Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Dokokin don zaɓar kayan ɗaki a cikin ɗakin, shahararrun samfuran

Pin
Send
Share
Send

Falo shine fuskar gidan, anan ne masu masaukin baki zasu karbi bakuncinsu. Irin wannan ɗakin ya kamata ya zama mai sauƙi kuma ya cika duk buƙatun don kwanciyar hankali don hutawa. Wani mahimmin mahimmanci a cikin ɗaki mai dadi shine kayan ɗaki don ɗakin gida, zaɓaɓɓun zaɓaɓɓe kuma samfuran da aka tsara zasu kawo ba kawai rabon bayyanar bayyanar ba, amma har ma da amfani.

Irin

Domin fahimtar yadda ake zaɓar kayan daki masu kyau a cikin ɗakin, kuna buƙatar ƙarin koyo game da nau'ikan samfuran da ake dasu. A yau, zaɓuka masu zuwa suna ɗauke da mashahuri:

  • tsarin daidaitaccen sassa;
  • kayan kwalliya;
  • abubuwa na kayan kwalliya.

Lokacin zabar, gaskiyar cewa ɗakuna don ɗakin zama za su yi aiki na dogon lokaci ana la'akari da su, sabili da haka, babban ma'aunin shine inganci. Kafin saya, ana bada shawara don yin nazarin nau'ikan kayan ɗakin da ke akwai.

Mai daidaito

Kayan gida wanda ya kunshi sassa da dama da za a iya motsawa a tsakanin iyakokin saitin galibi ana kiran shi da tsari. Irin waɗannan tsarukan suna shahara sosai tsakanin masu zane-zane masu tsara tsarin ƙaramin salon. Sassan kayan - modulu, nau'ikan kayan gini ne, waɗanda aka haɗasu gwargwadon aikin samfuran.

Abubuwan da yawanci sukan zo cikin ɗakunan ɗakin ɗakuna masu daidaitaccen ɗabi'a:

  • kusurwa da kabad na yau da kullun;
  • wasan kwaikwayo;
  • madubai;
  • masu sutura;
  • takaddun kafa;
  • tebur;
  • shelves ga littattafai.

Lokacin zabar kayayyaki, ana ba abokin ciniki saitin abubuwa, wanda daga kansa yake zaɓan waɗancan sassan da suke da mahimmanci don belun kunne. A cikin ciki na ɗakin, irin waɗannan samfuran suna da asali, yayin aiwatar da ayyukansu.

Babban fasalin tsarin tsarin shine motsi. Saboda cikakken independenceancin thean sassan, ana iya motsa su kai tsaye kuma canza su don dacewa da buƙatunku. Ana amfani da fasteners don haɗawa, kuma wasu zaɓuɓɓuka na iya zama kyauta. Ba shi da wahala a zaɓi zane na zamani - yana da muhimmanci a san girman sararin samaniya don samfuran da aka sanya, tsayinsu da zurfinsu. Ana amfani da Chipboard, katako da kayan laminated don ƙera tsarin. Gilashi, filastik, kayan ƙarfe suna aiki azaman ƙarin kayan aiki a cikin samar da ɗakunan falo. Mafi tsada sune samfurin katako mai ƙarfi.

Babban fa'idar irin waɗannan na'urori shine ajiyar sarari a cikin ɗakin. Lokacin zabar kayayyaki, maigidan ya riga ya san yadda ake amfani da su da kuma inda za a sanya su, don haka ba za a sami matsala ba tare da zaɓaɓɓen majalissar da ba ta dace da sararin samaniya ba.

Hull

Irin waɗannan samfuran kayan daki sun haɗa da samfuran tare da tushe mai ƙarfi a cikin hanyar bangarori. Matsayin mai ƙa'ida, ɗakuna daban-daban, akwatuna, da bango ana ɗauke su azaman abubuwan hukuma. Kyakkyawan ɗakunan ajiya na ɗakunan ajiya waɗanda aka yi da nau'ikan itacen mai inganci, galibi daga itace mai ƙarfi.

