Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda ake yin kujeru a kujeru da hannunka, ajin aji tare da hoto

Pin
Send
Share
Send

Cikin kowane ɗaki ba tare da kayan yadi ba ya da kyau. Don ƙirƙirar yanayin gida, kowa na iya yin matattarar mazaunin asali da hannayensu, zaɓar yadudduka da suka dace. Zaɓin kayan yadi da adon ya dogara ne da fifikon dandano na mai gida ko gida.

Zaɓin kayan aiki

Ya kamata a zaɓi kayan masaka don matasai masu kujera la'akari da matsakaicin juriya ga zafi, ƙarancin zafi ko ƙarancin zafi, da hasken rana kai tsaye. Wadannan dalilai suna da mahimmanci, saboda ana iya amfani da kujeru ba kawai don kayan gida ba, har ma da kayan lambu.

Da zane

Ya kamata a lura cewa ba duk kayan da suka dace bane don yin matashin kujerar DIY. Yarn don wurin zama na gaba ya zama mai daɗin taɓawa, mai ɗorewa kuma, mafi mahimmanci, faranta ido. Daga cikin shahararrun zaɓuɓɓuka don ɗinki murfin kujeru da hannuwanku, akwai nau'ikan da yawa:

  1. Lilin. Ana iya aiki da shi na dogon lokaci ba tare da canza kamannin sa ba. Irin wannan kayan yana dacewa da ɗakunan girki waɗanda aka yi a Provence ko yanayin ƙasa. Daga cikin gazawa - rubutu mai taushi, wanda ba shi da ironed.
  2. Auduga Wannan kayan yana da karko, rashin kwayar halitta da tsada. Yana ba da ranta sosai don wanka. Rashin dacewar sun hada da saurin shan ruwa. Inks da aka shafa wa masana'anta suna shudewa da sauri a hasken rana kai tsaye.
  3. Lycra. Wannan kayan yana na roba, yana shimfidawa sosai a dukkan hanyoyi. Hakanan yana da babban juriya ga abubuwan waje kuma an share shi kwata-kwata.
  4. Gabardine. Irin wannan masana'anta ana iya kiranta ɗayan mafi nasara don ɗinki matashin kujera da hannunka. Yana da kyan gani, mai sauƙin tsafta, mai yawa.

Akwai hanyoyi daban-daban don yin ado da matashin kai wanda zaku iya yi da kanku:

  1. Amarya Yana ba da kyan gani, ya zama mai ban sha'awa. Don amintar da amaryar, an sanya gyaren a tsakiyar babban layin ɗinki kuma an yi masa alama.
  2. Igiyar. Wannan kayan adon ya dace daidai da salon salo, baroque, daula. Bugu da ƙari, ana iya yin ado da samfurin tare da tassels. Mafi kyau hade tare da velor, karammiski, siliki.
  3. Cika Don sanya samfuran suyi laushi, zaka iya siyan kayan da aka shirya ko sanya shi da kanka. A lokaci guda, an zaɓi launi mai banbanci ko sauti zuwa babban abu.
  4. Geza Wani ɗan gajeren firam zai sanya wurin zama kyakkyawa kuma mai kyau, yayin da tsayi mai tsayi bai dace da kowane ciki ba.

Kowane kayan ado an zaɓi shi la'akari da abubuwanda ake amfani dasu na kayan daki.

Filler

Kafin ka dinka matashi don kujerun, kana buƙatar zaɓar filler don su. Tare da kowane iri-iri, kowannensu yana da nasa fa'idodi da rashin amfani. Rarrabe tsakanin kayan halitta da na roba.

Mafi shahararrun masu cika halitta:

  1. Gashin tsuntsu, a ƙasa - kayan ɗanyen haske, wanda ke buƙatar adadi mai yawa don samun wurin zama mai laushi.
  2. Sawdust - yawanci ana amfani da itacen al'ul da na aski. Wadannan filler suna da tasirin warkewa, misali, ƙanshin allurar pine yana taimakawa da ciwon kai. Amma sawdust ya ruɓe akan lokaci, suna buƙatar canzawa lokaci-lokaci.
  3. Buckwheat - kujerun da aka cika su da wannan filler suna da mashahuri, saboda wurin zama yana da kyau da kyau.
  4. Woolakin tumaki yana da laushi, mai amfani kuma yana da daɗin taɓawa.
  5. Gashin doki yana da duk fa'idodin ulu, amma wurin zama yana da ƙarfi.

Amfanin kayan ƙasa ɗaya ne - babu ƙarin haɗarin sunadarai masu guba. Daga cikin gazawar, mutum na iya keɓewa - gajeren rayuwar sabis, yiwuwar halayen rashin lafiyan, bai dace da kayan ɗaki na waje ba.

