Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Dokoki don zaɓar kayan ɗaki don zauren, tukwici don sanyawa a cikin ɗakin

Pin
Send
Share
Send

Ofayan mahimman wurare a cikin gida ko ɗakin gida shine zauren. Baya ga gaskiyar cewa koyaushe dangi suna taruwa a wurin, ana yin tarurruka tare da abokai da dangi a cikin ɗakin. Don sa ɗakin ya zama mai sauƙi da kwanciyar hankali kamar yadda zai yiwu, kuna buƙatar zaɓar kayan ɗakunan da suka dace don zauren. Kayan kayan suna taka muhimmiyar rawa a cikin jin daɗin gidan, don haka yayin yin ado da shi, kuna buƙatar la'akari da duk bayanan.

Iri-iri

Kayan gida don zauren ya kasu kashi biyu - masu ado da kabad, wanda ke da wasu siffofin halayya:

  1. Kayayyakin hukuma. - ba shi yiwuwa a yi tunanin zaure ba tare da tufafi ko bango ba, musamman a ƙananan gidaje. Kusurwa, tufafi na kan layi, zane-zane, zane-zane, akwatinan zane - kayan gargajiya na dakin, wanda aka yi amfani da shi ya danganta da yankin sararin samaniya da kuma yanayin yanayinsa.
  2. Kayan daki da aka shimfiɗa a cikin zauren - aljihun kuɗi, sofas, kujerun kujeru - an tsara su don nishaɗin nishaɗi. Akwai muhimmiyar doka don shirya wannan kayan ɗaki: baƙi, suna zaune a kan gado mai matasai ko kujera, ya kamata su ga ƙofar falo. Yankunan kayan daki masu laushi yakamata su kasance a layi a bango ko a tsakiyar ɗakin tare da babban yanki na ɗakin.

Hull

Mai laushi

Sofa

Ba a kammala cikin zauren ba tare da kayan ɗakuna masu ɗakuna; gado mai matasai ɓangare ne mai mahimmanci. Kafin sayen sabon samfuri, kana buƙatar yanke shawara akan samfurin. Abokan ciniki sau da yawa suna aiki bisa ƙirar makirci: sun zo kantin sayar da kaya, suna ganin gado mai matasai, kamar shi - saya shi. Kada kuyi haka. Bayan isowa gida, ya zamana cewa kayan ɗakin sam basu dace da ƙirar ɗakin ba.

Siyan gado mai matasai dole ne a bi da shi yadda ya kamata, ta'aziyar gidaje da baƙi ya dogara da ingancinta. Kundin zabi:

  • Ko gado mai matasai lafazi ne a cikin ciki ko zai kasance cikin jituwa da shi;
  • Yawan amfani - idan membobin dangi suna kan hutawa a kan gado mai matasai ko baƙi da yawa sun zo wurinku, to ya kamata ku zaɓi abu mai ɗorewa mai ɗorewa wanda zai iya jure kaya masu nauyi;
  • Tsarin launi ya kamata ya dace da salon babban cikin gidan;
  • Idan ka sayi samfurin da zaku yi amfani dashi azaman gado, zaɓi gado mai matasai tare da kayan aiki masu kyau da firam mai ƙarfi. Wurin bacci bai kamata ya zama mai taushi ba, wannan zai yi mummunan tasiri ga kashin baya;
  • Yankin dakin yana daga cikin manyan ma'auni. A cikin ƙaramin ɗaki, babban gado mai matakala zai yi kyau. Zai fi kyau a sayi ƙananan kayan kusurwa waɗanda basa ɗaukar sarari da yawa kuma zasu dace cikin ƙaramin ɗaki. Babban ɗakin dakuna? Kuna iya lilo a kayan ɗakuna masu girman gaske;
  • Ya kamata a lura da ka'idar bayyanawa idan baƙi ko 'yan uwa sun kwana a kan gado.

Duk wani kayan daki da aka saya don zauren yakamata yayi jituwa a cikin cikin ɗakin. Idan kuna son kujerun zama masu laushi a cikin dakin ku, to ya fi kyau siyan saiti na gargajiya na gado mai matasai da kujeru masu kujera biyu.

Tebur

Yankin cin abinci galibi an shirya shi a cikin ɗakin, kuma cikakken hoto na ƙirar gidan ya dogara da zaɓin tebur. Shi ne wanda zai zama tsakiyar wurin da za a sanya duk sauran kayan daki: tufafi, kayan sawa, ɗakuna. Idan kun zana aikin cikin gida daidai, zaku iya samun falo mai jituwa inda zaku ji daɗin kashe lokaci. Ana yin tebur a hanyoyi daban-daban na salo. Kayan aiki shine:

  • Katako mai ƙarfi;
  • MDF;
  • Farantin kayan daki;
  • Gilashi da ƙarfe;
  • Roba da sauransu.

