Popular Posts

Edita Ta Zabi - 2024

8 rairayin bakin teku na Budva - wanne za a zaɓa don hutu?

Pin
Send
Share
Send

Budva na ɗaya daga cikin biranen da aka fi ziyarta a Montenegro, wanda ya shahara da abubuwan jan hankali na musamman, rayuwar dare mai kyau da kuma rairayin bakin teku. Jimlar tsawon rairayin bakin teku a wannan wurin shakatawa kilomita 12 ne. Yankunan rairayin bakin teku na Budva suna da banbanci sosai: yashi mai raɗaɗi, mai natsuwa da hayaniya, tsafta kuma ba haka bane - wasu daga cikinsu suna ba masu hutu yanayi mai kyau, wasu kuma basa biyan buƙatun matafiyin. Sabili da haka rashin jin daɗi bai same ku ba yayin hutunku a Budva Riviera, mun yanke shawarar yin nazarin bakin rairayin bakin teku a cikin wurin shakatawa da kuma gano duk fa'idodi da rashin amfaninsu.

Baya ga rairayin bakin teku, tabbas kuna sha'awar abubuwan kallo na Budva da yankin da ke kewaye da shi, waɗanda suka cancanci ziyartar lokacin da kuka zo Montenegro.

Slavic bakin teku a Budva

Yankin bakin teku na Slavic, mai tsawon kilomita 1.6, shine babban wurin shakatawa a Budva, cibiyar shakatawa da shakatawa ta ruwa da shakatawa. Mafi yawan baƙunta baƙi ne daga sararin Soviet bayan baƙi, kuma baƙi a nan baƙon sha'awa ne. A cikin babban lokaci, bakin tekun yankin ya cika makil da masu hutu, sakamakon haka tsaftar yankin tana wahala sosai. Yawancin matafiya suna lura da cewa bakin rairayin Slavic shine mafi datti da ɗoki a cikin Budva. A watan Satumba, yawan baƙi zuwa Montenegro yana ragu sosai, don haka ana sauke yankin bakin teku, amma ruwan da ke cikin teku ba shi da dumi sosai.

Yankin nishaɗin kansa yana da kunkuntar kuma an tsugunna shi tsakanin teku da sanduna da wuraren shaye-shaye da yawa waɗanda ke shimfide cikin bakin tekun Slavyansky. Yawancin bakin teku an rufe shi da pebbles, amma har yanzu kuna iya samun ƙananan tsibirai masu yashi. Shiga cikin teku a Slavyansky Beach yana da dutse, mai tsayi, kuma bayan mita 2-3 zaku isa zurfin.

A bakin rairayin bakin teku na Slavic a yankin wuraren shakatawa na rana akwai dakin wanka tare da ruwan sanyi, canza ɗakuna da bandakuna (0.5 €): na biyun, kamar yadda matafiya ke lura da Montenegro, suna korar baƙi da yawan shara. Zai yiwu a yi hayan wuraren zama na rana tare da laima (10 €). Wataƙila babban fa'idar wannan wurin shine kusancinsa ga yawancin otal-otal ɗin shakatawa. Bugu da kari, akwai abubuwan jan hankali na yara a gabar tekun Slavyansky, da kuma zaɓi da yawa na ayyukan ruwa (jirgin sama mai laushi, ayaba, tafiye-tafiyen jirgin ruwa, da sauransu).

Mogren

Yankin Mogren a cikin Budva an tsara shi cikin yanayi biyu - Mogren 1 da Mogren 2.

Mogren 1. Aananan bakin rairayin bakin teku, kewaye da gandun daji da duwatsu, yana da tsayin mita 250. Ba kamar bakin teku na Slavyansky ba, yankin ba shi da tsabta a nan, kodayake ana iya samun datti, musamman a lokacin babban lokaci. Mogren sananne ne sosai a tsakanin masu yawon buɗe ido a cikin Budva: koda a cikin Satumba yana da yawa anan. An rufe Mogren da cakuda da ƙananan pebbles da yashi, a wasu wuraren akwai duwatsu, yana da ƙofar shiga kaifi zuwa ruwa. Akwai gadaje kaɗan na rana akan Mogren, wanda ke ba da ƙarin sarari ga masu hutu.

