Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Nau'in madubin kayan shafa masu haske, tukwici don zaɓar da sanyawa

Pin
Send
Share
Send

Kayan shafawa na bukatar cikakkiyar haske, wanda zai yi matukar wahala a samu ta halitta. A wannan yanayin, madubi mai haske wanda aka haskaka ya zama mataimaki mai mahimmanci ga mace, yana ba da ikon yin daidai da amfani da kayan shafe-shafe. Waɗannan su ne kayan aiki masu amfani da aiki waɗanda suka zo cikin ɗimbin yawa masu girma don dacewa a wurare daban-daban. Ta hanyar zaɓar madubi daidai, la'akari da sharuɗɗa da yawa, ba za ku iya rage lokacin ƙwanƙwasawa kawai ba, har ma ku cika abubuwan cikin ciki tare da kayan ado mai salo.

Siffofin zane

Ana gabatar da madubin kayan kwalliya na zamani a cikin kewayon da yawa: samfura a kan sashi, don hawa bango, kayayyakin tebur, ƙananan zaɓuɓɓuka (zaka iya ɗaukar tafiye-tafiye). Wasu na'urorin haɗi na iya samun gilashin ƙara girman abu a gefe ɗaya. Fuskokinsu suna da goge sosai, baya karkatar da tunani. Kasancewar hasken baya yana ba ka damar cimma kyawon haske, wanda zaka iya amfani da kayan kwalliya iri ɗaya kamar yadda ƙwararren masani zai yi: tare da ingantattun layuka da tsayayyun layi, har ma da sautin fuska, da daidaitaccen tsari.

Siffa da girma kai tsaye sun dogara da inda za'a yi amfani da kayan haɗi. Mountedananan madubai an saka su a cikin gidan wanka, ɗauke ku tare da tafiye-tafiye. Manyan kayayyaki suna dacewa da teburin ado kuma ana amfani dasu a farfajiyoyi. Masana'antu kuma suna ba da madubin kayan ƙera na musamman, farashin su ya fi girma, amma ƙarshen saman ya fi kyau. Irin waɗannan samfuran suna da mahimmanci ga masu salo, kayan kwalliyar kayan kwalliya da masu zane-zane don aikin su na yau da kullun. Madubai iri-iri tare da ƙarin haske za su zama da amfani ga kowace mace da ke mai da hankali ga kulawa ta sirri.

Iri-iri

Yawancin nau'ikan samfuran suna rikitar da zaɓin, amma kuma yana buɗe babbar dama ga masu amfani. Kuna iya la'akari da girman girman ɗakin, fasalin jikin mutum da sauran abubuwan ta hanyar zaɓar madubi wanda zai fi dacewa da amfani. Na'urorin haɗi suna sanye da fitilu iri daban-daban, kuma yawan su ma ya banbanta. Lokacin zabar, ya zama dole a la'akari da dalilin da aka sayi madubi mai haske.

Bango ya hau

Ainihin, madubin bango suna da girma, ban da samfuran da aka sanya a matsayin ƙarin kayan haɗi a cikin gidan wanka. Thearshen yana ba da siffar zagaye da haskakawa tare da kewayen tsarin. Hannun nadawa mai dacewa yana ba da damar matsar madubi kamar yadda mace take da kwanciyar hankali.

Madubi mai faɗakarwa tare da hasken baya yana ba ka damar ganin ko da ƙananan ƙarancin fata kuma yana taimakawa kawar da su da kayan shafa.

Misalan bango suna da halaye daban-daban:

  • tsayayyen dutse;
  • matsakaici ko manyan girma;
  • murabba'i mai siffar murabba'i (zagaye ba shi da yawa).

Godiya ga girman mafi kyau duka, zaku iya bincika abin a hankali kuma ku cire lahanin da ke ciki. Matsakaicin girman kayan haɗi shine 500 × 500 mm, amma kuma zaka iya zaɓar babban samfuri: 1200 × 600, 1000 × 1000, 700 × 500 mm da sauransu. Wadannan madubai ana iya tsara su kuma adana sarari a kan teburin ado. Wasu samfuran suna da ƙofofi da yawa, amma suna da nauyi.

