Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Fa'idodi na amfani da teburin tufafi yayin shirya abin ciki

Pin
Send
Share
Send

Sau da yawa, masu ƙananan ƙananan gidaje suna fuskantar matsalar shirya ɗakuna da yawa. Bayan duk wannan, domin sanya komai da kyau da kuma wadatar ɗaki, ana buƙatar tufafi ko sutura don tufafi, ɗakunan ajiya na littattafai, ƙananan abubuwa, kwamfuta ko teburin rubutu, da gado mai matasai, tashar TV da ƙari mai yawa. Maganin mafi kyau a wannan yanayin ana ɗaukarsa a matsayin zaɓuɓɓuka daban-daban don kayan aiki masu yawa: tufafi-tebur, gado mai hawa, kowane irin kayan wuta. Dukansu suna da mashahuri, musamman tsakanin masu mallakar ɗakin daki da kuma ɗakunan studio, saboda ana iya amfani dasu don inganta sararin zama da kyau.

Fa'idodi da siffofin zane

Na farko bambance-bambancen karatu na canza kayan daki an sansu tun zamanin Soviet Union. Duk da hakan, akwai manyan kayan daki tare da murfin lullubi - kawai anyi amfani dasu azaman tebur ne. Shelvesyallen da aka ɓoye a bayansu sun zama ajiyar littattafai, littattafan rubutu, aikin allura, da sauran abubuwa marasa muhimmanci. Wannan shawarar kawai ceto ce ga masu ƙananan gidaje, wanda ake kira "Khrushchev".

A cikin shekarun da suka gabata, tufafi sun zama masu aiki da kwari. Sun dace sosai a cikin ɗakunan baƙi, ɗakuna mai dakuna, wani lokacin ma ana amfani dasu a wurin teburin cin abinci. Daga cikin manyan fa'idodi na irin wannan kayan daki:

  1. Ajiye sarari A zahiri, wannan shine mahimmin mahimmanci yayin zaɓin kayan ɗaki don ƙaramin ɗaki. Za'a iya zaɓar wannan nau'in don kusan kowane girman - kewayon samfuran ya bambanta, yana iya zama duka ƙananan bangon bango da manyan ɓangarori tare da tebur.
  2. Yanayi da yawa. Tebur irin wannan ana iya amfani da su duka don 'yan makaranta suyi aikin gida da kuma manya suyi aiki a kwamfuta ko tare da takardu. Anan zaku iya tsara kusurwar kerawa kuma kuyi zane, dinki ko wata sana'ar hannu, ta amfani da shiryayye don samun dama mai sauri zuwa duk abin da kuke buƙata.
  3. Asali. Nadawa, tebur-ginannun ko kuma kayan cirewa suna da ban sha'awa sosai, jaddada siffofin ciki da kirkirar mutumin da yake shirya dakin. Musamman idan kun kula da samfuran a cikin zamani ko salon haɗuwa, galibi suna ɗauke da kyawawan abubuwan ban sha'awa na masu zane kuma suna iya mamakin masu masaniyar abubuwan ciki na musamman.
  4. Saukakawa. Zane-zane na zinare tare da tebur zane ne mai zurfin tunani wanda zai ba ku damar kiyaye duk abin da kuke buƙata a hannu kuma cikin kwanciyar hankali ku ci gaba da kasuwancinku. Idan mukayi magana game da zaɓuɓɓukan narkarwa, to lallai yana ɗaukar secondsan daƙiƙa kaɗan don tsara sararin tebur.

Mafi yawan lokuta, farfajiyar aiki ta teburin majalissar tana samarda matsakaitan matsakaitan kayan kwalliyar. Idan mai amfani yana buƙatar sarari da yawa kyauta don aiwatar da ayyuka na yanzu, yana da daraja ba da fifiko ga tebur na yau da kullun.

Iri-iri

Abu na farko kuma mafi mahimmanci shine ƙirar yanayin. Akwai zaɓuɓɓuka da aka shirya da yawa don irin waɗannan kayan ɗaki, amma da yawa sun fi son ci gaban ƙirar mutum wanda yayi daidai da salon ɗakin. Babban fa'idar wannan maganin shine ikon sake tsara kayan daki kyauta a wurare da kuma jigilar shi zuwa wani gida. Zanen yana iya rushewa, don haka idan kuna buƙatar motsawa, babu matsaloli game da wannan.

Wurin tufafi tare da tebur - zaɓi na biyu mafi mashahuri... Inaramar da ba za a iya jayayya da irin waɗannan samfuran ba a cikin kerawa tare da ido kan sigogin takamaiman ɗaki, wanda ke ba ku damar amfani da duk sararin samaniya kyauta yadda ya kamata. Amma a lokaci guda, aiki da saukakawa an ɗan rufe su ta hanyar gaskiyar cewa tare da irin waɗannan kayan aiki na kabad zai zama da wuya a matsa zuwa wani wuri, kuma yana da tsari mara ƙarfi. Sau da yawa tufafin sutura ba sa rufe tebur da sashes, kodayake akwai samfuran da ke ɓoye farfajiyar aiki a bayan ƙofofi.

Bugu da ƙari, akwai tsarin buɗewa da rufewa. Na farko suna da kyau ga waɗanda koyaushe suke amfani da sararin tebur. Mafi sau da yawa waɗannan su ne kabad tare da tebur na kwamfuta. Tsarin da aka rufe sun fi dacewa ga waɗanda ke damuwa game da kyawawan abubuwan ciki. Ainihin, ana amfani da wannan maganin don ɗakunan zama, ɗakuna ɗakin kwana da zaure, wanda teburin zaiyi kama da wani abu mai mahimmanci.

