Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

TOP mafi kyawun kujerun caca, fa'idodi da rashin fa'idar samfuran

Pin
Send
Share
Send

Mai wasa wanda ke ɓatar da lokaci mai yawa yana yin yaƙin kwamfuta yana buƙatar ƙwararren kujera. Tsarin na musamman yana ba ka damar hana faruwar matsaloli tare da matsayi, kawar da gajiya ta tsoka da yawan tashin hankali na jiki yayin dogon wasan caca. Binciken masu amfani da samfuran kwamfuta da yawa sun ba mu damar tattara TOP na kujerun caca, wanda ke nuna ƙimar fa'idodi da sifofin kowane ɗayan samfuran. Cikakken bayani game da manyan halayen wannan kayan daki na musamman zasu baku damar zaɓar mafi kyawun zaɓi don kanku.

Siffofin zane

Samfurin wasa ya bambanta da samfuran komputa na yau da kullun a cikin darajar ta'aziyya, aiki, da ƙira. Babban fasalulluran mafi kyawun kujerun caca sune:

  1. Ergonomics. Tsarin ya yi kama da kujerun mota, amma, ya fi rikitarwa, mai daɗi, yana tabbatar da zagawar jini na yau da kullun, yana kawar da ƙarancin baya da wata gabar jiki. Akwai rollers na musamman don wuya da ƙananan baya, wanda ke hana ci gaban cututtukan ciki, osteochondrosis. Wannan yana da mahimmanci musamman idan saurayi yana zaune a kwamfutar, saboda yayin samuwar tsarin kwarangwal, rikice-rikice na faruwa da sauri.
  2. Zaɓuɓɓukan gyare-gyare na ci gaba Wurin zama daidaitacce ne ba kawai a tsayi ba, har ma da kusurwa tsakanin sa da baya. Restunƙun hannu suna canzawa don mai kunnawa ya sami kwanciyar hankali.
  3. Jin dadi. Filler wani kumfa ne wanda ke bin kadin hanyoyin jiki sosai, ya dogara dashi sosai, yana hana gajiya. An yi saman kujerar da fata mai laushi. Yana haifar da daɗin jin dadi kuma yana kiyaye yanayin yanayin yau da kullun. A yanayin yanayin cikin gida da aka daukaka, babu wani sakamako mai tasirin gurbataccen yanayi, kuma a cikin yanayi mai sanyi, kumfa na rike da zafin jikin.
  4. Swing da karkatar inji. Saboda kasancewar na farkon, wurin zama ya zage, wanda ke nufin cewa ɗan wasan yana cikin yanayi mai ƙarfi, don haka tsokoki ba su da rauni. Na biyu yana ba da damar jingina da baya, ɗaukar kusan kwance a kwance don shakatawa, gaba ɗaya ya shagala daga mai dubawa.
  5. Zane. Tsarin kujerun wasa yana sanya su zama kamar wuraren zama na motocin tsere. Babban launuka launin toka ne, baƙi, kuma suna haɗuwa da inuwa mai kamawa mai haske. Don 'yan wasa "masu ƙarfi", ana gabatar da samfuran monochromatic. Dogaro da ƙirar, kujerar zata kasance mai jituwa duka a cikin ɗaki da cikin ɗakin saurayi.
  6. .Arfi. Misalai na iya tsayayya da ɗaukar nauyi, motsi mai kaifi yayin wasannin kwamfuta. Zane yana riƙe da kwanciyar hankali duka biyu lokacin da aka gyara baya a tsaye kuma a cikin yanayin kwance.

Kujerun wasa ba 'yan wasa kawai ke amfani da su ba. Sun fi dacewa fiye da ofisoshin gargajiya da samfuran zartarwa, saboda haka waɗanda ke da damar zama a bakin aikin na dogon lokaci suna yaba musu.