Salon tebur don wurin cin abinci na iya zama zagaye, oval ko rectangular, babban abu shi ne cewa ya kamata a haɗe shi da babban abin cikin.

Kujeru da kujerun zama

Ba za a iya tunanin teburin falo ba tare da kujeru ba. Waɗannan kayan an ɗauke su da mahimmanci kuma yakamata suyi yanayi mai dumi da gayyata. Kafin ka sayi kujeru, kana buƙatar yanke shawara game da samfuran, nazarin duk shawarwarin masana'antun. Ana zaban kujeru daidai da salon ado na ɗakin, zai fi dacewa daga irin kayan da aka yi teburin da su.

Kujerun kujera abun al'ada ne na cikin gida, tare da kujerar taushi da baya. Maiyuwa ba shi da matasai masu dogaro bisa ƙirar da aka zaɓa.

Akwai nau'ikan nau'ikan wannan kayan kayan daki, misali:

  • Ana siyan gadon kujera idan akwai baƙi da yawa a cikin gidan waɗanda yawanci sukan kwana. A wannan yanayin, kuna buƙatar ƙarin gado, wanda ba zai mamaye yankin da ake amfani da shi ba. Wannan zaɓin yana da kyau ga masu ƙananan gidaje;
  • Kujerun girgiza - sun dace da babban zaure, zai yi kyau musamman cikin jituwa kusa da murhu;
  • Kujerun kujeru na zauren trampoline sabon yanayi ne mai kyau cikin ƙirar ciki. Da ƙyar ake iya kiran abu mai cikakken kayan ɗaki, amma zama a cikin irin wannan kujera yana da matukar dacewa da kwanciyar hankali.

Lokacin zabar kujeru da kujerun zama na zauren, ya kamata ka mai da hankali ga ingancin firam ɗin da duk kayan haɗin da ya dace yayin sayen gadon gado. Mafi aminci shine firam ɗin ƙarfe.

Gadon kujera

Kujera kujera

Kujerun kujeru

Poof

Mutane da yawa suna son kayan kwalliya. Siyan pouf, kai tsaye zaka iya ƙayyade girman aikace-aikacen sa. Zai iya zama ƙarin wurin zama don baƙi. Sau da yawa ana amfani da kumburi azaman mai tsaron gida ko tebur don rubutu. Ana iya amfani da wannan furniturea furniturean kayan matsayin azaman benci kusa da ƙofar, don sutturar suttura mai kyau

Shahararrun mutane sune samfuran da aka tanada da akwatin ajiya wanda zaku iya sanya kowane ƙananan abubuwa. Pouf na iya zama teburin kofi. Bayan siyo ƙaramin tsari mai laushi, zaku iya sanya ƙafafunku a kai yayin zaune a kujera.

Kabad da kirji na zane

Kirji na masu zane na iya zama kyakkyawan adon zauren. Domin ya dace da dacewa cikin ciki, kuna buƙatar siyan samfurin da ya dace, yayin da inuwar sa yakamata ya bambanta da launin bangon. Yana da kyau a lura da wasu nuances lokacin zabar wannan yanki na kayan daki:

  • Yankin zaure - idan kuna zaune a cikin ƙaramin gida mai faɗi, zai fi kyau ku sayi tsarin kusurwa ko kirji mai zane na canzawa;
  • Inganci - duk kayan aiki da abubuwa masu motsi dole ne ayi su ta hanyar abu mai inganci don kirjin masu ɗebo baya kasawa da wuri. Kada a sami gibi a bangon. Idan tsari yana sanye da ƙafa, to lallai ne su zama masu ƙarfi;
  • Aesthetics - kirji na masu zane bai kamata kawai ya shiga cikin cikin ɗakin ba, amma kuma ya dace da dace da shi;
  • Kayan kayan ƙira - yana da daraja siyan kirji na zane wanda aka yi shi da ingantaccen abu na halitta da aminci wanda zai ɗauki sama da shekara guda.

Idan girman ɗakin bai ba ku damar shigar da kirji mai zane mai kyau tare da cikakken aikinsa ba, zaku iya kula da ginshiƙan, waɗanda aka miƙa a cikin babban tsari. A cikin manyan ɗakuna, zaku iya ƙirƙirar kayan ciki na yau da kullun - bangon haske tare da kayan ado na ruwan kasa zai yi kyau.

Kabad

A halin yanzu, masana'antun kayan kwalliyar zamani suna ba da ɗakunan katako da bango iri-iri. Gine-ginen sun bambanta da zane, aiki, kayan abu, kayan ado. Bangunan zamani a cikin zauren na iya zama daban-daban cikin zane, mai amfani, ergonomic, an yi masa ado da abubuwa daban-daban. Bangon kayan daki a cikin zauren ana yin ado da shi sau da yawa cikin salon salo. Ana yin wannan yanki na katako da tsada da sassaƙaƙƙun sassaƙawa, wanda ke ba wa ciki abin birgewa na musamman.

