Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda ake hada kayan kwalliya, manyan nuances

Pin
Send
Share
Send

A yau, kayan ɗaki don wuraren zama ba su da arha, saboda haka mutane da yawa suna ƙoƙari su sami hanyar da za su adana aƙalla ɗan abin da aka saya. Amma bai kamata ku daina zabar samfurin mai ƙarancin inganci ba, akwai wata hanyar fita. Don adana kuɗi a kan kayan daki, zaku iya zaɓar samfurin kabad da ƙoƙarin tattara su da kanku bayan sayan. Don yin wannan, kuna buƙatar sanin abin da kayan aikin da ake buƙata da kuma yadda ya kamata a gudanar da madaidaiciyar kayan ɗakin kabad ba tare da taimakon gwani ba.

Abubuwan da ake buƙata da masu haɗawa

Fa'idodi na haɗuwa da kawunan kayan ɗakuna a bayyane suke: mutum yana samun damar adanawa kan albashin mai kula da kayan daki. Hakanan, ga mutane da yawa, wannan aikin zai zama mai ban sha'awa don cirewa. Zamu bayyana dalla-dalla irin kayan aikin da kuke buƙata yayin aiwatar da kayan ɗakuna a kanku.

Ainihin taron kayan aiki da kuma tsayarwa:

  • mai ba da wutar lantarki ta 12, 14 ko 18 (tare da jemage don tabbatarwa) shine babban kayan aikin da za'a buƙata yayin haɗuwa da girke kayan ɗaki na hukuma;
  • PZ ragowa daban-daban masu girma don kwalliyar kwalliyar kai: PZ1 don gyara maɓuɓɓugun kai Ф3 mm, PZ2 dangane da amfani da maɓuɓɓuka tare da diamita na 3.5-5 mm, PZ4 don hawa haɗin eccentric Ф15 mm;
  • Rawar tabbatarwa don shirya ramuka don kayan aiki;
  • awl;
  • fensir mai sauki don yiwa alama sassan kayan daki, mai mulki;
  • hinjis yankan yanka

Abin da ake buƙatar fasten yana da mahimmanci mahimmanci a fahimta, musamman ga ƙwararren mai ƙera kayan ɗaki. Mafi shahararrun zaɓuɓɓuka sune samfuran girma daban-daban tare da ramukan giciye. Za mu bayyana shahararrun waɗanda ke ƙasa.

GirmanHalin hali
3.5x16Suna da kangara a ƙarƙashin gicciye, mafi mashahuri lokacin shigar kayan ɗakuna.
4x16Ana amfani dasu don ɗaura wajan buga ƙwanƙwasa don ƙwanƙwasa ƙwanan kai.
3x16Mafi kyau duka don sanya rayal a gefen ɓangaren masu zane, gyara bangon baya wanda aka yi da fiberboard a cikin rufin, tunda suna da ƙananan iyakoki.
3.5x12Ya dace da gyaran kofuna masu ƙyama zuwa ƙofofin MDF (musamman waɗanda aka rufi da varnish ko fenti).

Fasahar Majalisar

Don sauƙaƙe aikin aiki, ya kamata ku karanta wasu sanannun jagora don haɗuwa da majami'a ko gado na nau'in kabad, kalli bidiyo. Don adana lokaci, zamuyi bayanin yadda ake tattara kayan kwalliya da kanmu ba tare da taimakon ƙwararren mai ƙera kayan daki ba.

A yau, zaku iya amfani da nau'ikan tattara abubuwa da yawa:

  • eccentric screed hanya ce ta taro tare da dogaro da amincin haɗi da kuma rashin huluna daga kayan masarufi a ɓangarorin waje na ɓangaren kayan. Har ila yau, fasaha ta shahara sosai saboda ƙirar samfura tana kasancewa mai tsabta. Kodayake ya kamata a yarda cewa tsarin ginin ta amfani da wannan hanyar na iya ɗaukar dogon lokaci. Musamman idan babu gogewa sosai a cikin irin wadannan lamura;
  • Ana ɗaukar kusurwa mai ɗorawa hanyar da ta daɗe, saboda haka yana da matukar wuya a yau. Kuma duk saboda irin waɗannan haɗin suna da ɗan juzu'i. Yin amfani da kusurwar kayan ɗaki ana ɗauke da hujja ne kawai a cikin batun ƙirƙirar wani kayan daki na ajin tattalin arziki;
  • ana amfani da dowel na kayan daki don kayan daki waɗanda ba a tsammanin ɗaukar manyan abubuwa. Don ƙirƙirar irin waɗannan haɗin, kuna buƙatar shirya ramuka don diamita na dowel, wanda yake a ƙarshen samfurin. Bugu da ari, tare da taimakon kayan haɗi, an haɗa sassan a cikin kayan ɗaki ɗaya. Babu shakka, ba zai yiwu a wargaza tsarin da aka tattara ba;
  • Tabbatarwa taro ne na dunkule na Yuro ko dunƙule kayan ɗaki, wanda ke tattare da sauƙi, inganci, da tattalin arziki. Don yin aikin, kuna buƙatar buƙatu da matosai waɗanda zaku iya ɓoye hat.