Tebur

Madubin kayan kwalliya suna da kaɗan, a kan matsakaita 10 zuwa 30 cm. Matsakaicin girma ba ya hana mace ganin fuskarta da kyau. Sau da yawa a cikin irin wannan madubin akwai aikin haɓaka, kuma tsarin yana juya digiri 180 ko 360. Misalan tebur na iya samun doguwar ƙafa ko tallafi a cikin hanyar sandar (daidai da waɗanda aka yi amfani da su a jikin hoton). Ainihin, madubin yana da siffar zagaye ko na oval, ana iya haɓaka shi da firam wanda aka saka hasken a ciki. Madeirƙiraren an yi shi ne da filastik ko ƙarfe; ba kasafai ake amfani da itace a cikin kayan tebur ba. Hasken haske mafi kyau a wannan yanayin madauwari ne.

Fa'idar tsarin tebur shine motsi, idan ya cancanta, ana iya sauƙaƙe su daga wuri zuwa wuri. Yana da mahimmanci cewa gilashin gilashin ya daidaita daidai. Don bincika wannan, ya isa sanya na'urar akan farfajiyar kwance, to kowane, koda ma mara mahimmanci, lahani zai kasance ga ido mara kyau.

Manual

Daga cikin madubin da aka haskaka, waɗannan sune ƙananan samfuran samfuran. Suna cikin wayoyin hannu, wanda ya basu damar ɗauka tare akan hanya. A matsayinka na mai mulki, irin waɗannan kayan haɗin ba su da doguwar kafa ko tsayayyen tsayayye, shi ya sa ake kiransu da hannu. Babban zaɓi shine lamarin. Latterarshen yana yin aikin kariya, kuma yana da ƙafa, godiya ga abin da za'a iya sanya samfurin akan tebur. Yana da kyawawa cewa murfin an yi shi da fata ta gaske, to madubi zai sami kyakkyawar bayyanuwa na dogon lokaci.

Diamita na madubin hannu da wuya ya wuce 10-12 cm, kuma haskensu ba shi da haske kamar na samfuran tsaye, don haka galibi ana amfani da su azaman ƙarin kayan haɗi. Ana kunna fitilun da batura. Don adana kan kayan masarufi, muna bada shawara cewa ka sanya batura masu girman daidai. Kasancewar gefen faɗakarwa yana sa madubi ya zama mafi dacewa don amfani, sabili da haka ana samar da wannan aikin ta masana'antun.

Kayan aiki

Madubai suna cika ba kawai mai amfani ba, amma har ma da rawar ado, saboda haka an ƙirƙira su cikin zane daban-daban. Ba ƙaramin mahimmanci bane kayan da ake amfani da su zuwa saman madubin. Nunin launi, darajar haske, ingancin tunani a gaba ɗaya zai dogara da shi. Dangane da kayan aiki don faifai, suna shafar bayyanar da rayuwar sabis ɗin.

Madubai

Akwai nau'ikan sutura huɗu da aka yi amfani da su. Kowannensu yana da ingancin watsawa daban, kuma yana shafar farashin ƙarshe na kayan haɗi. A cikin hawan tsari, ana iya sanya su kamar haka:

  • amalgam;
  • aluminum;
  • azurfa;
  • titanium.

Ana amfani da murfin Amalgam don ƙirƙirar samfuran kasafin kuɗi. Ba za a iya sanya madubi mai irin wannan magani a cikin gidan wanka ba, tunda ba zai iya jure yanayin zafi mai yawa a cikin ɗaki ba - a tsawon lokaci, farfajiyar irin wannan samfurin za ta fara tsagewa kuma ta dushe. Aluminium ya fi tsada sosai, yana iya ba da ɗan gurɓataccen hoto kuma ba bayyananne hoto ba. Ya fi dacewa da aljihu da madubin hannu.

