Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Chiang Mai - abin da ke jan hankalin masu yawon bude ido zuwa arewacin Thailand

Pin
Send
Share
Send

Chang Mai, Chiang Mai ko Chiang Mai (Thailand) birni ne, da ke a arewa maso yammacin ƙasar, kusan kilomita 700 daga Bangkok. Daga cikin manyan biranen Thailand, Chiang Mai shine na 5 tare da yawan mutane kusan 170,000.

Akwai bayanai da yawa akan Intanet cewa Chiang Mai ya bunkasa sosai kuma yana jin daɗin zama. Tabbas, ana ɗaukarsa babban birni na al'adun Thailand; ana gabatar da nune-nunen iri-iri, bukukuwa, kide kide da wake-wake a nan. Amma har yanzu, Chiang Mai, maimakon haka, birni ne na yau da kullun na Thai, wanda babu teku da rairayin bakin teku a ciki, babu dogayen gine-gine da kuma wuraren cin kasuwa da yawa.

Kuma yawancin yawon bude ido sun nuna cewa Chiang Mai ya canza sosai a cikin shekaru goma da suka gabata. Yawancin yawancin mutanen yanzu Sinawa ne, akwai rubuce-rubuce cikin Sinawa a cikin birni duka, kuma yawancinsu ba a maimaita su a cikin Thai ko Ingilishi.

Don haka me yasa yawancin yawon bude ido da ke ziyartar Thailand suke zuwa Chiang Mai har ma suna zaune a can na dogon lokaci? Birni ne da ke da tashar jirgin sama kuma wuri ne mai matukar sauƙi don tafiya zuwa idanun lardin Chiang Mai.

Gidaje - manyan abubuwan jan hankali na Chiang Mai

Akwai gidajen ibada da yawa a Chiang Mai, kuma kusan dukansu suna mai da hankali ne a filin Old City. Don ziyarta, kuna buƙatar zaɓan abubuwan ban sha'awa da ban mamaki na Chiang Mai - waɗanda aka fi gani da kanku, kuma ba ɓangare na ƙungiyoyin yawon shakatawa ba. Bayan haka, a cikin yawo marasa sauri aka bayyana duk kyawawan kyawawan wuraren bautar Thailand.

Lokacin ziyartar wuraren ibada na gida, ku tuna: ba za ku iya shiga su da kafadu da gwiwoyi ba; dole ne a cire takalmi kafin ku shiga.

Wat chedi luang

Mafi kyawun hadadden haikalin Old City shine Wat Chedi Luang. Daga ɓangarorin duniya huɗu, matakai masu ɗaukaka suna kaiwa zuwa gare shi, waɗanda aka tsare da macizai naga dutse.

An gina babban stupa a karni na 15, tsayinsa ya kai 90 m, kuma diamita a mafi faɗin wurin ya kai mita 54. Da shigewar lokaci, ginin ya ɗan ruguje kuma ba a sake dawowa ba. Amma ko da yanzu wannan pagoda ya kasance mafi girma a Chiang Mai: a tsayi ya tashi da mita 60, kuma tushe yana da faɗi 44 m.

Wani jan hankali na musamman na Wat Chedi Luang wasu siffofi ne na sufaye guda 3 - 2 kakin zuma ne, sannan ance 1 jikin mai rai ne na sufayen Acharn Mun Bhuridarto. Fiye da shekaru 40 da suka gabata, yayin tunani, ya shiga yanayin wayewa, kuma ransa ya ci gaba da tafiya zuwa wasu duniyoyi, kuma jikinsa yana jiran dawowarta.

Kusa da wannan stupa a farkon karni na ashirin, an gina sabbin viharnas, inda aka sanya tsofaffin gumakan Buddha.

A kan yankin hadaddun gidan ibada akwai kuɗaɗen Taɗi: wurare na musamman an shirya su a ƙarƙashin ɗakuna inda zaku iya yin magana da nutsuwa tare da sufaye game da addini da rayuwa.

