Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Figueres a cikin Spain - mahaifar hoaxer Salvador Dali

Pin
Send
Share
Send

Figueres (Spain) kyakkyawan gari ne mai kyau, wanda watakila ba wanda zai sanshi ba idan ba Salvador Dali ba. A nan ne aka haifi babban mai zanen surrealist, ya cika yawancin rayuwarsa kuma ya mutu.

Figueres, wanda yake a arewa maso gabashin yankin Catalonia, yana ɗaya daga cikin manyan biranen lardin Girona: ya mamaye yanki kusan kilomita 19² kuma yawan jama'arta kusan mutane 40,000 ne. Daga babban birnin Catalonia, garin Barcelona, ​​Figueres yana da nisan kilomita 140, kuma iyakar tsakanin Spain da Faransa ta kasance tazarar dutse kawai.

Yawancin lokaci yawancin yawon bude ido suna zuwa wannan garin daga Barcelona kan balaguron kwana ɗaya. Wannan ya dace sosai, idan aka ba da ɗan tazara tsakanin biranen, kuma gaskiyar cewa a cikin Figaras ana iya ganin dukkan abubuwan gani a rana ɗaya.

Gidan wasan kwaikwayo-Museum of Salvador Dali

The Theater-Museum of Salvador Dali, mashahurin mai ba da izini na karni na ashirin, shi ne alamar kasuwanci ta Figueres kuma gidan kayan tarihin da aka fi ziyarta a Spain.

Gidan Tarihi na Dali shine mafi girman abun sassauci a duniya kuma ɗayan manyan ayyuka na gwanin hoaxer. Har ila yau galibi ana cewa babban nunin gidan kayan gargajiya shine gidan kayan tarihin kanta.

Wannan cibiya ta Salvador Dali ce ta assasa shi yayin rayuwarsa. Buɗewar alamar alama a hukumance ya faru ne a watan Satumbar 1974, shekarar haihuwar 70th.

Af, me yasa gidan kayan gargajiya-gidan wasan kwaikwayo? Da fari dai, kafin, lokacin da wannan ginin bai riga ya zama kango ba, ya kasance gidan wasan kwaikwayo na birni. Na biyu kuma, yawancin abubuwan da aka gabatar anan za a iya kwatanta su da ƙaramin wasan kwaikwayo.

Maganin gini

Dali da kansa ya yi zane-zane don aikin, a in da aka dawo da rushewar ginin. Wani rukuni na ƙwararrun magina ya shiga aiwatar da waɗannan ra'ayoyin.

Sakamakon haka shi ne wani katafaren gidan tarihi wanda yayi kama da wainar ranar haihuwa. A bangon terracotta mai haske, kumburin zinariya ba komai bane face buns ɗin da Catalan ta fi so. Daidaita manyan ƙwai da zinare mai zinare na zinare ana sanya su a kewayen rufin da saman ƙusoshin. Aya daga cikin sanannun fasalin ginin shine dome mai haske wanda ya sanya shi, wanda mai zane Emilio Perezu Pinero ya tsara.

Sararin gidan kayan tarihin ya haifar da mafarkin kasancewa cikin wata duniya ta daban. Akwai farfajiyoyi da suka ƙare a ƙarshen matattu, ganuwar bangon gilashi kwata-kwata, da ɗakunan da aka yi su cikin sifa iri uku na abubuwan Dali.

Bayyana

Tarin kayan tarihin sun hada da nune-nunen abubuwa 1500 daban-daban.

Ko ganuwar anan babu irinta: Salvador Dali ne ya zana su ko aka kawata su da abubuwan da ya samar. Kuma "Hall of the Wind" ya samo sunansa ne daga zanen da aka zana a jikin silin da ke nuna ƙafafun Salvador da Gala.

Gidan Tarihi na Figueres yana dauke da mafi kyawun zaɓi na zane-zanen Dali, wanda asalinsa tarin nasa ne. "Galatea with Spheres", "The Phantom of Sexual Attraction", "Galarina", "Atomic Leda", "Poetry of America", "Abubuwa masu ban mamaki a cikin yanayin shimfidar wuri", "Hoton Gala tare da Lamban Rago masu Daidaitawa a Herafafunta" kawai ɓangare ne na duniya shahararrun zane-zane da Dali, ya sanya a cikin bangon gidan wasan kwaikwayo. Zanen hoton "Nude Gala yana lura da Tekun" yana da matukar sha'awa ga baƙi - yana da kyau mu kalle shi daga nesa mai nisa, yayin da hoton Abraham Lincoln ya fito daga layukan da suka lalace da launuka masu launi.

