Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

Yadda ake tsaftace fararen takalman sneakers

Pin
Send
Share
Send

Takalmi masu launuka masu haske suna da kyau sosai, amma suna da datti cikin sauƙi. Ko da ƙananan ƙira, ƙananan toka da datti suna bayyane akan farfajiyar dusar ƙanƙara. Takalma masu kyau suna buƙatar kulawa mai kyau don kiyaye su da kyan gani, don haka bari muyi la'akari da yadda za a tsabtace takalmin takalmin fararen kaya a gida.

Mahaliccin sneaker yana da dalilin yin alfahari, saboda halittarsa ​​takalmi ce mai kyau da kwanciyar hankali wacce yawancin mutane suke so, ba tare da la'akari da shekaru ba. Fararen sneakers sune sukafi dacewa da kayan kwalliyar kwalliya da masu kwalliyar kwalliya waɗanda suke daraja salon da kwanciyar hankali a cikin takalma.

Yadda ake tsaftace fararen sneakers da magungunan jama'a

Yayin sawa, saman takalman farin-dusar ƙanƙara ya zama mai rufe da ɗigon haske, waɗanda ke da mummunan tasiri ga kyan gani da kyan gani. Idan ba a kula da irin wannan datti ba, halin da ake ciki zai taɓarɓare lokaci kuma zai yi wuya a iya jimre da tabo ba tare da yin tsabtace da tsawan tsayi ba. Sabili da haka, kulawa da takalmin takalminku na yau da kullun shine mabuɗin cin nasara.

Matsayi mai mahimmanci a cikin wannan lamarin ana zaɓar ta zaɓin wakilin tsaftacewa. Yana da mahimmanci cewa ba ta da rikici sosai kuma ba ta barin gudana. Kasuwa don siyan sunadarai na da wadata, amma magungunan jama'a da aka gwada lokaci suma suna da kyau.

  1. Whitening man goge baki shine mafi sauki. Yana cire datti da kyau daga kayan saka da na roba. Aiwatar da ƙaramin samfur ɗin zuwa tsohuwar ƙushin haƙori kuma a kula da datti. Sai ki kurkura akai-akai da ruwa.
  2. Wani hadaddiyar giyar da aka yi daga wani sashin hydrogen peroxide wanda aka haɗe shi da ruwa ɗaya da kuma soda iri biyu. Yada cakuda akan takalmin da goge tare da buroshin hakori. Jira har sai ta bushe sannan ka cire sauran soda soda da goga takalmin.
  3. Cakuda 3 na ruwan shamfu, sassan vinegar 2 da sashi citric acid shine ya dace don cire tabon taurin kai. Aiwatar da samfurin ga takalmin na tsawan mintuna 20 kuma wanke sneakers tare da burushi a ƙarƙashin ruwa mai gudu.
  4. Zai fi wuya a magance alamomin ciyawa da tabo daga dyes. Ana iya magance wannan matsalar cikin sauƙi tare da samfura wanda ya ƙunshi adadin ruwan soda da ruwan citric da ƙaramin ruwa. Aiwatar da gruel a takalmanku na sulusi na awa ɗaya, sa'annan ku wanke takalmanku.

Idan gurbatar ya nuna juriya ga tasirin wakilan da aka dauka, kada ku firgita, sunadarai da aka saya zasu zo wurin ceto. Tare da hakuri da wayo, tabbas za ku sami hanyar magance matsalar.

Sayi sunadarai masu tsabta don sneakers na zane

Wanke foda shine mai tsabtace duniya. Don kula da fararen sneakers a gida, ana amfani dashi a cikin tsari na gruel mai ruwa, bayan ƙara ruwa kaɗan. Sabulu mai ruwa yana ba da irin wannan sakamako. Koyaya, a cikin al'amuran da suka ci gaba, bleaches ne kawai ke taimakawa.

Frentin kayan suna da tasiri, basa buƙatar mahimmin shiri na takalmi kafin tsaftacewa, suna da sauƙin amfani, amma sun bambanta da abun da ke ciki. Sabili da haka, yana da mahimmanci a zaɓi samfurin da ya dace don kar a ɓata samfurin.

