Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Waɗanne ɗakunan ajiyar kaya ne don gidan yarin yarinya, dokokin zaɓi

Pin
Send
Share
Send

Dakin yara wuri ne na musamman inda yakamata ya zama mai jin daɗi da kwanciyar hankali. Godiya ga launuka masu haske, wannan ɗakin zai zama wuri mafi so ga jariri. Idan kuna buƙatar zaɓar tufafi don gandun daji na yarinya, ya kamata ku dogara da dalilai da yawa waɗanda za su faranta wa yaro rai.

Iri-iri

Akwai girma dabam-dabam, zane, launuka na tufafi, masu ba da kwalliyar fashionistas, suna taimaka wajan koyar da yaro tun yana ƙarami don shimfiɗa tufafinsu a kan kanti. Irin wannan lokacin ya kamata ya zama mai daɗi, mai daɗi.

Babban fa'idodi na tufafin tufafi don ɗakin yara sune:

  • asali da zane mai ban mamaki;
  • tsari na dacewa na shelves;
  • abu mai inganci, mai cikakken aminci ga lafiya.

Ba shi da wahala a zaɓi kabad don gandun daji, irin waɗannan kayan kayan an raba su zuwa nau'ikan masu zuwa:

  • kusurwar kusurwa;
  • kabad;
  • tufafi na gargajiya;
  • akwatin littattafai.

Zabin ya dogara da girman ɗakin yara kanta, daidai wurin da za a saka kayan daki.

Gidan ajiyar kusurwa yana da fa'idodi da yawa, saboda baya ɗaukar sarari da yawa, an girka shi a cikin kusurwar ɗakin, saboda haka yana da zurfi kuma yana da faɗi. Anan zaku iya shirya tufafi, kayan wasa, abubuwa da yawa da ake buƙata a rayuwar yau da kullun. Wannan samfurin kayan daki don tufafi yana da zane daban-daban, ɗakuna masu kyau, yana ba da gudummawa ga cikakken lafiyar ɗan, saboda kusan babu kusassun dama.

Zane-zane na zamiya suna samun shahara saboda babban fasalin su - buɗe ƙofa mai daɗi ta amfani da tsarin zamiya. Irin wannan kayan kayan tufafi zasu dace daidai da cikin ciki tare da bango ko kuma azaman tufafi a cikin kayan sarauta. Wurin tufafi na zinare a cikin ɗakin yara don yarinya yana da ƙananan madaidaitan ɗakuna don tufafi, ɓangaren jan-layi na lilin, ɓangaren zamiya, wanda bai kamata ya fi sama da cm 80 ba.

Tufafin yara na yara mata na iya zama na gargajiya. Zaka iya zaɓar fari, zai dace da kusan kowane cikin yara, ba lallai bane ka bada lokaci mai yawa don zaɓar fuskar bangon waya, labule, da sauran kayan gida. Mafi yawan lokuta, irin waɗannan samfuran suna da alaƙa da kayan ɗakuna. Ya dace da harkokin sufuri, musamman idan akwai buƙatar yin gyara. Yawancin lokaci suna ƙunshe da daidaitattun ɗakuna don tufafi, sandar gicciye, masu zane. Babban hasara shine girma, sigogi na sararin da aka mamaye a cikin gandun daji. Don ƙaramin ɗaki, irin wannan sifa ɗin kayan ɗamara bai dace da ita ba.

'Yan mata suna son tara abubuwa daban-daban, hotuna, littattafai, tambayoyin tambayoyi da litattafan rubutu. Tattara abubuwan da kuka fi so wasu lokuta yakan kai wani babban sikelin, don haka ya kamata ku ware keɓaɓɓen wuri a cikin ɗakin don wannan, misali, akwatin littattafai. Adadi da yawa na ɗakuna daban-daban masu girma da girma za su saukar da abubuwan da ake buƙata don amfanin yau da kullun. Irin wannan kabad din zai hana tarkace, karamin ka zaiyi farin cikin shirya litattafai masu mahimmanci da litattafan rubutu a wuraren su.

