Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Wane kayan masana'anta ne mafi kyau ga gado mai matasai, shahararrun nau'ikan

Pin
Send
Share
Send

Kayan kwalliya yana ɗauke da ƙimar kyawawan halaye kawai, amma kuma yana kiyaye kayan ɗaki daga wasu ƙananan halayen muhalli. A halin yanzu, akwai zaɓi mai yawa na masana'anta na shimfiɗa don gado mai matasai, tunda an yi shi ne daga nau'ikan zaren warp. A sakamakon haka, yana da mahimmanci a zaɓi abin da ya dace don samfurin ya daɗe kuma ya riƙe asalinsa na asali.

Menene nau'in masana'anta

Akwai keɓaɓɓun rarrabuwa ta rukuni-rukuni. Godiya ga wannan, zaku iya gano ba kawai halayen wasan kwaikwayon ba, amma kuma ku fahimci yadda masana'anta da aka yi amfani da su don kwalliya ke da inganci. Mafi girman nau'ikan, mafi ƙarancin kayan aiki.

Nau'i A'aNau'in masana'anta
0Kayan nauyi - auduga, thermohackard, scotchguard, silsilar masana'antar chenille mai haske. Ya dace da kayan ɗaki waɗanda ba safai ake amfani da su ba. Uraarfafawa har zuwa 5 dubu hawan gwajin Martindale.
1Da ɗan yawa fiye da na baya. Bai dace da kayan ado na kujeru ba, kayan yara da na kicin. Uraarfafawa har zuwa 7,000 gwajin zagaye na Martindale.
2Yadudduka na rukuni na farko, amma tare da ƙaruwa da yawa da kuma jure juriya (jacquard, garken, corduroy). Tsayayya da hawan abrasion 10-12 dubu.
3Yadudduka tare da saƙar da ba ta dace ba, mai yawa kuma mai kauri. Uraarfafawa game da hawan keke 15 dubu bisa ga gwajin Martindale.
4Manyan yadudduka masu yawa - zane-zane, bouclé chenille, samfurin fata. Sanya juriya - 18 dubu zagaye na gwajin Martindale.
5Tufa tare da rufi ko haɗuwa da zaren halitta. Tsayayya da hawan abrasion 20-22 dubu.
6Leatherette tare da juriya na kusan 30-50 dubu hawan keke bisa ga gwajin Martindale (arpatek, eco-leather, Nano-fata).
7Fata ta halitta ta bambancin digiri na sutura. Kyautattun kayan aiki tare da sifofin sutura masu rikitarwa da matsakaiciyar juriya ta lalacewa Uraarfafawa ƙasa da hawan keke dubu 50 bisa ga gwajin Martindale.

Mafi girman lambar, ya fi kyau masana'anta ga gado mai matasai. Don haka, a zahiri, ya fi tsada. Amma idan kun zaɓi samfurin da ya dace kuma ku kula da shi daidai, koda rukuni 0 na iya ɗaukar dogon lokaci.

Shahararrun nau'ikan kayan kwalliya

Akwai nau'ikan masana'anta da yawa na sofas. Zai iya zama na halitta ne da na roba. Bambance-bambance sun ta'allaka ne akan farashi, aiwatarwa da kuma bayyana. Don zaɓar gado mai matasai tare da madaidaicin ƙasa wanda zai iya aiki na dogon lokaci, kuna buƙatar sanin kwatancensa. Wadannan su ne mafi kyaun yadudduka don kayan ado.

Velours

Yana da karammiski. Amma yana bukatar kulawa koyaushe. Kayan kwalliya tare da kayan ado na velor suna da kyau don ɗakin kwana, amma sam bai dace da gidan gandun daji ba, saboda wannan kayan yana jawo ƙura. Abubuwan fa'idodi suna cikin waɗannan abubuwan masu zuwa:

  • kyakkyawan yanayin shigar iska;
  • mai laushi;
  • baya shimfidawa;
  • yayi kyau.

A wannan yanayin, bai kamata a manta da rashin amfanin velor ba. Na farko, yana buƙatar tsaftace shi koyaushe. Abu na biyu, yana da halin abrasion. Kuma wannan yana rage rayuwar sabis.

Velours

Scotchguard

Wannan ɗayan ƙananan jacquard ne - mafi kyawun abu don kayan gado na gado mai matasai. Yana da juriya ga tara datti kamar yadda yake cikin ciki da abubuwa na musamman. Ya dace da samfur wanda galibi ake amfani dashi don bacci maimakon gado. Amfanin:

  • juriya danshi;
  • ƙarfi;
  • bayyanar kyau;
  • ba ya jawo ƙura.

