Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Abin da ke akwai ɗakunan kicin, samfura tare da zane-zane

Pin
Send
Share
Send

Kicin ƙaramin masarauta ce na kowace matar aure, wuri ne mai tsarki inda ake gudanar da wani irin al'ada - sacrament na girki. Ba kowane irin na'urori bane yake da mahimmanci, kayan aiki ne don sauƙaƙa aiki, kayan ɗaki ma suna taka muhimmiyar rawa, saboda kowane abu yakamata ya kasance a wurinsa tare da uwar gida. Ofayan kayan daki kamar kicin ɗin kicin da aljihun tebur ya daɗe yana samun yabo daga masu siye, ya kasance wani abin da ba makawa, ba za a iya maye gurbinsa na ciki ba. Masu masana'antar kayan daki suna ba da zaɓuɓɓuka da yawa don ƙananan tebur, ɗakuna na nau'ikan daban don adana kayan kicin, kayan aikin gida, abinci kuma, a lokaci guda, ƙirƙirar mafi kyawun yanayi don dafa abinci.

Irin

Mafi mahimmancin buƙata don kowane kayan kicin shine ƙaramin aiki da matsakaicin aiki. Yana da wuya a sanya babban tebur, teburin gado, kayan fensir a cikin karamin kicin, babban daki kuma ba za a iya yin ɗimuwa da ɗimbin kayan ɗaki ba, in ba haka ba uwar gida ba za ta sami kwanciyar hankali a wurin ba, kuma dole ne magidanta su manta game da abinci mai ɗanɗano, abincin dare da kuma na dare. Kayan kicin kayan daki ne na duniya, za ku iya zaɓar shi don kowane girman, cikin ɗaki. Masu zane-zane na zamani suna ba da babban kayan ƙasa na ƙasa, daban-daban cikin sifa, girma, kayan da aka ƙera su, da fasali na aiki. Matan gida masu mutunta kansu suna son cikakken tsari a cikin ɗakin girki, don kowane abu yana wurin sa. A lokaci guda, kowane abu ya zama mai sauƙi kuma a bayyane. Tsarin da aka yi kyakkyawan tunani don adana kayan haɗi, kayan aiki, kayayyaki a ɗakunan kicin iri daban-daban da samfura na iya sauƙaƙe zaman ku a cikin ɗakin girki, ya sa aikin dafa abinci ya kasance mai daɗi.

Ta hanyar tsari

Ainihin, duk ɗakunan kicin na zamani ne, ma'ana, ta wata hanyar, suna maƙwabtaka da sauran sassan kayan kayan gidan, kasancewar su ɓangarori ne masu mahimmanci. Siffar kowane teburin shimfidar gado ya dogara da ita. Ga karamin daki, tsayuwar bene mai dauke da katon murabba'i mai murabba'i ko murabba'in teburin zai zama ba makawa, yana da halin:

  • wani farfajiya wanda aka yi shi da abu mai ɗorewa, tunda ana amfani dashi azaman tebur;
  • ƙyamaren ƙofofi da masu zane;
  • ƙananan ƙafa ko ƙananan ɓangare da aka rufe ta farfajiyar ƙasa.

Curbstones na wannan siffar suna da zurfin zurfin gaske (sama da mita 0.5), wanda kusan babu makawa don adana kayan aikin gida da sauran manyan abubuwa a bayan ɓoye ɓoye. Kayan daki suna ɗauke da kayan aiki da yawa: ana amfani dashi azaman kabad don sanya kayan kicin da matsayin shimfidar tebur don girki.

Teburin gefen kusurwa ba kawai yana ƙara ƙarin sarari ba, amma kuma yana kawo lafazin zamani mai kyau ga sararin ɗakin girki. Samfurin L-shaped tare da ƙofofi biyu yana da kwanciyar hankali don amfani. Tunda irin wannan majalissar galibi ana samunta a ƙarƙashin kwatami, yawancin ɗakunan ɗakuna na ciki waɗanda suke buɗewa lokaci ɗaya tare da ƙofar suna ba da damar sanya abubuwa marasa mahimmanci da yawa a kansu. Wani zaɓi ma mafi fa'ida shine majalisan kusurwa, sanye take da sabon tsari tare da keɓaɓɓun ɗakunan carousel.

Sau da yawa suna amfani da teburin gefe na ɓangare tare da ɓangarori biyu, ɗaya a rufe sosai, na biyu tare da ƙofa, kuma ana amfani da teburin a matsayin tebur don yankan abinci. Yanayin iri ɗaya ya dace da kayan kwalliya tare da injin wanki ko hob.