Gidan kayan gargajiya yana da zane-zane daga wasu masu zane-zane daga tarin Dali. Waɗannan su ne zane-zanen El Greco, William Bouguereau, Marcel Duchamp, Evariste Valles, Anthony Pichot.

Akwai sauran abubuwan jan hankali a cikin gidan adana kayan tarihin Salvador Dali a Figueres: sassaka sassakawa, girke-girke, mahada mai girma uku wanda babban maigidan salula ya kirkira. A ƙofar shiga, ana maraba da masu yawon bude ido ta wani abin da ba a saba gani ba: "Ruwan Tasi" da "Babbar Esther" da ke tsaye a kanta, wanda masanin zane Ernst Fuchs ya ƙirƙiro. Esther na rike da ginshikin Trajan, wanda aka nade shi daga tayoyi, wanda a kansa aka sanya kwafin zanen "Slave" na Michelangelo. Kuma wannan abun da ba'a saba dashi ba an kammala shi ta jirgin Gala wanda aka toshe shi da sanduna.

Wani sabon abu mai ban mamaki na hazikin mai baiwa shine fuskar-tauraron Hollywood May West. Hoton 'yar fim ɗin an yi shi ne da abubuwa na ciki: lebe-gado mai matasai, hotunan idanu, murhun hanci tare da itace mai ƙuna a hancinsa. Kuna iya ganin ɗakin hoto ta cikin tabarau na musamman a cikin hular gashi da aka dakatar tsakanin ƙafafun raƙumi.

A cikin 2001, an buɗe baje kolin kayan ado da aka tsara bisa ga zane-zanen Dali a cikin wani zauren gidan kayan tarihin. Wannan tarin ya hada da zane-zane 39 na zinare da duwatsu masu daraja, gami da zane 30 da zane zane na babban mai sallamawa.

Crypt

Akwai misali na musamman a zauren ƙarƙashin dome gilashin: dutsen kabari a cikin farin marmara tare da rubutun “Salvador Dali i Domenech. Marques de Dali de Pubol. 1904-1989 ". A ƙarƙashin wannan slab akwai ƙarami, kuma a cikin ta jikin gawar Salvador Dali ne.

Bayani mai amfani

Adireshin mafi mahimmancin jan hankali na Figueres: Plaça Gala-Salvador Dalí, 5, 17600 Figueres, Girona, Spain.

Gidan wasan kwaikwayo na Dalí-Museum a Figueres yana aiki bisa ga jadawalin mai zuwa:

  • Janairu-Fabrairu, Nuwamba-Disamba: daga 10:30 zuwa 18:00;
  • Maris da Oktoba: 9:30 na safe zuwa 6:00 na yamma;
  • Afrilu-Yuli da Satumba: daga 9:00 zuwa 20:00;
  • Agusta: daga 9:00 zuwa 20:00 kuma daga 22:00 zuwa 01:00.

A lokacin bazara, Gidan Tarihi na Dali yana karɓar baƙi a kowace rana, sauran lokutan Litinin suna hutu ne. Kafin ziyarta, har yanzu yana da kyau a duba jadawalin na yanzu akan gidan yanar gizon hukuma: https://www.salvador-dali.org/en/museums/dali-theatre-museum-in-figueres/.

Kudin jan hankali:

  • cikakken tikiti a ofishin tikiti na gidan kayan gargajiya - 15 €, lokacin siyan layi akan shafin yanar gizon - 14 €;
  • don ɗalibai da masu karɓar fansho - 11 €;
  • ziyarar dare a watan Agusta - 18 €;
  • ziyarar dare + nuna - 23 €;
  • Yaran da ke kasa da shekaru 8 an basu izinin shiga kyauta.

Tikiti suna ƙunshe da takamaiman lokuta (9:00, 9:30, 10:00, da sauransu), kuma suna nan aiki na mintina 20 (daga 9:30 zuwa 9:50, daga 10:00 zuwa 10:20, da sauransu Bugu da ari). Lokacin siyan layi, zaka iya zaɓar kowane lokaci. Ofishin tikiti yana sayar da tikiti don nan gaba.

