Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Siffofin tsiron rumman a gida daga dutse da kula da shi

Pin
Send
Share
Send

An fassara daga Latin, sunan ruman "Punicia" na nufin "Punic ko Carthage", tunda itaciyar ta bazu a Carthage, Tunisia ta yanzu. Kuma wani suna "Granatus" yana nufin "hatsi".

'Yan Italiyan sun haɗu da rumman da tuffa, wanda ya zama sanadin rikici a cikin Aljanna. Ana samun tsire-tsire a cikin daji a Asiya da kudancin Turai, kuma ana iya ganin rumman da aka nome a cikin gidanku. Zai yiwu da gaske a shuka ƙaramin itace da ƙaramin ƙashi ɗaya. Tsarin yaduwar iri bashi da sauki amma ana iya aiwatar dashi. Karanta kara game da shin zai yiwu a shuka rumman daga wani iri, abin da za a yi saboda wannan, ko za a sami 'ya'yan itace sakamakon girma; zaku kuma gano yadda tsiron yake a hoto bayan ya girma.

Girma daidai: fa'idodi da rashin amfanin hanyar

Samun pomegranate daga tsaba abu ne mai ban sha'awa, musamman idan, a ƙarshe, ana iya ɗanɗana sakamakon aiki. Hanyar iri ba ita ce mafi mashahuri ba, akwai wadata da mara kyau, waɗanda suke da cikakkun bayanai.

Fa'idodin hanyar iri:

  • yana yiwuwa a shuka iri a kowane lokaci na shekara;
  • saurin germination;
  • samuwar kayan shuka;
  • a cikin hanya ɗaya, zaka iya tashi zuwa dozin tsiro, wanda aka zaɓi mafi ƙarfi daga cikinsu.

Rashin amfani:

  • wannan hanyar tana da matukar wahala da tsawo;
  • buƙatar wuri mai dumi da haske a cikin ɗakin;
  • rashin tsirowar germination;
  • tsaba ba koyaushe suke da ingancin da ya dace ba.

Wani lokaci ne mafi kyau na shekara don kiwo?

Zai yiwu a shuka tsaba don shuka a kowane lokaci na shekara., a gaban daidaitattun yanayin girma. Zai fi kyau a shuka tsaba a cikin yanayin greenhouse, kuma idan tsiro suka bayyana, a haskaka su da phytolamps. Sabili da haka, don rage farashin aiki, yana da kyau a shuka iri a watan Fabrairu-Maris, sannan zafin iska na waje ya tashi kuma tsawon lokutan hasken rana yana ƙaruwa.

A bayanin kula... Tsaba da aka dasa a ƙarshen lokacin hunturu na girma a cikin makonni 2-3, kuma ana iya tsammanin tsiro daga irin da aka dasa a wani lokaci na daban har tsawon watanni 2-3.

Zaɓi da shiryawa

Firamare

Fruita fruitan itace na cana cana na iya girma a kowace ƙasa... Bai buƙatar bincika abubuwan haɗin musamman ba. Don dasa shuki, ƙasa don shuka, cakuda ta duniya don furannin cikin gida, cakuda ƙasa don 'ya'yan itacen citrus sun dace. Gabaɗaya, ƙasar da za a samu a shagon lambu za ta yi. Abinda ya kamata a kula da shi: acidity pH 5.5-7.

Idan kanaso ka dafa kasa da kanka, to mafi kyawon abinda take dashi shine kamar haka:

  1. sod ƙasar;
  2. peat;
  3. m yashi.

Wajibi ne a ɗauki waɗannan abubuwan daidai gwargwado. Duk abubuwanda za'a hada su da ruwan zãfi kamar yadda ake kashe kwayoyin cuta. Za a iya maye gurbin peat da humus. Abinda ake bukata shine malalewa. Dole ne ƙasa ta zama da kyau daga danshi. Ana amfani da waɗannan azaman abu mai laushi:

  • fadada yumbu;
  • tsakuwa;
  • niƙaƙƙen dutse.

Allunan peat suna aiki a matsayin madadin ƙasa, waɗanda aka shimfiɗa akan pallet kuma ana shayar da su sosai. A wannan yanayin, zaku iya yin ba tare da ɗaukar shuki ba.

Mahimmanci... Forasa don dasa shuki dole ne ya kasance dumi ko a zazzabi na ɗaki.