Asalin bayyanar majalisar kusurwa, musamman a cikin manyan ɗakunan girki, ana bayar da su ne da sifar trapezoid; a ɓangaren majalissar akwai wasu sassan belun kunne, kodayake wannan bai dace gaba ɗaya ba, saboda:

  • saboda madaidaiciyar kofa, kusantar katangar ciki ya zama mai rikitarwa sosai; zabin da ya dace shine ayi amfani da irin wannan dakin girkin don girka kowane kayan aikin gida akan shi, kamar microwave;
  • ba a ba da shawarar yin keɓaɓɓun ɗakuna da girka irin wannan teburin gado a ƙarƙashin matattarar ruwa ba, samun damar sadarwa zai zama da wahala, kuma juyawa da rikicewar abubuwa na ƙarfe na iya haifar da cikas da wuri a cikin kayan aikin famfo, wanda zai haifar da gyaran da ba a tsara shi ba.

Waje

Kusurwa

Haɗa

Ta wurin wuri

Amfani da naúrar kai ya kamata a adana shi a cikin kowane ɗakin girki. Ba duk masu gida zasu iya alfahari da babban yanki ba, madaidaicin ɗakin girki ba shi da girma kuma ikon iya sanya belun kunne daidai da shi tare da mafi dacewar amfani da kowane santimita na kayan sarauta gabaɗaya fasaha ce. Za'a iya sanya ɗakuna masu kyau da kyau, kabad na kicin tare da ɗakunan zane a kowane yanki na girki bisa ga fifikon mai shi.

Ana amfani da saitin kusurwa galibi, wannan yana adana sararin samaniya kuma yana samar da dama mai kyau ga kowane kayan ɗaki, komai yana kusa: murhu, wurin wanka, teburin aiki, kabad ɗin kicin da zane, ɗakuna daban-daban da kabad masu rataye.

Yana da mahimmanci a zaɓi mafi kyawun wuri don tsayuwa na ƙasa don kada ku isa ga abin da ake so zuwa ƙarshen ɗakin girki. Duk ƙananan kayan abinci, kayan yanka (wukake, cokula masu yatsu, cokula masu yatsu, da sauransu) ana adana su a cikin zane, don haka, madaidaiciyar kicin ɗin kicin da ɗakuna da yawa da masu ɗebo yana ƙarƙashin aikin. Kyakkyawan maganin ƙira zai kasance kasancewar teburin yankan baya (daga saman dutsen dutsen): babu wanda zai ma tsammaci wanzuwar ta.

Magani mai ban sha'awa ga ƙaramin kicin, musamman a cikin ɗakin bachelor, inda, a gaskiya, ba a ba da lokaci mai yawa ba, za a sami teburin girki - majalissar da ke ɗaukar ƙaramin fili, kuma a cikin fasalin aikinta ba ƙasa da abubuwan da aka saba da su na belun kunne na yau da kullun:

  • an shirya masu zane da rollers na musamman, wanda hakan ya sawwaka wajen zame su;
  • ya fi dacewa a adana kayan yanka, tawul, da sauran ƙananan abubuwa;
  • a cikin ƙofar kabad, an ba da ƙugiyoyi na musamman don sanya wukake, cokula masu yatsu, ladles;
  • teburin na iya zama lokaci ɗaya azaman cin abinci da yankan.

Irin wannan kayan daki tare da tebur mai lankwasawa da kabad tare da zane na da matukar dacewa don sanyawa a cikin ƙaramin ɗakin girki.

Asan kusurwa suna da kyau don wanka, saboda galibi (musamman a tsofaffin ɗakuna) sadarwar aikin famfo suna cikin kusurwa. Tsarin bude kofa na musamman - "trolleybus" - yana adana sararin kicin sosai. A ciki, zaka iya sanya ɗakunan ajiya na yau da kullun ko waɗanda suke juyawa.

A cikin ɗakunan girki na zamani, koyaushe ana ba da wuri a gaba don teburin gado tare da manyan ɗakuna don adana manyan kayan kicin: tukwane, kwanon rufi, da kuma don saka na'urar wanki. A kowane hali, ya zama dole a shirya kabad, tufafi, tebura don kada a keta babban manufar ƙirƙirar ciki.

Lokacin yin odar kayan daki na al'ada, ba da kulawa ta musamman ga manyan nuances na tsarawa bisa ga zane. Cikakken bayani game da kicin yana da mahimmanci, inda aka zana kowane juzu'i kuma aka zana zanen taron gaba ɗaya.