Abin da baƙi na gidan kayan gargajiya ke buƙatar sani

  1. Zai fi kyau a shirya ziyarar gidan kayan gargajiya da safe. Da karfe 11:00 mutane da yawa sun riga sun hallara, lallai ne ku yi layi a ofisoshin tikiti da kuma a cikin gidan kayan tarihin kanta.
  2. An shiga ginin ta ƙofofi 2 da ke kusa: ƙungiyoyi sun shiga hagu, kuma baƙi masu zaman kansu sun shiga dama.
  3. Babu jagorar mai jiwuwa, amma a zauren gidan zaka iya samun kasida-jagora zuwa zauren gidan kayan gargajiya a cikin Rashanci. Bugu da kari, zaku iya amfani da sabis na jagorar mai magana da Rasha.
  4. A ƙofar akwai ofishin kayan hagu, inda dole ne a dawo da manyan jakunkuna, keken gado, laima.
  5. Nunin kayan ado ya banbanta da babban gidan kayan gargajiya, ƙofar tana hannun dama na babban gidan kayan tarihin, kusa da kusurwa. A ƙofar, ana sake bincika tikiti, saboda haka bai kamata ku yi sauri don jefa su ba bayan barin gidan kayan gargajiya (ba kwa buƙatar siyan tikiti daban).
  6. An ba da izinin ɗaukar hoto a cikin zauren, amma ba tare da walƙiya ba: wutar ta riga ta yi kyau, ana samun hotuna har ma da dare. Wasu daga cikin abubuwan baje kolin ba su da damar daukar hoto kwata-kwata - an sanya faranti na musamman kusa da su.
  7. Yawancin kayan fasaha suna aiki kuma suna buƙatar binciken da aka biya, don haka yana da kyau ku sami ƙananan tsabar kudi na euro 1, 50 da 20 aninai tare da ku. Ctionaron jan hankali mafi tsada na irin wannan - "Rainy Taxi" - zai gudana ne 1 €.
  8. Akwai kofar shagon tunawa daga gidan kayan gargajiya, amma farashin suna da tsada: mug daga € 10.5, kayan ado € 100 ko fiye. Zai fi kyau a sayi abubuwan tunawa a shagunan birni, inda suke da sau 2 masu rahusa.

Me kuma za a gani a Figueres

A cikin Figueres, akwai wani abu da za a gani ban da gidan kayan gargajiya na Dali, saboda birni ne mai cikakken tarihi.

Titunan tsohuwar garin

A lokacin Tsakiyar Zamani, Figueres ya kasance kewaye da babban bango. Abinda ya rage yanzu shine Gorgot Tower, wanda ya zama wani ɓangare na Dali Theater-Museum. Akwai wasu abubuwa na Zamanin Tsakiya, misali, Filin Zauren Gari, tsohuwar kwata-kwata ta yahudawa da babban titinta, Marge.

Kuma zuciyar Figueres ita ce La Rambla, wacce aka gina a 1828. Saboda dalilai na tsafta, to gadon karamin kogin Galligans ya cika kuma an gina gine-gine masu ban sha'awa tare da siffofin gine-ginen neoclassicism, baroque, eclecticism da kuma zamani tare dashi. A kan La Rambla ne akwai waɗannan abubuwan gani na Figueres kamar Toy Museum da Museum of History da Art. Hakanan akwai wani gunki na Narcissus Monturiola, wanda Enric Casanova ya ƙirƙiro.

Filin Dankali

Plaça de les Patates ya sami sunan ne sakamakon cewa ana cinikin dankali da kayan lambu iri-iri a kanta har zuwa tsakiyar karni na 20. Yanzu kasuwanci a rufe yake - yanki ne mai kyau na zamani wanda masu gari da masu yawon bude ido ke son shakatawa.

A lokaci guda, Plaça de les Patates shima alama ce ta gine-gine, saboda an kewaye shi da gidaje na ƙarni na 17 zuwa 18 tare da kyawawan facades daga baroque zuwa classicism.

Cocin St. Peter

Kusa da Dali Museum, a kan Pla ona de Sant Pere, akwai wani birni mai jan hankali: Cocin St. Peter.

An gina shi a cikin ƙarni na XIV-XV a kan shafin tsohuwar haikalin Roman. A ƙasan hasumiyar da ke arewacin cocin, akwai ragowar wani tsohon tsarin Rome wanda ya fara daga ƙarni na 10 zuwa 11.

Cocin St. Peter an yi shi ne da tsarin gargajiya na Gothic.

A cikin wannan haikalin ne Salvador Dali ya yi baftisma.

Hotunan Figueres

Booking.com yana bayar da kusan otal-otal da gidaje 30 a Figueres. Kamar yadda yake a kowane birni a cikin Sifen, farashin taurari yana ƙayyade yawan 'taurari' da ingancin sabis a otal ɗin, nisan gidaje daga tsakiyar gari.