Wiwi

Don dasa shuki, yi amfani da kowane kwantena da kuke so:

  • kwantena;
  • tukwane;
  • filastik kwaya;
  • kofuna.

Yana da kyawawa cewa tukwane ba su da zurfi... A cikin kwantena masu tsayi da tsayi, ƙasa tana bushe sosai, babu tsayayyar ruwa. Girman yankin da yake, thean filayen samari sun fi yawa.

Growwararrun masu shuka suna ba da shawarar girma a cikin tukwanen yumbu. Kayan halitta ba ya riƙe danshi a cikin ƙasa, wanda ke hana bayyanar lalacewa. Har ila yau, yumbu ba ya zafi lokacin da yake cikin yanayi mai dumi, saboda haka ana kiyaye tushen daga zafin rana.

Me za'ayi da mahaifar tayi?

Babban, largea largean itacen eneda fruitan itacen da bashi da ruɓaɓɓen abu ko mulmula ya dace a matsayin ɗan tayi. Dole ne ɗanɗanon kuma ya kasance mafi kyau, in ba haka ba 'ya'yan itacen za su zama marasa ɗanɗano daidai da haka.

Kafin dasa gurneti kai tsaye,:

  1. fasa;
  2. cire tsaba;
  3. kurkura su sosai a ƙarƙashin ruwa mai gudu.

Kyakkyawan ƙwaya masu yaɗuwa sune m ko hauren giwa. Suna da ƙarfi kuma suna da ƙarfi ga taɓawa. Idan tsaba da aka samu ta kasance kore da taushi isa, to wannan kayan abu ne wanda bai balaga ba wanda ba zai tsiro ba. Akwai damar sayan tsaba da aka shirya don dasa shuki a cikin shagunan lambu.

A wannan yanayin, ya kamata ku kula da:

  • kwanan watan shiryawa, sabo da tsaba, mafi kyawu;
  • daraja;
  • sunan masana'anta;
  • rayuwar shiryayye;
  • da nauyi.

Kafin yin shuki, ya kamata a jika tsaba a cikin maganin Epin ko Zircon na awanni 10-12. Wannan aikin yana kara saurin yaduwar kwaya. Ruman pomegranate da suka rage ba danshi zasu bushe da sauri.

A bayanin kula... Yawan yaɗuwar ƙwayar hatsi ya kai kashi 97%.

Yadda ake shuka bishiyar rumman ta cikin gida daga tsaba?

Lokacin da duk abin da kuke buƙata ya shirya tsaf - ƙasa, tukunya, iri, to ya kamata ku ci gaba zuwa hanya don shuka iri.

  1. Yada tsaba ko'ina a saman ƙasa a zurfin 1 cm Sa'annan yayyafa tare da ƙasa tare da Layer na 1.5 cm.
  2. Jika saman da ruwa daga kwalbar fesawa.
  3. Wajibi ne don ƙirƙirar yanayin greenhouse. Hanya mafi sauki ita ce ta rufe shi da polyethylene.
  4. Dole ne a kiyaye zafin jiki don saurin tsirewa tsakanin + 25-30 ° °.
  5. Bayar da tsire-tsire tare da shayarwa na yau da kullun tare da ruwan dumi da iska mai ɗorewa.
  6. Cire greenhouse yayin da yake girma. Koyaya, ƙwayar cuta gaba ɗaya ba ta dace ba.
  7. Lokacin da sprouts suka shimfiɗa 3-5 cm sama, suna buƙatar ɗauka.
  8. Bayan watanni 3, maimaita hanya.
  9. Bar ƙwayoyi masu ƙarfi, masu lafiya don samun itacen rumman.

Za a sami 'ya'yan itace?

Fure na pomegranate na farko yana faruwa ne tun yana da wata 10 zuwa shekara. Amma wannan zai yiwu ne kawai tare da wadatar haske da kulawa mai kyau. Tsarin zai iya fure sau da yawa a shekara.

Idan akwai sha'awar karɓar 'ya'yan itatuwa, to, kodayake abin tausayi ne, ya kamata a yanke kyawawan maganganu. Haka kuma yana yiwuwa a zaba furannin kai tsaye tare da auduga don a sami ovary. Don irin wannan kulawa, rumman zai gode da bayyanar 'ya'yan itace masu dadi da zaki.

Ta yaya zasu bambanta da waɗanda suka girma a gonar?

