Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Menene phalaenopsis na Schiller, menene fasalin furanni da kulawa, menene kamanin shi a hoto?

Pin
Send
Share
Send

Ganye ba shi da ɗan ƙarami, yana cikin ɓangaren Phalaenopsis. Tsirrai na asalin ƙasar Philippines. Yana girma har zuwa mita 450 sama da matakin teku, a cikin dazuzzuka.

A cikin daji, ana iya samun wannan shuka kawai a lokacin furanni, tunda asalin wannan baƙon ne yake ɓoye wannan tsiron, saboda launi mai kariya. A cikin wannan labarin, zamuyi magana game da asalin phalaenopsis na Schiller, ƙa'idodin girma da kulawa dashi. Hakanan muna bada shawarar kallon bidiyo mai amfani akan batun.

Bayani a takaice

Phalaenopsis Schiller (Schilleriana) tsire-tsire ne mai tsire-tsire, tsire-tsire masu tsire-tsire na dangin Orhdid.

Cikakken bayanin

Ganye suna ɗayan manyan kayan ado na wannan orchid. Launi daga launin kore ne zuwa launuka masu duhu, tare da sifofin azurfa, sun bayyana a saman ganyayyaki a cikin sifar ratsi mai ratsawa, kuma a ƙasa daga launin shuɗi zuwa ja. A cikin mahaifarsu, Philippines, itacen Schiller ana kiran shi "damisa", tunda ganyenta yananan. Ganyen Orchid masu taushi ne, har zuwa tsawon santimita 45, oval a cikin sura.

Tushen suna kwance, kamar sauran na Phalaenopsis kuma suna da launin azurfa-mai launin shuɗi. Gwanin wannan tsiren ja ne zuwa launi mai launi da zagaye a fasali. Sun rataya sun girma har zuwa centimita 100 a tsayi.

Idan ka kula da shuka yadda yakamata, to zai iya kawo fure har 250 a rayuwarsa. Gwanin yana girma duka sama da ƙasa. Idan mai ɗaurewa, wanda kawai ke girma, an ɗaura shi da sanda, to, zai yi girma cikin sifar kyakkyawan baka. A kan babban orchid, har zuwa furanni huɗu suna girma lokaci guda.

Kalli bidiyo game da sifofin bayyanar Schiller's phalaenopsis (Schilleriana):

Tarihin asali

Farkon ambaton Schiller na phalaenopsis an buga shi a watan Yunin 1856. Schiller shine farkon wanda ya kawo wannan shuka zuwa Turai. Reichenbach shine farkon wanda ya fara bayyana wannan nau'in a shekarar 1860. An gabatar da wannan nau'in orchid zuwa Ingila a 1862. An sanya wa masana'antar suna ne bayan karamin jakadan Jamus kuma mai tattara kayan orchid Schiller.

Menene bambanci daga sauran nau'ikan?

HANKALI: Phalaenopsis schilleriana yana girma cikin tukwane, kwanduna da bulo. Lokacin girma a cikin tukwane, ana amfani da bawon coniferous mai matsakaicin matsakaici. Idan Phalaenopsis schilleriana ya girma a kan toshi, to dole ne a kula da cewa tsawon lokaci yana girma da doguwar iska.

Wannan nau'in phalaenopsis bashi da karamin rukuni.

Hoto

Schilleriana fure ne mai matukar kyau da launi mai ruwan hoda mai daɗi... Dubi yadda wannan tsire-tsiren furannin ke kallon hoto a cikin ɗaukakarsa.



Yaushe kuma ta yaya yake fure?

Shuka tana fure daga Disamba zuwa Maris. Shuke-shuke na iya yin fure watanni 7 a shekara, duk da cewa asalinsa na yankuna ne.

Idan bai narke ba fa?

Wani lokaci maɓallin ya kasance kore... Don cimma furewar Schiller's phalaenopsis, ya kamata a yi waɗannan masu zuwa: yanke mafi girman slingshot zuwa farkon toho daga sama. Ko cire ɗayan ginshiƙan gaba ɗaya, har ma wanda ya kasance kore. Tare da zaɓi na ƙarshe, ba kwa buƙatar zubar da ƙwanƙwasa, amma ya kamata ku saka shi a cikin gilashin ruwa, tunda wani lokacin jariri yakan bayyana.

Kulawa

Kulawa gaba da bayan fure ba shi da bambanci da kulawa ta yau da kullun.

Zaɓin wurin zama

Matsayi mai kyau a cikin ɗakin don Schiller's phalaenopsis orchid zai kasance yamma, arewa maso gabas da gabashin taga taga tare da spritening. Tare da haske da yawa, ganyen shukar na iya konewa..

Ana shirya ƙasa da tukunya

Ya faru cewa a cikin kaka da hunturu za a iya saukar da danshi a cikin ɗakin, ya zama dole a ƙara gansakuka - sphagnum, kawai lokacin da aka kunna dumama gidan. Kuna buƙatar saka ɓangaren bawon ɓangaren tsakiya a ƙasan tukunyar. kafin dasa shukar, ya kamata ka wanke bawon da kyau, sannan ka jika shi na kwana biyu domin haushin ya cika da danshi daidai yadda ya kamata.

MUHIMMANCI: Bushewar baƙi ya wuce ruwa da sauri. Bayan haushi ya kasance a cikin ruwa na kwana biyu, a wanke shi da ruwa mai tsafta. Sannan kuna buƙatar ƙara yankakken gansakuka a can, to, kuna buƙatar haɗuwa.