Samfurin harka na zamani ana yin saɓo ne, wanda ya dace sosai yayin jigilar kayayyaki zuwa kwastomomi da lokacin motsi. Don yanke shawarar waɗanne abubuwa zasu kasance a cikin ɗakin, ya zama dole don ƙayyade abubuwan da mutum yake so. Sau da yawa ana sanya waɗannan abubuwa a cikin ɗakin:

  • bangon jiki - waɗannan na'urori masu amfani da yawa suna ɗauke da abubuwa da yawa a lokaci ɗaya - tufafi, alkuki na TV, wurin baje koli don sanya kayan ado, ɗakunan ajiya na littattafai da kabad;
  • tufafi na zamiya - za a iya sanya sararin ajiya kyauta a cikin ɗakin, wanda ke da girma. Hoton ɗakunan ajiya yana nuna gaskiyar cewa yawanci ana yin shi zuwa cikakken tsawo na bangon, kuma godiya ga tsarin zamiya, ana iya shigar da abun a kusurwa;
  • shiryayye - littattafai, kayan adon, fitilu har ma da tsarin sauti da bidiyo akan irin wannan abun aiki.

A yau, masana'antu don samar da kayan ɗakuna na ɗakuna suna ba da samfuran nau'ikan salon don zaɓi. A cikin kasidun, zaku iya samun abubuwa a cikin sifofin gargajiya, gothic, minimalist styles. Lokacin zabar kayan ɗakin falo, wanda aka gabatar da hotonsa a cikin zaɓin, ya dogara da haɗin launuka na samfuran da kayan kammalawa, don haka zaku sami sakamako na asali.

Mai laushi

Yankin tsakiyar dakin, wanda ke jan idanun baƙi, shimfida ce mai kyau da kujeru masu kyau. Mabuɗin kyakkyawan ciki zai zama gado mai matasai da ya dace da salon sauran kayan da ake da su. A cikin salo na gargajiya mai nutsuwa, ana yin gado mai matasai a matsayin abu ɗaya, kuma ana siyan kujerun zama da shi a launi ko bambanci.

Wani zabi shine sanya shimfida maimakon sofa. Wannan motsi yana magance matsaloli biyu lokaci guda:

  • babu buƙatar siyan ƙarin kujeru;
  • kusurwa galibi ana canza su zuwa wuraren bacci waɗanda ke da amfani don saukar da baƙi.

Wane kayan daki za a zaba don ɗakin falo ya dogara da girmanta. Ga ƙananan ɗakuna gado mai matasai ɗaya ya isa, don ƙarin ɗakuna masu faɗi saitin kujeru masu kujeru, gado mai matasai da kayan kwalliya sun dace. Kar ka manta cewa banda kayan ɗakuna, ɗakin zai cika da kabad da tsarin tsarin. Don kar a kuskure, ya zama dole a samfoti hoto na kayan daki a cikin ɗakunan zama gaba; an zaɓi shi gwargwadon fifikon masu shi.

Lokacin zabar gado mai matasai, kula da kayan kayan kwalliya. Yarn ɗin dole ne ya zama mai ƙarfi, mai ɗorewa da taushi. Launuka ya kamata su kasance cikin jituwa tare da ɗakin, don haka kada ku zaɓi haɗakar da ba ta dace ba.

Don karamin ɗakin falo, kayan ɗamara masu laushi sun fi dacewa don zaɓar launuka masu haske, kuma don ƙarin ɗakuna masu faɗi, gwaji tare da launi. Shirye-shiryen launuka masu bambanta suna da asali.

Dokokin masauki

A kusan kowane gida, ana ba da falo iri ɗaya. Abubuwan dindindin sun haɗa da gado mai matasai, TV da teburin kofi. Wani lokaci akan sami ƙarin wuraren kwana don baƙi, ɗakin karatu da kabad na ajiya. Don ƙaramin ɗaki, kayan ɗakunan da aka gina a ciki zai zama mafi kyawun mafita. Irin waɗannan samfuran, sabanin takwarorinsu na ƙwanso, suna da rufi da bangarorin ƙarya kawai, waɗanda suka dace da ginin gine-gine da jirage masu kwance.