  • Wat Chedi Luang a Chiang Mai wanda yake a: 103 Hanyar Phra Pok Klao | Phra Singh.
  • An buɗe jan hankalin don ziyarar kowace rana daga 6:00 zuwa 18:30
  • Kudin shiga shine 40 baht.

Wat pan tao

A kan wannan titin, kusa da Wat Chedi Luang, akwai wurin bautar gumaka wanda ba shi da kwatankwacin tsarin gine-ginen Chiang Mai da Thailand.

Viharn Wat Pan Tao (karni na XIV) an gina shi ne da itacen teak wanda ya yi duhu tare da lokaci, kuma rufinsa mai hawa uku yana kan manyan ginshiƙan katako. A saman rufin kuma akwai salo irin macizan naga, kuma kofar shigowa zakuna ne ke tsareta.

Wat Pan Tao na nufin Haikalin Dubban Tuddai. An bayyana sunan a sauƙaƙe: a da akwai murhun wuta don yin mutum-mutumin ƙarfe na Buddha.

Entranceofar kyauta ne.

Wat chiang mutum

Akwai wani abin jan hankali na addini mai ban sha'awa a cikin Old City - tsohuwar haikalin Wat Chiang Man.

Wannan wurin ibadar, a cewar masu yawon bude ido, wuri ne na ainihi na iko. Bai kamata ku zo nan ba kamar abin da aka saba don hoto a Chiang Mai - haikalin yana raye, kuna iya sadarwa tare da shi kuma ku nemi komai. Kullum kuna son zama a nan, kodayake yawanci yawan baƙi ya fi na sauran abubuwan gani na Chiang Mai.

A hannun dama na ƙofar akwai viharn, wanda a ciki akwai manyan wuraren bautar gumaka guda 2 masu mahimmanci ga Buddha: Buddha marmara mai ɗanɗano da mutum-mutumin Crystal Buddha. Thearshen waɗanda Thais suka ba da ikon sihiri don kawo lokacin damina kusa.

Bayan viharna akwai pagoda na asali, wanda aka ɗora a bayan giwaye.

  • Inda zan samu: Hanyar Ratchaphakhinai, Chiang Mai, Thailand.
  • Kuna iya ziyartar wannan jan hankalin kowace rana daga 6:00 zuwa 17:00
  • Shigan kyauta.

Wat phra singh

Wani abin da za a gani a cikin Chiang Mai ya ba da shawarar ta ƙwararrun matafiya shine Wat Phra Singh Temple. Wannan jan hankalin yana nan a ƙarshen Phra Singh Street, ana iya cewa titin kawai ya zama babban filin haikalin. Adireshin: Hanyar Singharat | Phra Sing Subdistrict, Chiang Mai, Thailand.

Da yawa tsofaffin mutummutumai, ɗakunan karatu na karni na 14 a cikin ginin katako mai launin ja da zinariya tare da babban farin fari, da manyan zinare 2 na zinare, kamar an sassaka su daga manyan sandunan zinariya, sune manyan abubuwan jan hankalin Wat Phra Singh.

Kuna iya zuwa kowane ɗakuna, ana buɗe su kowace rana daga 6:00 zuwa 17:00. Kuma an ba shi izinin zagayawa a kowane yanki na rana. Bugu da ƙari, yawo na yamma zai kawo ƙarin farin ciki daga abin da kuke gani: gwal na haikalin yana da ban sha'awa musamman a hasken daren.

Shiga cikin yankin Wat Phra Singh kyauta ne, kuma don shiga haikalin, kuna buƙatar biyan 20 baht. Kodayake zaku iya ƙoƙarin shiga ba daga babbar hanyar shiga ba, amma daga ƙofar gefen - galibi babu wanda ke buƙatar kuɗi.