Yankin rairayin bakin kanta da kansa kyauta ne, amma yin haya a ɗakin kwana biyu tare da laima zai ci 15 €. Canza ɗakuna, shawa da bayan gida da aka biya (0.5 €) an saka su akan Mogren 1. Akwai gidan gahawa kusa da hidiman abinci da abin sha na gari. Idan ka kalli taswira, zai bayyana cewa Mogren Beach yana kusa da kilomita 1.5 daga tsakiyar Budva. Amma zuwa nan saboda sauƙin yanayi yana da matsala: ba za ku iya hawa zuwa bakin tekun da mota ba, don haka masu yawon buɗe ido suna tafiya tare da dutsen daga Old Town.

Mogren 2. Ba da nisa daga Mogren 1 rairayin bakin teku akwai wani bakin ruwa, wanda za'a iya isa ta cikin dutse ta amfani da gadoji na musamman. Wannan bakin rairayin bakin ruwa mai tsawon mita 300 bisa al'ada ana kiransa Mogren 2. Ana rarrabe shi da tsabta (ana tsabtace datti anan kowane maraice) da kwanciyar hankali, a ƙarshen lokacin akwai 'yan hutu kaɗan a nan, kodayake ya cika cunkoson lokacin bazara.

Wannan yanki ne mai yashi mai kauri a ƙasa da kuma kan teku, don haka ƙofar ruwan santsi ne da kwanciyar hankali. Koyaya, galibi ana samun manyan duwatsu a ƙarƙashin ruwa, don haka kuna buƙatar shiga cikin teku da hankali sosai. Idan aka kalli hoton Mogren Beach a Budva, ana iya fahimtar cewa wannan yanki ne mai ban sha'awa. Baƙi na Montenegro da kansu suna bikin dutse mai faɗin mita, wanda daga shi ne masu hutu da yardar rai suka shiga cikin ruwa. A kan Mogren 2 akwai mashaya da kayan ciye-ciye na gida da abin sha, da shawa da bandaki da aka biya (0.5 €). Idan ana so, zaku iya yin hayan masu amfani da rana tare da laima don 15 €.

Yaz

Yankin Jaz, mai tsayin kilomita 1.7, baya cikin Budva kanta, amma kilomita 6 daga birni, kuma kuna iya zuwa nan ko dai ta hanyar taksi ko ta bas na yau da kullun (1 €), wanda ke gudana kowane minti 45. Jaz yana da yankin nishaɗi mai faɗi sosai, kuma, idan aka kwatanta da sauran rairayin bakin teku (alal misali, Slavyansky), ya fi tsabta kuma ya fi sauƙi. Koyaya, matafiya sun lura cewa akwai guntun taba sigari a gabar teku. Yanayin da ke nan ya ƙunshi manya da ƙananan ƙanƙanuwa, akwai tsibirai da yawa da yashi, kuma ƙofar ruwa tana da kyau sosai.

Jaz koyaushe yana cike da masu yawon bude ido, amma tunda yana da fadi sosai, akwai isasshen sarari ga duk masu hutu. Yankin rairayin bakin teku yana da kayan aiki sosai kuma yana ba baƙi yanayin da ake buƙata: akwai shawa, bandakuna da ɗakunan canzawa a kan yankin. Jerin gidajen cin abinci da gidajen abinci tare da jita-jita don kowane ɗanɗano yana shimfidawa a bakin teku. Yankin rairayin bakin kanta yana kyauta, amma don masu son ta'aziyya, ana ba da login rana tare da laima don haya (farashin 7-10 €.)

Ploche

Ploce ɗayan ɗayan rairayin bakin teku ne na musamman a cikin Budva kanta da kuma cikin Montenegro. Dukan tsawon sa mita 500 ne, kuma yana da nisan kilomita 10 yamma da Budva. Kuna iya zuwa nan ta motar haya (Ploce yana da filin ajiye motoci kyauta) ko ta bas na yau da kullun (2 €.). Ploche, ya bambanta da rairayin bakin teku na Slavic, yana da farin ciki da tsabta, tsaftataccen ruwa da kuma ta'aziyya, kuma a kan yankuna akwai ƙananan ƙananan wuraren waha tare da ruwan teku. Yankin gefen bakin teku an rufe shi da pebbles da slabs, za ku iya sauka zuwa teku daga dutsen da matakan daidai a cikin zurfin ruwa. Hakanan akwai wasu yankuna na bakin teku, an rufe su da tsakuwa, tare da kaifin shiga cikin ruwa.

