Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Chillon Castle - wata muhimmiyar alama a Switzerland

Pin
Send
Share
Send

Chillon Castle ita ce mafi shaharar alamar ƙasa ba kawai ta Switzerland Riviera ba, har ma da Switzerland gaba ɗaya. Sansanin soja yana kusa da birnin Montreux.

Janar bayani

Chillon Castle an gina ta ne a wani ɗan karamin dutse kusa da gabar Tafkin Geneva. Ana iya raba sansanin soja da sharadi zuwa yanayi biyu: na farko, mazauni, yana gefen gefen tafki, da na kariya - a gefen hanya. Gabaɗaya, rukunin gidajen ya haɗa da gine-gine 25 na lokutan gini daban-daban.

Hotuna na Chillon Castle suna sha'awar kyawawan su da sirrinsu, sabili da haka sama da mutane 1,000,000 ke ziyartar wannan wuri kowace shekara.

Bayanan tarihi

Tarihin gidan sarki ya sami rinjaye daga manyan lokuta 3.

1. Lokacin Savoy (daga karni na 12 zuwa 1536)

Ambaton farko na Chillon Cliff ya fara ne zuwa Zamanin Tagulla. A lokacin Daular Rome akwai wani waje, wanda masu binciken kayan tarihi suka samo rusassun sa (bisa ga ɗayan fassarorin da yawa, Romawa ne suka kafa sansanin soja). An fara ambata sansanin soja kanta a cikin 1160 a matsayin asalin kakannin ofididdigar Savoy (masana kimiyya sun ba da shawarar cewa an fara ginin farko da wuri - a farkon ƙarni na 9).

Tsawon karnoni 5, bayyanar ginin ba ta canza ba, kuma a cikin karni na 13 kawai aka yanke shawarar ƙarfafa ginin: an kammala hasumiyoyi da yawa kuma an faɗaɗa wasu wuraren.

2. Lokacin Bernese (1536-1798)

A cikin karni na 14, kyakkyawan ginin gidan Switzerland ya zama kurkuku. Masu laifi ne kaɗai aka ajiye a nan - alal misali, baƙon Vala daga Corvey ko kuma baƙon gidan sufi na gari Francois Bonivard (a cewar masana ilimin adabi, game da wannan mutumin ne da Byron ya rubuta a cikin shahararren wakarsa). A tsakiyar karni na 14, yayin annobar annoba, sansanin soja ya zama kurkuku ga yahudawa, wadanda ake zargi da sanya guba daga tushen ruwa.

2. Lokacin Vaud (daga 1798 zuwa yanzu)

A shekara ta 1798, yayin juyin juya halin Vaudua, takalmin ƙafafun kafa ya bar gidan kuma ya zama mallakar yankin Vaud. Da farko, anyi amfani da ginin don adana makamai da alburusai, kuma a matsayin kurkuku.

Yana da ban sha'awa cewa Gidan Chillon ya zama sananne a kwanan nan - kawai a cikin 1816, lokacin da shahararren marubucin George Byron ya ba da wakarsa "The Prisoner of Chillon" a gare shi.

Tun daga 1820s. kuma har wa yau akwai gidan kayan gargajiya.

Tsarin gida

Shekaru da yawa, ginin ya kasance muhimmin tsari ne na kariya a Switzerland, saboda haka, yawancin masu shi koyaushe suna kula da yanayin ganuwar da kofofin, suna yin ƙoƙari sosai don sake ginawa da ƙarfafa katanga. Ginin ya sami kyakkyawar bayyanar har ma a ƙarƙashin ƙididdigar Savoy a cikin karni na 12.

Yana da ban sha'awa! An fassara ainihin sunan Chillon Castle daga Celtic a matsayin "dandamalin dutse".

A yau sanannen gidan kayan gargajiya a Switzerland ya ƙunshi gine-gine 25 da farfajiyoyi guda uku, waɗanda aka kiyaye su daga hanya ta manyan katanga biyu. A tsakiyar babbar farfajiyar ita ce babbar hasumiya, kuma a gefen ƙofar gidan akwai ƙarin masu aikawa da yawa. Ba kamar sauran ire-iren waɗannan gine-ginen ba, Castle na Chillon na Switzerland yana da siffa mai tsayi (kamar tsibirin kanta).

Gidan gine-gine abin da zaku iya gani

Chillon Castle ya ƙunshi ɗakuna da yawa, kowannensu yana nuna rayuwa da al'adun ɗayan tsoffin masu shi. Anan zaku iya ganin ɗakunan zama masu banƙyama da ɗakunan amfani da yawa marasa amfani. Akwai dakunan taruwa guda 4 a cikin gidan sarauta: muhimmi, mai sanarwa, soja da baƙo. Sun bambanta da sauran ɗakunan da ke saman ruɓan sama da manyan murhu. Ganin daga tagogin zauren yana da ban sha'awa - kyakkyawan tafkin Geneva da gandun daji mai nisa daga nesa.

