Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda ake gishirin gishiri a gida - girke-girke 8 daga mataki zuwa mataki

Pin
Send
Share
Send

Kifi ja abu ne mai ɗanɗano, wanda a saman teburin yake ɗanɗana sha'awar baƙi. An fi buƙata a cikin sifa mai gishiri, tunda ana ɗauka mafi kyawun abun ciye-ciye don abubuwan sha na giya. Bari mu duba yadda ake gishirin cin kifin a gida mai daɗi da sauri.

Samun jan kifi ba abu bane mai wahala saboda ana siyar dashi ko'ina. Amma farashi mai tsada wanda yake da ƙarancin inganci yana jan hankalin mutane su dafa abin girki na kansu.

Akwai fasahohi da yawa na kifin gishiri, amma ba kowane marubucin girke-girke ba ne yake jan hankalin masu karatu game da cewa jakadan kifi ja yana ba da hanya ta musamman. Zan tona asirin yadda ake gishiri da raba shahararrun girke-girke.

Abincin kalori na gishirin gishiri

Gishiri mai gishiri yana da ƙamshi mai ƙanshi da dandano mai ɗanɗano tare da dandano na musamman. Yana wadatar da jiki da abubuwa masu amfani kuma yana bada kuzari. Ita ma tana cikin nau'in abinci mai ƙananan kalori. Abincin kalori na gishirin gishiri shine 198 kcal a kowace gram 100. Sabili da haka, yawan amfani da mayuka, sandwiches, croutons da salads tare da wannan kifin baya barazanar wannan adadi.

Dokokin salting da tukwici

Don shirya wannan abincin, kuna buƙatar kifi mai kyau. Ina ba da shawarar siyan dukkanin kifin sanyi da kuma rarraba shi da kanku. Idan ka fi son fillet, zaɓi roman ruwan hoda. Kada ku sayi filletin da suke rawaya ko ja mai haske.

Wasu lokuta ba za a iya sayan kifin da aka sanyaya ba A wannan yanayin, zaɓin daskararren ya dace. Don dusar da abinci, adana shi a cikin firinji a cikin ƙananan shiryayye na awowi da yawa.

Domin kifin ya zama da gishiri mai kyau kuma ya riƙe ingantaccen ɗanɗano, bi ka'idojin salting.

  • Dangane da ƙwararrun masanan, mashigar ruwa ta fi dacewa da salting. An bayyana shi da nama mai ƙanshi, launi mai launi, daidaito na roba da dandano mai dandano.
  • Zai fi kyau a yi amfani da sanyayyen kifi don gishiri. Idan kuna shirin sanya gishirin daskararren gishiri, ku tabbata cewa ba'a sake sanya musu sanyin ba. Ana nuna wannan ta wurin launin ruwan kasa akan gawar. Sanya kan dusar kan firiji, ba cikin ruwa ko microwave ba.
  • Zai fi kyau a gishiri kifin a cikin gilashi, enamel ko akwatin filastik. Kayan ƙarfe ba su dace ba. Sakamakon tasirin brine tare da ƙarfe shine ɗanɗanar "ƙarfe" a cikin ƙoshin abincin.
  • An yi imanin cewa ba shi yiwuwa a rufe sabon kifin, tunda yana shan gishiri kamar yadda ake buƙata. Ina ba da shawarar mannewa daidai gwargwado da aka nuna a cikin girke-girke. Don haka sakamakon ba zai yanke kauna ba.
  • Don gishiri, ana amfani da gishirin matsakaici ko mara nauyi. Ba ya fitar da ruwan 'ya'yan itace, wanda ke da tasiri mai kyau akan dandano. Idan babu gishirin teku, gishirin dutse zai yi, amma ba iodized ba.

Yi amfani da waɗannan shawarwari masu sauƙi don yin abincin niɓaɓɓe na gida wanda zai tsaya ga takwaran ku na sayi shagon. Kuma a tuna, yawan gishirin cin kifin, kamar kifin kifi, tabbaci ne na inganci, aminci, sabo da kwarewar da ba za'a iya mantawa da ita ba.

Kayan girke-girke na gargajiya

Hanyar dafa abinci ta yau da kullun ta haɗa da amfani da samfuran mafi sauƙi. Duk da wannan, ana samun abinci mai ɗanɗano, wanda aka yi amfani da shi zuwa teburin da kansa, ƙara salatin, abubuwan ci da wasu kwasa-kwasan farko. Wannan girke-girke kuma ya dace da salting herring.

