Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Menene akwatinan littattafan kusurwa da fasalin su?

Pin
Send
Share
Send

Mutane a yau ba sa mai da hankali sosai ga littattafai kamar yadda suke yi a dā. A cikin gidaje da yawa, babu wadataccen wuri don ajiye babban ɗakin karatu, saboda haka mutane da yawa sun fi son ƙaramin e-littafi. Koyaya, koda mafi girman fasaha ba zai iya ba wa mutum jin daɗin da za a iya ji yana riƙe da littafin da ya fi so a hannunsa ba. Don warware batun ƙaramin adabin adabi, yana da daraja a saka akwatin littattafan kusurwa a cikin ɗakin, wanda ke da fa'idodi da yawa.

Siffofin zane

Tare da akwatin jumla a cikin ƙwaƙwalwar ajiyar mutane da yawa, ƙirar Soviet masu fa'ida tare da zane mai ban tsoro sun bayyana. Cungiyoyin littattafan kusurwa na zamani sun fi ban sha'awa da ban sha'awa a cikin kyawawan halayen su a yau fiye da shekarun baya. Irin waɗannan kayan aikin suna ba ka damar shirya sararin kusurwa tare da fa'ida, saboda yana da faɗi sosai, mai amfani, aiki. Wadannan kabad din na iya zama ado ga dakin zama na kowane irin girma. Amma a lokaci guda, ba sa rasa babbar manufar su - taƙaitaccen kuma ajiyayyun littattafai, daban-daban cikin girma, kauri, zane da kuma batun batun. Wannan aikin ne yake tantance abubuwan cikin ciki na waɗannan tsarukan. Don saukar da littattafai da mujallu a cikin akwatin littattafai, ana ba da ɗakuna daban-daban.

Amma a cikin sassan kusurwa, an shirya shelf ɗin ta hanya ta musamman, a cikin siffar wasiƙar G. Wato, jere ɗaya tare da littattafai yana da alaƙa da ɗayan. Wannan fasalin yana ba ku damar dacewa da mafi yawan adadin littattafai da mujallu a cikin samfurin.

Hakanan, galibi ana iya samarda akwatin littattafai tare da masu zane inda zaku iya adana kowane takaddara ko ƙananan kayan haɗi. Yawancin samfuran suna da buɗaɗɗun ɗakuna inda zaku iya adana sabbin mujallu ko kayan haɗi na ado.

Lura cewa a yau ƙirar irin wannan kayan ɗaki na gida ya canza sosai, saboda ana amfani da ƙarin abubuwa da yawa da kayan adon ƙira don ƙera ta. Sabili da haka, akwatin littattafai, kamar samfuran da ke cikin hoto, ba su da tsohon yayi, zai iya cin nasara cikin cikin ɗakin zama na zamani.

Irin

Akwatin litattafan kusurwa a yau na iya ɗaukar nau'uka daban-daban, a sanya su da ƙyama, zamiya ko kofofin ƙyama, a yi su da girma dabam-dabam kuma a haɗa su da abubuwan adon. Ana amfani da abubuwa daban-daban don ƙera su. Wannan yana ƙayyade manyan sigogin aiki na takamaiman samfurin.

Ta girman

Takaddun littattafai suna ba ka damar tsara ajiyar littattafai, mujallu, adabin kimiyya a cikin gida. Yana da mahimmanci don kare abubuwa masu mahimmanci musamman daga tsananin zafi, hasken rana, iska mai ƙima. Takalmin littafi zai yi shi daidai. Amma kana buƙatar zaɓar irin waɗannan kayan cikin hikima.

Yana da mahimmanci mahimmanci fahimtar menene girman akwatin littattafan kusurwa. Wannan zai ba ku damar zaɓar mafi kyawun zaɓi don falo, wanda aka samu nasarar haɗe shi tare da sararin da ke kewaye da abubuwan ciki a ciki. Wannan ma'aunin ya dogara da faɗin fayel ɗin da aka tsara samfurin.

Littattafan littattafai na iya samun ɗakunan gado ɗaya na tsayi ɗaya ko waɗanda aka haɗa (matakan shigarwa na shiryayye sun bambanta).