Wat Umong Suan Phuthatham

Akwai gidajen ibada 2 a cikin Chang Mai waɗanda aka fi sani da Wat Umong. Na farko, Wat Umong Maha Thera Chan, yana cikin Old City kuma ba shi da ban mamaki musamman ta kowace hanya. Na biyu, Wat Umong Suan Phuthatham, abu ne mai ban mamaki - rami ne.

Tafiya a kusa da wuraren da ke kusa da Chiang Mai, lallai ne ku ga wannan gidan sufi na haikalin. Ya zauna a wani daji kusa da Doi Suthep Mountain, kimanin kilomita 1 kudu da Jami'ar Chiang Mai. Ba shi da sauƙi don isa can da ƙafa, har ma da nesa, za ku iya yin hayar keke ko keke, ko ku ɗauki taksi.

Yankin Wat Umong Suan Phuthatham yana da girma - kadada 13 na ƙasa a cikin gandun daji, kuma ɓangaren da sufaye ke zaune "an katange" tare da zaren lemu a cikin bishiyoyi.

Haikali kansa da yawa rami ne na ƙasa, a ƙarshen kowannensu akwai alkuki tare da mutum-mutumin Buddha. -Aramin duhu da shiru suna sarauta a cikin abubuwan sarauta, waɗanda ke ba da addu'o'i da tunani. Kuma kodayake ramuka ƙarami ne - ana iya bincika su a cikin minti 15 - a cikin abubuwan da galibi kuke so ku yi jinkiri ku zauna na ɗan lokaci.

Kuna iya bi ta cikin rami kuma ku fita daga gefen kishiyar ƙofar. Sabili da haka, cire takalmanka a ƙofar, yana da kyau ka tafi da takalmanka don kar ka koma.

A ƙofar ramuka akwai wani irin "hurumi" inda tsofaffin mutummutumai na Buddha ke tsaye a cikin ɓarna, sannu a hankali suna durƙushewa suna nitsewa cikin ƙasa.

Babban chedi, an lulluɓe shi da wani lemun lemu, ya hau saman ramin. Kyakkyawan matakala tare da dogo a cikin hanyar kites na gaba na gaba yana kaiwa zuwa gare shi.

Akwai cibiyar tunani a kan yankin Wat Umong. Ana buƙata - akwai wuraren dawowa na yau da kullun (a Turanci), wanda yawancin Turawa ke halarta.

Hakanan akwai kandami mai ban sha'awa tare da tsibiri a tsakiya. Kuna iya isa can ta hanyar gada ta musamman, wanda daga ita ya dace sosai don ciyar da agwagwa, kifin kifi, kunkuru. Zaku iya siyan abinci anan, jaka tana biyan baht 10.

  • An buɗe jan hankalin don ziyarar kowace rana daga 6:00 zuwa 18:00.
  • Entranceofar kyauta ne.

Wat phratat doi kam

Masu yawon bude ido ba su san Wat Phrathat Doi Kham sosai ba, amma mazaunan Chiang Mai suna girmama wannan wurin bautar.

Wat Phratat Doi Kham yana da nisan kilomita 10 kudu maso yamma na tsakiyar Chiang Mai, a kan Dutsen Doi Kham, (wuri: Mae Hia Subdistrict). Jirgin jama'a ba ya zuwa wurin, don haka kuna buƙatar isa can ta taksi ko keke na haya. Kuna iya barin wurin ajiye motoci a saman dutsen, ko kuma kuna iya tuƙawa zuwa ginshiƙinsa kuma ku hau kan matakalan.

Mafi kyawun jan hankali a nan shine chedi wanda aka gina a cikin 687, ƙofar wacce aka tsare ta da macizai masu zinare na almara. A kan yankin hadaddun akwai wani fili wanda yake dauke da mutum-mutumin Buddha daban-daban, tarin gongs da kararrawa. Babban jigon Wat Phrathat Doi Kham wani mutum-mutumi ne mai tsayin tsayin dusar ƙanƙara mai tsayin dusar ƙanƙara mai tsawon 17 na tsawan tsaunuka na halitta.

