Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Ka'idoji na asali don kula da agare a gida

Pin
Send
Share
Send

Itacen Aloe bishiyar shudewa ce mai ƙayatarwa. Sunan sanannen sanannen shine agave (yadda agon ya bambanta da aloe ana iya samunsa anan). Kusan kowane mai shuki yana da wannan tsiron a windowsill. Magani ne. Kula da aloe vera abu ne mai sauki, amma akwai abubuwan da ya kamata a sani.

Itacen Aloe yana da laxative, warkar da rauni, anti-inflammatory, bactericidal, choleretic, moisturizing Properties (zaku iya ƙarin koyo game da magungunan Agave a nan). A matsayin magani na waje, ana amfani da aloe don magance cututtukan purulent masu tsanani. An yi amfani dashi a cikin nau'i na lotions, ko ban ruwa tare da ruwan 'ya'yan itace.

Kulawar itacen Aloe

  1. Hasken wuta.

    Shekaru ɗari da ɗari suna da halaye masu kyau game da hasken rana, saboda haka ya fi kyau a sanya shi a kan gilashin windows, windows ɗin na fuskantar kudu. Wannan son rana halayyar tsire-tsire masu zafi na asalin Afirka ta Kudu. A lokacin hunturu, lokacin da rana tayi ƙasa, za'a buƙaci ƙarin haske ta amfani da fitilu na musamman.

  2. Shayarwa.

    Ya kamata a gudanar da matsakaicin ruwa sau 1-2 a wata. Ya kamata ƙasa ta bushe tsakanin jiyya. Ruwan zai zo zuwa zafin jiki na ɗaki, a baya an daidaita shi na kimanin awa 10. A lokacin sanyi, ba safai ake yin ban ruwa ba.

    Shuka ba ta buƙatar feshi. Kuma idan anyi haka, to a hankali, don kada ruwa ya faɗi cikin roɗin ganyen.

  3. Zazzabi.

    A lokacin rani, ya kamata aƙalla aƙalla 23-25 ​​digiri, kuma a cikin hunturu - 13-15 digiri. Lokacin da sanyi ya zo, yana da matukar mahimmanci a lura da tsarin yanayin zafin jiki, tunda aloe tsire-tsire ne na thermophilic. Lokacin da alamomin suka ragu zuwa sifili da kasa, fure na iya mutuwa.

  4. Haɗin ƙasa.

    Zai fi kyau a sayi ƙasa da aka shirya, ta dace da succulents. Ya kamata ya haɗa da sod da ƙasa mai laushi, yashi, humus. Yayin aikin shuki, kuna buƙatar ƙara gawayi da fasa tubalin azaman magudanar ruwa.

  5. Wiwi.

    Kwantena na iya zama cikakkiyar sifa. Lokacin zabar shi, kuna buƙatar kulawa kawai ga gaskiyar cewa tsarin tushen aloe ya dace da girman. Tukunyar dole ne ta sami manyan ramuka a ƙasan. Ana buƙatar su don kada yawan ruwa ya tsaya.

  6. Yadda ake ciyarwa?

    Yawancin lokaci, ana haɗa takin mai magani na ruwa a cikin hadadden ciyarwar.

    Babu wani hali da ya kamata taki shiga kan aloe mai tushe, saboda wannan na iya cutar da shuka ko haifar da cututtuka. Don haɓaka girma da kyakkyawan yanayin fure, a lokacin bazara, ya kamata a yi irin wannan ciyar kowane mako biyu. Wani mahimmin yanayi shine ƙasa mai danshi yayin ciyarwa.

  7. Yadda za a kula da tushen?

    Musamman hankali ya kamata a biya wa asalinsu a cikin hunturu. A wannan lokacin, yawan ba da ruwa ba kyawawa bane, tunda yawan zafin jiki na iya haifar da ruɓewar tushen tsarin. Kowane mai shuki dole ne ya kasance mai lura kuma ya bi duk ƙa'idodi da umarni don shayarwa.

    Yayin dasawa, ana tsabtace tushen shukar. Tsoho, ruɓaɓɓe, asalin da aka lalace an cire su a hankali. Don haka, ana kula da tushen aloe.

  8. Yankan.

    An gyara siffar aloe da ta balaga ta yankewa. An yanke saman da harbe-harben gefen. Wannan yana ba da damar tsire-tsire. Sau da yawa ana amfani da harbe-harbe azaman yanka don samar da samari na aloe. Kada ku ji tsoron madogara mai yawa, saboda tsire-tsire yana da ƙarfi da ƙarfi.

Canja wurin

Tushen aloe-kamar aloe ba ya bunkasa a hankali, don haka lokaci zuwa lokaci yana buƙatar dasa shi. Ana dasa ƙwayoyin samari kowace shekara, tsofaffin aloe sau ɗaya a kowace shekara 2-3. Dole ne a zaɓi ƙarfin sau ɗaya da rabi fiye da na baya. A lokacin kaka da hunturu, an hana dasa dasawa sosai, tun da tsiron yana cikin lokacin bacci kuma ba zai iya dacewa da sababbin yanayi ba.