Abubuwa na roba sun hada da:

  1. Styara polystyrene shine mai cikawa wanda shine ƙananan ƙananan ƙwayoyi. Kumfa, ƙwallan wuya da haske suna ƙara ƙarar zuwa matashin kai. Wannan kayan yana da tasirin orthopedic. Bayan lokaci, ya ruɓe kuma yana buƙatar sauyawa.
  2. Polyurethane foam shine mai cika fil wanda baya haifar da halayen rashin lafiyan. Kayan zai iya riƙe fasalinsa na dogon lokaci.
  3. Propylene - kwallaye filastik na roba sun dawo kusan bayan sun zauna kan matashin kai. Abun, lokacin da aka kunna shi, yana fitar da abubuwa masu guba.
  4. Matasan kumfa suna da taushi, mara nauyi kuma suna da tsawon rai. Mafi sau da yawa, ana amfani da alamun EL 2540, EL 2842, ana zaɓar kaurin kayan a cikin kewayon 5-10 cm.
  5. Holofiber yana da nauyi kuma ana iya amfani dashi a hade tare da sauran kayan aikin roba. Ba ya haifar da halayen rashin lafiyan, mai tsayayya ga danshi, baya shan ƙanshin ƙasashen waje.
  6. Sintepon - an shimfiɗa shi a saman roba mai kumfa, baya yarda da daskarewa, miƙewa daga kayan da ke fuskantar, a ko'ina yana rarraba kayan. Ana ba da shawarar zaɓin mai sanyaya hunturu tare da nauyin 100 g / cm2.

Duk masu cika roba suna saurin dawo da asalin su kuma basa haifar da rashin lafiyan. Za a iya amfani dashi don kayan lambu.

Zaɓuɓɓukan hawa

Don hana matashin kujerar da aka yi da hannu zamewa a kan kujera, dole ne a gyara shi. Akwai zaɓuɓɓukan gyarawa da yawa.

  1. Don kujerun murabba'i, ya isa a ɗinka ƙananan ƙananan roba guda 4 a cikin kusurwa zuwa matashin kai.
  2. Fixedaya zagaye an daidaita shi tare da zaren roba a kewayen kewaye, wanda aka ɗinka ɗamarar zaren ga samfurin.
  3. Zaka iya haɗa matashin kujerar zuwa kujera tare da baya idan kun haɗa maɗaura 2 a kusurwoyin kuma haɗa su ta amfani da ƙulli a ƙarƙashin wurin zama. Yawancin lokaci ana yin su ne da kayan abu ɗaya kamar yadin sutura.
  4. Hanya mafi sauƙi ta gyara ita ce ɗaure ta amfani da ƙaramin velcro, waɗanda aka haɗe da gefunan matashin kai.

Duk zabin da aka zaba ana zabarsa ne la'akari da irin kayan da aka gama.

Kayan aikin da ake bukata

Don yin matashin kai don kujera tare da hannunka, zaka buƙaci abubuwa masu zuwa:

  • riga-zaba masana'anta don murfin;
  • filler;
  • igiya don gyarawa;
  • walƙiya;
  • qwarai don kirtani (ko wasu hanyoyin gyarawa);
  • abubuwa masu ado.

Baya ga kayan don ɗinkin kujeru masu taushi don kujeru da kujeru, kuna buƙatar kayan aiki:

  • caca;
  • keken dinki;
  • allurai;
  • zaren;
  • almakashi.

Lokacin da komai ya shirya, zaka iya fara yin matashin kai.

Aikin algorithm

Kafin yin wurin zama, kuna buƙatar ɗaukar awo. Ana iya yin hakan ta amfani da mudun tef. Bayan ma'aunai, ana yin kwatankwacin dukkan abubuwa. Ka'idar wannan aikin daidai yake da matashin kai na mutum da murfin yanki ɗaya. Tsarin yana farawa daga wurin zama. A jaridar, la'akari da ma'aunin da aka ɗauka, an zana wani adadi wanda ya maimaita fasalinsa.

An kara 1.5-2 cm zuwa alawus din dinki a kowane bangare.

Na gaba ya zo shiri don yankan. Wannan zai buƙaci kayan da aka yi amfani da su don saman harka. Idan abun ya kunshi fiye da kashi 50% na zaren halitta ko saƙar ta zama sako-sako, akwai babban haɗarin raguwa. Sabili da haka, ana buƙatar jika da zafi na masana'anta kafin ɗinki, don haka raguwar yanayi na faruwa. Abun yana da kyau moistened, bushe, da baƙin ƙarfe.

An shimfiɗa alamu da matashin kujera a kan masana'anta da aka shirya. Ya zama dole ayi la'akari da shugabanci na zaren rabon. Ya kamata a sanya abubuwa tare da hatsi. An haɗa alamu tare da fil kuma an zana su da fensir, babban abu shine kar a manta game da alawus idan ana zana alamu ba tare da su ba. Dukkan abubuwa an yanke su a hankali, sannan suka fara dinka kayan.