Wat Phratat Doi Kham yana da fili mai faɗi a waje tare da benci da lilo don kariya. Hakanan akwai wurare da yawa daga inda zaku iya ɗaukar kyawawan hotuna masu ban mamaki na Chiang Mai da kyawawan wurare na Thailand.

  • Ziyartar jan hankalin yana yiwuwa kowace rana daga 8:00 zuwa 17:00, amma ya fi kyau a ranakun mako, lokacin da mutane kalilan suke.
  • Ranceofar don baƙi ita ce 30 baht.

Chiang Mai Zoo

Chiang Mai Zoo ana ɗaukarsa ɗayan mafi kyawu a cikin Thailand da kudu maso gabashin Asiya, ɗayan ɗayan gandun namun daji goma masu ban sha'awa a duniya.

Gidan Zang na Chiang Mai girma ne - har zuwa kadada 200. Kuna iya kewaya yankin a ƙafa, a kan kayan haya ko kuma buɗe bas. Kuna buƙatar biya don tafiya, ya fi fa'ida don ɗaukar tikiti mara iyaka, wanda ke ba ku damar amfani da kowane safara kamar yadda kuke so a cikin yini.

Chiang Mai Zoo gida ne na kimanin dabbobi dubu bakwai. Galibi suna rayuwa ne a cikin shingen da aka kewaye su da ramuka da ruwa, kuma wasu predan dabbobin da ke cin abincin suna bayan sanduna.

Girman kai da jan hankalin wannan wurin ajiyar yanayi sune pandas, waɗanda ke zuwa gani daga mafi nisa lardin Thailand. Pandas dabbobi ne masu wuce gona da iri, amma koyaushe suna fita don ciyarwa (da misalin 15:15), kuma a wannan lokacin ne ya fi kyau a ziyarci rumfar su.

Gidan shakatawa na Chiang Mai Zoo yana da babban akwatin kifaye a Asiya. Yana kama da rami mai tsayin m 133, wanda ke da gida ga kifaye dubu 20 da sauran mazaunan zurfin teku.

  • Gidan zoo din yana: Hanyar 100 Huay Kaew, Chiang Mai, Thailand. Kuna iya isa can ta minibus na 40 baht ko ta taksi akan 100 baht, ko kuma kuna iya amfani da motar haya, keke ko keke.
  • Chiang Mai Zoo ana buɗe ta kowace rana daga 8:00 na safe zuwa 5:00 na yamma.
  • Tashar yanar gizon: www.chiangmai.zoothailand.org.

Kudin tikitin shiga don manya da yara sama da shekaru 5, bi da bi (wanda aka nuna a baht):

  • zuwa gidan zoo - 150 da 70;
  • zuwa rumfar tare da pandas - 100 da 50;
  • zuwa akwatin kifaye - 520 da 390;
  • nishaɗi a cikin akwatin kifaye - 1000 da 500;
  • Jirgin cikin gida - 20 da 10.

Lokacin zuwa gidan ajiye namun daji, tara kayan goro da 'ya'yan itace - kuna buƙatar su don kula da dabbobi.

Kasuwannin Chang Mai

Ganin Chiang Mai da Thailand sun haɗa da kasuwanni masu launi. Da yawa daga cikinsu suna cikin Chiang Mai, kuma yawancinsu an tsara su ne don yawon buɗe ido. Kowane ɗayan kasuwannin da aka lissafa a ƙasa ya cancanci ziyartar aƙalla sau ɗaya - koda kuwa ba ku yi siyayya ba, zai zama da daɗi kawai tafiya da gani.

Lokacin yin sayayya, tabbatar da ciniki - farashin zai iya faduwa da 30%. Kuma saya kayan ado masu daraja kawai a cikin manyan shaguna.

