Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Tafarnuwa maganin rigakafi ne na halitta. Girke-girke na warkarwa don azumi

Pin
Send
Share
Send

Tafarnuwa tana da fa'idodi masu yawa da ba a sani ba ga mutane da yawa kuma a shirye suke koyaushe don yaƙar sanyi da cututtukan ƙwayoyin cuta waɗanda jikinmu ke iya kamuwa da su, musamman a lokacin hunturu.

Yana ɗayan mahimmancin maganin rigakafi na halitta, kuma idan babu ma'amala tare da wasu samfuran, zai iya zama sakamako mafi fa'ida.

Shin za ku iya cin kwayar tafarnuwa a kan komai a ciki?

Hanya mafi karancin hanya don cin tafarnuwa shine kan komai a ciki. Wannan hanyar da ba a san ta ba za ta ƙarfafa garkuwar jiki, inganta narkewa da sauƙaƙe matsalolin lafiya da yawa. Ra'ayin cewa wannan na iya haifar da zafin rai ba gaskiya bane.

Da safe ne tafarnuwa ke yaƙar ƙwayoyin cuta sosai., kuma dukiyar sa masu amfani suna aiki sosai. Tare da kullun, amfani dashi, zaka iya kawar da matsaloli koda da tsarin zuciya da jijiyoyin jini. Abubuwan da ke cikin tafarnuwa suna ƙarfafa jijiyoyin jini, haɓaka jujjuyawar jini da taimakawa wajen kawar da mummunan cholesterol, wanda ke rage haɗarin daskarewar jini, shanyewar jiki da bugun zuciya.

Za a iya haɗarda tafarnuwa tafarnuwa baki ɗaya a cikin komai a ciki, ana iya ɗauka a matsayin wani ɓangare na magunguna, amma yana da mahimmanci a bi shawarwarin da za su sa wannan aikin ya zama ba shi da ciwo kuma zai iya yin tasiri yadda ya kamata.

Menene zai faru idan kun ci ɗanyen tafarnuwa a cikin komai a ciki?

Da safe, cikin ciki na lafiyayyen mutum ya ƙunshi mafi ƙarancin abinci, sabili da haka yana da 'yanci daga ƙarin kariya kuma yana iya shanyewa gwargwadon iko duk abubuwan amfani masu amfani waɗanda ke ƙunshe da tafarnuwa.

Amfanin shan: menene amfani idan kuka hadiye?

Tafarnuwa tana da fa'ida idan aka hadiye ta danye a kan komai a ciki. Tana da fa'idodi da yawa ga lafiya.

Ofayansu - allicin - ana sake shi lokacin da kuka murƙushe ko yanke ɗanyen tafarnuwa, amma idan ya yi zafi sai ya faɗi da sauri. Sinadarin allicin yana iya kawar da ƙwayoyin gram-positive da gram-negative, kuma saboda tasirinsa na kashe kwayoyin cuta yana hana ci gaba da bayyanar abubuwa masu cutarwa.

Harmarin cutarwa da sakamako mara kyau

  • Amfani da tafarnuwa yana da alaƙa da abinci, don haka yana da kyau a ɗan ba da ɗan lokaci ga waɗanda suke bin abincin, da kuma mutanen da ke fama da nauyin da ya wuce kima.
  • Tafarnuwa na iya haifar da kamuwa da cutar farfadiya ko rashin lafiyar mai tsanani.
  • Kada ku ba wannan tsire-tsire da yawa ga yara, matasa, da mata masu ciki.
  • Akwai lokuta lokacin da mutane, bayan sun ci tafarnuwa, suka sha wahala daga jiri, jiri da har ma da rikicewa. Wannan ya faru ne saboda kasantuwar wani sinadari da ake kira sulfanyl a cikin tafarnuwa, wanda ka iya yin mummunan tasiri ga tsarin juyayi.

Tafarnuwa ta ƙunshi wasu abubuwa waɗanda za su iya yin mummunan tasiri ga yanayin lafiyar jiki. Babu wani dalili da yakamata kuyi amfani da wannan samfurin sama da yadda aka halatta, wanda zai iya haifar da ciwon ciki ko ma ƙonawa.

Umarnin-mataki-mataki: yadda ake shan kayan lambu don dalilai na magani?

Yadda ake amfani da zuma?