Gidajen Bernese

Ofaya daga cikin ɗakuna mafi ban sha'awa shine ɗakin kwana na Bernese. Ya wanzu a cikin asalinsa: a nan, kamar dā, akwai murhu-murhu, da ƙaramin gado (a waccan lokacin mutane suna barci a zaune). Wani fasali mai ban sha'awa a cikin ɗakin shi ne cewa akwai ƙaramar buɗewa a cikin kusurwar ɗakin kwanan ɗaki, wanda shine farkon wata doguwar hanyar da ke da kunkuntar da ta haɗu da ɗakin kwana na baƙin.

Gidan wanka

Ban-ban din ma yana da ban sha'awa: banɗakuna da wankan kansa da katako aka yi su, wanda ya baje da danshi tsawon ƙarnuka. A waccan zamanin, babu tsarin najasa, wanda ke nufin cewa an wanke komai daidai cikin tabkin.

Ginshiki

Yana da daraja tunawa game da dungeons, waɗanda suka mamaye ma fi yanki fiye da sansanin soja kanta. Dangane da salo, dungeons suna kamar Gothic cathedrals na karni na 13: babban rufi, dogayen farfajiyoyi, wanda iska ke tafiya, da kuma manyan duwatsun da ke fitowa kai tsaye daga bangon danshi.

Tafiya cikin wadannan wuraren, ya bayyana a fili dalilin da yasa Byron ya yanke shawarar rubuta waka game da wannan wuri na musamman: watakila, babu wani yanayi mai ban al'ajabi da ban mamaki a ko'ina. Ba a banza ba ne cewa yawancin almara da tatsuniyoyi game da fatalwowi da jarumawa jarumawa aka kafa a cikin bangon fadar Chillon.

A hanyar, kowane baƙo zuwa Switzerland na iya jin kansa duk abin da ke ɓoye na gidan sarauta: a ɗayan ɗakunan cikin ƙasa akwai ado na ban mamaki wanda ya dace: inuwar abubuwan da suka gabata, waɗanda aka tsara akan bangon tsohuwar ginin. An shigar da majigi don a tsakanin inuwar lambobi, sufaye da sauran mutane masu martaba, masu yawon bude ido na iya ganin silhouettes nasu.

A yau, ana amfani da dungeons na Chillon Castle don adanawa da samar da ruwan inabi na gida. Ana iya samun gonar inabin kanta, wanda aka jera a matsayin Wurin Tarihi na Kayan UNESCO, kusa da shi - ya faro ne daga sansanin soja zuwa bakin tafkin.

A cikin karnonin da suka gabata, rayuwar Gidan Chillon ya ɗan canza sosai: yawancin mutane daban-daban sun zo nan, kamar dā, amma a cikin ɗakuna da yawa za ku iya ganin kayan ɗakunan zamani - businessan kasuwar yankin suna yin hayar harabar gida, kuma ana yin bukukuwan aure, bukukuwan shekara da sauran abubuwan musamman a nan.

Lokacin budewa da kudin ziyarar

Ana iya ziyartar Gidan Chillon a Montreux a kowace rana, ban da hutun Kirsimeti - Janairu 1 da 25 ga Disamba. Lokacin buɗewa kamar haka:

  • Afrilu zuwa Satumba - 9.00-19.00
  • Oktoba - 9.30-18.00
  • daga Nuwamba zuwa Fabrairu - 10.00-17.00
  • Maris - 9.30-18.00

Ya kamata a tuna cewa zaku iya shiga gidan kayan tarihin ba daɗewa ba kafin awa ɗaya kafin rufewa.

Farashin tikiti a cikin francs:

  • balagagge - 12.50;
  • yara - 6;
  • dalibai, 'yan fansho, ma'aikatan sojan Switzerland - 10.50;
  • iyali - 29;
  • masu riƙe da Katin Montreux Riviera Adult - 6.25;
  • masu riƙe da Montreux Riviera Card Child - 3.00;
  • tare da Balaguron Tafiya na Switzerland, Wurin Ginin Musamman na Switzerland, ICOM - kyauta;
  • tare da katin Club 24 (mutane biyu na iya amfani da kati ɗaya) - 9.50.

Ofishin tikiti na fadar zai ba ku jagorar kyauta a cikin Rashanci. Zai yiwu kuma a sayi jagorar odiyo a cikin Rashanci. Kudin shine franc 6.

Ana nuna farashin kan shafin don watan Janairun 2018. Ana iya bincika dacewar a kan shafin yanar gizon hukuma na castle www.chillon.ch.