Bazar dare

Kasuwar Dare mai ban sha'awa ta Chiang Mai tana cikin mahaɗar titin Tha Pae da Chang Klan.

Suna ba da kayan masarufi iri-iri: jakunkunan masana'antu, tufafi, agogo da na'urorin hannu (ƙaryar shahararrun shahararru). A cikin ginin kasuwancin tsakiyar zaku iya samun abubuwan tunawa masu ban sha'awa na hannu, zane-zanen da masu sana'a na gida, da sassaka abubuwa. Anan farashin ya fi na shagunan tituna da rana.

Akwai yankin abinci, gidajen shakatawa da sanduna da yawa. Zaɓin abinci yana da girma. Kotun abinci tana da tsabta, komai yana da daɗi.

  • Bazaar dare yana buɗewa daga 18: 00-19: 00 har tsakar dare.
  • Zai fi kyau a zo da 19:00, to babu sauƙi cunkoson jama'a.

Kasuwar Dare Ploen Ruedee

Kasuwar Ploen Ruedee tana kusa da tsakiyar Chiang Mai.

Anan zaku iya sayan tufafi masu ban sha'awa, abubuwan tunawa, kayan ado.

Kasuwancin yana da abinci na titi, abinci na Thai na ƙasa da ƙasa, giya, santshi daga fruitsa fruitsan itace. Duk kamfanoni suna kusa da yankin hutu na tsakiya.

Yankin nishaɗin ya haɗa da filin raye-raye da mataki tare da kiɗa kai tsaye.

  • Adireshin: Hanyar Chang Klan | Kishiyar Masallaci.
  • Ploen Ruedee a buɗe yake duk ranakun sati banda lahadi daga 18:00 zuwa 23:45.

Titin Tafiya Kasuwa Asabar

A ranar Asabar, 'yan kasuwa sun kafa rumfuna tare da kayayyaki iri-iri a kofar kudu ta Old City.

Daga cikin dukkanin kasuwannin birni, wannan ya fi dacewa da ma'anar "jan hankalin Chang Mai", tunda a nan ne za ku iya samun kyawawan abubuwan da aka yi da hannu waɗanda suka dace da gaske: siffofi, zane-zane, laima masu haske mai haske, yadudduka, tufafin ƙasar Thai, kayan wasa, jaka, fitilar takarda shinkafa, sana'ar itace. Idan da gaske kuna son wani abu, kuna buƙatar siyan shi yanzun nan: kyawawan abubuwa basa daɗewa.

Hakanan ana samun abinci anan, tabbas. Zaɓin yana da girma, komai yana da daɗi, tsafta kuma mai araha mai kyau.

  • Inda zan samu: Hanyar Wua Lai, Chiang Mai, Thailand.
  • Titin Tafiya na Kasuwar Dare yana buɗe a ranar Asabar daga 16:00 zuwa 23:00.
  • Yana da kyau ku isa ba daɗewa ba 20:00, tun daga nan bazai yuwu da tebura masu kyauta ba.

Kasuwar Warorot (Kad Luang)

Kad Luang, wanda ke nufin "Babban Kasuwa", yana cikin Chinatown, kusa da Kogin Ping, tsakanin Thapae Road da Chang Moi Road. Kasuwa ce ta gargajiya ta Thai don mazauna yankin.

Kasuwar Warorot katafaren gini ne mai hawa uku wanda ke siyar da abubuwa iri-iri da kuma ginshiki mai rumfar abinci. Kuna iya samun kusan komai anan: zinare, kayan aikin gida, takalma, yadudduka, tufafi, kayan kwalliya, kayan kwalliyar Thai, kayan tsaftacewa na mutum, abubuwan tunawa, kayan adon kaya, kayan addinin Buddha, furanni na halitta a cikin babban kewayo, na zamani da na fresha freshan itace sabbin kayan marmari, drieda driedan itace drieda driedan itace, kayan ƙamshi yaji. Anan zaku kuma iya cin abinci mai ɗanɗano ko gwada kowane irin abincin Thai.