Zoben azurfa yana ƙara ƙarfin farfajiya kuma yana da tsayayya ga yanayin zafin jiki da ƙyama. Yana da wahala a lalata shi ko karce shi, saboda haka farashin ya fi girma. Mafi inganci kuma mafi tsada shine ƙirar titanium. Yana da ƙarfi da ƙarfi kamar yadda ya yiwu, mai girma don amfani da kayan shafa, saboda yana ba da mafi kyawun hoto.

Lokacin zabar, ya kamata ku kula da ajin ɓarna. Dangane da alamar, ya kamata a sanya shi azaman M0 ko M1. Hakanan ya halatta a sanya madubai a gida tare da alamun har zuwa M4, amma ba su dace da kayan shafa ba. Kaurin ruwan ya zama tsakanin 4 da 6 mm.

Frames

Ba duk samfuran ne ke sanye take da firam ba. Ba tare da su ba, ana saka hasken baya a cikin madubin kansa. A waje, irin waɗannan samfuran suna da haske da iska, galibi ana amfani dasu a cikin ɗakunan zamani. Hakanan madubin kayan shafa mara ƙira suma suna shahara. A cikinsu, ana sanya fitilun tare da kewayen zane ko a gefuna uku. Idan har yanzu ana samar da firam a cikin samfurin, ana iya yin sa ta:

  1. Filastik. Mai rahusa kuma sanannen abu mai tsada. Ba shi da karko sosai, baya jure lalacewar inji, amma yana da zaɓi mai yawa na launuka da laushi.
  2. MDF. An girka shi a kan manyan madubai, yana da tsawon rai da launuka iri-iri, yana da kyakkyawan darajar ƙimar.
  3. Chipboard. Ana bayar da shi a kusan kowane launi, amma yana jin tsoron danshi, zai iya nakasawa tsawon lokaci.
  4. Karfe. Abubuwan da za su ɗorewa, waɗanda galibi ake sanya chrome, sun dace da kowane irin salon zamani.
  5. Itace. Abubuwan da ke da ladabi da ake amfani da su don yin samfuran gargajiya suna da tsada sosai yayin da tsararru ke ciki.

Kyakkyawan laushi sun dace da kayan ciki na zamani; zaka iya zaɓar kayan ado da aka sassaƙa don na zamani da na Provence. Akwai zaɓuɓɓuka masu yawa lokacin da kayan haɗi suke da juna. Karfe yana aiki da kyau tare da filastik da MDF, kuma katako ana haɗa shi da allo don rage farashin ƙarshe na samfurin.

Zaɓuɓɓukan fitila

Madubin kayan kwalliyar kwalliya suna buƙatar ƙirƙirar haske wanda yake kusa da na yanayi kamar yadda zai yiwu, don haka dole ne a zaɓi hasken daidai. Mata da yawa suna ɗora ƙarin sconces a kan madubin kanta ko kuma sanya fitilun ƙasa a kan teburin, amma ana ɗaukar samfurin ƙirar baya mafi dacewa don amfani. Masana'antu suna amfani da nau'ikan fitilu iri-iri:

  1. LED Mafi kyawun zaɓi daga abin da aka gabatar, saboda yana da kewayon kewayon haske. Fitilun ba suyi zafi ba kuma zasu daɗe sosai.
  2. Halogen. Suna jure wa danshi da kyau, don haka ana amfani da su a cikin madubin banɗaki. Rayuwar su ta sabis ta ninka ta fitilun fitilunsu sau da yawa.
  3. Luminescent. Suna ba da haske mai tsabta da sanyi, amma ana alaƙanta su da ƙarin haske, don haka idanu su gaji da sauri.
  4. Psyaran fitilu. An girke su akan tsarin kasafin kuɗi kuma basa banbanci a cikin amincin aiki, don haka kowace shekara suna rasa dacewar su da ƙari. Hakanan, irin waɗannan samfuran suna da zafi sosai kuma basa bada haske mai tsafta, suna bada haske mai dumi, wanda bai dace da sanya kayan shafawa ba.

