Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Abubuwan rarrabe na kayan kwalliyar baroque, shawara kan zaɓi da sanyawa

Pin
Send
Share
Send

Ba za a iya yin tunanin salon Baroque ba tare da gyaran stucco ba, kayan adon zinare. Mahimmin lafazin ƙirar ɗakin shine kayan Baroque, wanda ke sanye da santsi, layi mai lanƙwasa. Yawancin nau'ikan samfuran suna da ban mamaki - manyan ɗakunan ajiyar kuɗi, kujeru tare da kayan ado da abubuwan sassaƙa. Don kar a kuskure da kayan daki, kuna buƙatar kula da nau'ikan da haɗuwarsa.

Sigogin fasali

Na dogon lokaci, masu hannu da shuni suna neman yin alfahari da dukiyar su. Don wannan, sun yi wa ɗakunan gidan ado na musamman a cikin ingantaccen salon, ɗayan ɗayan shine Baroque. Kamar yadda tarihi ya nuna, wannan salon ya samo asali ne tun lokacin tsakar gidan sarki kuma ya wanzu har zuwa zamaninmu. A yau, baroque na iya haɗawa da sifofi na zamani, amma jigon ya kasance iri ɗaya - ɗaukaka da alatu.

Roomsakin Baroque an gama su da haske, na halitta, da kayan tsada. An tsara ganuwar da sautunan zinare da yashi, an kawata ƙasa a inuwar ganuwar. An sanya rufin ɗakin haske, koyaushe ana yi masa ado da kayan kwalliya da rotse.

An ba da babban wuri ga salon Baroque a cikin kayan ɗaki - an nanata abubuwan wuce haddi a nan. Ba shi yiwuwa a sami tsayayyun siffofi da karancin abubuwa a cikin irin wadannan wuraren; kowane lungu ana wadatar shi da kayan daki. Amfani da kayayyakin ba shine babban sifa ba, ana nufin su yiwa ɗakin ado. Bari mu haskaka manyan kayan aikin Baroque, wanda aka nuna a hoton da ke ƙasa:

  • An yi wa abubuwa kwalliya da zane-zane;
  • Kayan daki lallai ne da katako;
  • Ana yin kayan kammalawa don samfuran azurfa ko inuwar zinariya;
  • Don baje kolin abubuwa da allon gefe, ya dace a yi amfani da mosaic masonry na facades, kuma an yi wa gilashi ado da launuka masu launi-gilashi;
  • Abubuwan da aka gyara kayan ado an gama su ne kawai tare da kayan tsada: jacquard, tapestry;
  • Tebur suna da marmara mai farin ciki, sau da yawa tare da walƙiya mai haske;
  • Ana yin madubi da zane-zane koyaushe da kyawawan hotuna waɗanda ke jan hankalin ido tare da abubuwan alatu.

Baroque furniture yana buƙatar babban saka hannun jari na kuɗi daga masu gida. Dole ne a kula da wannan yayin tsara kasafin kuɗi don ɗakunan ado.

Baroque ya dace da ɗakuna masu faɗi. Yana da sauƙi a yi ado ɗakin kwana, ɗakunan zama, farfajiyoyi, ɗakunan cin abinci a cikin wannan salon. Amma ba za a zartar da shi don ƙananan gine-ginen Khrushchev masu kunkuntar hanyoyi da ƙarancin sarari kyauta ba.

Iri-iri

Fassarar zahiri ta kalmar "baroque" tana kama da "whimsical", wanda ke cikakke cikakkun halaye na wannan salon. Bari muyi la'akari da nau'ikan abubuwan da ke bawa dakunan:

  1. Tufafin tufafi - babban fasalin kayan ɗakuna a cikin kayan ɗakunan Baroque na isasar Italiya shine ƙwanƙwasa layuka da facades. Babu wuri don madaidaitan siffofi na gargajiya - duk kabad suna da zagaye kusurwa. Surananan wurare na iya zama ma'amala ko haɗe-haɗe. Wardrobes suna da ƙofofi kawai, idan akwai sha'awar siyan tufafi na baroque - dole ne a yi oda;
  2. Ana rarrabe allon gefe ko allon nuni ta gilashi na bakin ciki, wanda galibi aka tsara shi da kyakkyawan tsarin zinare. Maimakon gilashi, masana'antun suna shigar da gilashin gilashi masu datti. A kan ɗakunan katakon, suna adana kyawawan abinci, waɗanda masu su ke so su nuna wa baƙi. A gefen bangarorin zane-zane, ana yin kwaikwayon ƙirar stucco da itace
  3. Tebur - Kayan kwalliyar Baroque lallai sun ƙunshi tebur na zane-zane masu kyau. Za'a iya raba su zuwa ƙungiyoyi 2: teburin kofi da zaɓukan cin abinci. Latterarshen na da babban tebur wanda aka yi shi da nau'in itace mai tsada. A irin wannan teburin suna cin abinci suna ci, suna tattara baƙi. Teburin kofi yana da ƙarami kaɗan, marmara ko saman katako. An yi wa ƙafafunta ado da zane-zane masu lanƙwasa an rufe su da ado.
  4. Sofas da kujerun hannu - ana ba da hankali na musamman ga salon kayan ɗakunan daki. Babban tsarin launi: zinariya da duk abin da yake kusa da shi a launi. Abu ne mai sauki a sami yadudduka yashi, beige, inuwar cream a nan. Kayan Jacquard don kayan ado dole ne su sami sheen. Sau da yawa, ana amfani da farin a cikin zane, amma kuma ana haɗa shi da abun sakawa na uwar lu'u-lu'u. Theafafun kujeru masu ɗamara da sofas an sanye su da kayan adon mutum-mutumi, kuma bayansu suna masu lankwasa;
  5. Kujeru - Sau da yawa ana iya samun zakuna a zane zane na kujeru - bayan duk, ana ɗaukar su sarakunan dabbobi. An sanya kujeru a kusa da teburin cin abinci ko teburin ado;
  6. Pouf - an sanya poufs mai laushi a cikin ɗakuna mai dakuna ko ɗakunan zama. An tsara su don zama lokacin bacci ko lokacin kula da fuskarku. Poufs an kawata su da kayan da suka dace da sauran kayan daki;
  7. Bed - wani abin kebantacce na wannan salon gadon shine babban katakon kai. An kawata gefuna da adon sassaka, galibi ana nuna zane tare da layi mai santsi. Ba a sanya gadajen sama sama ba, kuma an girka tebura masu kyau masu kyau a gefen yankin barci;
  8. Tebur na tufafi - ana ba da hankali na musamman ga ƙirar madubai. An killace su cikin buhunan tsada mai tsada don ƙara nuna girman kai. An kammala tebur tare da kujera ko pouf.

Ya kamata zaɓin kayan kwalliyar baroque su kasance daidai da yanayin. Ba safai ake amfani da bambanci ba a nan, saboda haka yana da muhimmanci a zabi launuka masu ƙarfi.

Teburin sanyawa

Kujeru

Kujerun kujera da gado mai matasai

Tebur

Gefen gefe

Kabad

Gado

Zaɓin kayan haɗi

Yana da al'ada don sanya kayan haɗi masu dacewa a kan kayan alatu na wannan salon. Wadannan sun hada da siffofi daban-daban, fitilun fitilu, vases. Na'urorin haɗi suna buƙatar dacewa cikin cikin kewayen don kada dakin yayi kama da kantin gargajiya. Salon Baroque shima yana nuna matsakaici. Bari mu haskaka manyan nau'ikan kayan ado don ɗakin da aka yiwa ado a zamanin Baroque.