Farashi a kasuwar Warorot yayi ƙasa da na sauran kasuwannin Chiang Mai, amma har yanzu kuna buƙatar ciniki.

  • Kasuwa a buɗe take 24/7.
  • Shagunan da ke cikin ginin suna buɗewa daga 05:00 zuwa 18:00. Daga baya, idan dare yayi, ana cinikin abinci kusa da ginin.

Nawa ne kudin gidan Chiang Mai?

Idan kuna shirin zama a Chiang Mai na fewan kwanaki kawai, to mafi kyawun mafita shine duba otal. Hotelakin otal, kamar kowane birni a cikin Thailand, a Chiang Mai shine mafi kyawun rijista a gaba. Yankin mafi dacewa don sulhuntawa na ɗan gajeren lokaci shine filin Old Town. Wasu 'yan misalai don kewaya kudin daki biyu a otal 3 * (ana nuna farashin kowace rana):

  • S17 Nimman hotel - daga $ 70;
  • Royal Peninsula Hotel Chiangmai - daki daga $ 55, daki mai dadi - daga $ 33, daki mai inganci - daga $ 25;
  • Nordwind Hotel - daga $ 40.

Idan kuna da niyyar zama a Chiang Mai na dogon lokaci, to ya fi zama riba aron hayar ɗaki ko ɗakin gida a cikin gidan kwalliyar. A cikin Thailand, wannan suna ne ga kowane ginin gida tare da ko ba tare da yanki na kowa ba (lambu, wurin iyo, motsa jiki, wanki). Gidaje tare da kicin sune: situdiyo (ɗaki da ɗakin girki suna haɗewa) da cikakken gida mai faɗi.

Farashin ɗakin ya dogara ba kawai ga fasalin sa ba, har ma akan yankin da yake. Bugu da kari, irin wadannan gidaje sun fi rahusa idan lokaci mai tsawo ya yi: a Chiang Mai, mutane kalilan ne ke ba da hayar gidaje na wata ɗaya, aƙalla watanni 3. Kamar yadda yake a wani wuri a cikin Thailand, farashin gidaje ya dogara da lokacin: a watan Disamba-Janairu, farashin yayi tsada kuma yana da wahalar samun gida, kuma a watan Afrilu zuwa Yuni, farashin ya faɗi kuma akwai zaɓi mafi yawa na gidaje. A cikin babban lokaci da kuma ɗan gajeren lokaci, ana iya yin hayar katako a farashin mai zuwa kowane wata (wanda aka nakalto a baht):

  • kwandon shara ba tare da girki ba na 6000 - 8000, amma a lokaci guda don ruwa, wutar lantarki, wani lokacin dole ne a biya Intanet daban;
  • ɗakin dakuna don 9000 - 14000;
  • cikakken daki mai daki guda a tsakiya kimanin 13,000, a yankunan da ke nesa da cibiyar na 10,000;
  • Gidaje mai dakuna 3 a tsakiya don matsakaita na 23,000, a cikin gundumomi na 16,000.

Gano Farashi ko sanya kowane masauki ta amfani da wannan fom

Abubuwan da aka keɓance na abinci a Chiang Mai

Idan kuna son abincin Thai, to, a amince zaku iya siyan su daga masu yin su. A cikin shagunan shakatawa da gidajen cin abinci na Chiang Mai, farashin ya yi daidai da sauran manyan biranen Thailand. A cikin gidan cin abinci mai matsakaicin zango, abincin abinci na 3 don mutane biyu zaikai kimanin 550 baht. Kuna iya yin odar abinci na Thai da na Turai akan farashin masu zuwa (a baht):

  • padtai - daga 50;
  • taliya - daga 100;
  • salads - daga 90;
  • miya "tom yam" - daga 80;
  • ruwan bazara - 50-75;
  • nama - daga 90;
  • pizza - 180-250;
  • kayan zaki na 'ya'yan itace - 75;
  • cappuccino - 55;
  • ice cream - 80.

