Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Rana a kan windowsill ko rawaya Decembrist

Pin
Send
Share
Send

Schlumberger jinsin tsirrai ne daga dangin kakakus. A cikin Rasha, ana kiran wannan fure da mban gani, a ƙasashen yamma ana kiranta murtsunguwar Kirsimeti. A cikin daji, nau'ikan Schlumberger daban-daban - kuma gabaɗaya, a cewar wasu majiyoyi, akwai daga 6 zuwa 9 - suna girma a cikin dazuzzuka masu zafi na ƙasar Brazil. A cikin al'ada, ana amfani da jinsuna biyu: Schlumbergera truncata da Schlumbergera russelliana.

A dabi'a, Schlumberger epiphyte ne. Shuke-shuken yana manne da rassan bishiyoyi kuma yana ciyar da ganyen da ya faɗo da sauran tarkacen ƙasa. Ba kamar 'yan uwansu' yan uwan ​​hamada ba, Schlumbergers sun fi son danshi da inuwa. Galibi, idan an ambaci Mai ba da labarin, wani daji mai launin ja mai haske ko furannin kirim mai haske yana bayyana. Mayaƙan ruwan lemo da launuka rawaya ba a san su sosai ba.

Nau'in furanni da hotuna

"Fara'ar Zinare"

Na farko Schlumberger iri-iri tare da furannin rawaya shine Chararfin Zinare... An yi bred a farkon 80s na karni na 20 a cikin Amurka B.L. Cobia Inc. mai shayarwa R.L. Kobia. Ya ɗauki kimanin shekaru 15 na wahalar aiki kafin ƙirƙirar shi. An yi amfani da samfurin Schlumberger tare da furannin lemu a matsayin kayan abu. Hakanan ana samun orange-ja Schlumberger a yanayi.

Tun da yake orange, a haƙiƙa, haɗuwa ce ta rawaya da ja, an zaɓi shuke-shuke wanda ɓangaren rawaya ya yi nasara a kan ja da ruwan hoda. A sakamakon haka, an sami iri 50,000. An shuka su, kuma lokacin da suka girma kuma suka yi fure, ɗayansu ne kaɗai ke da furanni rawaya. Amma daji kansa yana da rauni kuma ba shi da kyau.

Sannan an gicciye shi da tsire tare da fararen furanni da daji mai ƙarfi. A sakamakon haka, 'ya'yan itacen da kusan iri 200 suka yi. An sake shuka su kuma suna jiran fure. Daga cikin bishiyoyi 150 tare da furanni rawaya, ɗayan ne kawai aka sake zaɓa. Ya zama kakannin ire-irensu da kakannin kowane irin Schlumberger tare da furanni rawaya.

"Kirsimeti Wuta"

Wasu lokuta, ba tare da son masu shayarwa ba, maye gurbi na faruwa - canji a cikin halaye daban-daban na zuriyar... Mafi yawancin lokuta, ana watsar da irin waɗannan samfuran, amma lokaci-lokaci sabbin iri masu juriya suna bayyana sakamakon maye gurbi. Don haka, sakamakon maye gurbi na Chararfin Zinare, nau'ikan Wutar Kirsimeti ya bayyana.

Ya banbanta da mahaifanta saboda cewa kumatunta ja ne da launin violet (a cikin "Gold Charm" suna da launin rawaya-kore), amma kusa da farkon fure, buds ɗin sun zama rawaya, kuma a gefuna kawai ya kasance sautin mai launin orange-ja. Sabili da haka, fure mai fure rabin-kama yana kama da wutar kyandir. Don wannan, furen ya sami sunansa, wanda za'a iya fassara shi azaman "harshen wuta na Kirsimeti".

"Cabmridge"

Ta tsallaka "Chararfin Zinare" da "Harshen Kirsimeti" nau'ikan shine "Cabmridge"... Ba kamar yawancin nau'ikan Mai ba da labari ba, ana nuna shi da harbe-harbe a tsaye.