Ta hanyar kayan ƙira

Ya kamata a ba da hankali sosai ga kayan aikin da ake yin kayan kicin da kanta da kuma saman aikin, ingancin kayan aiki, abubuwan da aka gyara. Yana da mahimmanci cewa kyawawan halayen waje da kyan gani suna haɗe tare da amfani, sauƙin amfani da kayan ɗaki, da kayan da aka sanya su daga ciki sun dace da yanayin yanayin ɗakin da bukatun masu shi.

Don kerar kayan kicin, kabad suna amfani da su:

  • katako na halitta - mafi inganci, mai tsada kuma mai ɗorewa, tsayayyen danshi, an tsara shi don tsawon rayuwar sabis;
  • multiplex - wanda ya kunshi itace da yawa na sirara, galibi iri daban-daban, kayan zamani shine kyakkyawan tsarin kasafin kudi;
  • MDF - mai ɗorewa da amfani, wanda shine gutsaccen itacen da aka matse shi, ana kula da kayan da mayuka na musamman, wanda zai sa ya zama mai ruwa da ƙarfi sosai;
  • Chipboard shine mafi ƙarancin dorewa, bashi da amfani ga kicin.

Katako

Chipboard

MDF

Fushin kicin shine facade, wanda ke bayyana salon ɗakin da kebanta da shi. Zaɓin kayan don ƙera facades na ɗakunan kicin tare da zane, lambobin fensir, ɗakunan bango suna da kyau:

  • daskararren katako - yana da daraja da daraja, duk da haka, duk da inganci mai kyau, yana buƙatar kulawa da kyau, saboda rashin daidaituwa na katako, yana da wahala ƙirƙirar layuka masu lanƙwasa, don haka ana ba da samfuran na gargajiya;
  • MDF shine ɗayan kayan da suka fi yaduwa da araha don facin kayan ɗakin girki; ana iya zana shi, a rufe shi da filo, filastik, ƙirƙirar siffofi iri-iri na teburin gado da kabad na kicin;
  • firam ɗin faya - wanda aka yi amfani da shi don kammala kicin na kicin, ginannen bango da bango, yayin amfani da fim ɗin PVC, don samfuran keɓaɓɓu - kayan ɗabi'a na zahiri, zaɓin ƙirar ya isa sosai.

Counananan ɗakuna suna fuskantar damuwa mafi girma yayin amfani da kayan kicin. Sabili da haka, ana amfani da kayan aikin su mai ɗorewa kuma mafi amfani, tunda yana da lalatattun kayan ɗakunan kayan abinci da tebur waɗanda ake amfani dasu akai-akai tare da abubuwan wanki:

  • dutse na halitta - yana da kwarjini, amma mai saurin lalacewa, kwakwalwan kwamfuta da fasa na iya ƙirƙira shi;
  • wucin gadi (a cikin bayyanar ba shi da bambanci da na halitta) dutse - mai amfani, mai jure yanayin zafi da duk wata illa ta inji;
  • karfe - ya zama mai salo, sauƙin shan kowane aiki;
  • laminate abu ne mai araha, mai amfani don rufe kabad da tebura, baya jin tsoron yanayin zafi mai yawa, kayan wanka masu tashin hankali, bugu da kari, yana da manyan launuka.

Lu'ulu'u na karya

Dutse na halitta

Laminate

Karfe

Lokacin zabar kayan kicin, ba da kulawa ta musamman ga kayan aiki masu inganci da bayyanar kayan aiki, irin wannan muhimmin bangare ne na dukkan kicin din. Abubuwan da aka ɗora a kan maɓallin allon ɗakuna da na kabad ya kamata su zama masu jin daɗin amfani da su kuma dace da yanayin kicin ɗin gaba ɗaya.

Ta girman

Dangane da girma, gidan kicin tare da zane na iya bambanta sosai. A cikin ƙananan ɗakuna, katako mai ɗumbin yawa na ɗakuna zai zama mai ban dariya, yana keta duk sigogin ƙaramin ɗakin. Smallaramin, kabad mai kyan gani tare da isassun ɗakunan ajiya don adana kayan kicin, ɗakuna da yawa na kayan yanka da ƙananan ƙananan abubuwa sun dace a nan.