  • Kifi 1 kilogiram
  • m gishiri 2 tbsp l.
  • sukari 2 tbsp
  • wake duka hatsi
  • ganyen bay 3 ganye

Calories: 186 kcal

Sunadaran: 20.6 g

Fat: 10.1 g

Carbohydrates: 0 g

  • Zuba ruwa a kan sanyayayyen kifin sai a cire fiska da almakashin kicin. Yanke wutsiya da kai tare da wuka mai kaifi, cire ciki. Ina baku shawara da kuyi amfani da wannan gawar domin dafa miyar kifin. Yanke kifin tare da tudu, cire haƙarƙarin da kashin baya. Wannan yana yin steaks biyu.

  • Yi tsinkakakken abincin ta hanyar haɗa gishiri da sukari. Sanya fillet ɗin a kan allon kuma shafa bushe tare da tawul ɗin takarda. Rufe ƙasan kwanon da wani abin ɗoyin cakuɗin ɗaukar kuma layin fillet ɗaya, gefen fata ƙasa. Sanya barkono da laurel a saman, saka yanki na biyu, gefen fata sama.

  • Ki rufe kifin da farantin, ki dora nauyin a sama ki ajiye awanni 2. Bayan haka, cire kayan, sai a rufe kifin da murfi a saka a cikin firinji na tsawon awanni 48. Bayan lokaci ya kure, cire, kwashe magudanan, cire ragowar abubuwan cakuda, sannan a goge fillet da tawul din takarda. Abincin abinci ya shirya.


Ka tuna, girke-girke na yau da kullun yana amfani da adadin gishiri da sukari daidai.

Tsarin gishirin gargajiya yana da kyau tare da burodi da sabbin kayan lambu. An yi amfani da shi zuwa teburin, an riga an yanke shi cikin cubes ko yanka.

Mafi sauri kuma mafi dadi girke-girke

Trout kifi ne mai ban mamaki. Wasu matan gida suna gasa shi, wasu suna amfani da shi wajen dafa miyar kifi, wasu kuma suna gishirin shi. Zan yi la'akari da fasahar gishiri mafi sauri da kuma dadi, wanda zai faranta muku rai da sakamako mai ban mamaki.

Sinadaran:

  • Matsi - 1 pc.
  • Sugar - 1.5 tablespoons.
  • Gishiri - cokali 2.
  • Peppercorns, laurel.

Shiri:

  1. Mataki na farko shine tsabtace kifin, cire ƙege da jela. Yanke gawar cikin rabi kuma cire manyan kasusuwa.
  2. Hada gishiri da sukari a cikin ƙaramin kwano. Yi maƙasuka duka guda biyu tare da sakamakon cakuda.
  3. Saka daɗin abincin da aka shirya a cikin kwandon da ya dace, ƙara can barkono da leavesan ganyen laurel, sai a rufe shi da faranti. Sanya tulun ruwa a kai.
  4. Ya rage don aika jan kifin zuwa firiji. A rana guda, zaku karɓi kayan zaki mai daɗi.

Yi amfani da wannan girke-girke mai sauri don yin kyawawan kayan gishiri mai sauƙi a gida wanda ke aiki sosai azaman cin abinci shi kaɗai. Hakanan ya dace don yin sandwiches masu daɗi.

Yadda ake gishirin sabo

A dabi'a, akwai samfuran da yawa waɗanda suke haɗuwa da fa'idodi masu yawa ga jiki da dandano mai ban sha'awa. Daga cikinsu akwai giyar gishiri. Bi girke-girke-mataki-mataki a ƙasa don shirya abinci mai daɗin ci gaba ɗaya.

Sinadaran:

  • Kifi - 2 inji mai kwakwalwa.
  • Gishiri - cokali 4.
  • Sugar - cokali 2.
  • Allspice - 12 inji mai kwakwalwa.
  • Laurel - ganye 4.
  • Peppercorns - 20 inji mai kwakwalwa.

Shiri:

  1. Tsaftace kifin, yanke, cire fincin, kai da wutsiya. Bayan haka, a cika amfani da samuwar da ruwa, a ba da kulawa ta musamman a ciki.
  2. Hada gishiri da sukari a cikin ƙaramin kwano. Tare da abun da ke ciki, shafa kowane kifi daga waje da ciki. Sanya ganyen bay da barkono a ciki.
  3. Da zarar an gama aikin yaji, kunsa kifin a cikin takardar dafa abinci a cikin firiji. An shirya tasa bayan awa 48.

Gwanon gishiri mai sauƙi yana da daɗi mai ban sha'awa. Ina ba da shawarar yin sandwiches ko amfani da shi azaman cika fanke. Lokacin adana firji shine sati ɗaya. Don tsawaita rayuwar shiryayye, aika kifin salted zuwa injin daskarewa. Wannan ba zai shafi dandano ba.