Zaɓuɓɓukan gyare-gyare na ci gaba

Zane mai salo

Ergonomic

Mafi kyawun kimantawa

TOP na mafi kyawun kujerun wasan caca sun haɗa da samfuran da suka sami kyakkyawan sakamako daga ƙwararrun yan wasa. Ingancinsu, kwanciyar hankali, aikin tunani suna ba ku damar jin daɗin aikin ba tare da damuwa da rashin jin daɗin jiki daga dogon zaune ba. Bambanci a cikin nau'ikan farashin suna ba ku damar zaɓar samfurin mafi kyau duka.

Kasafin kudi

Kimar kujerun wasan caca masu rahusa sun haɗa da nau'ikan aiki masu ƙarancin inganci guda 3, waɗanda themselvesan wasan da kansu suka yarda dasu a matsayin mafi kyawu a rukunin su. Masana'antu sun mai da hankali kan inganci da ilimin kimiyyar lissafi na samfuran, ba tare da ɓarnatar da albarkatu akan ƙarin aikin da ake amfani dasu ba. Babban fa'ida shine cewa farashin waɗannan kyawawan samfuran kwatankwacin kwatankwacin farashin kujerun komputa na al'ada.

Aerocool AC220

Duk da cewa wannan samfurin na ɓangaren kasafin kuɗi ne, ya cancanci a saman kujerun wasan, saboda halin haɓaka da haɓaka. Na waje yayi kama da kujerar motar tsere. An bayar da takalmin tallafi a wuraren hulɗa da jikin ɗan wasa, wanda ke da mahimmanci musamman ga yankin lumbar. Kwancen karkatar yana iya daidaitawa, ana amfani da mashin mai aiki da karfin ruwa - idan ya cancanta, za a iya karkatar da baya har zuwa digiri 180 don ɗan hutawa ko kuma shakata kawai. Kujerar na iya ɗaukar matsakaicin nauyin kilogiram 150.

Yankin daidaitawa don tsayin mai kunnawa daga 160 zuwa 185 cm. Bugu da ƙari, an sanya wurin zama tare da ikon lanƙwasa da juyawa 360 °. Tsarin motsa jiki yana aiki tare, ma'ana, kusurwa tsakanin wurin zama da mara baya baya canzawa. Za'a iya daidaita tsananin martani. An daidaita wuraren ɗamara don tsawo da kusurwar juyawa dangane da mai amfani.

5-maki gicciye an yi shi da nailan tare da fadila castors. Kayan da aka yi amfani da su shine polyurethane da PVC kamar carbon - kayan aiki tare da babban matakin jure lalacewar, bayyanar asali. Kuskurensu kawai shine rashin iska mai kyau.

ThunderX3 TGC12

Gidan wasan kwaikwayo na wasan kwaikwayo na kwamfuta mai kwakwalwa daga ƙwarewa yana da inganci da aiki, an gabatar dashi cikin zaɓuɓɓukan ƙira da yawa. An yi murfin da ingancin fata mai launi mai baƙar fata tare da abubuwan sakawa daban. Zaɓuɓɓukan launi masu samuwa: shuɗi, lemu, kore mai haske, ja. Dinki na lu'u lu'u yayi bayani dalla-dalla kan tsakiyar. Tsarin ƙirar ƙafa tare da matashi mai goyan baya a ƙarƙashin lumbar da maɓallin kai yana daidaita yaduwar jini, yana hana ƙwanƙolin hali, tabbatar da jin daɗi yayin tsawon wasannin caca.

Framearfe na ƙarfe da gajin gas na aji na 4, wanda gwajin BIFMA ya tabbatar da ingancin sa, suna da tsayayya ga ƙarin lodi, cikin sauƙi tsayayya nauyi zuwa 150 kg. Hanyar lilo ta malam buɗe ido tana ba mazaunin da baya baya damar juyawa daga wurin farawa da digiri 3-18. Za'a iya daidaita taurin don dacewa da nauyin mai kunnawa. Amma, bisa ga sake dubawa na mai amfani, tsarin lilo bai da isa mai laushi. Gicciye shine ƙarfe 5-katako, wanda ke ƙara ƙarfi ga tsarin. 50mm fadi da nailan castors. 2D armrests suna ba ka damar canza tsayi da kusurwar juyawa.