Borkonon Chlorine na sarrafa kowane irin tabo kuma suna da araha, amma ya dace da masu sneakers da auduga ko saman linki kawai. Idan aka hada shi da wasu sinadarai, sinadarin chlorine ya zama mai zafin nama ga kayan masaku. Idan kuna da sneakers daga wata masana'anta daban, kar kuyi amfani da "Fari", in ba haka ba zaku lalata fasalin kayan titi.

Samfuran Oxygen suna da tasiri sosai a kan masana'anta kuma basu kasa da wadanda ke dauke da sinadarin chlorine dangane da inganci. Wannan shine cancantar hydrogen peroxide da ƙari wanda aka haɗa. Kafin amfani da Persol, ACE Oxi Magic ko Yi mamaki OXY PLUS, karanta umarnin a hankali. Kula da abubuwan kiyayewa da aka nuna akan kwalbar, saboda sinadaran da aka siye na haifar da haɗarin lafiya.

Bayanin bidiyo

Fushin Oxygen yana da tasiri sosai, yana da ƙanshi mai kyau kuma baya haifar da rashin lafiyan. Wannan shine dalilin tsadar irin wadannan kayayyakin.

Yadda za a tsabtace tafin takalmin sneaker

Outarancin sneaker yayi datti da ƙazanta fiye da saman masana'anta. Duk abin zargi ne saboda saduwa da kai tsaye tare da wurare daban-daban. Ko da takalman sun ɗan rasa tsohuwar sha'awar su, wannan ba dalili bane na yanke kauna, saboda akwai hanyoyi da yawa don tsaftace tafin kafa ta amfani da hanyoyin da basu dace ba.

  • Wanke foda... Zuba ruwan dumi a cikin kwabin, ƙara rabin gilashin foda sai ya motsa har sai ya narke. Tsoma tafin kansa a cikin maganin na rabin sa'a, sa'annan kuyi tafiya akan saman tare da goga. A ƙarshe, kurkura takalmin da ruwa kuma aika su bushe.
  • Soda... Saka cokali na soda burodi a kan rigar. Shafa tafin tafin da zane sai ki kurkura da ruwa. Wannan samfurin bai dace da tsabtace launuka masu launuka ba kamar soda ɗin burodi yana ba da tasirin bleaching kuma yana barin tabon haske.
  • Ruwan inabi... Zuba gilashin daɗaɗaɗɗen ruwa a cikin kwano, ƙara cokali biyu na ruwan tsami da dama. A cikin bayanin da aka samo, jika zane kuma shafa tafin.
  • Sabulun wanki... Wannan samfurin yana wanke tafin takalmin takalmin a sauƙaƙe. Ki goga goga da kyau da sabulu ki shafa saman tafin. Maimaita hanya idan ya cancanta. Yi maganin tsabtacewa da sabulun grated da ruwan dumi don kyakkyawan sakamako. Nitsar da soles a cikin abun da ke ciki na rabin awa kuma kurkura.
  • Sitaci da madara... Yi liƙa daga sinadaran da aka nuna ta haɗuwa daidai gwargwado. Aiwatar da abin da ya haifar da shi zuwa tafin kafa kuma shafa shi ɗauka da sauƙi tare da buroshi, sannan kurkura da ruwa.
  • Man goge baki... Don tsabtace tafin kafa, yi amfani da samfurin a goron gogewar ka kuma goge farfajiya. A yanayin yanayin ƙasa mara kyau, ƙazanta tana ci da yawa, don haka tsaftacewa zai ɗauki ƙarin lokaci da ƙoƙari.
  • Bleach... Ara ɗan bleach a cikin kwano na ruwa kuma jiƙa tafin a cikin maganin na awa ɗaya. A wannan lokacin, zai zama mai tsabta da fari-fari. Idan kana da bilicin ruwa, kada ka tsarma ruwa, amma ka kula da tafin ka shafa shi da sauƙi.
  • Lemun tsami... Lemon yana da babban acidity, don haka yana sauƙin jimrewa tare da cire datti. Yanke 'ya'yan itacen a rabi, ku matso ruwan, ku jika wani kyalle a ciki kuma kuyi tafiya a kan gurbatacciyar farfajiyar.
  • Acetone... Tasiri mai tasiri da sauƙin tsaftacewa, amma a wasu lokuta yana yin tauri ga tafin kafa. Don kar a lalata samfurin, ƙayyade aikin abu zuwa mai tsabtace kafin amfani. Tare da sandar auduga da aka tsoma a acetone, goge tafin daga ciki. Idan samfurin bai lalace ba, ci gaba da aikin.
  • Petrolatum... Yi imani da shi ko a'a, wannan moisturizer yana aiki sosai don tsaftace tafin sneakers. Aiwatar da ɗan man jelly a farfajiyar kuma goge tare da goga. Babban abu shine cewa samfurin bai hau kan masana'anta ba.
  • Magogi... Wannan kayan rubutu yana da kyau tare da ratsiyoyin baki akan tafin kafa. A sauƙaƙe shafa wuraren datti tare da bandin roba. Idan farfajiyar ta zama mara kyau, cire aibun da goge takalmin a bayyane.