Daga cikin minuses, kawai tsadar kayan ɗakuna da za a iya sharewa za a iya rarrabewa - saboda tsada ga waɗannan yadudduka don kayan ado.

Masu mallakar kayan daki tare da kayan kwalliyar Scotchguard suna da'awar cewa masana'anta suna da ƙarfi sosai kuma suna da ƙarfi ga datti. Waɗannan sofas ɗin sun dace da ɗakin yara. Bayyanar baya lalacewa tare da amfani mai ƙarfi.

Scotchguard

Jacquard da thermojacquard

Abu ne mai inganci tare da alamu iri-iri. Sofas da aka kawata a cikin jacquard ko thermo-acquard sun dace da ɗakunan zama. Yarn ɗin da kansa yana da yawa, mai jurewa, baya shudewa. Koyaya, irin waɗannan kayan ɗakunan da aka ƙaddara ba da shawarar ga masu mallakar kuliyoyi ba. An bar dabbobi a kan kayan tare da farce. Abubuwan fa'idodi sune masu zuwa:

  • tsawon rayuwar aiki;
  • ƙarfi;
  • kayan kwalliya;
  • launuka iri-iri.

Duk da kyawawan halaye, akwai matsala. Yarn ɗin yana da ƙasa mai santsi, wanda ya sa aiki ba shi da daɗi ga wasu mutane. Abu na biyu shine wajibcin bin ƙa'idodin tsaftacewa. Tunda jacquard da thermojacquard sun tabarbare daga ruwa, dole a tsabtace sofa ta amfani da busassun hanyoyin.

Wadannan kayan suna da kyau da daraja. Za'a iya amfani da kyawawan alamu a kansuJacquard yadudduka galibi ana amfani da su cikin salon ciki na gargajiya.

Jacquard

Chenille

Daga cikin yadudduka don kayan ɗakuna, an bambanta chenille mai amfani, wanda yake kamar corduroy. Yana da taushi da dadi don tabawa. Sofas masu irin wannan kayan kwalliyar sun dace da ɗakin yara. Abubuwan fa'idodi suna cikin waɗannan abubuwan masu zuwa:

  • a kan lokaci, launi yana riƙe da kyau, hasken rana kai tsaye ba ya shafar shi ko tsabtace shi sau da yawa;
  • masana'anta mai laushi ne kuma mai ɗorewa;
  • baya shan ƙamshi;
  • yana da juriya ga lalacewa.

Daga cikin gazawar, mutum na iya tantance gaskiyar cewa kuliyoyi a sauƙaƙe suna barin fuka-fuka a saman kayan, musamman idan akwai abin ɗamara a kan masana'anta. Shima abu ne mai tsada. Gado mai matasai tare da kayan kwalliyar chenille zai ɗauki dogon lokaci, kuma wannan ƙari ya fi ƙarfin fursunoni.

Chenille

Garken

Wani sanannen abu don ƙera kayan ado na ɗakuna. Akwai nau'ikan daban-daban, launuka na garken tumaki. Ana yin sa ne da auduga da polyester. Yana da rubutu na velvety.

Sofas masu irin wannan kayan kwalliyar sun dace da ɗakin yara, ɗakin kwana da falo. Amma bai kamata ku zaɓi irin waɗannan kayayyakin don girkin ba, saboda masana'anta suna ɗaukar ƙamshi da kyau. Daga cikin fannoni masu kyau sune ikon tunkuɗe danshi da tarkace, ƙarfi, saukin kulawa.

Sofas na garken garken sun dace da gidajen dabbobi saboda kayan suna da karko da wahalar yaga. Ana iya cire gurɓataccen ruwa da ruwa mai sabulu; ba a ba da shawarar samfuran giya.

Garken

Microfiber

Lokacin ƙirƙirar microfiber, ana amfani da fasahar zamani. Ainihin, yana da hanyar jabu wacce ke da kyan gani. Yana da daɗin taɓawa. An rufe shi da Teflon a saman, saboda haka baya tara ƙura kuma baya barin ruwa ya wuce ta.

Abunda ya rage shine cewa sofa da irin wannan kayan kwalliyar basu dace da gidaje da dabbobin gida ba. Microfiber a sauƙaƙe yana barin alamun kambori. Zaka iya amfani da tsabtace rigar don tsaftacewa.

Microfiber

Fata ta wucin gadi

Leatherette ya dace da mutanen da suke son fata, amma ba zai yiwu a sayi sofa da aka yi da kayan ƙasa ba. Fata mai laushi ba ta shan ƙamshi da ruwa, kayan ɗakuna daga gida sun dace da ɗakin dafa abinci. Sauran fa'idodi:

  • taushi;
  • araha mai araha;
  • juriya abrasion;
  • saukin kulawa.