Cararren TetChair

Samfurin mafi arha a cikin jerin mafi kyawun kujerun caca. Yana da ƙarancin aiki, amma yana da ƙimar inganci da ergonomic. Don haka dan wasan baya jin gajiya ta tsoka, akwai masu goyan baya, tallafi na lumbar ergonomic, mai kwalliya mai taushi amma mai isa. Don wurin zama, ana amfani da kumfa mai yawa polyurethane, kamar a kujerun mota, na baya - kumfa mai laushi PU, kamar yadda yake a cikin samfuran misali don aiki a kwamfuta.

An yi amfani da fata mai kyau mai kyau a matsayin abin rufewa. Za'a iya zaɓar launi daga zaɓuɓɓukan da mai ƙira ya gabatar don haɗakar baƙar fata tare da abubuwan sakawa mai haske. An yi murfin gicciye na polyamide. Masu yin simintin gyaran suna da roba, amma gogaggen masu amfani suna ba da shawara game da amfani da kujerar a kan abubuwanda aka goge ko kuma gogewa. An gina madaidaiciyar hanyar lilo tare, ana iya gyara shi a cikin yanayin aiki. Matsakaicin matsakaici - 120 kg. Ba za a iya daidaita zurfin wurin zama da tsayin baya ba.

Matsakaicin farashin

TOP-10 ya haɗa da samfuran wasa waɗanda suka sami shahara saboda mafi kyawun haɗuwa da farashi da inganci. Duk masana'antun suna da 'yan wasa suna girmama su kuma suna mai da hankali ga ergonomics da aikin samfuran su. Babu koke-koke game da ingancin kayan aiki da aikinsu.

Jerin Wasannin Tsere na Vertagear S-Line SL4000

Shahararren samfurin daga ƙirar Amurka. An tsara kujerar don 'yan wasan da ke yin nauyi tsakanin 50 zuwa 150 kg. Bakar fentin mai ɗauke da katako mai ɗauke da katako mai haɗin allo guda ɗaya tare da haƙarƙari masu ƙarfi. An sanye shi da rollers mai rufi na polyurethane tare da diamita na 65 mm.

Madeangaren kayan ado na mutum daban-daban ana yin su ne daga leatherette tare da ƙaruwar lalacewar lalacewa, kuma waɗanda suka haɗu da jikin mai wasan an yi su ne da wani ruɓaɓɓen ruɓaɓɓen ruɓaɓɓen iska don iska ta iska. Zai yiwu a maye gurbin cika polyurethane na goyan bayan lumbar. Madeunƙun hannu an yi su ne da abu mai ɗumi-ɗumi kuma ana iya daidaita su a duk matsayi mai yuwuwa.

Cikakkun bayanan suna dacewa da juna. Tsarin lilo yana da farantin hawa mai kauri. Gabaɗaya, wannan kujera ce mai kyau, kawai matsalar ita ce ba za a iya fadada shi gaba ɗaya ta hanyar 180 ° ba, matsakaici - ta 140 °.

DXRacer Motsawa OH / DF73

An yi firam da karfe, ana yin gicciye da gami da ƙarfen aluminium na ƙaruwa mai ƙarfi, a kansa akwai rollers na polyurethane, masu taushi-laushi zuwa taɓawa. Suna birgima a hankali a ƙasa ba tare da lalata ƙasa ba. Kayan ado na roba ne, mai ɗorewa, ƙirar ta an haɗa ta da dinkin lu'u lu'u. Akwai launuka: haɗuwa da baƙar fata tare da fari, launin ruwan kasa. Ya hada da matashin kai biyu don goyon baya da wuya. Yallen da ke ƙasan su kamfani ne, kamar yadda yake a cikin wasu samfuran a cikin jerin Jirgin Ruwa. Tsarin fasalin shine samar da tallafi daga gefe.