'Ya'yan rumman na cikin gida suna da girma, zagaye, burgundy mai haske. Bawo yana da yawa, akwai kimanin hatsi 1200 a ciki. Kusan ba su bambanta da na lambu ba, suna da halaye iri ɗaya. Bambancin kawai shine girma. Rumman da aka yi a gida 5-8 cm a diamita, kuma kusan guda 10 zasu iya girma akan itace daya.

Hoto

Kuma wannan shine yadda riga gurnetin cikin gida ya riga ya fara kallon hoto.





Kulawa

Bayan samarin sun bayyana kuma an dasa su a cikin akwati, lokaci mai mahimmanci na gaba zai zo - kula da shuke-shuke na cikin gida yayin girma daga tsaba. Ya zama dole:

  1. Samar da wuri mai haske da dumi.
  2. Kula da yanayin ƙasa, kada a bar ƙasar ta bushe da yawa.
  3. An fi so a fesa tsiran da ruwa daga kwalbar fesawa.
  4. Don samun ci gaba mai ci gaba da saurin ci gaba, tsarin tushen rumman yana buƙatar sarari, don haka ya fi kyau a zaɓi ƙarfin dasawa na girman girma.
  5. Ana buƙatar lambatu a cikin tukunya.
  6. An yi niyyar tsinke kambi, farawa daga na huɗu na ganye, wanda ke hana kara daga miƙawa da kuma ɓarna.
  7. A lokacin sanyi, ba zai zama mai yawa don aiwatar da ƙarin haske ba. In ba haka ba, tare da rashin haske, tsire-tsire za su shimfiɗa ko kuma rage saurin haɓakar su.

Nuances

  • Al'adun kudu a gida suna buƙatar ƙirƙirar yanayi mai kyau, da farko - wannan shine haske. Yakamata a dasa shuki a kudu ko kudu maso gabashin windows don ƙirƙirar mafi tsawan lokacin hasken rana. A lokacin rani, yanayin zafin jiki mafi kyau don girma shine + 18-23 ° C.
  • Ana buƙatar ruwa mai matsakaici, kusan sau ɗaya kowace kwana 7-10. Wajibi ne a lura da bushewar saman ƙasar. Da zaran ƙasa ta bushe, nan da nan ruwa ya sha. A lokacin kaka da hunturu, ya kamata a rage girman hanyoyin ruwa, zai isa sau 1-2 a wata.
  • A lokacin girma, kar a manta game da ciyarwa. Ruman ya kamata a ciyar da shi ba fiye da sau 2 a wata tare da takin mai magani mai rikitarwa. Har zuwa shekaru 4-5, itacen yana buƙatar dashen shekara-shekara. A nan gaba, ana yin aikin kowace shekara 3. Zai fi dacewa a farkon bazara.
  • Don kambi mai kyau kuma mai kyau, yakamata kayi aikin yankewa a kai a kai. Ruman yana samuwa ne daga rassa 4-6. Koyaya, baku buƙatar ɗauke ku. Rasa mafi yawan rawanin zai rage ƙarfi ga shuka. A lokacin rani, an cire samari da yawa na samari, wanda zai motsa fure a gaba.
  • A lokacin hunturu, ba abu mai kyau bane a dame shuka tare da takin zamani, dasawa da sauran hanyoyin. A wannan gaba, yana da mahimmanci don tabbatar da zafin ɗakin yana cikin + 16-18 ° C. A lokacin hutun, rumman yana zubar da ganyen sa, kuma ana ɗaukar wannan tsari na al'ada, na al'ada.

Idan bai samu asali ba

Rumana bata da kyau wajen barin. Ba ya buƙatar ƙirƙirar yanayi na musamman. Koyaya, dangane da wurin da aka zaɓa ta hanyar da ba ta dace ba, yanayin ƙasa mara dacewa, kasancewar zayyanawa, shukar na iya fara bushewa. A wannan yanayin, kuna buƙatar sake duba sigogin haɓakar 'ya'yan itacen. Idan ya cancanta, sake shiryawa zuwa wani wuri inda akwai ƙarin haske.

Yaduwar ofa ofan rumman ba shi da wahala, amma wahalarwa ne... Koyaya, a ƙarshe, zaku sami daji mai kyau wanda ya zarce kowane tsire-tsire na cikin gida, yayin da ba shi da damuwa, babban abin da ke gare ta shine yawan haske da isasshen ruwan sha.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Sheikh Jaafar - Dabiu Da Halaye Na Gari (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com