Idan kun shirya littattafai a jere daya, zurfin allon hukuma zai zama 20 cm don adabin rubutu na yau da kullun da kuma 30 cm ga manyan littattafai. Idan kun shirya adabi a layuka biyu, to ana buƙatar sigogin da aka faɗi sau biyu. Lura cewa waɗannan sigogi ba su da mahimmanci ga daidaitattun zurfin tufafi. Kaurin irin wannan shiryayyen yana yawanci kusan 2.5-3.5 cm, kuma tsawon zai iya bambanta daga 50 zuwa 100 cm.

Za a iya zaɓar tsayin ɗakunan ajiya gwargwadon abubuwan da kuka fi so, amma zai fi kyau idan samfurin ya bambanta na daban. Wato, hukuma za ta sami manyan ɗakuna don manyan littattafai (tsayin zai kasance 30-35 cm), da ƙananan kaɗan don adabin da ya dace (20-25 cm).

Ta gaban gilashi

Takaddun littattafan gida ɗakuna ne masu ɗaki tare da babban aiki. Suna ba da damar samar da littattafai da ingantaccen kariya daga hasken rana, ƙura, kwari. Samfurori na irin waɗannan kayan ado sun bambanta a gaban gilashin:

  • samfura ba tare da gilashi ba yana da ƙofofi makafi, galibi ana yin katako, allo ko MDF. Suna da aminci, amma ba kusan kusan kyawawa kamar sauran zaɓuɓɓuka ba;
  • Tsarin tare da gilashi mai haske ko haske. An zaɓi gilashi tare da kaurin 4 mm, niƙa, an goge, lika shi tare da fim mai kariya a ciki don wadatar da mai amfani da matakin aminci. Idan bazata kumbura kofar gidan ba, gilashin ba zai karye ba. Abinda kawai zai iya tsoratar da mabukaci shine zoben bayyane, saboda shi ana buƙatar rufe sashin gaban su da toshe na musamman. Zai yiwu kuma a hau ƙofar lilo ta gilashi ba tare da yin amfani da maƙalai ba, maimakon hakan ana amfani da maɓallin pivot a sama da ƙasa. Amma wannan yana buƙatar nutsar da ɗakunan ta 2 cm, saboda yayin buɗewa, ƙarshen ƙofar zai iya taɓa su;
  • samfura waɗanda suke da ƙofofi masu ƙyama tare da firam na MDF da gilashi suna da mashahuri sosai. Frames na iya ɗaukar siffofi daban-daban, a rufe su da fim da ke kwaikwayon katako na halitta kuma suna da rubutu irin na yau da kullun.

Tare da gilashi

Tare da bude shelf

Tsarin launi

Wannan akwatin littattafan katako mai haske yana da kyau sosai. Maganin launuka na irin waɗannan kayan kwalliyar, da kuma inuwar itace ta halitta, na iya zama da banbanci sosai: daga itacen oak mai ƙwanƙwasa zuwa wenge mai duhu. Babban abu shine cewa launin kayan kayan an haɗa su tare da adon bango, bene, rufi, da sauran kayan ɗakin a cikin falo.

Maganin launiHalin hali
WengeSabon salo na Afirka wanda yayi kyau sosai, yayi tsada. Mai kyau ga ɗakunan falo na gargajiya, amma farashin yayi yawa. Saboda haka, a yau masana'antun kayan ɗaki suna ƙirƙirar akwatunan littattafai daga itacen da aka zana ƙarƙashin wenge.
Itacen farin itacen oak, Birch, Maple, ashLittafin littafi a cikin waɗannan tabarau cikakke ne don ɗakunan zama a cikin ƙaramin salon, domin ana alakanta su da takaitawa, sauƙi da dabara. Waɗannan launuka ne na duniya waɗanda za a iya sauƙaƙe cikin haɗin launuka daban-daban.
Itacen JaMahogany yana da tsada sosai, amma a yau akwai fasahohi don zanen kayan ɗaki daga dazuzzuka masu rahusa a cikin wannan inuwar. Sabili da haka, zaku iya zaɓar akwatin littattafai a cikin launi mai daraja ta ja don ɗakin, wanda zai jaddada ɗanɗano mai ɗanɗano na masu gida.
Alder, pearShafuka masu dumi cikakke ne don ɗakunan falo irin na ƙasa, waɗanda aka bambanta da yanayin ɗabi'unsu da roƙonsu na ɗabi'a.