A cikin babban lokaci, Ploce yana da yawan aiki, amma zuwa Satumba yawan masu yawon bude ido yana raguwa sosai. Yankin rairayin bakin teku yana da shawa, bandaki da kuma ɗakunan canzawa. Entranceofar nan kyauta ce, kuɗin haya na rana biyu tare da umbrellas 10 €, don wurin kwanciyar rana ɗaya za ku biya 4 €. Dokokin Ploce sun hana 'yan yawon bude ido kawo abinci tare da su: ba za a bincika jakunkunanku ba, amma ma'aikatan cikin gida za su sa ido sosai a kan kiyaye wannan bukata. A kan yankin akwai mashaya mai kyau tare da ɗakunan DJ, daga inda ake kunna kiɗan zamani: galibi ana yin bukukuwa na kumfa.

Hawaii (Tsibirin St. Nicholas)

Hawaii tarin rairayin bakin teku ne da yawa, wanda tsawonsa kusan kilomita 1 ne. Ana zaune a tsibirin St. Nicholas, wanda za'a iya isa daga Budva ta jirgin ruwan da ke tashi daga babban yankin kowane minti 15 (tikiti na 3 € zagaye na tafiya). Don yaba duk kyawun da yanayin hoton yankuna, kawai kalli hotan wannan bakin ruwan a Budva. Yankin tsibirin tsabtatacce ne, kodayake a cikin wasu kusurwa akwai tarin tarkace, waɗanda Montenegrins da kansu suka shirya. Rufi kusa da bakin teku yana da ƙyalli kuma yana da dutsen, wani lokaci ana iya ganin ƙasa mai duwatsu-mai yashi. A cikin babban lokaci, yawancin yawon bude ido suna hutawa a nan, amma idan aka kwatanta da wasu rairayin bakin teku, tsibirin yana da nutsuwa kuma ba shi da cunkoson jama'a, kuma a cikin karamin lokaci yawan baƙi ya ragu sosai.

Lokacin shiga cikin ruwan, manyan duwatsu masu santsi sun zo wucewa, kuma zurfin yana farawa a zahiri a cikin couplean mita, don haka ya kamata ku mai da hankali. A Hawaii, farashin hayar gidan shakatawa na rana biyu tare da laima 10 €. Hawaii tana da sauƙin sauya ɗakuna, bandakuna da shawa. An haramta kawo abincinku zuwa tsibirin: Ma'aikatan cikin gida suna sa ido sosai akan wannan. Amma masu hutu koyaushe suna da damar da za su sami abun ciye-ciye a cikin gidan gahawa da ke bakin rairayin bakin teku. Amma mutane da yawa sun nuna cewa farashin gidajen abinci na gida sun fi yawa.

Richard's babi

Aramin, rairayin bakin rairayin bakin teku wanda yake tsaye a bangon Tsohon Garin yana da tsayin mita 250 kawai. Babi na Richard yana da tsafta mafi tsafta da kyau a cikin Budva. Wani ɓangare na bakin teku na otal ɗin Avala ne, kuma baƙi kaɗai za su iya ziyarta ba, har ma da duk wanda ke shirye ya biya 25 € don shigarwa (farashin ya haɗa da masu sanya rana da laima). Yankin kyauta na Babi na Richard ya fi cunkoson jama'a kuma an cika su da baƙi a lokacin babban lokacin a Montenegro. Yankin rairayin bakin teku an rufe shi da pebbles da yashi mara nauyi, shiga cikin ruwa daga gabar yana da santsi, amma tekun da kanta ba irinta ba ce saboda manyan duwatsu waɗanda ake yawan fuskanta.