Samun kewaye Chiang Mai

Abin hawa ya zama dole a nan kawai ga waɗanda suke son ba kawai don sanin manyan abubuwan jan hankali na Chiang Mai ba, har ma don bincika kewayen da ke kusa.

Songteo (masu ɗaukar hoto) suna tafiya ko'ina cikin birni, kowace mota tana da hanyar da aka rubuta a kanta, farashin yana farawa daga 40 baht. Red da burgundy pickups suna tafiya a kan titunan birni, motoci masu launuka daban-daban suna zuwa kewayen garin Chiang Mai.

Tuk-tuki motoci ne mai kafa uku wanda zai iya daukar akasarin mutane 3. Suna hawa kan titunan gari, suna tsaye kusa da wuraren jan hankali, tashoshin bas, tashar jirgin ƙasa, da filayen jirgin sama. Matsakaicin farashin tafiya shine 80-100 baht, ya fi tsada da yamma. Kuna buƙatar ku biya duk tuk-tuk, ba don fasinja ba, don haka irin wannan tafiya daidai take idan kun kasance mutane 2-3.

Akwai filin ajiye motoci na Mita kusa da tashar motar da tashar jirgin sama.

Lokacin hayar taksi, bincika idan an kunna mita: ba tare da shi ba, za a caji kuɗin ba don nisan miloli ba, amma don lokaci, koda kuwa lokacin ne da kuke cikin cinkoson ababen hawa!

Ya fi sauƙi don tafiya a kusa da Chiang Mai ta hanyar babur. Akwai ofisoshin haya da yawa a cikin Old Town, musamman a yankin gabashinta. A cikin babban lokaci, matsakaicin farashin 250 baht a kowace rana, amma zaka iya cinikin 200. Idan ka yi hayar wata ɗaya, zai yiwu a yi shawarwari akan 3000 baht. Kwafin fasfo da ajiya a cikin adadin 2000 - 3000 baht ko asalin fasfo ne kawai ake buƙata don yin rijistar haya. Yayin hawa babur, sanya hular kwano, yayin da 'yan sanda kan shirya tsattsauran hari kan masu babura ba tare da hular ba.

Sauyin yanayi a Chiang Mai

Chiang Mai yana ƙasan kwarin da ke kewaye da duwatsu - wannan lamarin ya ba da gudummawa sosai ga samuwar yanayin yanayin yankin. A cikin wannan yankin na Thailand, al'ada ce ta rarrabe tsakanin yanayi masu zuwa:

  1. Matsakaicin lokaci (Nuwamba zuwa ƙarshen Fabrairu). Daren suna da dumi, da rana babu zafin rana mai tsanani - kusan + 27˚С.
  2. Lokacin zafi (daga Maris zuwa ƙarshen Yuni). A rana, yawan zafin jiki na kusan + 38 + 40˚С, da dare ana kiyaye shi a + 23˚С. Tare da irin wannan zafin, wuta yakan faru sau da yawa a cikin dajin, sannan Chang Mai lokaci-lokaci kan shiga cikin hayaƙi da hayaƙi. Iskar ta ƙazantu da cewa yana da haɗari a gare su numfashi.
  3. Lokacin Damina (Yuli zuwa Oktoba na Oktoba). Ruwan sanyi mai sanyi yakan kawo sanyi da yawan ruwa. Mafi yawan adadin hazo ya faɗi a watan Satumba - kimanin 260 mm.

Duk farashin akan shafin na watan Janairun 2019 ne.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Yadda ake zuwa Chiang Mai daga Bangkok

Akwai hanyoyi da yawa don yadda zaku isa daga Bangkok zuwa Chiang Mai: kuna iya ɗaukar bas, jirgin ƙasa, jirgin sama.