Zauren zane na zaure na iya zama na gargajiya, wanda ba zai taɓa fita daga salo ba. Zai iya kasancewa a cikin babban fasaha ko kuma salon hawa, wanda yake cikakke ga mutanen da suka fi son ƙaramin abu a cikin ƙirar ɗakin. Tufafin tufafi suna da kyau a cikin ɗakin kowane yanki. Wannan ba kayan daki ne na daki don adana abubuwa kawai ba, har ma babban mafita ne idan akwai alkuki a cikin zauren. Shigar da dogayen tufafi masu kayatarwa tare da ƙofofi masu madubi, a bayyane yana faɗaɗa ɗakin. Hoton ya nuna yadda ya dace da shi a cikin ciki.

Ya kamata a lura cewa kayan aikin zauren a Khrushchev bai kamata ya zama mai wahala ba. Zai fi kyau a yi amfani da ƙarancin tsari - wannan zai taimaka adana sarari mai amfani. Don ƙaramin ɗaki, kayan ɗaki su zama ƙananan girma da inuwar haske, in ba haka ba yankin na gani zai zama ƙarami.

Don TV

Yanzu akwai TV na sihiri - plasma, wanda a mafi yawan lokuta ana gyara akan bango. Amma tashoshin TV suna da amfani har zuwa yau. Da yawa daga cikin masu gidan sun fi son girka tashar TV don abubuwan cikin su zama masu jituwa kuma cikakke.

Wadannan kayan kayan daki ana samun su a zane daban-daban da kuma launuka na zamani. A cikin kasidun zaka iya samun samfura waɗanda zasu haɗu da mafi ƙarancin dandano. Yawancin lokaci ana amfani da tashoshin TV lokacin yin ado da zaure a cikin salo irin na gargajiya. Kayan gida don zauren, wanda aka zaba cikin salo mai kyau, zai zama babban ƙari ga kowane ciki.

Dokokin masauki

Kafin fara shirya kayan daki, kuna buƙatar zana cikakken shimfidar ƙasa. Bayan sanya dukkan abubuwan a kan shirin, zai zama mafi sauƙin shirya su a cikin ɗakin. Yana da daraja kulawa ta musamman ga ƙananan abubuwa:

Lokacin yin shiri, tabbatar da lura da wurin kofofin da tagogi a hoton. Tsarin yakamata ya hada da fitilu, fitila, kayan kwalliya, katakon katako. Hakanan ya cancanci zaɓar abu na ciki wanda zai kasance tsakiyar mahimman ƙirar ɗakin. Da zarar an shigar dashi, sauran kayan daki an sanya su a kusa da shi. Wannan yawanci tebur ne ko gado mai matasai.

An shirya kayan daki daki-daki:

  • An tsara wani shiri;
  • An zaɓi babban batun a cikin saitin;
  • Sauran filin ya cika daidai da shimfidawa.

Ya kamata a cika sararin samaniya don kada kayan daki su tsoma baki tare da motsi, kuma yana da ɗan nesa da juna. Kayan daki a zauren ya zama daidai da yankin dakin. Idan babban abu a cikin ciki shine gado mai matasai wanda aka girka a layi ɗaya kusa da bango, to TV an saita akan farfajiyar ta gaba, a ƙarƙashinta zaku iya girka hukuma ko akwatin zane. Ana amfani da kayan daki na Corner a matsayin sararin ajiya, wanda ke ɗaukar yankin matattu na kusurwa.

Takaddun zabi

Ya kamata ku zaɓi kayan daki don cikinku bisa ga ƙa'idodi masu zuwa:

  • Ingancin aiki - ba da fifiko ga zaɓuɓɓukan da aka yi daga itacen halitta - sun fi karko. Amma idan wannan ba zai yuwu ba, ku mai da hankali kan sarrafa MDF ko allon rubutu. Dole ne a haɗa kayan ɗakunan da aka sanya su daidai, hanyoyin dole ne su yi aiki lami lafiya, ba tare da ƙoƙari ba. Suttattun abubuwa masu laushi suma suna magana akan inganci;
  • Amfani da dorewa - yayin zaɓin, la'akari da yanayin yanayin aiki na kayan ɗaki, gano yadda za'a kula da wannan ko murfin. Idan akwai dabbobi a cikin gidan, zaku iya siyan gado mai matasai tare da kayan ado na "anti-cat", wanda baza'ayi baƙin ciki ba;
  • Bayyanar kayan kwalliya ita ce siga wacce kowa ya ayyana ma kansa. Babban abu shine cewa kayan daki suna da daɗi kuma suna da hutawa mai kyau.

Kayan gida don zauren na da mahimmancin gaske, saboda haka ya kamata ku zaɓi shi da kulawa sosai.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Aisha Aliyu tsamiya ta bude babban shagon siyarda kayan Mata a... (Mayu 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com