Daga cikin rashin fa'ida akwai rashin jituwa ta rashin wuta, yiwuwar karce, mannewa. Sabili da haka, sake dubawar masu mallakar ya haɗu. Fa'idodin farashi da sauƙin kulawa suna gasa tare da babban haɗarin lahani.

Fata ta wucin gadi

Faux suede

Faux suede ba zai iya samun launi iri ɗaya ba saboda yanayin sa. Kayan suna kamshi kamar na roba. Duk da waɗannan rashin fa'ida, irin waɗannan kayan ado na ɗaki suna da fa'idodi da yawa:

  • yayi kyau tare da yawancin salon cikin gida;
  • baya bada bashi ga nakasawa ba;
  • baya shudewa;
  • kyakkyawan yanayin shigar iska;
  • kayan ado ba ya tsaya ga fatar mutum.

Duk da wannan, sofas tare da kayan ado na faux ba su dace da gidaje tare da dabbobin gida ba. Yarn ɗin yana tara ƙura da datti, baya jure danshi. Amma sake dubawa na masu mallakar galibi tabbatacce ne - kayan yana da inganci da tsada.

Faux suede

Ainihin Fata

Irin waɗannan kayayyaki suna da tsada, amma duk abubuwan da suke akwai a wannan lokacin, wannan shine mafi kyawun abu don kayan kwalliyar kayan kwalliyar daki. Shi ne abin dogaro da karko. Zaɓin gado mai matasai na fata yana nuna kyakkyawan dandano da lafiyar mai shi.

Kayan fata na fata galibi ana zaba ne don ofisoshi da manyan otal-otal. Abu ne mai sauki a kula da wannan kayan, yana da tsawon rayuwa. Amma ya kamata ku kula da mahimman abubuwan:

  • babban farashi;
  • lalacewa daga wuta;
  • karamin zaɓi na launuka.

Don amfanin gida, kayan ado sun sami ra'ayoyi masu karo da juna. Wannan shi ne saboda ƙarin haɗarin fashewa daga faratan dabbobi.

Ainihin Fata

Velveteen

Corduroy yana da suna na biyu - karammiski. Yana jan hankali da gaskiyar cewa yana ba da ra'ayi na canzawar furanni, yana da daɗin taɓawa. Tsayayya ga danshi, saboda haka mai sauƙin tsabtacewa. Rashin ƙasa shine ƙananan ƙarfin kayan ado, wanda bai dace da amfani dindindin ba. Kyakkyawan gado mai matasai masu kyau suna da kyau haɗe tare da baroque, na gargajiya, tsarin sarauta.

Velveteen

Arpatek

Yana da sauƙin amfani-canza fata wanda yayi kama da kayan ƙasa. Da farko anyi amfani da shi ne wajen sanya kujerun motar, amma yanzu masana'antun suna amfani da shi don yin kayan daki. Arpatek abu ne mai matukar jurewa, abu mai dushewa. Sakamakonsa kawai shine babban tsada.

Mutanen da suka zaɓi sofas da irin wannan kayan ado suna da'awar cewa ba sa rasa gabatarwa a kan lokaci. Kayan yana da karko, saboda haka za'a iya fifita shi idan kana da dabba a gida.

Arpatek

Amfanin kayan kwalliya

Kayan don gado mai matasai yana shafar kwanciyar hankali da dacewar kayan daki yayin amfani. Godiya ga launuka iri-iri da alamu, zaku iya zaɓar samfurin da zai dace da kowane ɗaki. Zanen da aka zaɓa yana ɗauke da ƙimar ado kawai. Yana kare cikin samfurin. Shafin yana kariya daga ƙura, datti, danshi. Tsaftacewa ya zama da sauki, kodayake ba dukkannin yadudduka masu tsafta suke ba.

Yawancin kayan suna da araha, kuma ana iya siyan sofa tare da su ko da kuwa a kan tsauraran kasafin kuɗi. Ya kamata a zaɓi zaɓi dangane da fifikon mutum, gami da dangane da wane ɗakin aka nufa kayan ɗaki. Misali, samfur tare da kayan kwalliyar leatheret ne kyakkyawan mafita ga ɗakin girki. Akwai babban zaɓi a kasuwa a yau, don haka neman wani abu mai ban sha'awa ba wahala bane. Don gano wane kayan kwalliyar gado mai kyau ne mafi kyau, ana ba da shawarar cewa ka fara sanin kanka da dukiyar masana'anta.

