Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Kayan girke-girke na kayan kwalliya da jiko na bawon rumman na gudawa ga yara. Hanyar gudanarwa da sabawa

Pin
Send
Share
Send

Hanji mai ɗaci tsari ne mara dadi, musamman a yara. Don kawar da shi, nan da nan wasu iyaye suna ba wa ɗansu kwayoyi, ba tare da sanin cewa akwai tabbatacce kuma ingantaccen magani na gudawa ba - baƙar ruman Suna shahararrun abubuwan warkewarsu da fa'idodi masu amfani akan ɓangaren hanji. Wannan labarin yayi bayani dalla-dalla game da girke-girke na decoction da jiko na bawon rumman na gudawa ga yara. An kuma bayyana hanyar amfani da miyagun ƙwayoyi da contraindications.

Shin za a iya bai wa jarirai irin wannan magani?

Decoctions da infusions dangane da bawon rumman suna da tasirin gyarawa, saboda abin da suke iya dakatar da gudawa.

Ana amfani dasu don magance gudawa a cikin yara na shekaru daban-daban, amma kawai kuna buƙatar fahimtar cewa maganin gida ba zai iya maye gurbin magungunan ƙwayoyin cuta ba, maganin rigakafi da sauran ƙwayoyin da ake buƙata a sha, la'akari da dalilin ci gaban cutar rashin lafiyar.

Bayar da yaro kayan kwalliya dangane da bawon rumman an nuna a cikin waɗannan lamura:

  1. keta cin abinci ko gabatar da sabon samfuri cikin ƙarin abinci, wanda ya haifar da gudawa;
  2. cututtukan cututtuka na tsarin narkewa;
  3. tensionara yawan tashin hankali, rikicewar cikin hanji na faruwa a cikin yara da cututtukan hanji.

Zai yiwu ga jarirai?

Balo na rumman suna da tasiri da aminci har ma ana ba yara damar amfani. Amma wasu likitocin basa bada shawarar amfani dasu ga yara yan kasa da watanni 6.

Kayan warkarwa na bawon rumman

Baƙin Paƙan rumman na da wani abu na musamman. Bawon rumman na dauke da shi:

  • abubuwa masu alama;
  • polyphenols;
  • kayan abinci;
  • bioflavonoids;
  • bitamin;
  • tannins.

Dangane da irin wannan wadataccen abun, kitsen yana da kaddarorin masu zuwa:

  1. Taimakawa wajen kawar da dukkan ƙwayoyin cuta. A lokaci guda, babu wani mummunan tasiri akan aikin ɓangaren narkewa.
  2. Gaggauta warkar da cutar ulcer a hanjin cikin.
  3. Suna dakatar da kumburi a cikin babban hanji.
  4. Bã su da wani tasiri antiparasitic m.

Abubuwan microelements da bitamin da aka haɗa a cikin haɗuwa suna ƙaruwa da rigakafin yaro, suna da tasirin tonic da antioxidant. Yana da amfani a sha ruwan rumman da kansa don gudawa... Yana da sakamako mai kyau akan yanayin jini, yana inganta aikin tsarin narkewa, kuma yana motsa kariyar jiki.

Iyayen da suka gabatar da ruman a cikin abincin yaran sun lura cewa yaransu ba sa yin rashin lafiya kuma koyaushe suna cikin yanayi mai kyau.

Girke-girke

'Ya'yan da aka zaɓa don shiri na miyagun ƙwayoyi dole ne a wanke su bushe da tawul. An ragargaza fasa daga pericarp kuma an cire farin ɓangaren, tunda yana dauke da mafi karancin abubuwan amfani. Zaka iya adana dunƙulen cikin takarda ko jakankunan roba. Don shirya broth, dole ne a niƙa su da abin haɗawa.

Bayan an shirya murtsun wuta, zaku iya ɗaukar girke-girke masu zuwa don yin kwalliyar kwalliya da infusions a matsayin tushen:

  1. Zuba hannunka daga busassun kayan ƙasa tare da gilashin ruwan zãfi, rufe tam da murfi kuma jira minti 30.
  2. Zuba g 10 na albarkatun kasa tare da 200 ml na ruwan zãfi kuma kiyaye broth na mintina 15-20 a cikin wanka na ruwa.
  3. Zuba g g 10 na ruɓaɓɓe tare da 200 ml na ruwan sanyi, sannan a tafasa a huce a wuta tsawon minti 2-3.

Idan kayi amfani da girke-girke na sama don shiri na jiko, to tasirin warkewa zai zama matsakaici.

Abincin da aka dafa ba ya buƙatar tace shi, amma ana ba da shawarar adana shi a cikin firiji... Idan ya cancanta, tsarma samfurin da ruwan zafi zuwa zafin jiki na daki.

Hanyar amfani

Sashin maganin gargajiya ya dogara da shekaru da yanayin mai haƙuri. Zaɓuɓɓukan liyafar masu zuwa suna yiwuwa:

  • Har zuwa shekara guda... Ba yara jarirai 10 ml sau 3 a rana, amma kafin amfani da su ya fi kyau a tuntuɓi likitan yara.
  • Shekaru 1 zuwa 12... Sashi shine 10 ml na broth sau 4-5 a rana.
  • Shekara 12-18... Yanayin aiki yana kaiwa 20 ml sau 3 a rana.

Contraindications

An hana decoction na bawon rumman a cikin yara tare da:

  1. rashin lafiyan;
  2. rashes na fata;
  3. maƙarƙashiya;
  4. cututtukan cututtukan cikin gida wanda ake lura da jijiyoyin jini masu rauni.

Idan jariri ya ƙi ɗaukar maganin, tofa masa ko amai, to yana da kyau a ƙi irin wannan magani.

Yaushe ya kamata ganin likita?

Tare da madaidaiciyar karɓar broth, alamun rashin jin daɗi ya kamata su koma bayan an shayar magani biyu. Cikakken magani shine kwanaki 2... Idan a wannan lokacin babu cigaba, to buƙatar gaggawa don ziyarci likita.

Bawon ruman wani magani ne na gaggawa na gudawa. An ba da izinin amfani da su ga kowa, manya da yara. Amma ba lallai ba ne a bar tsarin cuta ba tare da kulawar likita ba, wanda dole ne ya ƙayyade dalilin ci gabanta kuma ya ba da umarnin rikitarwa don kiyaye yaron daga wannan dalilin kuma daga alamun rashin jin daɗi.

Muna ba ku damar kallon bidiyon da ke nuna girke-girke na yin kwasfa na bawon rumman na gudawa:

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: YADDA AKE HADA MAN LEBE. man lebe mai kanshin nikakkiyar gyadar Nutella (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com