A cikin yankin rairayin bakin teku kyauta, zaku iya yin hayan masu zaman rana tare da laima don 15 €. Babin Richard yana da duk abin da kuke buƙata: akwai bandakuna, shawa da dakuna masu sauyawa akan yankinta. Hakanan akwai gidajen shan shayi da yawa a nan, mafi tsada daga cikinsu shine kafa otal ɗin Avala. A kan babin Richard, Turawa galibi sun huta, kuma kusan babu yara a nan. Yankin kansa ɗayan ɗayan kyawawan hotuna ne ba kawai a cikin Budva ba, har ma a cikin Montenegro, don haka a nan zaku iya ɗaukar kyawawan hotuna masu ban mamaki.

Pisana

Pisana yanki ne kaɗan na kusan mita 100 a ƙarshen mashigar garin. A daidai lokacin kakar, koyaushe wannan wurin cike yake da masu yawon bude ido, don haka yana da wuya a kira shi daɗi. Yana da ɗan tsabtace, tare da kyakkyawan yanayin tsibirin St. Nicholas daga bakin tekun. Murfin Pisana ya kasance cakuda tsakuwa da yashi, kuma shiga cikin teku daidai yake a nan. Wasu matafiya sun lura cewa gabar tekun Pisana tana da hanyoyi da yawa kwatankwacin bakin teku na Slavic.

Akwai dakunan canzawa, shawa da dakunan wanka a yankin. Kowa yana da damar yin hayar masu zama a rana. Akwai gidajen abinci da yawa a kusa da Pisana, daga cikinsu shahararren gidan cin abincin "Pizan" a cikin Budva, inda zaku iya ɗanɗana jita-jita na abincin teku, ya cancanci kulawa ta musamman. Gabaɗaya, zaku iya ziyartar Pisana sau ɗaya bayan kuna yawo cikin gari don nitsewa cikin ruwa ku huta da kanku, amma wannan wurin bai dace da dogon zango ba.

Kwatanta farashin Masauki ta amfani da wannan Fom din

Dukley Gardens Beach - Guvanse

Gabatarwa tana da nisan kilomita 2.5 kudu maso gabas na Budva kuma tana kusa da rukunin ɗakuna masu tsada Dukley Gardens. Kuna iya zuwa nan ta bas ko a ƙafa tare da hanyoyi masu tafiya na musamman. Wannan karamin rairayin bakin teku ne mai tsayin mita 80, yana da kyau don shakatawa. Tun da yana nesa da tsakiyar gari, ba kamar Mogren ko Slavyansky rairayin bakin teku ba, ba ta da yawa a nan. Tsari mai kyau kuma mai tsafta yana da ƙasa mai yashi tare da santsi mai shiga cikin teku.

Yankin rairayin bakin teku zai farantawa baƙi na Montenegro rai tare da ingantattun kayan more rayuwa: anan zaku sami kyawawan ɗakuna masu sauyawa, shawa da ruwa mai kyau, banɗakuna, filin wasa, gami da mashaya cafe-mashaya. Entranceofar Guvanets kyauta ne, amma idan kuna so, koyaushe kuna da damar yin hayar wuraren shakatawa na rana da laima. An san bakin teku da kyakkyawan faɗuwar rana, da kuma lambun kore mai haske tare da itacen zaitun, wanda shine dalilin da ya sa ake kiran yankin da kansa duk lambun Duklianskie. Magoya bayan ƙungiya ba za su sami nishaɗi a nan ba, saboda rairayin bakin teku ya fi dacewa don hutu na hutu na iyali.

Gano Farashi ko sanya kowane masauki ta amfani da wannan fom

Fitarwa

Muna fatan cewa ƙaramin bincikenmu ya taimaka muku yanke shawarar waɗancan rairayin bakin teku a cikin Budva waɗanda suka cancanci kulawa kuma waɗanne ya kamata a saka su cikin baƙi. Kuma yanzu, lokacin shirya tafiya zuwa Montenegro, zaku san inda hutunku zai kasance mai nasara 100%.

Duk rairayin bakin teku na wurin shakatawa na Budva an yi alama a kan taswira a cikin Rashanci.

Binciken bidiyo na rairayin bakin teku na birni da kewaye.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Черногория 2020 - Ехать надо? Секреты и советы путешественникам: Тиват, Будва, Бар, Котор (Satumba 2024).

Leave Your Comment

rancholaorquidea-com