Mai kusurwa

Na gargajiya

Littafin

Maɗaukaki

Kayan masana'antu

Kula da lafiyar yaro yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan, saboda haka, yayin zaɓin kayan ɗaki, koyaushe dole ne ku mai da hankali kan abin da ya ƙunsa. Kayan aiki dole ne ya kasance mai ɗorewa, mai aminci ga lafiyar yaron, wanda aka yi shi daga abubuwan ƙirar ƙasa wanda ba zai haifar da halayen rashin lafiyan ba. Don samar da kabad, ana amfani da daidaitattun abubuwa, haɓaka daga itace da abubuwan da suka samo asali, wato MDF, chipboard. Abubuwan gini na ƙarshe ana yin su daidai kamar hanya ɗaya, ta amfani da gutsuttukan itacen da aka matse, guduro da abubuwan sinadarai, amma idan aka kwatanta da allon allo, MDF ya fi cutarwa. Da kyar zai yiwu a auna matakin abubuwa masu cutarwa a cikin kayan kayan ɗaki, bayan wannan ƙaddamarwa, ya fi kyau a girka kabad da aka yi da itace na halitta a cikin gandun daji. Irin wannan kayan daki sun fi tsada, amma bai kamata ku kiyaye lafiyar yaron ba.

Katako na katako za su daɗe na dogon lokaci, saboda kayan ƙasa suna da ƙarfi da ƙarfi. Yana da cikakkiyar aminci ga yarinyarku, irin waɗannan kayan aikin ba sa shan magani na sinadarai.

Abu na gaba wanda yake shafar matakin aminci shine hawa hawa. Ya kamata a ɓoye ƙusoshi da maƙera don kada wani ɓangaren da ba a ɓoye ba ya faɗo cikin bakin ɗanka. Lokacin zabar tufafi na zamiya don abubuwan yara, sa ido kan madaidaiciya, abin dogaro. Ya kamata a zagaye kusurwa, saboda ƙananan yara sukan faɗi sau da yawa, suna buƙatar kiyaye su daga lalacewar da ba dole ba da rauni.

Chipboard

Itace

MDF

Launi da fasali

Tunanin yara da yanayinsu sun fi dogaro da jin daɗin gida. Lokacin zabar majalisar minista, ya kamata ku kula da launuka da yadda wannan kayan ɗakin zai dace da yanayin da aka gama. Mafi yawan ya dogara da fifikon jaririnku game da tsarin launi. Idan ana yin cikin ɗaki da launuka na pastel, to zaku iya ƙara inuwa mai haske da ruwan ɗumi, haɗe shi da launuka masu laushi masu iska, ko akasin haka. Sau da yawa ana mai da hankali kan:

  • ruwan hoda;
  • shunayya;
  • Violet;
  • koren;
  • Orange;
  • fari.

Waɗannan launuka suna kiyaye ɗakin yaron tare da hasken bazara da motsin rai mai kyau. Suna haɓaka haɓaka ƙirar kirki a cikin halayen yarinyar. Ofayan mafi kyawun mafita don ƙara taɓa taɓawar daki shine sautin gargajiya. Inuwar farin sun dace da kowane ciki, don haka farin kabad suna da zaɓi mai wartsakewa.

Idan kun zaɓi kayan daki don tufafi ta fasali, to lallai ne kuyi la'akari da waɗannan ƙa'idodin:

  • kwanciyar hankali - yara suna son amfani da abubuwa daban-daban na gida yayin wasa, kuma wani lokacin ɓoyewa a cikin ɗakuna;
  • aminci - dole ne ya zama babu cikakkiyar kusurwa masu kaifi, tabarau da madubai;
  • fadada - an tsara adadi mai yawa na ɗakuna don kayayyaki, kayan haɗi da sauran kayan saƙa;
  • yawa - girma daban-daban na shelves, aljihun tebur an hade.

Wardrobe din yayi daidai da girman dakin. Samfurin ingantaccen tsari zai dace da kowane sigogi, amma wannan bai isa ba. Ana buƙatar la'akari da wuri da fasalin kanta: mai kusurwa ko bango. Zaɓin farko zai zama ba makawa idan kusurwar ɗakin kwana babu komai. Yana da kyau ta kowane bangare. Katangar bango tana ɗaukar ƙarin sarari, yakamata a yi la'akari da nisa tsakanin kabad da bango.