Tun zamanin Soviet, ana amfani da matting don kayan ado. Yana da karko mai ɗorewa wanda aka saƙa da zaren zaren lokacin farin ciki. Velor sananne ne a yau. Wannan ya haifar da tambayar menene mafi kyau ga gado mai matasai - velor ko matting. Matar tana da halin ƙarfi da tauri, kuma velor yana da taushi. Daga ra'ayi na aiki na dogon lokaci, ana bada shawara don zaɓar kayan ado mai wuya, don jin daɗin ku - mai laushi.

Takaddun zabi

Ana zaɓar masana'anta don sofas bayan nazarin halaye nata. Ya kamata ku dogara da sigogi masu zuwa:

  1. Abin da zaren zaren da aka saka da kayan ado na gado mai matasai. Kayan na iya zama na halitta, na roba (na roba). A wasu lokuta, ana ba da izinin haɗuwa. Lokacin zabar kayan kwalliya, yakamata ku gano duk fa'idodi da rashin amfanin wani keɓaɓɓen masana'anta.
  2. Yana da mahimmanci cewa bayyanar kayan ɗakunan da aka rufe su dace da ƙirar ɗakin. Idan kuna buƙatar zaɓar gado mai matasai don gandun daji, zai fi kyau ku tambayi yaron ra'ayinsa. Kyakkyawan bayani - idan samfurin akan samfurin ya maimaita samfurin akan tulle, labule.
  3. Mafi girman kashi na yawa, ya fi ƙarfin da inganci kyaleran. Mafi kyaun masana'anta don murfin gado mai matuka tare da ƙaramar ƙimar mai nuna alama shine 200 g / m2.
  4. Ta yaya yarn yadi ya kasance ga abrasion. Ana auna wannan ƙimar a cikin hawan keke kuma an tabbatar dashi yayin ci gaba. Mai nuna alama dole ne ya kasance aƙalla ƙawancen abrasion dubu 15. Ana buƙatar masana'anta mafi dorewa don gado mai matasai idan akwai dabbobin gida, ƙananan yara, da baƙi a cikin gidan.
  5. Juriya ga sa da hawaye. Yarn na iya zama mai saukin kamuwa ga gogayya, mikewa, canjin yanayi. Idan ka zaɓi abu mara kyau, lahani zai bayyana a kan samfurin da sauri kuma zaka so canza shi.
  6. Launin launi. Wannan alamar tana nufin cewa inuwar samfurin ba zata dusashe ba, misali, tare da samun hasken rana ko daga yawan wanka. Duk ya dogara da ingancin kayan fenti.
  7. Yarn ɗin bai kamata ya ƙunshi abubuwa masu cutarwa ba. Misali, yana iya zama sunadarai kamar su mercury ko gubar. Ya kamata a tuna da cewa akwai karɓaɓɓen ƙimar da ba sa shafar lafiyar ɗan adam. Ga ɗakunan yara, ya fi kyau a zaɓi kayan halitta don kayan ado na kayan ɗakuna, waɗanda ba su da sinadarai kwata-kwata. Don wasu wuraren, kayan roba suma sun dace.
  8. Samun iska. Mafi kyawun abu don kayan gado na gado mai matasai ya zama mai numfashi. In ba haka ba, zai tara danshi, daga abin da yake bayyana. Har ila yau, idan musayar iska ba ta da kyau, ɗakunan na iya rabu.
  9. Kayan kayan ado na roba suna da sauƙin tsaftacewa fiye da na halitta. Tare da tsabtace ruwa mai ɗumi, lahani na iya bayyana akan yadudduka na ƙarshe.
  10. Kwasfa Idan pellets sun bayyana akan masana'anta, ƙimar ba ta da kyau. Ana bincika wannan ma'aunin lokaci guda tare da juriya lalacewa.

Waɗannan ba duk halaye bane waɗanda ke bayyana nau'ikan kayan yadudduka masu amfani. Amma waɗannan matakan sune mafi mahimmanci. Dangane da su, zaku iya zaɓar samfurin mafi inganci.

Bugu da ƙari, don zaɓar kayan don kayan ado na sofas, ya kamata mutum ya mai da hankali ba kawai ga fa'idodi da rashin fa'idarsa ba, har ma da sake dubawa na masu kayan ɗakunan gado. Godiya garesu, zaku iya fahimtar ko samfurin zaiyi aiki na tsawon shekaru ko zai buƙaci maye gurbin shi bayan ɗan gajeren lokaci. Ba shi yiwuwa a fitar da mafi kyawun kayan ado ga gado mai matasai, tunda kowane mutum yana da nasa ma'aunin, har ma ra'ayoyin masana game da wannan batun sun sha bamban.

Samun iska

Iri-iri na laushi

Sauƙi a tsaftace

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Alhamdulillah Yanzu Shekau Yaga Mutuwa Ya Mika Wuya Wajan Burutai (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com