Makirci da zane

Yana da mahimmanci mahimmanci kada a dagula jerin taron don sassan ƙirar nan gaba. Sabili da haka, ya kamata ya fara karanta umarnin don tattara kayan ɗakuna na gida tare da zane. Hakanan tattara kayan ɗakuna tare da hannunka zai kawo ba kawai teku na motsin zuciyar kirki ba, adana kuɗin ku, amma kuma zai samar muku da kyawawan ɗakunan kaya.

Tsarin zane zai baka damar fahimtar yaushe da yadda ake amfani da wannan ko wancan ɓangaren. Kowane bangare na kayan daki na nan gaba, wurin da aka makale shi zuwa wani bangare, da kayan aikin da suka dace da shi, suna da nasu na al'ada. Wannan ya sa aikin ya kasance cikin sauki.

Sau da yawa, ana ɗora kayan daki a cikin ƙananan kwalaye da yawa, waɗanda bai kamata ku yi hanzarin cire kayan a lokaci guda ba. In ba haka ba, bayanan na iya rikicewa. Ya kamata a haɗa belun kunne na sashi a jere, yana nufin zane, samfura. Da farko, ƙananan sassan, sa'annan katunan bango tare da facades, buɗe ɗakunan ajiya.

Hadin jiki da gyaran bango na baya

Sanya kayan tallafi da masu zane

Shigarwa na kofofin zamiya

Kuskure akai-akai

Sau da yawa duk bayanin da ake buƙata don aiki yana ƙunshe da umarni don haɗa takamaiman kayan ɗaki, wanda aka haɗe da shi a cikin kit ɗin. Idan kun keta shawarwarin masana'antun da aka ayyana a cikin wannan takaddar, za ku iya samun matsaloli masu tsanani, wasu daga cikinsu na iya sa aikin dogon lokaci na ɓangaren kayan aikin ba zai yiwu ba.

Sau da yawa kuskuren da masu ƙwarewar kayan ɗari suke yi:

  • Tsarin da ba a kula da shi ya haifar da kurakurai a cikin haɗuwa da ɗakunan kayan daki guda ɗaya. Bi da wannan batun tare da ƙara mai da hankali;
  • bayan gidan hukuma ya rikice da na gaba, gefen hagu da dama. Hakanan, ana haɗuwa da gaba ga jiki a gefen da ba daidai ba. Idan muna magana ne game da gogaggen mai tara abubuwa, to da wuya irin wannan kuskuren ya yi tsammanin irin wannan mutumin. Game da yunƙurin farko na tara majalissar da kanku ba tare da taimakon maigida ba, abu ne mai yuwuwa don rikita ƙasa da rufin;
  • kafin a gyara sassan zuwa dunkule guda daya, a lissafa su gwargwadon zane;
  • galibi ba a sanya kayan haɗin da ke da ƙarfi zuwa iyakar, wanda ke haifar da bayyanar rata a wuraren da aka haɗa sassan biyu. Amma wuce gona da iri wannan ma ba a ba da shawarar ba, in ba haka ba za ku iya lalata soket din hawa;
  • kar ku raina batun shirya ramuka don kayan aiki. Idan sun kasance masu lankwasa, haɗin ɓangarorin kowane ɓangaren ƙirar nan gaba zai zama ba amintacce, kuma sassan kansu na iya tsagewa.

Sandpaper ya dace a matsayin kayan don tsaftace saman.

A cikin aiki, zaku iya amfani da kayan aiki na wuta, wanda ke saukaka alakar wani bangare zuwa jiki

Lokacin yin kayan daki na gidan, lura da gaskiyar cewa allon lalatattun abubuwa na iya ruɓewa yayin saka kayan aiki

Zaɓi masu haɗawa bayan yanke shawara akan kayan tushe

Shirya gine-gine

Dogaro da girman kayan ɗakin, siffofin taronta zasu bambanta. Za a iya tattara dogayen ministoci a kwance ko tsaye a tsarin. Zaɓin farko yana da sauƙin aiwatarwa. Don sanin ko za a iya ɗaura guntun kayan daki a kwance, ɗaga bangon gefen yanki sama kuma jingina da bangon. Idan sashin bai taɓa rufi ba tare da kusurwa, to zai zama da sauƙin aiki. Bayan haɗuwa, ana iya ɗaga tsarin kuma sanya shi a wurin da ake so.

Idan an ƙirƙira saitin kayan ɗaga daga wasu kayayyaki daban, yana da mahimmanci a bincika jikin kowane ɗayan matakan ta amfani da matakin gini. Bangarorin gefe don karkacewa daga tsaye, da saman, gado da ƙasan - don karkacewa daga kwance. In ba haka ba, za a sami rata tsakanin matakan, wanda ƙura ke taruwa a ciki, kuma bayyanar kayan ɗaki za su sha wahala.

Hakanan, yin taka tsantsan dole ne ayi amfani dashi yayin girka kayan daki. Feetafafun da za a iya daidaitawa za su ba ka damar gyara rashin daidaito bayan haɗuwa, kuma dole ne a daidaita masu goyan baya a daidai matakin, tunda ba zai yiwu a daidaita tsayinsu ba.

Mataki na ashirin da:

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: GYARAN GASHI. HOW TO MAKE NEEM OIL FOR LONG HAIR. GASHINKI ZAIYI BAKI DA TSAYI RAHHAJ DIY (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com