Restunƙun hannu yana da daidaitacce a tsayi, suna da faɗi sosai kuma suna da daɗin taɓawa. Tsarin juyawa shine "saman-bindiga", maɓallin bazara yana da ɗan kaɗan. Restarshen baya ya koma gefe zuwa wuri kwance. Yawancin masu rubutun ra'ayin yanar gizo suna kiran samfuran wannan masana'anta musamman mafi kyawun kujerun caca. Koyaya, ɗayan samfuran ba zai dace da waɗanda nauyinsu ya zarce kilogiram 90 ba. Hakanan akwai ƙuntatawa na tsayi - har zuwa 178 cm.

Zaɓin DXRacer Drifting OH / DF73, mai amfani yana ba wa kansa abin dogara samfurin na shekaru masu zuwa - za a iya canza abubuwan ƙirar wannan kujera ta caca, gami da ƙarin masu fasaha.

ThunderX3 TGC31

Dadi, mai salo tare da kayan ado mai launi mai laushi mai laushi mai ɗorewa kuma mai ɗorewa. Cikakken shine polyurethane, ana amfani da sigar mafi wahala don padding na wurin zama, ana amfani da sigar mai taushi don gadon baya. Matashin lumbar da maɓallin kai suna da tsari wanda ba daidai ba don mafi sauƙi na tsoka. An tsara shi tare da ɗinka lu'ulu'u mai ɗaukar ido. Gas ɗin gas na ajin aji na huɗu na iya jure har zuwa kilogiram 150.

Restunƙun hannu yana daidaitawa a cikin jirage uku: sama da ƙasa, a kusa da ginshiƙanta kuma kusa da gaba zuwa baya. An sanya firam mai tallafi da ƙarfe mai ƙarfi. Tsarin lilo yana aiki lami lafiya. Za'a iya daidaita yanayin bazara don dacewa da buƙatunku. Babban fa'ida shine yiwuwar sake jujjuyawar baya zuwa cikakken yanayin kwance - 180 °. A cikin wasu samfuran ƙungiyar tsaka-tsakin tsaka-tsakin, waɗanda aka gabatar a cikin bita, wannan aikin ba ya nan - hakika, suna faɗaɗa, amma ba gaba ɗaya ba. Za a iya gyara bayan baya a kowane matsayi karkata.

Kayan aji

Hakanan ana samun kujerun caca mafi kyau don yan wasa a cikin ɓangaren fifiko. Binciken ya haɗa da samfura masu tsada har zuwa dubu 40 dubu. Suna da matsakaicin aiki da ƙarancin inganci.

DXRacer Musamman Musamman OH / RE126 / NCC / NIP

Samfurin na jerin Musamman na Musamman. A bayan baya akwai tambarin sanannen kungiyar e-sports daga Sweden - Ninjas a Pajamas. An yi murfin da kayan aikin PU waɗanda suke da numfashi da daɗin taɓawa. Suna da babban matakin juriya na lalacewa. Ana ba da ƙarin bolsters don lumbar da wuya. Filler - kumfa polyurethane kumfa, wanda ke da halin elasticity da juriya da juriya. Frameirƙirar tallafi da maɓallin gicciye an yi su da nauyi amma gami mai ƙarfi na ƙarfe na aluminum. Tsarin ɗaga gas yana tsayayya da matsakaicin nauyin kilogram 150.

Ba za a iya karkatar da baya ba zuwa wuri kwance gaba ɗaya, matsakaiciyar karkatar kwana ita ce 170 °, amma gaba ɗaya wannan ba babbar illa ba ce. A lokaci guda, ana gyara bayan baya a kowane matsakaiciyar kusurwa. Sigogin Armrest suna daidaitacce a cikin jirage uku.

Maƙerin yana ba da kujera a cikin zaɓi ɗaya kawai - baƙar fata da launin ruwan kasa, amma ƙirar tana da kyau sosai, kuma a cikin wannan yanayin samfurin ya zama mai ƙarfi da na zamani.

Tt eSPORTS ta Thermaltake GT Comfort GTC 500

Tsarin tunani mai kyau na inganci. Firam da maƙallan itace ƙarfe ne masu katanga masu ƙarfi tare da ƙaruwa da ƙarfi. Tsarin tallafi yana da kauri 22 mm. Iyakan nauyi - 150 kg. Cikakken castors tare da gudana mai santsi. Kayan kwalliyar suna kwaikwayon fata ta halitta, amma a zahiri kayan aiki ne na wucin gadi - mai ɗorewa, yaga, karce da kuma tsayayyar UV.