Yadda ake zuwa can

Chillon yana da nisan kilomita 3 daga garin Montreux, don haka zuwa nan ba wuya bane:

Ta mota

Switzerland da Italiya suna haɗuwa da babbar hanyar E27, wanda ke kan hanya kusa da Chillon. Domin isa wurin jan hankalin, kuna buƙatar ɗaukar hanyar A9 ku juya zuwa Montreux ko Villeneuve (gwargwadon ɓangaren da kuke tuki daga). An biya kiliya kusa da gidan sarki (zaka iya biya a ƙofar).

Ta bas

Kuna iya zuwa gidan sarauta ta bas # 201, wanda ya fara daga Vevey da Villeneuve. Tsaya - "Chillon". Motoci suna gudana kowane minti 10-20. Farashin tikiti 3-4 franc.

A jirgin ruwa

Jiragen ruwa da jiragen ruwa suna gudana kowane minti 5-10. yayin babban lokacin, don haka samun daga Lausanne, Vevey, Montreux da Villeneuve ba abu bane mai wahala. Tashin jirgin ruwa - "Chillon" (kimanin mita 100 daga ƙauyen). Farashin tikiti 3-4 franc.

Ta jirgin kasa

Switzerland ta shahara saboda jiragen kasa masu saurin gudu, don haka ana ba da gogaggen matafiya su isa Chillon Castle ta jirgin kasa. Jirgin kasa kai tsaye daga Montreux zuwa Chillon yana ɗaukar ƙasa da mintuna 15, kuma a wannan lokacin zaku sami lokacin jin daɗin kyawawan duwatsu da tafki. Dole ne ku sauka a tashar jirgin ƙasa ta Veytaux-Chillon (kimanin mita 100 daga ƙauyen). Kudin shine 4-5 francs. Lokacin da ka sayi tikitin jirgin ƙasa, kai ma za ka karɓi ragi na 20% kan ziyartar gidan sarauta.

A kafa

Duk da haka hanya mafi kyau don zuwa Chillon ita ce ta ƙafa. Za'a iya rufe nisan daga Montreux zuwa gidan sarauta a cikin mintuna 45 (kilomita 4). Switzerland ƙasa ce kyakkyawa mai ban sha'awa, don haka yayin tafiya zaku sami lokaci don sha'awar kyawawan duwatsu da gandun daji masu yawa. Bugu da kari, kyakkyawa “hanyar fure” tana kaiwa ga kagara daga cikin birni. Hakanan akwai kyakkyawan rairayin bakin teku kusa da sansanin soja, inda zaku iya sunbathe da iyo.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Amfani masu Amfani

  1. Lokacin sayen tikiti a ofishin tikiti na gidan sarauta, za a miƙa ku don ɗaukar jagorar odiyo a cikin Rasha don franc 6. Koyaya, kada ku yi sauri siyan shi. Da gaske babu jagorori da masu gadi a Chillon Castle, kuma babu wanda zai tambaya. Koyaya, yawancin matafiya ba'a basu shawara su sayi jagorar odiyo ba, tunda ƙasidar, wacce aka bayar kyauta kyauta a wurin biya, tana nan.
  2. Mafi kyawun lokaci don ziyartar Chillon shine da safe. Da yamma, a matsayinka na mai mulkin, yawancin yawon bude ido da yawa suna zuwa. Koyaya, idan kun isa ta mota, babu dalilin damuwa. Tabbas zaku sami wuri a cikin babbar filin ajiye motoci.
  3. Gidan kallo na Swiss Chillon ba shi da mashahuri sosai, amma tabbas ya cancanci ziyarar. Babban yana ba da kyakkyawan ra'ayi game da Tafkin Geneva da kewayensa.
  4. Kusa da gidan sarautar zaka iya samun shagunan kayan tarihi da yawa da ke siyar da maganadiso, kofuna da ruwan inabi na gida. Koyaya, farashin irin waɗannan kayayyaki sunfi yawa anan fiye da, misali, a Geneva. Amma game da ruwan inabi, to, bai ba da shawarar musamman tsakanin masu yawon buɗe ido ba. Zai fi kyau ka je shagon da ke nan kusa ka sayi giya mai rahusa da mafi inganci.
  5. Yawancin yawon bude ido suna zuwa Chillon na 'yan awanni kawai. Kuma a banza: Switzerland sanannen sanannen abubuwan jan hankali ne waɗanda suka cancanci kulawa. Mafi shahara a cikinsu shi ne Tafkin Geneva.

Gano Farashi ko sanya kowane masauki ta amfani da wannan fom

Chillon Castle yana ɗaya daga cikin shahararrun wuraren tarihi a Switzerland, sabili da haka tabbas ya cancanci ziyarar!

Za ku koyi ƙarin bayani mai ɗan amfani game da katanga ta kallon bidiyo.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Chillon Castle - Great Attractions Switzerland (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com