MadubaiMadubin an shirya shi ta hanyar daɗaɗɗen firam ɗin da aka zana. Za a ba shi ƙarin alatu ta hanyar walƙiya a saman abubuwan da aka sanya da lu'ulu'u na Swarovski. Firam ɗin na iya zama daskararre ko sassaka, an yi shi da itace, da ƙarfe ko wasu abubuwa. Sau da yawa ana zaga madubai.
Zane-zaneHakanan an tsara zane-zanen tare da wadatattun fure-fure. An rufe firam ɗin da zanen zinare ko azurfa kuma an tashi da tsohuwar kayan ado. A gefen baguettes, ana iya samun adadi na mutane, waɗanda suma ana ɗauka wani yanki na salo.
CasketsAn yi su cikin launuka masu haske, ana iya yin ado da sutturar da adon mutane, makullai, masu lankwasawa. Sau da yawa akan sami yanayin fure a farfajiya.
HotunaHotuna sukan yi kwaikwayon mutanen zamanin da. Maƙeran suna nuna mata cikin rigunan kwalliya, maza sojoji, yara, amalanke, dawakai, fadoji da kuma manyan gidaje.
Lestyallen wutaZa su iya zama bango ko saman tebur. Ana bambanta su koyaushe ta babban ƙafa da ƙwayoyin kyandir masu kyau.
KatifuAna sanya Katifu a ƙasa, ƙarƙashin teburin kofi a cikin ɗakin gida ko ɗakin kwana. Suna da hadaddun kayan ado amma na marmari, sau da yawa inuwar haske hade da haske.
AgogoAn bambanta agogon ta hanyar layuka masu tsayi kusa da gefen, kasancewar kwaikwayon bunches na inabi, hotunan dabbobi. Bugun kiran na waya karami ne kuma zagaye. Yi a cikin tebur da siffar bene.
AyyukaAna sanya jita-jita ne kawai a kan ɗakunan bayanan allo ko baje koli, don nunawa ga baƙi. A matsayinka na ƙa'ida, waɗannan tsararru ne masu tsada waɗanda aka yi da manyan gilashi ko yumbu tare da bakuna masu kalar bakin ciki tare da abubuwan da ke zamanin Baroque.
VasesVases na iya zama irin tebur na tebur ko tsaye a ƙasa. Zaɓuɓɓukan na ƙarshe suna da kunkuntar wuya da babban tsayi.

A cikin rukunin wannan salon, zaku iya sanya kayan kwalliyar neo-baroque - wani nau'in salon baroque, amma tare da fasalin zamani. Tare da wannan haɗin, yana da mahimmanci don zaɓar launuka masu dacewa don ɗakin bai yi kama da yawa ba.

Sabis

Agogo

Kafet

Hotuna

Casket

Madubi

Lestyallen wuta

Zane-zane

Gilashin gilashi

Dokokin haɗuwa tare da ƙirar gaba ɗaya

Lokacin ado gida a cikin salon Baroque, kuna buƙatar siyan kayan da suka dace. Idan ka sayi kayan daki na wani salon mai salo daban-daban a ƙarƙashin ƙarewar hawa na bene, bango da rufi da stucco, ɗakin zai rasa ra'ayinsa kuma ya zama mara kyau. Don yin ado daki da kyau, kula da nuances masu zuwa:

  1. Yana da fa'ida sanya babban tufafin lacquered a cikin hallway. Zai sadu da mazauna gidan, yana buɗe ƙofofinsa don adana abubuwa. Ya kamata a yi majalisar minis da goro ko farin itacen oak. Bugu da kari, ya dace a sanya babban madubi da aka zana shi da zubi mai fasali a cikin hallway;
  2. Gado mai matasai a kan ƙafafu masu lankwasa tare da kayan ɗamara za su yi kyau a cikin falo. Kaya - kayan kwalliya da kayan kwalliya don adana ayyuka zasu dace da falo. Tebur na kofi don karɓar baƙi da kujeru da yawa tare da ɗakunan baya masu dacewa zai dace;
  3. Kada a sami wani abu mai yawa a cikin ɗakin kwana: gado, teburin gado da kuma jakar kuɗi, da trellis, waɗanda aka yi wa ado da salon Baroque, za su ba da gudummawa ga hutu da shakatawa.

Bada fifiko ga kayan ɗaki daga Italiya - ana ɗaukarsa mafi inganci kuma kusa da yadda salon yake. Abubuwan da aka zaɓa da kyau za su faranta maka rai kowace rana, kuma idan ka kula da farfajiyar da kyau, za su daɗe.

Hoto

Mataki na ashirin da:

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Maryam Gidado ta jawowa kanta zagi da cin mutunci kan kwalliyar sallah da tayi da kayan maza (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com