Matsakaicin tsadar dare a daki biyu a cikin 3 * otal zai kasance kusan 70 €, kuma yawan farashin yana da girma: daga 52 € zuwa 100 €.

Amma ga gidaje, farashin su ya kasance daga 65 € zuwa 110 €.

Gano Farashi ko sanya kowane masauki ta amfani da wannan fom

Yadda ake zuwa Figueres daga Barcelona

Akwai hanyoyi da yawa don yadda zaku isa daga Barcelona zuwa Figueres da kanku.

Ta hanyar jirgin kasa

Lokacin shirya yadda zaku isa Figueres daga Barcelona ta jirgin ƙasa, yana da mahimmanci ku san cewa zaku iya barin tashar jirgin ƙasa da yawa: Barcelona Sants, Passei de Gracia ko El Clot Arrago. Amma mafi kyawun zaɓi shine daga tashar Barcelona Sants (yana da sauƙin isa zuwa ta metro akan kore, shuɗi, layin ja).

Akwai 3 azuzuwan jiragen kasa a cikin wannan shugabanci:

  • Media Distancia (MD) matsakaita jirgin ƙasa ne dangane da sauri da kuma jin daɗi. Tafiya tana ɗaukar awa 1 da minti 40, tikitin yana biyan 16 €.
  • Yankin (R) jirgin ƙasa ne mai jinkiri, ƙasa da kwanciyar hankali kamar MD. Tafiya tana ɗaukar ɗan lokaci sama da awanni 2, farashin tikiti a cikin aji na II yana farawa daga 12 €.
  • AVE, AVANT - jiragen ƙasa masu saurin sauri. Tafiya tana ɗaukar mintuna 55 ne kawai, farashin tikiti 21-45 €.

Ana sayar da tikiti a injunan tikiti da a ofishin tikiti na tashar jirgin ƙasa, da kuma kan layi akan gidan yanar gizon Railway na Spain: http://www.renfe.com/. A wannan rukunin yanar gizon zaka iya ganin jadawalin. Jiragen ƙasa suna yawan aiki: daga 05:56 zuwa 21:46 tare da mita 20-40.

Tafiya ta bus

Akwai tashoshin mota 3 a cikin Barcelona daga inda zaku iya zuwa Figueres:

  • Estació d'Autobusos de Fabra i Puig;
  • Estació del Nord;
  • Rda. de St. Fure 21-23.

Mafi dacewa kuma mafi kyawun tsari shine tashar tashar bas ta Estació del Nord North.

Figueres yana da jirage 8 a rana, na farko a 08:30, na ƙarshe a 23:10. Akwai cikakken jadawalin akan gidan yanar gizon tashar: https://www.barcelonanord.cat/en/destinations-and-timetables/journeys/.

A Spain, motocin bas basu yarda da hanyoyin kashe kudi a tsabar kudi ba, dole ne ku sayi tikiti a ofishin tikiti ko a shafin yanar gizon kamfanin Sagales: https://www.sagales.com/. Farashin tafiya 20 €. Lokacin tafiya yana kusan awa 2 da minti 40.

Taksi

Wata hanyar samun daga Barcelona zuwa Figueres ita ce ta ɗaukar taksi. Wannan hanya ce mai tsada don kewaya ƙasar sipaniya, kuma tafiya zagaye zata ci kusan 300 €.

Yana da sauƙi don ɗaukar taksi don kamfanin mutane 4, kuma yana da kyau a yi odar mota a gaba. A shafin yanar gizon kiwitaxi, zaku iya yin ajiyar kowace mota: tattalin arziki, ta'aziya ko ajin kasuwanci na mutane 4, 6 har ma da mutane 16.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Yaushe ne mafi kyawun lokacin zuwa Figueres

Abubuwan tarihi, gine-gine da al'adu na Figueres a Spain suna buɗewa ga masu yawon buɗe ido a duk shekara.

Mafi kyawun lokacin don bincika garin Figueres (Spain) ana ɗaukarta shine lokacin daga Afrilu zuwa Oktoba, lokacin da yafi dacewa da ɓatar da lokaci a waje. A lokacin bazara da farkon kaka, yanayin zafin rana da rana anan ya kasance a + 20 ° C, kuma a lokacin rani da ƙyar yake tashi sama da + 25 ° C.

Ziyarci Gidan Tarihi na Salvador Dali da hujjoji masu ban sha'awa da yawa game da mai zane:

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Salvador Dali Museum in Figueres, Spain #dalimuseum #figueres #spain (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com