Akwai shahararren sabis ɗin Intanet mai sauƙin sauƙi - 12Go.asia - wanda ke ba ku damar siyan tikiti akan layi don duk nau'ikan jigilar sama. Kuna iya biya ta amfani da katin banki ko Paypal. Yadda ake yin tikiti akan wannan sabis ɗin, karanta a nan: v-thailand.com/onlayn-bronirovanie-biletov/.

Jirgin sama

Kuna iya tashi zuwa Chang Mai daga Bangkok daga Filin jirgin saman Suvarnabhumi. Jirgin sama tare da Thai da Bangkok Airways zai ci 2500-3000 baht.

Kuna iya amfani da sabis na kamfanonin jiragen sama masu arha, wanda zai rage kashe kusan rabin. Misali, tikitin Air Asia yakai 1200-1300 baht, kuma yayin tallace-tallace sunkai baht 790. Jirgin sama tare da Lion Air da Nok Air zasuyi tsada. Ya kamata a lura cewa kamfanonin jiragen sama masu arha sun tashi daga wani filin jirgin saman Bangkok - Don Muang. Motar bas ta musamman tana tafiya daga Suvarnabhumi, zaku iya ɗaukar taksi (yana ɗaukar awanni 1-1.5).

A kowane filin jirgin sama da kan gidajen yanar gizon hukuma na duk kamfanonin kamfanonin jigilar kaya akwai jadawalin tsarin jigila daga Bangkok zuwa Chiang Mai.

Jirgin kasa

Jiragen ƙasa sun tashi daga babban birnin Thailand zuwa Chiang Mai daga tashar jirgin ƙasa ta Hua Lamphong.

Zai fi kyau a sayi tikiti a gaba, tunda ba za a iya samun kujeru kawai a "ranar zuwa rana" ba. Lokacin siyan tikiti ta hanyar gidan yanar gizon 12Go.asia, tabbatar da ɗaukar kwafin asali daga ofishin ofishin zaɓaɓɓen balaguron (za su iya aika shi ta wasiƙa), tunda Railways na Thailand ba sa goyon bayan tsarin tikitin lantarki. Hakanan yana yiwuwa a sayi tikiti ta hanyar gargajiya: akwai ofisoshin tikiti a tashar jirgin ƙasa.

Kiyasta farashin a baht:

  • wuraren zama - 800-900;
  • sashi - game da 1500;
  • kujeru - 200-500.

Tafiya ta jirgin ƙasa "Bangkok - Chiang Mai" yana ɗaukar awanni 10-14.

Bas

A Chiang Mai, motocin bas daga babban birnin Thailand suna tashi daga tashar motar MoChit. Motar ana tafiyar da ita ne ta kamfanonin motoci daban-daban (Sombat, Nakhonchai (NCA), motar mafi arha ta Gwamnati), kowannensu yana ba da wurare daban-daban dangane da sauƙaƙawa. Bugu da ƙari, gaba ɗaya duk motocin bas suna sanye da iska.

Tashi na faruwa kusan kowane rabin sa'a, dare da rana. Tafiya yana ɗaukar awanni 8-10.

Yawancin lokaci ba matsaloli tare da tikiti, amma idan ana buƙatar su don takamaiman kwanan wata da lokaci, to yana da kyau ku sayi su a gaba. A kan tashar 12Go.asia akwai yawancin kamfanonin jigilar kayayyaki, tikitin na lantarki ne.

Tafiya daga Bangkok zuwa Chiang Mai (Thailand) zai ci kuɗi 400-880 baht - adadi na ƙarshe ya dogara da aji (VIP, 1, 2).

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: The BEST 10 Things to do in Chiang Mai - Handpicked by Locals #Thailand #ChiangMai #Travelguide (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com