Lambobin LED kawai zasu iya samar da hasken tsaka tsaki kusa da na halitta.

Hakanan zaka iya samun samfura tare da tsiri na LED. Ana iya sanya shi tare da gefen waje na firam ko saka a ƙarƙashin gilashin. Zaɓin na ƙarshe baya banbanta a cikin haske isa ga amfani da kayan shafa, saboda haka ana yawan amfani dashi don dalilai na ado. Hasken waje yana iya dacewa idan ba shi da inuwa.

Yadda za a dace a cikin ciki

Tsarin madubi ya kamata ya kasance cikin jituwa tare da yanayin ɗakin gaba ɗaya. Yana da mahimmanci a zaɓi abin da ya dace da firam kuma a tantance ko ya zama dole. Launin hasken baya, nau'in fitilu, fasali da girman samfurin suma zai zama mahimmanci.

Tsoffin kayan ciki suna da manyan hotuna da adon da aka sassaka. Yawancin lokaci madubin ana tsara shi a cikin inuwar tagulla, sau da yawa farfajiyar tana da shekaru. Hakanan a cikin na gargajiya, ana amfani da katako na halitta da yawa, ana ƙirƙirar ƙarin zaɓuɓɓuka masu arha daga MDF. Madubin na iya zama oval, rectangular ko square a cikin sura. Hasken jituwa ana yin sa ne ta hanyar fitila tare da fitilu masu ceton makamashi. Hakanan, madubin da aka tsara suna dacewa da Provence, ƙasa, yanayin eco.

Idan an zaɓi samfurin don cikin ciki na zamani, zai fi kyau a ƙi jeri gaba ɗaya. Yanayin murabba'i mai murabba'i da murabba'i tare da haske kewaye da kewayen zaiyi kyau. Don minimalism, na zamani da na zamani, kayan halayyar sune karfe, gilashi, acrylic. Fuskokin Chrome suna da ban mamaki a cikin irin waɗannan ɗakunan. Hasken baya yana yin amfani da hasken LED.

Nasihu don zaɓar

Domin kayan haɗi sun haɗu da duk sigogin da ake buƙata, ya zama dole a nan da nan a ƙayyade wane dalili ake siyan shi. Don shafa creams, masks, kulawar fata, ƙaramin madubi na kwalliya a kan sashin kai wanda za a iya ɗorawa a bango ya dace. Babban madubi da ƙaramin gilashin kara girman ciki shima kyakkyawan zaɓi ne.

Saiti na gaba shine sanya fitila. Hasken wuta ya kamata ya isa, amma ba mai haske ba. Don waɗannan dalilai, yana da kyau a zaɓi samfura tare da fitilun LED waɗanda aka ɗora a gefuna uku (a gefuna da saman). Yana da kyawawa cewa hasken wuta tsaka tsaki ne. Sosai dumi zai ba da launin rawaya a fuska, sanyi mai yawa zai ba ka damar ganin ƙananan gazawar, amma zai zama sabon abu ga idanu.

Yakamata a saka jeri na hasken baya, tunda kwararar zata watse ba daidai ba kuma ba daidai ba.

Girman madubi kuma yana da mahimmanci. Don aikace-aikacen kayan shafa mai kyau, ƙaramin kayan haɗi ya isa - daga 20 zuwa 40 cm Amma idan kuna da niyyar yin salo da girka madubi a kan ko kusa da teburin ado, zai fi kyau a zaɓi ƙirar da ta fi girma - aƙalla cm 70. A cikin ɗaki mai faɗi, madubi mai ɓangare uku zai dace, yana ba da gani sosai ... Tabbas, kada mutum ya manta game da zane, saboda madubi ya kamata ya dace da cikin gida yadda ya dace, kuma wataƙila ma ya zama babban lafazi.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: KWALLIYA. FULL FACE MAKE UP TUTORIAL. KOYI YADDA AKE KWALLIYA CIKIN SAUKI. Rahhajs diy (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com