Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Abubuwan gado na katako guda biyu, fasalin zane da girma

Pin
Send
Share
Send

Gadon shine tsakiyar dakin bacci. Yakamata ya kasance mai daɗi da kuma yanayi mai kyau don mutum ya sami isasshen bacci, samun ƙarfi. Duk da bayyanar sabbin fasahohi da kayan aiki, gado mai katako biyu koyaushe mashahuri ne, ana iya zaɓar irin wannan samfurin don kowane salon ciki, yana da ɗaki da faɗi. Kari akan haka, kayan daki da aka yi da kayan adana na da lafiya ga lafiya kuma suna haifar da jin daɗin gida. Bugu da ƙari, yana da dawwama sosai cewa ana iya amfani da shi shekaru da yawa ba tare da rasa fitowar sa ta yanzu ba.

Design fa'idodi da rashin amfani

A waje, gadaje biyu na katako wasu shimfidu ne masu fadi, wadanda suka kunshi daskararren firam da katifa, da kuma kan kai. Wani lokaci ana ƙara ƙwallon ƙafa, wanda ke aiki azaman ƙarin kayan ado. A cikin kowane zane, wannan shine mafi kyawun mafita don ɗakin kwana, tunda irin waɗannan kayan kwalliyar suna da fa'idodin da ba za a iya musu ba:

  1. Amintaccen mahalli - babu ƙazantar cutarwa, formaldehydes, solvents a cikin itacen, saboda haka yana da aminci 100% ga lafiyar kuma baya haifar da rashin lafiyan jiki.
  2. Strengtharfi mai ƙarfi - daskararren taro yana riƙe fasalinsa daidai, ana ƙididdige rayuwar sabis ɗin tsawon shekaru.
  3. Kyakyawan yanayi - yanayin itacen halitta na musamman ne, kamar inuwar sa.
  4. Haɗuwa mai jituwa tare da wasu kayan. Zaka iya hada itace da kayan ƙarfe, yadi - kowane shimfidar shimfiɗa, matashin kai.
  5. Createirƙiri yanayi na musamman a cikin ɗakin kwana. Itace tana bada jin dumi da kwanciyar hankali.

Ko da ba tare da kayan adon da ba dole ba, katako mai ƙaƙƙarfan gadaje biyu yayi kama da ɗaukaka. Thearin sassaƙaƙƙun abubuwa da abubuwan ƙirƙira ya sa su fi tasiri. Idan kun rataye alfarwa - alfarwa da aka yi da yarn, za a ƙirƙiri saitin soyayya a cikin ɗakin kwana.

Koyaya, kamar kowane kayan ɗaki, gadajen katako na halitta ba tare da wasu lahani ba. A wannan yanayin, ana haɗasu daidai da halaye na wannan kayan halitta. Don haka, yayin aiki yana yiwuwa:

  1. Bayyanannun tabo. Maganin wannan matsalar shine varnish mai launi a madaidaicin sautin.
  2. Queararraki na slats, ƙafa ko wasu abubuwa na tsarin. Wajibi ne don maye gurbin sashi mai lahani, to, sautunan marasa daɗi za su tsaya.
  3. Lalacewa daga danshi ko kwari. Don kauce wa matsaloli a nan gaba, kuna buƙatar tabbatar cewa an rufe katako tare da lalata ciki, ko ku bi da kanku.

Tunda katako mai ɗauke da gadaje biyu masu girma ne, bai kamata a girka su a ɗakunan da basu da ƙarfi ba. Don haka, shimfidar farfajiyar kankare ba ta da karko sosai kuma tana iya fara ratsewa. Dole ne a yi yashi ko kuma a warkar da shi tare da wani mahadi na musamman.

Wanne itace ya fi kyau

Aya daga cikin mahimman buƙatun gado shine tsawon rayuwar sabis. Sabili da haka, yana da mahimmanci a kula da itacen da aka yi kayan ɗaki da shi. Ana iya rarraba shi cikin yanayi zuwa ƙungiyoyi 3:

  1. Nau'in taushi - itacen al'ul, spruce, aspen, alder, linden. Irin waɗannan duwatsu suna da sauƙin aiwatarwa, ana iya ba su kowane nau'i. Koyaya, a ƙarƙashin babban damuwa na inji, zasu iya tsagewa. Pine mai gadaje biyu sune mashahuri musamman. Abun yana da kyau sosai, yana riƙe ƙanshinsa koda bayan aiki, amma yana da sauƙi a goge.
  2. Katako - beech, Birch, maple, gyada. Ba sa jurewa, suna da ƙarfi, suna da rubutu mai ban sha'awa, wanda aka fizge shi da varnish. Oak yana jurewa yanayin zafi mai ɗumi da tsauraran zafin jiki, kuma toka shine mafi juriya ga nakasawa a ƙarƙashin ƙarfin inji.
  3. Musamman mawuyacin - yew, katako, itaciya, ƙaho, wanda aka ƙirƙira kayan alatu don yin oda. An ƙididdige rayuwar sabis ɗin a cikin ɗaruruwan shekaru, kodayake akwai gagarumin koma baya - mai wahala.