Bruxas Brazil

Bruxas Brazil yayi kama da launi iri ɗaya da Harshen Kirsimeti, amma yana da fentin da ya fi fadi. A gindin, sun kusan fari, sa'annan farin launi santsi yana gudana zuwa rawaya. Gefunan petal yellow-orange ne.

"Twilight Tangerine"

Kyawawan furanni masu launin rawaya mai haske tare da ruwan lemo mai launuka iri-iri "Twilight Tangerine"... Kuma furannin Schlumbergera mai ruwan sanyi mai launin ruwan goro iri-iri "Chelsea" suna da wani yanki mai ban mamaki, wanda yake tuna wani yanki.

Frances Rollason

Mai jin daɗin Franan damfara Frances Rollason ba zai bar kowa ba. Bambancin matsakaiciyar launin ruwan hoda mai tsami, kusan fari a gindi, kuma mai haske, lemu mai launin ja-ja suna da ban sha'awa sosai.

Koyaya, wannan furen yana da tsananin son rai, kuma kamanninta ya dogara da yanayin tsarewa.

Manoman furannin amateur galibi suna yin gwaji ta hanyar ƙetare Decembrists na launuka daban-daban.... Ya kamata a tuna cewa ga Schlumberger kwayar halittar mai launin rawaya tana da rauni (mai rauni), kuma yayin ketare raunin Decembrist tare da furanni na wasu launuka akan bishiyar da ta haifar, furannin ba za su taɓa zama rawaya mai tsabta ba, kodayake mai launin rawaya zai kasance.

Mai ba da labarin ya ƙaunaci mutane da yawa saboda keɓancewa da kyanta. Amma ɗayan mafi kyawun asalin Schlumberger shine Schlumbergera truncata. Zamuyi magana game da wannan nau'in shuka a cikin labarin daban.

Me yasa aka ɗauki lokaci mai yawa da ƙoƙari don kiwo iri-iri?

Gaskiyar ita ce a cikin yanayi, Schlumberger baya yin furanni da furannin rawaya. A cikin mazauninta na asali, furanni ja, hoda, lemu da fari kawai ake samu. Humbin tsuntsaye na hummingbirds da aka daɗe ana biyan kuɗi kaɗai za su iya yalwata furannin zygocactus mai tsayi. A ka'ida, sun rarrabe dukkan launuka na bakan da ke bayyane ga mutane, amma a aikace sun fi son launuka daban-daban na ja.

Hankali: Duk da haka, gabaɗaya ga dangin kakakus, furannin rawaya suna da halaye masu kyau, sabili da haka, Schlumberger da farko yana da ƙananan launin launin ruwan rawaya, in ba haka ba zai zama ba zai yuwu a fito da raunin Decembrist mai launin rawaya.

Shin zai yiwu a cimma canza launi da kanku?

Irin waɗannan gwaje-gwajen za a iya aiwatar da su ne kawai ta hanyar ƙwararrun makiyaya masu aiki tare da ci gaban sabbin iri. Kuna iya ƙoƙarin ƙetarewa a gida, amma bai kamata ku dogara da irin wannan sakamakon ba - ba a fahimci sauye-sauyen halittar mai ruɗuwa ba sosai kuma yana iya zama mara tabbas.

Launin fure ba wai tasirin abubuwan gado kawai ba ne, har ma da yanayin yanayi. Idan a lokacin daga farawar toho har zuwa cikakken fure, ba a kiyaye zafin jiki sama da 15 C, to da alama furannin za su iya samun ruwan hoda.

Kammalawa

Masu ruɗani tare da furanni rawaya suna da kyau sosai... Bugu da kari, a lokacin hunturu, mazaunan lattocin arewa galibi suna fama da rashin haske. A dogon daren Disamba na Schlumberger, rawaya zai tunatar da rana kuma ya tada yanayi. Kuma idan kun haɓaka su da hoda, lemo da fari iri, to sai taga mai kyau zata farantawa mai ita rai ƙasa da bishiyar Kirsimeti a duk lokacin hutun hunturu.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: The Russian Revolution: January 1905-December 1917 (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com