Nasihun Bidiyo

Idan kuɗin da aka lissafa ba su kusa, yi amfani da hanyar da ta haɗa da amfani da fayil ɗin ƙusa. Amfani da kayan aikin yanka mani farce, a hankali cire sikirin na roba. Babban abu shine cewa bayan yashi, babu zurfin raɗaɗi akan tafin.

Fasali na tsabtace fata da sneakers na fata

Kyakkyawan takalma sune cikakkiyar saka jari. An zaɓa masu sneakers da kyau, waɗanda aka ba su da kulawa mai kyau, suna yi wa mai shi hidima na shekaru da yawa, suna ƙarfafa salonsa. A cikin wannan ɓangaren labarin, zamuyi magana game da kula da sneakers da aka yi da fata da fata.

Takalmin takalmin takalmi

Shagunan suna sayar da launuka iri-iri, masu tsabtace jiki, da goge takalmin fata. Ba na ba da shawarar adana kuɗi kan sayan kayayyakin kula da takalmi masu tsada, amma bai kamata ku rubuta madadin sauran maganin jama'a ba, saboda suna da araha kuma ba su da tasiri sosai.

  1. Ruwan inabi... Ciwan ruwan inabi yana sanya launin sneakers ya zama cikakke kuma yana rufe tabon da ba za a iya cire shi ba. Jiƙa soso a cikin ruwan sannan a kula da saman takalmin. Bushe takalmanka a waje, sannan ka doki kayan da goga na musamman.
  2. Steam... Steam yana da kyau don tsabtace launin fata masu launin fata masu launin haske. Tafasasshen ruwa. Sanya gwangwani a kan akwati, sanya gurɓatattun takalmin saman na tsawon minti 5. Bayan haka sai a goge saman da abin goga na roba.
  3. Rigar tsaftacewa... Bai dace da ƙananan fata na fata ba. Idan fluff ya kasance a hannayenku yayin shafa sandar, zai fi kyau amfani da wata hanyar. Yi bayani na gram 50 na sabulun wanki da lita 3 na ruwan dumi. Tsoma sneakers din cikin abun na dakika 10, sai a goga da burushi mai laushi sannan a kurkura.
  4. Farar fata... Idan kana da fararen fata masu ruwan dodo, wani bayani wanda ya kunshi 20 g na soda soda, ammoniya 10 da gilashin madara zai taimaka wajen cire datti, sautin takalmanka da kuma goge kayan. Tare da wannan mahaɗin, bi da farfajiyar sneaker ɗin kuma bar shi tsawon awanni 3. Bi da kayan bushe tare da vinegar kuma tsaftace tare da goga na musamman.

Ba lallai bane ku sayi kayayyakin masana'antu don dawo da takalmanku na sneakers zuwa asalin su. Hanyoyi daga mutane ba su ƙasa da foda da mala'iku dangane da tasiri.

Ana tsabtace sneakers na fata

Kayan fata suna da kyau da kyau a hade da jeans, amma ba a kiyaye su daga datti. Don sneakers na fata masu tsabtace gida, cream na musamman da goge sun isa. Babban abu shine cewa launi na samfurin yayi daidai da inuwar takalmin.

Kafin amfani da kirim, cire ƙura daga farfajiya tare da zane. Idan akwai tabo, sai a goge da danshi da bushe takalman. Aiwatar da samfurin ga takalmin bayan sun bushe da bufe.

Idan muka yi magana game da fararen sneakers na fata, komai ya fi rikitarwa a nan, saboda har ma da ƙananan ƙazanta ana lura da su a kan farin fari, wanda ya sa takalmin ya zama mara kyau. Me za a ce game da shigowar dyes? Anan baza ku iya yin ba tare da tsabtace tsabta ba.