Mafi kyawun zaɓi don ɗakin kwana shine katako mai katako. Ya fi ƙarfi da ƙarfi fiye da taushi, ya fi jure wa rauni da nakasawa. A lokaci guda, itacen oak ko beech yana da tsarin giciye wanda ba shi da ƙarancin ado kamar akwatin ko bishiyar yew.

Siffofin zane

Matsakaicin girman gadon mai biyun ya kai cm 180 x 200. Akwai ƙananan ƙira - 150-160 cm faɗi kuma tsayi 190 cm, da kuma waɗanda suka fi girma - 200 x 220 cm, ana kuma kiransu "sarauta". Matsayin tsayi shine 50 cm.

Don zaɓar gado a tsayi, kuna buƙatar ƙara 10 cm zuwa tsayi mafi tsayi na ma'aurata. Za'a iya ƙayyade faɗin mafi kyau kamar haka: kwanta, lanƙwasa hannunka ka kuma cire gwiwar hannu biyu - a wannan matsayin bai kamata ya zama ƙuntatacce ba.

Nauyin tsarin katako yana kan kilogiram 170-200. Koyaya, yana iya yin girma zuwa kilogiram 300 dangane da ƙirar da kayan aikin da aka yi amfani da su. Abubuwan da ke gaba suna da mahimmanci:

  1. Yawa na itace. Nau'uka masu laushi suna yin nauyi na oda ƙasa da masu wuya. Conifers sune mafi haske. Ana yin gado mai nauyin nauyi da itacen oak, maple, ash, bishiyoyi masu zafi, waɗanda suke da tsari mai yawa.
  2. Sigogi na Madauki - mafi girman shi, mafi girman samfurin. Sabili da haka, zaɓar gadon "sarauta", ya kamata ku fahimta: ya fi fadi kuma ya fi sauƙi, amma saboda yawanta zai zama da wahalar jigilar kaya da sanyawa. Ee, kuma sake tsarawa, idan ya zama dole, zai zama matsala.
  3. Adadin da girman sassan. Babban katako mai kwalliyar katako yana ƙara nauyin tsarin. Ya zama yana da nauyi sosai idan aka ƙara takaddun kafa, balusters, abubuwan jabu.

Baya ga samfuran gargajiya, ana samar da gado na katako tare da bayana masu taushi da kuma kan kai. Suna yin aikin kwalliya, haifar da daɗi a cikin ɗakin. Yana da sauƙin dogara ga waɗannan abubuwan don karantawa kafin kwanciya ko kallon fim.

Ari ga haka, kayayyakin suna sanye take da ɗakuna a saman bango, aljihunan da zaka saka kayan kwalliyar gado da abubuwa. Wannan gaskiyane ga ƙananan gidaje. Wannan maganin yana ba ku damar 'yantar da sarari a cikin sutura da tufafi. Kwalaye na iya zama tsayayyu, wanda yake a gefe ɗaya ko dama na gadon, gami da a ƙafa, ko kuma a jujjuya shi a kan magogi, castors, telescopic jagororin. Ana samun samfuran tare da ɗakunan ɗakunan ajiya masu dacewa ta hanyar inji wanda ya ɗaga tushe tare da katifa.

Godiya ga kafafu, an ƙirƙiri sakamako mai iyo, don haka gadon ba ze da girma sosai. Koyaya, ƙura za ta tattara a ƙarƙashinta, dole ne ku tsabtace shi sau da yawa. Abubuwan da aka tsara a fili ba su da wannan matsalar.

Zaɓin samfurin dangane da ciki

Dogayen gadaje na itace sunzo cikin sifofi da sifofi iri-iri kuma an kawata su da kowane irin abubuwa na ado. Sabili da haka, zaku iya dacewa dasu cikin kowane ciki. Babban abu shine kiyaye dokoki masu zuwa:

  1. Kayan gargajiya - yana ɗaukar kasancewar abubuwan ƙirƙirar ƙarfe, balusters, ƙafafun curly, ƙafafun kafa. Gilashin ta dace daidai da wannan ra'ayi. Babban abu, duk da haka, babban katako ne da aka sassaƙa katako.
  2. Provence - farin katako biyu katako wanda aka yi shi da jinsunan haske (ash, birch) ya fi dacewa da wannan salon na ciki. Farfajiya na iya zama na ɗan ƙwanƙwasa don ba wa kayan aikin inganci. Hakanan, zane yana da halin ƙafafu masu lankwasa.
  3. Salon gabas - ya haɗa da madaidaicin samfurin kayan ɗaki wanda ke kan babban podium. Kyawawan kayan adon kayan tallafi da allon kai, alfarwa, kayan marmari masu launuka masu kyau - burgundy, purple, terracotta ana maraba dasu.
  4. Zamani mai tsauri ne, salon laconic, wanda ke nuna shimfidu masu santsi na kayan daki ba tare da kaifin kusurwa ba. Shades ya zama haske. Zai fi dacewa da kanun laushi mai laushi, wanda aka yi ado da kayan mai launuka iri-iri - a sarari ko kuma tare da rubutu mai kyau.
  5. Minimalism - ana maraba da gado biyu ba tare da ƙafa da sauran abubuwa masu ado ba. Wannan salon ne wanda aka yaba da zane mai sauƙi tare da siffofi masu tsauri. Zaka iya zaɓar samfuri mai ƙafafu ƙafa tare da ƙaramin baya ko a cikin hanyar kwalliyar da katifa ta dace.
  6. Kayan fasaha - wannan salon zamani yana buƙatar mafita mai ban mamaki, kodayake kayan kwalliyar kayan ado waɗanda aka kawata da hasken wuta zasu yi. Ana amfani da zane mai zurfin kafa sau da yawa don ƙirƙirar tasirin shawagi.
  7. Loft - yana ɗaukar cikakkun siffofi. Kayan gado na yau da kullun yana cikin hanyar kwalliya tare da alkuki don adana lilin. Zane na itace yayi daidai cikin salo kuma galibi ana haɗe shi da abubuwan ƙirƙira ƙarfe.

Gadon shine babban kayan daki a cikin dakin bacci, wanda yake daukar sarari da yawa. Sabili da haka, da farko sun zaɓi kuma sun girka shi, sannan kawai tufafin tufafi, kirji na zane, teburin gado, kayan kwalliya da kayan haɗi iri ɗaya.

Salon gabas

Na gargajiya

Ftasa

Na zamani

Provence

Babban fasaha

Imalaramar hankali

Manyan masana'antu

Sanannun kayan Italiyanci sananne ne a duk duniya don ƙoshin inganci. Tana da ingantaccen zane, a mafi yawan lokuta salon salo ne. Daga cikin masana'antun Italiyanci na gadaje na katako mai ƙarfi, an san mafi kyawun:

  1. Selva - yana samar da samfuran tare da silhouette mai ƙyalli, wanda yashafa da kayan masarufi, waɗanda zaku iya zaɓa daga sama da zaɓuɓɓuka 100 zuwa ɗanɗano. Kayan ya hada da samfura masu dauke da babban kai da kuma kayan kwalliya na zamani - sassaka, zane, zane, da kuma taushi mai laushi, wani sashi na lilin. An yi firam da jajayen alder, Linden, ceri, ƙafafu da slats an yi su da ƙamshi. Akwai masu girma dabam: daga 180 x 200 zuwa 200 x 220 cm.
  2. Carvelli - yana ba da gadaje biyu na katako a cikin sifofi iri iri tare da kan gado mai taushi ko mai taushi cikin fata mai alatu. An yi firam da itace mai ƙarfi, an gama da itacen zaitun. Girman abubuwan hawa daidai ne: 180 x 200 cm.
  3. VillaNova - yana ba da samfuran da aka yi da ƙwaya, gyada, ceri. Abubuwan itace sun gama da kakin zuma ko kayan kwalliyar ruwa wanda aka yi bisa ga tsohon girke-girke na Italiyanci. Yawancin samfuran an sanye su da babban akwatin gado, da babban dutsen katako wanda aka sassaka, amma akwai samfuran da ke da fata ta baya mai taushi. Girma dabam: daga 160 x 200 zuwa 180 x 210 cm.

Carvelli

Selva

VillaNova

Hakanan gadaje na katako daga Jamus suna da inganci. Masana'antu na Jamus sun dogara da ƙirar zamani da amfani. Mafi kyau sune:

  1. Alfabed - yana ba da samfuran katako mai kyau tare da ginshiƙan kashin kafa, kai mai taushi da kuma kayan ado na ɗaukacin firam. Kowane katako mai gado biyu yana da kayan ɗagawa. Duk murfin suna cirewa tare da Velcro. Zaɓuɓɓukan barci: nisa daga 160 x 180, tsawon - daga 190 x 200 cm.
  2. Tsohon shine samfurin katako mai ƙarami tare da akwatin ajiya na ciki. Bayayyaki suna da taushi, tushe an saka shi da fata, eco-leather ko yadi. An yi su da duhu ko itacen oak mai ƙaƙƙarfan, teak, gyada, an rufe su da matte ko varny mai walƙiya. Akwai masu girma dabam: 160 x 200, 180 x 200 cm.
  3. Tommy alama ce wacce ta wanzu tun shekara ta 2015. Zangon ya hada da gine-ginen zamani daga itacen oak mai karfi ko beech da plywood, wanda aka yi bisa ga zane-zanen mai zane Thomas Mahalke. Zaka iya zaɓar zaɓi na kayan ado na kayan ado na baya - fata ko yadi, kazalika zaɓar pouf ɗin gado a cikin irin salon. Yankin barci: 180 x 200 cm.