Gishirin kuncin bakan gizo

Kwararrun masu dafa abinci suna ba da shawarar yin amfani da kifin kifin don gishiri mai yaji, wanda ya fi ƙiba, yana da tsari na roba da launi mai haske. Bakan gizo ya cika waɗannan buƙatun, kodayake suna rayuwa a cikin ruwa na yau da kullun. Cin kifin mai daɗin gishiri mai daɗi ya fi kyau. Yadda ake dafa shi a gida?

Sinadaran:

  • Bakan gizo kifi fislet - 500 g.
  • Sugar - 150 g.
  • Gishiri - 200 g.
  • Barkono ƙasa
  • Dill - 1 bunch

Yadda za a dafa:

  1. Mix gishiri, sukari, barkono, da yankakken dill. Zuba abin da ya haifar a cikin kwalliya mai zurfi, sanya ɗakunan a saman, gefen fata ƙasa. Yayyafa nama a saman tare da shirye-shiryen da aka shirya.
  2. Kunsa abubuwan da aka shirya na kifin bakan gizo tare da fim, za a saka a cikin akwati dabam sai a ɗora da kaya. A cikin yini, kifi ya shirya don ɗanɗano.

Shirya bidiyo

Idan da kawai kun san yadda abincin wannan girkin yake na kakan gizo. Wannan shine cancantar kayan yaji da ganye. Yana da matsala don bayyana ɗanɗano da halayen gastronomic. Gwada shi. Ina kuma bayar da shawarar girke-girke na kifin kifi. Yana da kyau kwarai.

Yadda ake gishirin cin kifin a cikin brine

Fasahar girkin gishirin gishiri a cikin ruwan gishiri, wanda za'a tattauna a ƙasa, tana nufin hanyoyin masana'antu, tunda tana mai da hankali kan sarrafa kayan albarkatu da yawa a cikin sinadarin brine. Wannan baya nufin ba za'a iya amfani dashi a gida ba. A girke-girke ya dace da kowane jan kifi.

Sinadaran:

  • Filin kifi - 1 kg.
  • Ruwa - lita 1.
  • Gishirin teku - 350 g.
  • Sugar - 1 teaspoon.
  • Laurel, barkono barkono, kayan yaji da aka fi so.

Shiri:

  1. Shirya brine. Zuba ruwa a cikin tukunyar, ki dora akan murhu ki tafasa. Saltara gishiri a hankali a cikin ruwan zãfi. Dakatar da lokacin da gishirin ya daina narkewa. Sugarara sukari da kayan ƙanshi a cikin brine, a ajiye shi ya huce.
  2. Saka gishiri mai ɗorawa a ƙasan gilashin ko roba, kuma a saman sa fishanƙun fure, gefen fata. Idan kifi dayawa ne, yi layin na biyu domin bagaruwa ta taba bagar. Cika da brine.
  3. Rufe shi da da'ira ko farantin a saman, sa kayan. Tabbatar cewa kifin ya nutse a cikin ruwan. Bayan haka, aika da ni'ima cikin firiji.
  4. A cikin rana zaku karɓi kayan gishiri mai sauƙi, kuma bayan uku - gishirin gishiri.

Ajiye kifi a brine. Idan kifin yayi gishiri sosai, jiƙa shi. Don yin wannan, zub da nama tare da ruwan sanyi da aka dafa shi ya bar shi na awanni biyu. Daga nan sai ki kwashe ki goge a bushe.

Kogin kifi a cikin rag

A ci gaba da batun tattaunawarmu, zan yi la’akari da fasahar busasshen salting na jan kifi a cikin zane. Wani mutum ne ya gaya min shi wanda yayi shekaru yana aikin samarwa. Kada ku firgita, girke-girke na rashin hankali ne kuma cikakke ne don amfanin gida.

Sinadaran:

  • Kifi - 500 g.
  • Gishiri mara nauyi - cokali 3.
  • Sugar - 1.5 tablespoons.
  • Barkono ƙasa.

Shiri:

  1. Yada bushe zane a kan tebur, yayyafa da cakuda gishiri, sukari da barkono a saman. Sanya wani kifin da aka yayyafa da ruwan magani akan sa.
  2. Sanya nama na biyu a saman, gefen nama ƙasa. Kunsa kifin da kyau a cikin zane kuma a sanyaya shi a ƙasa. Bayan kwana 3, an shirya tasa a ci.

Bidiyo girke-girke

Idan baku ci kifin ba yanzunnan, kunsa shi a cikin takardar girki sannan ku aika zuwa firiza. Tunda kusan babu ruwa a jikin kifin, ajiya a cikin injin daskarewa baya shafar dandano.

