakala. Zaka iya amfani da motar mahaɗa azaman motar lantarki. Don manufarmu, ƙarfin ta ya isa, yana da ƙanƙanci cikin girma kuma galibi an sanye shi da na'urar don sauya saurin. An haɗu da ƙuƙwalwa zuwa maɓallin motar, wanda zai iya ƙwanƙwasa ƙwanƙwasawa har zuwa 6 mm a diamita.

Irin wannan inji don yin kayan daki yana ba shi damar daidaitaccen sashi ta hanyar sauya matsayin matsakaicin layin wanda chuck da drill dinda aka matse a ciki ke motsawa. Kuma kodayake ba shi da halaye iri ɗaya kamar na masana'antar, zai yi tsada kusan ba komai kuma zai iya yin ayyuka masu sauƙi.

Yin inji daga rawar lantarki

Ana iya yin injin hako na cikin gida da sauri daga rawar, kawai kuna buƙatar zaɓar sassan da suka dace. Ya dace da aikin kafinta, wasu masu sana'ar har ma suna haɗa CNC da ita.

An shirya wani gilashin ƙwaya bisa gwargwadon girman da ake buƙata; za a buƙaci don ƙera tushen injin ɗin. Sannan ana yin raƙuka da ramuka don matattarar don tabbatar da injin ɗin. Don yin inji mai fa'ida, kuna buƙatar rawar lantarki mai ƙarfi. Yin amfani da rawar soja yana ba da damar watsar da bincike don kwandon da ya dace.

Amma abu mafi wahala a cikin wannan ƙirar shine ƙirƙirar ƙaƙƙarfan abin dogara. Zaka iya nemo teburin ɗaga sama da aka shirya, ko amfani da wani motsi na ƙaura wanda a haɗe hujin lantarki ya aminta dashi. Amma akwai ƙananan matsala - vibration, wanda zai buƙaci a kawar da shi.

Dole ne a kulla rawar a raƙan tare da ɗakunan hawa. Bayan haka, kuna buƙatar gwada ƙirar da aka samu. Mun fara rawar soja, canza shi zuwa mafi saurin gudu kuma tabbatar cewa babu wata rawar jiki, idan haka ne, to, kuna buƙatar ƙarfafa sandar. Hakanan za'a iya haɗa teburin ɗagawa.

Makirci

Ana shirya teburin

Yin tallafi na katako

Muna yin katako na filastik

Muna gyara rawar tare da ɗamara

Muna gyara akwatin tare da maɓuɓɓugun kai-komo

Kayan mashin din wanki

Wani injin asynchronous wanda aka cire daga tsohuwar na'urar wankin durfa yana ba da damar yin inji mafi inganci fiye da na'urar rawar lantarki. Kar a manta cewa yawan wutar lantarki mai amfani ya fi na rawar soja. A saboda wannan dalili, dole ne ku yi tunani game da yin tushe mai ƙarfi da abin dogaro.

Sanya motar kamar yadda ya yiwu ga masu karkata. Kuma a nan wahalar ta taso - rack da injin, waɗanda suke gefe da gefe, suna rage girman ɓangaren da za a iya sarrafawa, saboda wannan dalili, za a ci gaba da ɗaukar kwalin, kuma wannan zai buƙaci tarkon ɗamara.

Don yin irin wannan inji da kanka, zaku buƙaci sassa masu zuwa:

  • Gear;
  • Nemo ingsauka biyu na girman girma;
  • Shaft na musamman;
  • Ickauke da bututu 2 waɗanda suka dace da bugun ciki sosai;
  • Ringarƙarar zobe

A kan lathe, ana amfani da shaft a kan abin da ake ɗorawa da juzu'i. Ana tura beyar cikin bututun ƙarfe. Komai ya zama mai matse-wuri yadda zai yiwu don kada vibration ya bayyana. A nan gaba, an yi kerar inji mai cika fil, kazalika da na'urar daga rawar lantarki.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: SALLAU YACI ABINCIN #30 YA KOSHI (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com