A zamanin yau, yana da wuya a sami madaidaicin ɗakin girki a cikin shagunan kayan ɗaki. Mafi yawancin lokuta kayan ɗaki ne masu daidaitaccen ɗabi'a tare da zaɓuɓɓuka daban-daban don katanga da katakon bene, kujerun kafa tare da masu ɗebo, kayan aikin gida. Mai siye zai iya zaɓar abubuwan mutum ɗaya don kansa, gwargwadon abubuwan da yake so, damar sanyawa a cikin ɗakin. Lokacin zayyana kayan daki na girki, ana mai da hankali sosai ga girman gas ko murhun lantarki; faɗin babban aikin farcen ya dace da shi. Tsayin ginshiƙan ƙasa yawanci 850 mm ne daga bene (ana iya daidaita shi gwargwadon tsayin slab), zurfin ya kai 550-600 mm. Ana lasafta zurfin zurfin katunan katangar gwargwadon girman daidaitattun jita-jita kuma an yi su 300 mm, tsayin yana 700-900 mm gwargwadon tsayin mutum. Tare da tsari na mutum, gwargwadon teburin kicin tare da masu ɗebo waɗanda abokan cinikin suke ƙaddara, kuma ƙwararren masanin yana yin aikin ne gwargwadon buƙatun abokin harka, dacewar tsari na kayan ɗaki da haɗuwa da abubuwa tare da wasu abubuwa, la'akari da matsayin da ake ciki.

Ta hanyar cikawa

Babban kayan kayan kicin shine ayyukanta. Ci gaban ƙira na zamani don cike ɗakunan kicin da na kabad suna mai da hankali kan sauƙaƙa aikin sarrafa kayan daki da sauƙaƙa rayuwa ga uwar gida. Dangane da tsari na kayan ɗaki a cikin ɗakin girki, abubuwan da kuke so na mutum, zaku iya zaɓar teburin gado tare da cike mai biyowa:

  • kayan bushewa na gargajiya da kayan kwalliyar kayan yanka waɗanda suke a saman kwatami a cikin majalissar;
  • a ƙarƙashin kwandunan raga na kwandon wanka don kayan kicin da kayan wanki;
  • dace juya tsarin da semicircular shelves a kusurwa pedestals;
  • kayan aikin ɗagawa don kabad na bango tare da matattara na musamman;
  • mai riƙe da kwalba - rukuni na cirewa na musamman don adana kwantena da kwalabe iri-iri;
  • kwandunan shara da aka haɗe a ƙofofin ƙarƙashin matattarar jirgin.

"Kusurwar sihiri" don kayan ɗakunan kusurwa zai taimaka don adana ergonomics na sararin samaniya - an kafa kwanduna biyu na raga a gefen ciki na facade, wanda, lokacin da aka buɗe, ya fita zuwa ƙofar.

Bakan launi

Lokacin zabar tsarin launi kicin da kayan ɗakunan da ke ciki ya kamata su bayyana a ciki, yi amfani da tipsan shawarwari masu mahimmanci:

  • duhu launi zai gani a hankali rage kicin;
  • inuwar haske suna faɗaɗa sarari;
  • idan ana amfani da launuka da yawa a cikin ciki, ya kamata mutum ya mamaye, ma'ana, bambancin asali ba zai ƙara ɗakin ba;
  • ba a ba da shawarar fiye da tabarau uku a cikin ciki ba.

Wannan ya shafi ba kawai launi na bango, bene da rufi ba, zuwa mafi girma, kayan ɗakunan girki, waɗanda aka zaɓa cikin launi, za su sa ɗakin ya zama mai daɗi da kwanciyar hankali. Masu zane-zane suna ba da shawarar yin amfani da launuka na pastel don ƙaramin kicin, za ku iya haɗa su da lafazi mai haske, misali, ana iya amfani da launuka biyu a cikin lasifikan kai: katanga bango mai launi ɗaya, da kuma ɗakunan bene na kicin - na launi daban, amma a salo ya kamata su dace da juna. Za'a iya zaɓar kayan daki don ɗakuna mai faɗi a cikin tabarau masu haske, marasa mutunci.

Dokokin zaɓi na asali

Abu ne mai matukar wahala ka zabi wanda ya dace daga cikin manyan kayan kicin. Ta bin wasu dokoki masu sauƙi, zaku iya zaɓar teburin gado mai kyau don kicin ɗin ku:

  • ya kamata a ba da fifiko ga samfura tare da ƙafafun daidaitawa;
  • kofofin kafawa da kabad sun fi dacewa da amfani da lilo ko zamiya (don karamin kicin);
  • zaɓa tsayayyar bene tare da matsakaicin saitin kayan aikin aiki.

Ga kowane nau'in daki, mafi daidaituwa za'a haɗa shi da kabad tare da ɗakunan ajiya masu kyau, adadi mai yawa na zane masu kyau da kuma sararin ciki mai ban sha'awa don ƙirƙirar ta'aziyya da tsari a cikin ɗakin girki ba tare da ƙoƙari ba.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: د مور په حواله. ټپيtape m gul mansoor (Yuni 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com