Restungiyoyin hannu - 3D, daidaitacce a cikin jirage uku. Restarshen baya ya koma 160 °, wanda ke ba ka damar kwanciyar hankali ka zauna don shakatawa. Kujerar ta bambanta da samfuran da suka gabata ta aikin juyawa. Wannan ƙirar ta ƙunshi tsarin Z-multifunctional wanda ke ba da iyakar ta'aziyya da santsi na motsi ba tare da lalata kwanciyar hankali ba. Dangane da bita na masu amfani, babban lahani shine rashin isasshen iska. Sauran samfurin tsari ne mai inganci, wanda ƙwararrun yan wasa suka yaba dashi waɗanda suke kashe sama da awanni 8 a rana a gaban allon.

DXRacer Sarki OH / KS06

Wannan samfurin ne ya fara zama a cikin TOP. Wannan kujerun wasan yana dauke da mafi kyawun ajinsa, ana rarrabe shi da kyawawan ergonomics, ƙarancin lalacewa da haɓaka ƙarfin juriya. Dangane da ayyuka, ya dace da Tt eSPORTS mafi tsada ta Thermaltake, GT Comfort, GTC 500.

Kayan kwalliyar an yi su ne da kayan da ke jure lalacewar inji kuma ba ya shuɗewa. Bolusoshin ƙasan ƙarƙashin baya da wuya suna daidaitacce a tsayi; Hakanan ana iya buɗe su kamar ba dole ba. Framearfe da ƙananan ƙarfe suna tabbatar da kwanciyar hankali da amincin dukkanin tsarin. Tsarin lilo shine babban toshe-abubuwa. Akwai wadatattun zaɓuɓɓukan keɓancewa. Restunƙun hannu suna daidaitawa a cikin girma huɗu. Samfurin yana samuwa a cikin launuka shida.

Takaddun zabi

Kafin zaɓar kujerar wasa, kuna buƙatar yanke shawara kan maɓallan halaye waɗanda yakamata su kasance a cikin kyawawan kayan wasan caca:

  1. Ilimin halittar jiki. Wurin zama na anatomical da backrest dole ne.
  2. Daidaitawa Gabaɗaya, yawancin sigogi da zaku iya daidaitawa, ya fi kyau, amma mun zaɓi bisa ga lokacin da aka ɓata lokacin wasan. Sauye-sauye na asali sun isa ga yan wasa waɗanda suke ciyarwa har zuwa awanni 3-4 a rana a gaban komputa, yayin da ƙwararrun da ke gaban kwamfutar sama da awanni 8 a rana ke buƙatar matsakaici.
  3. Ingancin kayan aiki. Da farko dai, yana da daraja a mai da hankali ga abin da aka samar da firam ɗin tallafi da gicciye. Zai fi dacewa don zaɓar kujera tare da abubuwan ƙarfe, ɗakunan kada su fasa. Yana da mahimmanci cewa ƙafafun suna roba kuma basu lalata laminate ko parquet ba. Kayan kayan ado ya kamata ya zama mai ɗorewa, kada ya tsaya ga jiki lokacin zaune na dogon lokaci. Yanayin iska yana da mahimmanci - amintattun masana'antun suna ba da kayan ado mai ƙwanƙwasa ko amfani da kayan shaƙƙar iska waɗanda ba sa haifar da tasirin yanayi.

Ya kamata zaɓin ƙarin ayyuka ya zama mai daidaito da hankali. Ba shi da cikakkiyar hankali a ba da fifiko ga samfurin aiki da yawa, idan yawancin zaɓuɓɓuka ba su da mahimmanci, saboda "sabbin abubuwan kwakwalwan kwamfuta" suna haɓaka farashin samfurin sosai.

Daidaitawa

Ingancin kayan aiki

Ilimin halittar jiki

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: 101 Great Answers To The Toughest Interview Questions (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com