Tare da tushe

Yadda ake shuka aloe da kyau? Wannan ya kamata a yi a lokacin bazara don haka yana da ɗan damuwa kamar yadda zai yiwu. Abun da sabuwar ƙasa bai kamata ya bambanta da na baya ba. An zaɓi sabon tukunya da ya fi girma kaɗan.

  1. Shayar da tsire-tsire da yawa a rana kafin shuka. Ana yin hakan ne domin a sauƙaƙe cire shi daga tsohuwar akwatin ba tare da lalata tsarin tushen ba.
  2. A yayin cire agwar, sai a juya tukunyar kuma a fitar da aloe a hankali, yayin kawar da tsohuwar ƙasa.
  3. An sanya shuka a tsakiya kuma an rufe ta da sabuwar ƙasa zuwa matakin da ya gabata, sa’an nan a shayar da ita, kuma, kamar yadda ya cancanta, ƙasa ta cika.

Ba tare da tushe

Yadda ake dasa shuki ba tare da saiwa ba:

  1. Don dasawa aloe ta wannan hanyar, kuna buƙatar yanke abubuwan da aka yanke kuma bar su su bushe na kwanaki 5-7 har sai abin da ya yanke ya bushe gaba ɗaya, sannan nan da nan ya dasa su a cikin ƙaramin akwati, wanda zai cika da yashi.

    Yana da kyau a lura cewa lokacin da ake kokarin kafawa, shukar na iya wahala, don haka wannan matakin ba lallai bane.

  2. Lokacin da agave yayi tsiro a cikin yashi, ana dasa shi zuwa ƙasa ta dindindin yadda aka saba.

Shiri don wintering

A lokacin sanyi, gogaggun furannin furanni suna ba da shawarar fitar da aloe zuwa ɗan verandah mai ɗumi, saboda furen yana son ɗaki mai sanyi da haske. Tun aloe yana da kyau, shuka ta fi son yanayin zafin ya bambanta dare da rana.

  • Yaya sau da yawa don shayar da shuka a cikin hunturu? A lokacin sanyi, yakamata a shayar da succulent sosai. Ruwan ya zama dumi kadan kuma an dafa shi kawai.
  • Aloe daga shekara 3 yana buƙatar matsakaici da ƙarancin shayarwa.
  • Ba lallai ba ne don fesa agarin a lokacin sanyi.
  • Duk wani ciyarwa ya tsaya.
  • An hana dasawa a lokacin sanyi.
  • Kada yawan zafin jiki ya sauka ƙasa da digiri 10.
  • Dole ne a kiyaye shuka daga zayyana.
  • A lokacin hunturu, tsiron zai buƙaci ƙarin haske, wanda za'a iya bayar dashi ta amfani da fitilu na musamman. Za a iya shigar da fitilar kusa da shuka.

Cututtuka da kwari

  • Me yasa tukwicin ganye ya bushe?

    Dry tukwici wata alama ce bayyananniya cewa ba’a daɗe aloe na dogon lokaci. Tushen tushen ya ɗauki dukkan sararin samaniya kyauta a cikin tukunya, don haka agave baya karɓar isasshen abinci. Kuma ya fara ciyar da ganyen. A wannan yanayin, dole ne a dasa shi nan da nan.

  • Dry rot.

    Sau da yawa, tare da wannan cutar, aloe ya mutu, tunda yana da matukar wuya a gane bushewar bushewa a cikin lokaci. Shuka tana bushewa daga ciki, amma a zahiri baya bayyana kansa ta kowace hanya.

    Ceto kawai shine rigakafin lokaci. Don aikin, fungicide magani ne na fungi, wanda aka fesa da aloe.

  • Tushen ruba.

    Tushen lalacewa daga yawan danshi a cikin ƙasa. Babban dalili shine wadataccen ruwa. Ana gane cutar ta alamun nan masu zuwa: kwayar ta bushe, furen ba ya amsar ruwa, kuma baya girma na dogon lokaci.

    Ana iya maganin cutar kawai ta hanyar dasawa. Kuna buƙatar tono aloe kuma a hankali yanke tushen da suka ruɓe. Sauran yayyafa an yayyafa shi da sulphur ko ƙurar kwal.

    Bayan haka, ana dasa shi a cikin akwati mai faɗi. Zai fi kyau kada a shayar da shuka har tsawon makonni uku.

  • Mealybug.

    Wadannan kwari suna shan ruwan 'ya'yan itace daga aloe. Ana iya ganinsu da ido. Whiteananan farin kumburi waɗanda suke kama da fluff ko auduga alama ce ta mealybugs. Kuna iya ƙoƙarin kayar da abokan gaba tare da tincture na tafarnuwa, amma idan cin kashin ya yi tsanani, to lallai ne kuyi amfani da sunadarai.

Muna ba da shawarar kallon bidiyo game da itacen itacen aloe:

Kammalawa

Aloe treelike tsire-tsire ne na musamman wanda baya buƙatar kulawa kusa. Dole ne mutum ya bi wasu ƙa'idodi kawai kuma ya san abubuwan agave, don haka kulawa a gida ba ya kawo aiki mai yawa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: How to write an Article Cambridge First, Advanced; Blogs (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com