Ofayan shahararrun kuma mafi kyawun magunguna ga dukkan cututtuka shine girkin zuma. A girke-girke mai sauƙi yana buƙatar cloves goma na tafarnuwa, lemun tsami ɗaya, da gram 150 na zuma:

  1. Dole a tafarnuwa tafarnuwa cikin cuku, yankakken yankakke ko nikakken.
  2. Sanya abin da ya haifar a cikin kwalba, ƙara zuma a ciki.
  3. Haɗa abin da ke cikin kwalba sosai ta ƙara ruwan 'ya'yan itace da yankakken lemun tsami da yawa.
  4. Rufe tulun tare da murfi kuma sanya shi a cikin kusurwa mai duhu, manta da shi na mako guda.
  5. Bayan kwana bakwai, samfurin warkarwa zai kasance a shirye: yana da daraja amfani da shi ƙaramin cokali ɗaya kowace rana. Amfanin fa'ida ba zai daɗe ba da zuwa.

Dole ne a ci gaba da maganin har sai abin da ke cikin tulu ya kare.wanda ya cancanci shimfidawa har tsawon kwanaki talatin. Yana da mahimmanci kar a rasa rana, kuma bayan ƙarshen irin wannan hanya, ba wa jiki wata ɗaya, sannan a maimaita karatun, kuma a nan gaba, don dalilan rigakafin, yi sau ɗaya a shekara.

Muna ba da shawarar kallon bidiyo game da tafarnuwa tare da zuma:

Yadda ake sha da ruwa?

Don cakuda tafarnuwa da ruwa:

  1. kafin cin cinya mai kaifi, dole ne ku sha gilashin ruwa a yanayin zafin jiki;
  2. hada dankakken yankakken ko yanka shi da lemun tsami;
  3. sha rabin gilashin ruwa.

Muna ba da shawarar kallon bidiyo game da shan ruwa tare da tafarnuwa:

Idan kamshin ya gagara jurewa fa?

Daya daga cikin matsalolin da mutum zai fuskanta yayin shan tafarnuwa shi ne rashin haƙuri da ƙanshin wannan kayan lambu. Yana da halayyar kamshi mai narkewa, wanda ba shi yiwuwa a ci gaba da kasancewa ba ruwansu: ko dai yana son sa ko yana haifar da ƙin yarda da samfurin.

Akwai abinci wanda zai iya kawar da kamshin ƙanshi na wannan kayan lambu:

  • Don kawar da warin kafin shan tafarnuwa, ana iya amfani da ganyen na'a-shafa a goge hannayenku, wuƙa ko murƙushewa, da farfajiyar aikin kicin.
  • Pinunƙun kofi na ƙasa yana da sakamako iri ɗaya.
  • Jika tafarnuwa a cikin lemon tsami shima zai taimaka.
  • Kafin shan tafarnuwa, ya kamata ka sha rabin gilashin ruwa, kuma a wannan yanayin, ƙanshin ba zai ƙara zama mai kaifi ba.

Dorewar ƙanshin tafarnuwa na iya zama matsala bayan cin samfurin. Bayan cin shi, kuna buƙatar tauna ɗan mint, sha a kofi ko cin apple, sannan kuma za a kawar da ƙanshin mara daɗin.

Matsalar ba ta kan ƙanshin tafarnuwa kanta, amma game da ƙanshin da jiki ke samarwa. lokacin hulɗa da narkewar kayan lambu:

  • Ana iya magance wannan ta hanyar farko saboda bin tsarin shaye shaye. Mutum mai lafiya na bukatar shan ruwa har lita 2.5 a rana, kuma tafarnuwa daidai tasa ce da ya kamata a wanke ta sosai.
  • Ganye mai ɗanɗano ko ɗan kwaya na goro zai ba da bambanci, suma.

Yaya tsawon aikin magani?

A cikin watanni uku kawai na cinye tafarnuwa, zaka iya daidaita karfin jini.

Wannan samfurin yana da amfani koda don cututtuka kamar ciwon sukari.taimakawa wajen rage yawan zafin suga. Ya kamata a ci gaba da maganin har sai abin da ke cikin tulu ya kare, wanda ya kamata a miƙa har tsawon kwanaki talatin.

Yana da mahimmanci kar a rasa rana, kuma bayan ƙarshen irin wannan hanya, ba wa jiki wata ɗaya, sannan a maimaita karatun, kuma a nan gaba, don dalilan rigakafin, yi sau ɗaya a shekara.

Da ƙyar ake iya kiran tafarnuwa samfurin da ba a faɗi, duk da cewa har yanzu likitoci da yawa suna da girman kai game da wannan maganin gargajiya. A ciki tafarnuwa magani ne na ajin farko a likitanci, gyaran jiki da kuma maganin fata, amma lokacin amfani da shi, yana da mahimmanci a kiyaye ma'auni.

Muna ba ku don kallon bidiyo game da amfani da dukan tafarnuwa:

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: KUNUN GEDDA preparation by Girki Adon Uwar Gida (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com