Ciki mai daɗin ciki

Lokacin gishiri, masu dafa abinci galibi suna yanke ɓangaren ciki kuma suna amfani da shi don yin miyar kifi, ba tare da sanin cewa wannan ɓangaren gawar yana ƙunshe da abubuwa masu amfani da yawa waɗanda aka lalata a ƙarƙashin tasirin zafin jiki mai yawa. Ina ba da shawarar gishirin kifin gishiri Yana da duka dadi da fa'idodi masu amfani an kiyaye su mafi kyau.

Sinadaran:

  • Troarfin ƙwaƙwalwa - 500 g.
  • Gishirin Gishiri - cokali 2.
  • Sugar - 1 teaspoon.
  • Barkono ƙasa - 0,5 teaspoon.
  • Allspice - 5 wake.
  • Laurel - ganye 1.

Shiri:

  1. Babu buƙatar wanke ƙwarjin ƙirin. Amfani da wuka mai kaifi, a hankali raba ɓangaren litattafan almara daga fata. Hanyar zaɓi ne, amma yana sauƙaƙa tsarin cin abincin da aka gama.
  2. Sanya ɓangaren litattafan almara a cikin enamel, gilashi ko akwatin propylene, ƙara sukari, gishiri, kayan yaji da dama. Tabbatar cewa ciki yana cikin matsatsi mai laushi, rufe shi da farantin kuma sanya nauyi a saman. Gwangwani na ruwa zaiyi.
  3. Rufe akwatin tare da filastik filastik ko tsare don riƙe danshi. Sannan a sanyaya cikin ciki na tsawon awanni 12. Bayan lokaci ya wuce, nemi babban ruwan 'ya'yan itace a cikin akwatin. Kada a wofinta. Yana tsayar da kayan ciki tsawon lokaci. An shirya tasa.

Zuba ruwan gishiri da ruwa don cire gishiri da yawa da kayan ƙanshi, a goge tare da adiko na goge baki, a yanka a hankali a yi hidimar. Banƙara na Trout suna da kyau tare da pancakes ko baƙar fata. Ina bauta da dankali

Yadda ake gishirin cin kwai caviar


Mutane sun daɗe suna amfani da jan kaviar don dalilai na abinci. A tsawon shekarun da muka saba da wannan abincin, an ƙirƙiri hanyoyi da yawa don dafa caviar gishiri a gida, wanda ya zama daɗi mai ban sha'awa. Wannan babbar hanya ce don kare kanku da iyalanka daga kasuwanni masu cunkoson jama'a.

Al'ada ce ga caviar gishirin gishiri a cikin gilashin gilashi, tunda yana da tsabta, ba ya amsawa da abinci kuma baya shan ƙamshi. Hanyar salting mai sauki ce, amma don samun caviar mai inganci wacce ke rike da sinadarai masu gina jiki da dandano, ina bada shawarar ku bi girke-girke ba tare da nuna damuwa ba. A wannan yanayin, shirya marmarin daidai.

Sinadaran:

  • Caviar mai kamala
  • Gishirin teku - 60 g.
  • Sugar - 30 g.
  • Ruwa - 1 lita.

Shiri:

  1. Da farko dai, kurkushe hatsin caviar ta amfani da matsi na musamman. In bahaka ba, cire hymen din da hannu. Yi amfani da ruwa mai ɗumi kaɗan don saurin aikin. Bayan wannan, sanya caviar taro a cikin colander kuma kurkura da ruwan sanyi.
  2. Yi brine don gishirin caviar. Narke gishiri da sukari a cikin ruwa. Zafafa abin da ya haifar da shi kaɗan kuma tsoma caviar a ciki na mintina 15. Idan kuna buƙatar matakin gishiri mafi girma, riƙe shi ya daɗe. Ina baku shawara da za ku ja ragamar abubuwan dandano ku gwada samfurin lokaci-lokaci.
  3. A jefa caviar mai gishiri a cikin colander, sanya a cikin gilashin gilashi, rufe murfin kuma aika zuwa firiji na tsawon awanni 3 don sanyi. Bayan haka, ci gaba zuwa dandano.

Caviar na Trout wanda aka shirya bisa ga wannan girkin yana da daɗi mai ban sha'awa. Yana yin sandwiches da croutons masu ban mamaki, waɗanda suka dace da tebur na yau da kullun da kuma biki. Na yi amfani da shi don yin ado da salads da abubuwan ci.

Trout kifi ne mai cike da lafiya, musamman lokacin da aka gishiri. Ya ƙunshi kitsen mai mai inganta aikin zuciya, rage saurin ciwan sclerosis, taimakawa warkar da haɗin gwiwa da samun sakamako mai kyau akan hangen nesa. Gishiri mafi yawan gishiri kuma ku ci shi akai-akai. Bon Amincewa!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: sabon girke-girke na ji dadin bidiyo (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com