Don amsa tambayar: yadda ake tsara kayan daki daidai, bi waɗannan nasihun:

  • zana tsari - yi zane-zane bisa tsari a kan wata takarda, la'akari da yadda girman dakin yake, lura da ma'auni - wannan zai kawo sauki ga fahimtar abin da sarari ke bukata don samun kayan aiki;
  • saita tsakiyar abun - kafin zaɓin kayan ɗaki don ɗakin zama, yanke shawarar abin da zai kasance tsakiyar ɗakin. Wannan na iya zama gado mai matasai, gidan wasan kwaikwayo na gida, shimfiɗa, ko wani abu. Bayan haka, shiryawa ya fi sauƙi;
  • yi amfani da kowane santimita bisa ga hankali. Idan kun ajiye tebur kusa da sofa, to ku bar wasu sarari don ku kusanci shi ta kowane gefe. Abin da kayan ɗaki mafi kyau ga ɗakin ya kasance ga mai gidan: idan akwai yara a cikin gidan, ya zama dole a sayi ƙananan kujerun yara masu taushi;
  • gwargwado na girma - guji manyan kayan ɗakin falo, ana iya samun hotunansu a cikin zaɓin, idan ɗakin ƙarami ne. Bai cancanci tara sararin ba - an shirya wannan yanki don shakatawa da karɓar baƙi.

Abubuwan da aka sanya ba daidai ba na iya zama mara wahala a amfanin yau da kullun, don haka yi tunani game da ƙananan ƙananan abubuwa: idan ana iya nitsar da sofa a cikin wurin bacci, samar da ƙarin sarari don buɗe shi.

Abin da za a nema yayin zabar

Kyawawan ɗakunan zama suna nuna kyakkyawan dandalin masu masaukin. Zaɓi ɗakuna, ɗakuna da abubuwa masu laushi dangane da abubuwan da aka zaɓa na mutum, yayin da ba a manta da ƙirar ɗakin ba. Zaɓi kayan ɗakunan ku gwargwadon bukatun dangin ku. Fewan nasihu don zaɓar abubuwa:

  • gado mai laushi shine muhimmin ɓangaren ɗakin shakatawa. Zaɓin gado mai faɗi mai dadi don ɗakin zama ba shi da wahala: yanke shawara game da girman, ayyuka, kasancewar wuraren ɗamara da matasai. Don ƙarewar haske, sami sofa ɗaya sautin mai duhu. Idan ana yin kayan kammalawa cikin launuka hade, to kujerun ya kamata su dace da ra'ayin;
  • idan kun bi abubuwan da aka saba da su, kabad ɗin nuni ga ɗakin zama zai zama dole, hotonsa ana iya ganinsa a cikin kundin kayan daki. Irin wannan samfurin ana amfani dashi don sanya kyawawan jita-jita, wasannin jirgi, hotunan iyali ko kayan adon;
  • wani abin da ya zama dole shine bango mai kwalliya ko kuma na kabad, inda keɓaɓɓe don TV, ɗakunan ajiya don littattafai da ɗakuna. Hakanan ana iya ganin bambance-bambancen kayan daki a cikin hoto, ƙirar irin waɗannan samfuran dole ne ya zama dole ya dace da hoton ɗakin gaba ɗaya;
  • in babu laburare ko karatu a cikin gidan, masu gidan koyaushe zasu iya ba da irin wannan ɗakin a cikin ɗakin. Don yin wannan, kawai kuna buƙatar shirya ɗakunan littattafan daidai, waɗanda aka yi su zuwa tsayin katangar.

Abubuwan da aka zaɓa cikin ƙwarewa a cikin falo zasu cika ayyukan da aka tsara kuma su farantawa dukkan familyan uwa rai tare da kamanninta mai kyau da kuma amfani.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: БЕҲТАРИН ДОРУ БАРОИ КАМБУДИ ШАҲВАТ ВА ДАВОМНОКИИ КОР. (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com