  • Kada a jira datti mai nauyi kuma a lokaci-lokaci a goge takalmin da swab cikin ruwan sabulu. Yi amfani da tafasasshen ruwa kawai don tsaftacewa. Lokacin tafasa, ma'adinan zasu daidaita zuwa ƙasa kuma baza su hau kan takalmin ba. Ba shi yiwuwa a cire su daga m pores na fata.
  • Don abubuwa masu ƙazanta sosai, yi amfani da maganin madara da sitaci dankalin turawa. Haɗa adadin waɗannan kayayyakin daidai. Aiwatar da hadin tare da adiko na goge goge a takalmanku sannan ku jira har sai ya bushe, sannan ku kakkabe sauran sitarin da ya rage.
  • Yin foda zai iya taimakawa wajen yaƙar tabo mai taurin kai. Rufe yankin mai datti da bakin ciki na hoda kuma a ɗan laushi shi don fara aikin sinadarai. Wannan zai narkar da tabon.

Mafi kyawun samfuri don tsaftace fararen takalman fata shine cream na musamman wanda ake amfani dashi bayan cire datti da ƙura. Yana ɓoye tabo kuma yana kariya daga ruwa da datti albarkacin wakilan sa masu canza launi.

Amfani masu Amfani

A ƙarshe, zan raba tarin shawarwari masu amfani waɗanda zasu taimaka dawo da sneakers zuwa asalin su kuma rage yiwuwar lalata samfurin. Tabbatar da bin waɗannan shawarwarin, domin koda lokacin amfani, da farko kallo, samfur mai aminci gabaɗaya, haɗarin lalacewar sneakers na gaye yana da kyau.

  1. Kafin amfani da wannan ko waccan samfurin, tabbatar ka gwada akan wani takalmin da da kyar ake iya lura da shi. Wannan zai taimaka muku sanin tasirin abu zuwa mai tsabtace amfani da shi.
  2. Aiwatar da tsabtace ruwa da mafita zuwa farfajiya tare da farin kyalle. Idan masana'anta suna da launi, mai tsabtace na iya narkar da fenti da ya rage a kan takalmin.
  3. Don tabbataccen sakamako, yi amfani da tsohuwar burushi a maimakon ƙyalle. Villi yana iya shiga cikin damuwa da tsaftace wurare masu wahalar isa sosai.
  4. Kada ku gwada kowane samfurin da aka sani akan takalmanku da kuka fi so. Idan tsabtace kanka ta kasa, ɗauki takalmanka zuwa mai tsabtace bushe. Mutanen da ke aiki a wurin sun san yadda ake sarrafa takalmin ƙera iri-iri da yadda za su tsabtace datti lafiya.
  5. Kada ayi amfani da kananzir, fetur, ko wasu mahaɗan mai don wanke farin sneakers. Sau da yawa sakamakon amfani da su baya haɗuwa da tsammanin kuma maimakon fari, mafi ƙarancin datti ko datti mai bayyana zai bayyana a saman.
  6. Idan kuna amfani da sunadarai na kasuwanci, karanta lakabin a hankali. Ana amfani da wasu samfura zuwa samfurin, yayin da wasu ke buƙatar dilution da ruwa. Bi umarnin ba daɗi.
  7. Bayan tsabtace farin sneakers, kurkura sosai kuma akai-akai a cikin ruwa mai yawa. Idan abu mai wanki ya kasance a cikin masana'anta, tabo zai bayyana akan takalmin bayan bushewa.
  8. Karki busar da wankakkun takalmanki da rana. Arƙashin tasirin hasken ultraviolet, masu sneakers za su bushe da sauri, amma za su zama rawaya. Hakanan hita ko radiator mai zafi shima bai dace da bushewa ba. Bushewa a ƙarƙashin irin waɗannan halaye suna cike da nakasar samfurin.

Akwai hanyoyi da yawa don dawo da takalmin motsa jiki, kuma ba dukansu ke kashe kuɗi ba. Idan ba kwa son rabuwa da takalman da kuka fi so, kuyi haƙuri kuma da ɗan ƙoƙari, da sauƙin cire kowane gurɓata a cikin gida.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: 7 MISTAKES Every Beginner Customizer Makes! (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com