Zazzabi

Don shilalapsis shiler, ya zama dole a kula da matsakaiciyar zafin jiki... Zafin zafin rana yayin rana ya kamata ya zama kusan 22-30 digiri Celsius.

Zafin jiki na iya zuwa digiri 18, amma wannan shine mafi ƙarancin. Kada zafin jiki ya sauka ƙasa da digiri 16 a ma'aunin Celsius da daddare.

Idan zafin jiki ya tashi, to ya kamata zafi ya ƙaru daidai da haka. A ƙananan yanayin zafi, tsiron yana nuna ruɓaɓɓen ci gaba da haɓakawa.

Zafi

Don ci gaban tsire-tsire na al'ada da bunƙasawa, ya zama dole a kula da danshi cikin kashi 50 zuwa 70 cikin ɗari. Danshi ya zama mafi girma ga saurayin orchid, kuma ƙasa da manya..

A ƙananan matakan danshi, wannan yana haifar da raguwar ci gaban shuka. Don ƙara zafi, kuna buƙatar sanya dusar itacen a kan tire, amma ba tare da taɓa ruwan ba, ko kawai amfani da danshi a gida. Idan ɗakin yana da zafi mai yawa, to lallai ya zama akwai iska.

Hasken wuta

Phalaenopsis schiller baya son hasken rana kai tsaye sabili da haka ya zama dole a samar da inuwa ta wucin gadi don shuka. Haske mai yawan gaske ya fi ƙarfin shuka kuma ya sami kunar rana a jiki, kuma idan akwai ƙaranci, alamar marble ɗin ta dushe. Yana tsiro cikin natsuwa a rana da inuwa, amma yana haɓaka kuma yana ɗan ƙara lalacewa a inuwar.

Shayarwa

Yadda ake ruwa ya dogara da dalilai da yawa. Idan yawan zafin jiki ya yi yawa, ya kamata ku sha ruwa sau da yawa. Ruwa yana da mahimmanci don 'yan mintoci kaɗan a ƙarƙashin shawa. Zafin ruwan ya zama ya kai kimanin digiri 38 a ma'aunin Celsius. Idan kuwa, ganyen shukar basu bushe ba bayan mintuna 60, to ya kamata a goge su da zane.

HANKALI: Idan akwai ruwa da yawa, shukar zata rube.

Top miya

Ya kamata a ciyar da tsire-tsire tare da takin zamani na musamman wanda aka tsara don orchids ko hadadden takin ma'adinai sau ɗaya a kowace kwanaki 7-14. Zaka iya amfani da takin potassium-phosphorus - don mafi kyawun furanni.

Kalli bidiyo game da daidai ciyarwar Phalaenopsis:

Canja wurin

Wajibi ne a dasa shi a lokacin dumi, wato, a lokacin bazara ko farkon bazara, sau ɗaya a shekara. Tsoma cikin ruwa na foran mintoci yayin aikin dasawa, sannan a cire daga tukunyar. Sannan ya kamata ku tsabtace asalin tsohuwar ƙasa kuma ku cire ruɓaɓɓen, matacce ko tushe mai laushi.

Lokacin dasawa, dole ne a kula da dukkan kayan aiki tare da wakili na musamman: maganin antiseptics marasa giya, yayyafa da kirfa, nikakken foda mai narkewa, maganin tafarnuwa ko sulfur. Ba'a ba da shawarar yin amfani da iodine ko koren haske ba.

Kalli bidiyo game da dasawa daidai na phalaenopsis na Shillerian:

Sake haifuwa

Yawancin masu shuka suna yada orchid na Schiller tare da taimakon yara, ba tare da wani ƙoƙari ba kuma ba tare da motsa ƙwayoyin halittar koda ba. Don phalaenopsis schiller, haifuwa ta amfani da rhizomes ba abar karɓa bace.

TAMBAYA: A dabi'a, irin wannan orchid yana yaduwa ta tsaba sannan bayan fure, bayyanar sabbin samari. Dole ne a raba busassun rosette a cikin babban orchid manya zuwa rabi biyu da kuma wani ɓangare tare da yanke ɗaya ko biyu

.

"Kututturen" da ya rage dole ne a kiyaye shi har sai sabbin ƙwayayen jarirai sun bayyana, waɗanda daga nan aka yanke su da kyau daga shukar uwar. Idan tsiron yana da lafiya, to za'a iya aiwatar da yaduwar ciyayi.... Duk ayyukan dole ne ayi su tare da kayan aiki marasa amfani.

Cututtuka da kwari

  1. Baki ruba.
  2. Tushen ruba
  3. Brown ruɓa.
  4. Fusarium ruba
  5. Ruwan toka.
  6. Anthracnose.
  7. Tsatsa.
  8. Ganowa.
  9. Cymbidium mosaic.
  10. Zobe cutar odontoglossum.
  11. Cattleya mosaic.

Rigakafin matsaloli daban-daban

Bayan shuka ta warke daga kwari, ya kamata a kula da kyau don kauce wa sake kamuwa da cututtuka.

Kammalawa

Iyalin orchid sun sami suna na aristocratic shuke-shuke. Orchid alama ce ta ƙasa a cikin ƙasashe da yawa saboda kyawawan kyawawanta..

A Meziko, lokacin da tsoffin sufaye suka fara ganin wannan fure, sun dauke ta a matsayin ruhu mai tsarki, kuma yanzu ana amfani da ita wajen bauta. Bautar Indiyawa tana bauta har zuwa yau.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Repotting a Phalaenopsis Orchid: Beginner Care Tips (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com