Idan falo kunkuntar da kananan tagogi, za'a sami 'yar karamar haske a dakin. Takalmin littafi wanda yayi duhu a launi ba zai yi aiki ba a wannan yanayin.

Itacen farin itacen

Wenge

Itacen Ja

Dokokin masauki

Wani akwatin littattafan kusurwa a cikin ciki na ɗakin yana iya aiwatar da babban aikinsa lokaci ɗaya, tare da yin ado a cikin ɗakin. Babban abu shine girka shi "a daidai" wuri. Bayan duk wannan, kayan aikin da aka sanya ba daidai ba ba za su kasance da sauƙi ga masu amfani ba.

Idan kun zaɓi tufafi don ƙaramin zaure, to ya fi kyau a girka shi a kusurwar ɗakin nesa da buɗe taga. Wannan zai kare littattafai daga mummunan tasirin zana, damshi, da rana. Idan, duk da haka, tsarin yana tsaye a taga, tunda babu wani wuri don sanya shi, zai fi kyau a zaɓi labule masu kauri don adon buɗewar taga. A wasu ranakun musamman na rana ko na ruwa, dole ne windows su kasance a rufe da labule.

Kada ku sanya akwatin littattafan kusurwa kusa da babban akwatin kifaye, saboda danshi da ke ɗebo daga gare shi na iya haifar da lahani ga littattafan cikin tsarin. Hakanan, kada a sanya murhu, radiator, ko kayan aikin dumama kusa da akwatin littafi. Suna busar da iska, wanda kuma ba'a buƙata don abubuwan cikin irin waɗannan kayan ɗakin.

Da kyau, idan akwatin littattafai ɓangare ne na saitin kayan daki, to falo cikin gida zai yi kyau, cikakke. Wannan zai sauƙaƙa ɗawainiyar haɗa ƙirar kayan daki daban-daban.

Nuances na zabi

Akwatin littattafan kusurwa masu inganci zasu iya maye gurbin binciken idan kun zaɓi shi da hankali. Zamuyi bayanin wasu nasihu masu amfani daga gogaggun masana a cikin wannan lamarin.

Misalin yakamata ya zama mai ɗaki, mai ɗorewa, idan maigidan gidan mai son littafin ne. Sabili da haka, yana da daraja ta amfani da katako mai ƙarfi don tsawon tsayin bango a cikin ɗakin. Idan babu litattafai da yawa a cikin iyali, yana da daraja ƙayyade ƙaramin gidan kabad.

Idan falo yana da tsayi mai tsayi, ana iya zaɓar kabad mai kusurwa tare da ɗan gajere ɗaya kuma ɗayan dogon. Wannan zai ƙara ƙarfin samfurin. Idan zauren yana da siffar murabba'i, to, zaku iya zaɓar samfurin kusurwa a cikin siffar pentagon. Hakanan samfuran ɗakuna ne waɗanda babban ɗakin karatu zai iya dacewa da su.

Mafi mashahuri zaɓi don ɗakunan littattafan kusurwa a yau shine ɗakunan ajiya, amma ƙirar irin waɗannan kayan aikin yana da sauƙi. Idan ya zama dole don jaddada dukiyar iyali, don ƙirƙirar tsada mai tsada, yana da kyau a ba da fifiko ga kayan ɗakunan da aka gina. Waɗannan su ne samfuran da suka fi tsada tare da kayan adon asali da ingantattun mafita dangane da aiki.

Amma kundin littattafai masu arha bazai iya jure babban aiki ba - sanya litattafai da samar musu da ingantaccen kariya daga munanan abubuwa daga yanayin. Sabili da haka, bai kamata ku rage kullun lokacin zabar irin waɗannan samfuran ba, don kar ku yi fatan zaɓi a nan gaba. Ba da daɗewa ba araha za ta tunatar da kanta tare da ɓoye kayan aiki, facades ta kumbura daga rashin juriya zuwa iska mai danshi, ƙyauren ƙofofi

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Gaskiyar magana akan yadda uwa tayiwa yayanta yankan Rago a Kano (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com