Ko da wane irin fasali ne, aikin yin matashin kai ga kujeru da hannunka daidai yake.

Umurnin-mataki-mataki don yin tsari daban.

  1. Dinki a wurin zama. Layin da tushe suna lankwasa suna fuskantar ciki. An daidaita kayan kuma an share su. Bayan an shimfiɗa layin mashin, ya kamata kujerar baya zama ba a sanya ta ba, an haɗa zik din da ita. Na gaba, an juya murfin a ciki kuma an daidaita shi a hankali. Bayan cikawa da zababben filler.
  2. Dinkin duwawu. Babban masana'anta da rufi suna ninka fuska da fuska, an saka alaƙa tsakanin waɗannan kayan kuma an ɗaura su zuwa babban ɓangaren. Hawan hawa ya kamata ya kasance a gefen baya. Ana samar da ɗinki na inji, ƙananan ɓangaren ne kawai ya rage ba a haɗa shi ba, ta inda ake juya murfin ciki.
  3. A ƙarshe, an haɗa kayan ado.

Matashin matashin yadin a kan kujerun zagaye ana yinshi iri ɗaya. Dakin darasi mai

  • zabi yarn;
  • auna diamita na wurin zama don samfurin;
  • an dinka bandin roba zuwa wurin zama, ana amfani da shi zuwa gefen yarn daga ciki;
  • yayin dinki, dole ne a riƙe na roba kuma dole ne a juya samfurin daidai a da'irar;
  • roba mai kumfa ko roba mai sanya roba a cikin murfin da aka gama, a ƙarshen matashin yana haɗe da kujerun.

An yi wa samfurin kwalliya bisa ga shawarar mai shi. Abubuwan aikace-aikace, yadin da aka saka, gyare-gyare, zane sun dace da ɗakin dafa abinci.

Babbar Jagora a kan dinki wurin zama a cikin fasahar "Biskit"

Fasaha "Biskit" adadi ne mai yawa na ƙananan pads waɗanda suka samar da sutura gama gari. Ana buƙatar abubuwa masu zuwa don masana'antu:

  • yarn auduga a matsayin babban abu, ya fi kyau a zabi faci tare da ƙaramin tsari wanda ya dace da launi;
  • kayan tushe;
  • tef gwargwado, almakashi;
  • holofiber;
  • keken dinki, baƙin ƙarfe;
  • amincin tsaro, zaren, allurai.

Matashin kai-da-kanka don kujera mai sauƙi ne:

  1. Da farko, kuna buƙatar auna saman wurin zama kuma ƙara 5 cm a kowane gefe (bayan cikawa, wurin zama zai ragu). Daga waɗannan matakan, yanke tushe.
  2. An ƙaddara girman murabba'i ɗaya kamar haka: an zana tushen wurin zama zuwa murabba'ai. Kada su zama manya (6-8 cm). Girman murabba'in waje zai zama babba, ana la'akari da alawus da ninka, saboda haka ana ƙara wani santimita 3 zuwa ƙasan ginin a kowane gefen.
  3. An shimfida murabba'ai a kan shimfidar ƙasa Dangane da zanen da aka zana, ana dinka su a jere.
  4. Layi na farko an liƙa shi zuwa tushe. Theunƙun gefen gefen an daidaita su tare da alamun a kan warp.
  5. Lines na sama suna niƙa. A wannan yanayin, kuna buƙatar yin lanƙwasa masu daidaituwa a kowane ɓangaren filin. Sa'an nan kuma an shimfiɗa ɗakunan tsaye.
  6. Ya zama aljihunan da suke buƙatar cika da holofiber.
  7. Ana amfani da tef na gaba na murabba'ai zuwa ƙasan aljihun cushe, tare da gefen da ba daidai ba. An dinka.
  8. Sannan an sake maimaita algorithm: an shimfiɗa layuka a tsaye, aljihunan suna cike da filler. Don haka har zuwa karshen harsashin.
  9. An haɗa kan iyaka tare da kwane-kwane don ɓoye ɗakunan. Zai iya zama amarya, ruffles, yadin da aka saka. Samfurin yana shirye.

Ba za a iya kiran tsari mai zaman kansa na yin kujera don kujera ko kujera mai rikitarwa ba. Ko da uwar gida tare da mafi ƙarancin ƙwarewar ɗinki na iya ɗaukar wannan. A sakamakon haka, zaku iya samun samfuran aiki mai kyau da aiki wanda zai yiwa kayan kwalliyar kwalliya waɗanda suka rasa kwalliyar su.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: 09 Ramadan Tafseer 14412020 - Sheikh Abubakar Kyari Hafizahullah (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com