Tsohon

Tommy

Masu masana'antar Rasha suna da ban sha'awa saboda suna ba da mafita don abubuwa daban-daban. Wasu suna amfani da nau'in itacen da baƙon abu ne ga ƙasarmu, wanda zai yi kira ga mutane na ban mamaki. Kamfanoni kamar:

  1. Miassmobili - yana samar da kayan ɗabi'a a cikin salon salo na irin goro, ceri, itacen oak, a cikin ci gaban wanda masu zanen Italiya suka shiga. Kowane samfurin sanye yake da katako na katako; sassaƙa, ƙirƙirar kayan aiki, zanen hannu ana amfani da su don ado. Akwai gadaje da ƙafafun kafafu masu lankwashe. Yawancin samfuran ana samun su cikin girma 180 x 200 cm, amma akwai wasu faɗi 150 cm.
  2. Teak House gadaje ne guda biyu da aka yi da itacen halitta, wanda ƙirar su ta haɗu da ƙarancin Scandinavia da ianan wasan Turai. Akwai samfuran da ke da taushi mai taushi mai laushi a cikin fata. A ƙafa akwai benci tare da ɗakuna, kuma a saman akwai ƙananan ƙananan abubuwa don ƙananan abubuwa. An yi firam da teak ko Mindy, wanda sabon abu ne ga kasuwar Rasha. Akwai masu girma dabam: nisa - 160-180, tsawon - 200 cm.
  3. Gidan Deco - yana samar da gadaje cikin farare da launuka masu tsami, akasari a cikin salon Provence, tare da ƙirar Ingilishi. Ana amfani da itacen Tamarind don masana'antu. Kayan ɗin ya haɗa da samfura tare da kan gado mai taushi da taushi a cikin inuwa mai banbanci, an yi wa ƙafafu kwalliya da abubuwa masu sassaka. Girma: 150 x 200 da 180 x 205 cm.

Amintattun masana'antun suna ba da aƙalla garanti na shekaru biyu akan gadajensu. Ga wasu masana'antun kayan daki, an ƙara wannan lokacin har zuwa shekaru 5.

Miassmobili

Gidan Teak

Nasihun Kulawa

Gado da aka yi da itace mai ƙarfi yana ba da ranta ga tasirin abubuwan da ba su dace da muhalli ba. Sabili da haka, don kiyaye kyawawan kyawunta, yana buƙatar kulawa da hankali. Sau ɗaya a mako, kuna buƙatar goge firam ɗin tare da danshi mai bushewa, zai fi dacewa da zane mai laushi ko fata. Lokaci-lokaci, zaka iya tsaftace kayan daki da samfuran musamman ba tare da ammoniya ba, masu narkewa da abrasive abubuwa, da kakin shi.

Banda shine gado mai ɗorewa mai ɗaci, wanda baya haƙuri da hulɗa da sinadaran gida. Kuna buƙatar tsaftace shi tare da man goge mai laushi. Za'a iya cire tabon kayan shafawa da sauran kayan aikin na gida tare da zane mai laushi. A cikin mawuyacin yanayi, an yarda da amfani da kayayyakin kula da katako. Yana da mahimmanci a goge farfajiyar ba tare da barin alamun danshi ba.

A ranakun rana, yana da kyau a yiwa ɗakin kwana duhu da labule ko makafi don su yaɗa haske. In ba haka ba, kayan kwalliyar katako na iya ƙonewa. Hakanan, bai kamata a sanya shi kusa da na'urorin dumama ba, tunda ƙaruwar zafin jiki na iya rushe rufin katako.

Katako mai gado biyu na katako ne mai ɗorewa, kayan ado masu ban sha'awa, rayuwar sabis wanda ya kai shekaru da yawa. Samfura tare da ɗakunan ajiya ko zane-zane masu amfani ne. Ana yin samfuran cikin dukkan zaɓuɓɓukan zane, don haka zasu iya dacewa da kowane salon ciki - daga ɗalibai marassa ƙima tare da kayan alatu zuwa ƙarancin zamani tare da rashin kayan ado.

Hoto

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Abubuwa 17 Dake Cikin Farjin Mace Da Amfanin Ko wanne Daga Cikinsu (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com