Nau'in karshe shine gidajen wuta. Sun haɗa da ƙananan samfura waɗanda suke kama da kirji na zane ko ƙaramin tufafi, kuma idan aka buɗe su wakiltar fili filin aiki. Wannan shine mafi kyawun zaɓi don ƙananan gidaje.

Za'a iya amfani da samfura masu canzawa azaman teburin cin abinci.

Gina a ciki

An rufe

Harka

Buɗe

Gidan wuta

Hanyoyi masu yuwuwa

Sanya kayan daki yana taka muhimmiyar rawa wajen zaɓar zaɓin da ya dace. Bayan duk wannan, yana da matukar mahimmanci cewa majalissar tare da tebur mai sauƙi ne don amfani kuma yana keɓance keɓaɓɓiyar sararin da aka ba shi. A matsayinka na ƙa'ida, ana yin tunanin waɗannan nuances a matakin masana'anta, amma a cikin yanayin idan aka ba da fifiko ga samfuran da aka shirya, za a iya sauya canjin kaɗan yayin aikin taron. Daga cikin mashahuran sune:

  1. Zaɓin kusurwa. An dace sosai da ƙananan ɗakuna marasa tsawo da tsayi, har ma da murabba'in ɗakuna. Tebur a cikin irin wannan majalissar galibi ana gina shi cikin aminci cikin tsari, kuma akwai manyan fannoni da yawa a sama da shi. A gefunan suna da tsayi (daga ƙasa zuwa rufi) ɗakuna na lilin.
  2. Model tare da shelving Irin waɗannan kayan ɗakin yawanci suna ƙunshe da ɗakunan buɗe buɗewa da yawa waɗanda ke ɗaukar mafi yawan bangon kuma suna ba ku damar sanya duk littattafai da sauran ƙananan abubuwa. Tare da wannan ƙirar, faɗi yana aiki azaman tebur.
  3. Teburin ofishi. Wannan zaɓi ne na gargajiyar gargajiya, wanda ke da girman girmanta. Teburin teburin na iya zama mai sauyawa ko nadawa, ya dogara da ƙirar. Mafi na kowa sune zaɓuɓɓukan narkarwa, daga gefen suna kama da akwatin kirji na yau da kullun tare da ɓoyayyen murfin saman. Ita ce take aiki a saman tebur.

Zaɓuɓɓukan daidaitawa mafi mashahuri sune tufafi, waɗanda aka kera su da kujera mai dacewa.

Ba a cika samun buƙatun ofis na ofis da sakatarori ba, saboda yanayin aikinsu ƙarami ne, saboda haka duk abin da ya zama dole don aikin allura ko aiki tare da takardu da kyar ya dace da shi.

Tare da kwanciya

Teburin ofishi

Mai kusurwa

Fa'idodi masu amfani don saita wurin aiki a cikin kabad

Lokacin da mai zuwa na gaba ya yanke shawara game da samfuri da daidaiton kayan daki, yana da daraja tunani game da yadda za'a tanada teburin tufafi daidai. Tsarin ba zai haifar da matsala ba idan kun bi shawarwari da yawa:

  1. Yana da kyau a tanadar da ɗakunan ajiya da yawa a saman tebur ko a ɗayan mahimman bayanai na kabad don duk abin da kuke buƙata. A kan su zai yiwu a sanya litattafai kan batutuwan aiki, shimfida litattafan rubutu da manyan fayiloli.
  2. Yana da mahimmanci a ba da sarari yadda yakamata don kwamfutarka da sauran kayan aikin ofis. A irin waɗannan halaye, kar a manta game da shiryayye don faifan maɓalli a ƙarƙashin saman tebur, da kuma wani keɓaɓɓen ɗaki don sashin tsarin. A lokaci guda, a cikin ƙaramin shiryayye zai yiwu a samar da ƙarin tsarin sanyaya don teburin kwamfutar, wanda zai ba shi damar yin aiki lami-lafiya har ma a ranaku mafiya zafi.
  3. Yawan wayoyi a ƙafa da kuma kan tebur galibi abin haushi ne; ya fi kyau a ɓoye su a cikin kabad tare da ginannen tebur na kwamfuta. Yana da kyau a kula a gaba game da kasancewar wadatattun ramuka a saman tebur don wayoyi daga mai saka idanu, linzamin kwamfuta, madanni ko kebul na caja na kwamfutar tafi-da-gidanka.
  4. Tabbas, yana da kyau a samarda filin aiki a cikin daki mafi sauki, amma yanayin dakin ba koyaushe yake baka damar sanya kayan daki domin haske dayawa ya sauka akanshi ba. A wannan halin, ya zama dole a samar da isassun adadin masarufi don ba da damar samar da fitilar tebur. Bugu da kari, ana iya sanya fitilun ginanniya a cikin ɗakunan da ke saman teburin, wanda zai ba da damar ƙarin haske a kan aikin gaba ɗaya.

Lokacin zabar wani samfurin, ya zama dole a bincika dukkan abubuwa masu motsi don ƙarfi, don keɓance yiwuwar juya baya, wanda yawanci yakan haifar da saurin saurin abin da za'a iya cirewa ko kuma juya shi.

Ba kayan aiki da yawa

Yana da kyawawa don shirya filin aiki a cikin wuri mafi haske

Daidai rarraba yankin tebur don sanyawa mai kyau na kwamfutar

Hoto

Mataki na ashirin da:

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Dalilin wasa da azzakarina maniyyi ya fito, shin azumina ya karye? - Rabin Ilimi (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com