Zaɓin tufafi mai kyau da ɗakuna na yara zuwa matsakaici, kuna buƙatar mayar da hankali kan ɗakunan tufafi na zamiya. Waɗannan samfuran kayan kwalliyar ba sa ɗaukar sarari da yawa, saboda ƙofofi ba sa buɗewa a waje.

Fuskantar facade da ado

An zaɓi tufafi a ɗakin yara don yarinya tare da tsoro na musamman. Masana'antu suna ba da kayan ɗakuna iri-iri don kowane ɗaki a cikin gidanku. Idanuwa sun karkata daga gaban zane daban-daban, siffofi, facades. Zane-zane na zamiya cikakke ne ga mutane masu kerawa, saboda sabbin fasahohi suna buɗe sabbin iyakoki, suna ba ku damar yin zane a kan ƙofofin da aka shimfiɗa ba tare da cutarwa da lalata kayan ɗaki ba. Kasancewar sashin zai haifar da zane-zane na musamman kuma zai farantawa yarinyar rai. Gidan gandun daji zai zama wurin da aka fi so don sirri da haɓakawa.

Hakanan za'a iya yin ado da facade tare da hoton hoto wanda ke nuna halayen zane mai ban dariya da kuka fi so. Za a iya yin farin farin rubutu na kabad da hotuna masu haske da launuka masu kyau. Idan muna magana ne game da ƙirar yarinyar yarinya, to ya fi kyau a mai da hankali kan salon salo: ƙarancin aiki, na zamani ko na zamani. Kyakkyawan maganin ƙira zai zama kabad zuwa cikakken tsayin ɗakin. Irin wannan kayan gidan suna da kyau da kyau, kuma mafi mahimmanci, zai dace da duk kayan aiki da halayen da suka dace a rayuwar yau da kullun.

Idan ya cancanta, zaka iya zaɓar rake tare da adadi mai yawa, waɗanda aka tsarma tare da inuwa masu laushi, waɗanda suka dace da yanayin ɗakin.

Yadda ake shirya

Yana da mahimmanci ba kawai don zaɓar tufafi mai kyau ba, amma kuma don dacewa sanya shi cikin ɗakin:

  • ɗayan manyan zaɓuɓɓuka zai zama kayan ɗakunan ajiya a cikin kayan sarauta. Ba ya ɗaukar sarari da yawa a cikin ɗakin, amma yana da fa'idodi, waɗanda suka haɗa da faɗi;
  • idan ka yanke shawarar shigar da katangar bango, to ka mai da hankali ga gaskiyar cewa yakamata ya kasance mai daɗi kamar yadda zai yiwu ga yaron, waɗanda akwai ƙananan wasannin waje. Wajibi ne a sanya shi ta yadda wannan kayan aikin gida ya fi karko don kare yaron gaba ɗaya;
  • kusurwar da aka gina a cikin tufafi tana ɗaukar sarari kaɗan saboda ƙirar ƙofar zamiya. Babban tabbaci na wannan nau'in shine rashin raunin lokacin da ƙofar ta buɗe. Don irin waɗannan ɗakunan azaman gandun daji, wannan zaɓin ya fi dacewa.

Abubuwan buƙatu na kayan ɗaki na yara

Lokacin yin ado a cikin ɗakin yara, koyaushe yakamata kuyi la'akari da abubuwan da zasu iya taimakawa kare ɗanku daga raunin da bai dace ba. Wadannan ka'idojin sun hada da:

  • yin amfani da halaye na yanayin gida tsaf gwargwadon shekarun yaro;
  • tsari na kwanciyar hankali, wanda jariri zai iya isa cikin sauki;
  • bude aljihun tebur ba tare da kokari ba;
  • zagaye na dukkan kusurwa;
  • ɓoye ɓoye da kusoshi tare da rivets na musamman;
  • samar da kayan daki daga kayan halitta.

Kuna iya bawa yarinyar cikakkiyar ta'aziyya a ɗakin yara, la'akari da burinta. Tabbatar da sauraron abin da ɗiyarku ke so, to kyakkyawa, jin daɗi, ɗaki mara kyau zai zama wurin da ta fi so don ɓata lokacin hutu.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Dr. Abdullahi gadon gaya ya Gargadi Gwamna Ganduje (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com